ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

19 พฤศจิกายน 2562, 10:30 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ ใช้Dccกับ500HDแต่ทำไมไมเจอครับ  (อ่าน 3016 ครั้ง)
WCTC
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2557, 14:56 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ลองแสกนหาตัวDB แล้วหาไมาเจอขึ้น Dreambox login failed ท่านใดมีประสบการณ์ขอรบกวนหน่อยครับ จะเช้าไปใส่ Constant.cw ตรับ ขอบคุณครับ

artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2557, 15:11 »

ถ้า ip ถูกแต่ขึ้น Dreambox login failed คือรหัสผ่านผิดครับ

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
พรานใหญ่
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2557, 09:15 »

เคยใช้แต่ DCCe2 ไม่พบปัญหาแบบท่านเจอคับ
WCTC
สมาชิก VIP

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2557, 20:55 »

ถ้า ip ถูกแต่ขึ้น Dreambox login failed คือรหัสผ่านผิดครับ
   ขอบพระคุณมากครับท่านที่ชี้แนะ ผมจะทำให้ipm HDที่ท่านได้กรูณาชี้แนะและอนุเคราะห์ให้ครับ เดี๋ยวลองศึกษาและทำตามดูครับ(ไม่มั่นใจนักเพราะตวามรู้น้อยต้องศึกษาอีกเยอะครับท่าน ขอบพระคุณมากครับ
Mad3Wizard
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2557, 23:04 »

ลองแสกนหาตัวDB แล้วหาไมาเจอขึ้น Dreambox login failed ท่านใดมีประสบการณ์ขอรบกวนหน่อยครับ จะเช้าไปใส่ Constant.cw ตรับ ขอบคุณครับ

ผมอ่านแล้ว ยังงงกับที่ท่านเขียน ที่เป็นสีแดง หมายถึง อ่านแล้ว ผมเข้าใจว่า ท่านกำลังต้องการหา IP ของ DB ? เพราะถ้าใช้ dcc เพื่อสแกนหาเครื่อง ตรงนี้ ไม่ต้องพึ่ง password

แต่ถ้ามันขึ้นแบบสีฟ้า แสดงว่าท่านรู้ IP ของเครื่องแล้ว (ตกลงท่านรุ้หรือไม่รู้ครับ ?) และถ้ารุ้ IP แล้ว แต่กด connect (ไม่ใช่ search) แล้ว ข้างล่างขึ้นสีแดงหมด นั่นแสดงว่า password ไม่ถูกต้อง อย่างที่ท่าน artitnox ครับ

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
home1
สมาชิก VIP

เรียงลำดับ 1-2-3 แล้วเดินไปตามเป้าหมาย...

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2557, 05:03 »

ผมว่าเจ้าของกระทู้ ควรบอกว่าท่านได้ลงอิมเมจของใดร? จะทำให้ผู้เข้ามาช่วยตอบ ช่วยแก้ปัญหาของท่านได้ตรงจุดเร็วขึ้น (เผลอๆ ท่านเจ้าของผู้ทำอิมเมจที่ท่านลงอยู่ในเครื่อง จะเป็นคนมาบอกเอง)

ผมยกตัวอย่างให้ดู ถ้าผมไปโหลดอิมเมจมาจากไหน?ก็ตาม ผมจะอ่านๆ(ถ้ามีเขียนไว้)ซะก่อนว่า เขาทำอะไร?บ้างในอิมเมจตัวนั้น และมีเปลี่ยนแปลง User name / Pass word จากค่ามาตรฐานเดิมไหม? ถ้ามีก็ต้องจดบันทึกไว้ เผื่อเวลาเราจะเข้าไปเพิ่มเติม/แก้ไข อะไร ก็จะง่ายขึ้น ผมอ่านดูที่ท่านถาม ผมว่าคงจะเป็นที่ User name / Pass word ใส่ไม่ถูกต้อง (คงจะเปลี่ยนไปจากค่ามาตรฐานเดิม ของกล่องดรีมบ๊อกซ์)

ไม่ใช่โง่หรือฉลาด เพียงแต่จะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

คนฉลาดคือคนที่ยังเรียนรู้อยู่
WCTC
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2557, 16:13 »

ผมว่าเจ้าของกระทู้ ควรบอกว่าท่านได้ลงอิมเมจของใดร? จะทำให้ผู้เข้ามาช่วยตอบ ช่วยแก้ปัญหาของท่านได้ตรงจุดเร็วขึ้น (เผลอๆ ท่านเจ้าของผู้ทำอิมเมจที่ท่านลงอยู่ในเครื่อง จะเป็นคนมาบอกเอง)

ผมยกตัวอย่างให้ดู ถ้าผมไปโหลดอิมเมจมาจากไหน?ก็ตาม ผมจะอ่านๆ(ถ้ามีเขียนไว้)ซะก่อนว่า เขาทำอะไร?บ้างในอิมเมจตัวนั้น และมีเปลี่ยนแปลง User name / Pass word จากค่ามาตรฐานเดิมไหม? ถ้ามีก็ต้องจดบันทึกไว้ เผื่อเวลาเราจะเข้าไปเพิ่มเติม/แก้ไข อะไร ก็จะง่ายขึ้น ผมอ่านดูที่ท่านถาม ผมว่าคงจะเป็นที่ User name / Pass word ใส่ไม่ถูกต้อง (คงจะเปลี่ยนไปจากค่ามาตรฐานเดิม ของกล่องดรีมบ๊อกซ์)
ขอบคุณมากครับท่าน..แล้วเราจะรู้Pass wordได้อย่างไร หรือมีวิธีแก้ไหมครับท่าน ขอบคุณมากครับ
tanetrlow
นักเรียนฝึกหัด E2
สมาชิก VIP

VIP ปี 3

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2557, 10:22 »

ก็ต้องถามคำถามเดิม ที่ท่าน home1 และท่าน mad3wizard ตั้งข้อสังเกต จะหา password ก็ถามกลับว่า ไปโหลดของใครมาครับ password ก็ต้องอยู่ที่ต้นทางแหละครับ

ZgemmaS, DM500S, Meelo+One
WCTC
สมาชิก VIP

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2557, 19:40 »

ก็ต้องถามคำถามเดิม ที่ท่าน home1 และท่าน mad3wizard ตั้งข้อสังเกต จะหา password ก็ถามกลับว่า ไปโหลดของใครมาครับ password ก็ต้องอยู่ที่ต้นทางแหละครับ
โหลดมาจากในหัวข้อทุกอย่างของ Dreammer ครับ
tanetrlow
นักเรียนฝึกหัด E2
สมาชิก VIP

VIP ปี 3

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2557, 20:20 »

โหลดมาจากในหัวข้อทุกอย่างของ Dreammer ครับ
ผมกลับไปอ่านก็เจอนิครับ password เป็นเพราะเราไม่อ่าน
แต่สงสัยเพิ่มว่า ใช้ dm500hd หรือ dreamer500hd กันแน่ครับ

ZgemmaS, DM500S, Meelo+One
WCTC
สมาชิก VIP

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2557, 21:36 »

ผมกลับไปอ่านก็เจอนิครับ password เป็นเพราะเราไม่อ่าน
แต่สงสัยเพิ่มว่า ใช้ dm500hd หรือ dreamer500hd กันแน่ครับ
dreammer500HD ครับท่าน...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์