ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

22 กันยายน 2560, 00:46 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกเอาจะชาย 6 ชาย 4 ชาย 3 ดูได้หมดแน่นอน  (อ่าน 7341 ครั้ง)
Prasert
น้องใหม่
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2557, 15:49 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ที่ EPL เขาห้ามไว้อย่างนั้นคิดว่าเขากลัวฮั้วกันแล้วมาแบ่งกันอย่างนี้แหละ ทำให้ราคาประมูลต่ำ
(แค่เป็นเสือกระดาษซึ่งความเป็นจริงห้ามไม่ได้อยู่แล้ว) เมื่อประมูลมาสูง 9000 ล้าน 3 ฤดูกาล แล้วเอา
มาแบ่งกันอย่างนี้ก็เข้าทาง EPL อีก เพราะมีสมาชิกดูกันมาก พอประมูลคราวหน้ามีสูงกว่าเดิม EPL เตรียม
ลูบปากอีกแระ (ถ้าไม่ฮั้ว)

ohm33
น้องใหม่
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2557, 17:01 »

True ยังมี Bandwidth เหลืออีกหนึ่ง TP ครับ ยังจำ TP 12355 H 30000 กันได้หรือเปล่าครับ เมื่อก่อน TP เป็นช่อง 3 5 7 9 ตอนหลังถูกย้ายช่องรายการทั้งหมดไปยัง TP 12313 V 30000 แล้วครับ

ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2557, 19:52 »

งั้นสงสัยน่ะ ว่าถ้ามาที่ทรูนี่ จะคิดค่าบริการเพิ่มกันเหรอ
ในเมื่อๆก่อน ที่มีบอลที่ว่า ก็อยู่ในราคานี้ ไม่มีก็ราคานี้

ohm33
น้องใหม่
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2557, 20:40 »

งั้นสงสัยน่ะ ว่าถ้ามาที่ทรูนี่ จะคิดค่าบริการเพิ่มกันเหรอ
ในเมื่อๆก่อน ที่มีบอลที่ว่า ก็อยู่ในราคานี้ ไม่มีก็ราคานี้

ต้องรอดูต่อไปในอนาคตครับ

ซาลาเปาเต่า
น้องใหม่
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2557, 22:06 »

พี่2ไม่ค่อยมีลูกค้าผูกสัญญา3ปีเหมือนCTเฮ็ด  ส่วนมากก็จ่ายเดือนต่อเดือน
ถ้าเก็บเพิ่ม ลูกค้าคงหนีหมด

Tetsuya
น้องใหม่
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2557, 23:47 »

มายืนยันอีกเสียงครับ ผมว่าเป็นจากของ CTH เองครับที่กระตุก ช่องเวียดนามทั้ง SD/HD ดูผ่าน บ้ า น เ ช่ า ดูได้ไหลลื่นดีครับ
ถึงว่าล่ะครับ ผมล่ะหาวิธีแก้ทั้งหมุนใหม่ เปลี่ยน LNB ใหม่ก็ยังกระตุกบางวันดูไม่ได้จนผมต้องดูผ่าน IPTV เอา แต่ผมก็เดาไว้ว่าคงเป็นที่กล่องเค้าเพราะผมใช้ทั้ง AZBox ทั้ง Cloud หมุนจนได้ 80+ แต่กล่องเค้าขึ้นแค่ 54 บางวันอากาศดีๆก็ยังกระตุก แต่ถ้าใช้ LNB Sharp ที่เค้าให้มาถึงจะได้ 56 แต่ผมต้องใช้แบบ 2 ขั่วเลยมีปัญหา  Tongue

nigata09
สมาชิก VIP

« ตอบ #26 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2557, 11:19 »

คิดว่าไม่น่าขึ้นราคาท่าน เพราะเหมือนการราคาตลาดตอนนี้คือ 750-1000 นี่แหละ แต่ละเจ้ามีกลยุทธ์ทำตลาด ทั้ง ชายสี ชายสาม ที่แน่ๆๆ มาก่อนเหอะๆๆ 555

oat_mph
น้องใหม่
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2557, 11:39 »

ตอนนี้พี่ 2 เอาช่อง Blen sport มาแล้ว เริ่มมี พี่เมีย มาบ้างแล้วครับ แม้ว่าจะมาจากช่อง Manu tv หรือ สเปอร์ทีวี แต่มันก็เป็นเทป นัดแข่งของฤดูกาลนี้นะครับ

ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #28 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2557, 11:44 »

คิดว่าไม่น่าขึ้นราคาท่าน เพราะเหมือนการราคาตลาดตอนนี้คือ 750-1000 นี่แหละ แต่ละเจ้ามีกลยุทธ์ทำตลาด ทั้ง ชายสี ชายสาม ที่แน่ๆๆ มาก่อนเหอะๆๆ 555
งั้นทรู ก็ต้องจ่าย เป็นเงินหรือเงินงวดให้ผู้ได้ สปท (สงสัย นี่แหล่ะกึ๋นของผู้บริหาร)
ไม่รู้ว่า การมีโฆษณาที่ริมสนาม มีผลหรือไม่ ต่อผู้ชมที่อาจจะหายไป หรือเพิ่มเข้ามา(ของบ้านเรา)
เราอาจจะ ได้แก้สโลแกนเก่าๆ ได้สักทีว่า ตีไทยก่อน ไม่ว่าในกรณีใดๆทั้งสิ้น เจ้าอื่นเลือกตีทีหลัง

Prasert
น้องใหม่
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2557, 13:48 »

ไม่น่าจะเพิ่มราคารายเดือน เพราะประมูล EPL ไม่ได้ก็ไม่ลดราคาเพราะคิดว่าขาย Content จากการประมูล
EPL สามฤดูกาลสามพันล้าน ก็คือปีละพันล้าน (ซึ่งไม่ได้) เลยเอาเงินจากการประมูลไม่ได้มาเพิ่ม Content
ปรับกลยุทธ์ เพื่อดึงสมาชิกให้เท่าเดิมหรือใกล้เคียง ทำให้ประมูล EPL ได้หรือไม่ได้ ไม่มีผลต่อรายได้ ทีนี้มี
เอา EPL มาขายต่อราคาถูกอีกเพราะมีผู้ให้บริการหลายเจ้า เข้าทางอีกเพราะมี Content ดีอยู่แล้วบวกกับ
EPL อีก มีสมาชิกที่ชอบทัง Content และ EPL หันกลับมาอีกเยอะเผลอๆมากกว่าเจ้าของลิขสิทธิ์อีก รวยซะ
(คิดมากไปหรือเปล่า)

GANGSTER
สมาชิก VIP

« ตอบ #30 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2557, 11:39 »

มายืนยันอีกเสียงครับ ผมว่าเป็นจากของ CTH เองครับที่กระตุก ช่องเวียดนามทั้ง SD/HD ดูผ่าน บ้ า น เ ช่ า ดูได้ไหลลื่นดีครับ

ไม่กระตุกหรอกครับที่ร้านพวกกันติดแพคเกจร้านเหล้า ผมไปช่วยเมามาเดือนนึงแล้วยังไม่เคยกระตุกเลยครับ
ท่านที่กระตุก ช่างที่ติดตั้งห่วยปรับหน้าจานไม่ดีมากกว่าครับ

GANGSTER
สมาชิก VIP

« ตอบ #31 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2557, 12:37 »

ใหนว่าวงในมาเอง ทำไมไม่มีข่าวคืบหน้าอะไรเลยอ่ะ

ktc2sat
น้องใหม่
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2557, 16:57 »

stadium 1- 6  จะอยู่ในรูปช่องรายการแบบ a la carte ซื้อเพิ่มครับ

Gold ประมาณ 400 กว่าบาท

Platinum  ประมาณ 300 กว่าๆ

ปล.ผมไม่ได้อยู่วงในนะครับ  นั่งเทียนเขียนเอา

Tetsuya
น้องใหม่
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2557, 17:28 »

ต้องรอดูหลังจากพรุ่งนี้ครับเพราะ CTH จะลง THC5 ในระบบ KU วันที่ 15 ก.พ. ครับ แต่ถ้า Platinum ก็ต้องจ่ายเพิมนี่ผมว่ามันเกินไปนิดนะครับ อิอิ ขนาด CTHz เค้ารวมกันแก๊ง 3 ช่ายังได้ดูฟรีเลย แต่ก็คงต้องรอดูเพราะเจ้านี้เค้าไม่ค่อยชอบประกาศอะไร คอนเท้นหายไปตั้งเยอะก็ยังปิดเงียบต้องให้คนไปหาข้อมูลเอาเอง

bomusic
เล่นดาวเทียมเป็นงานอดิเรก
สมาชิก VIP

ชมรมคนมือคัน

« ตอบ #34 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2557, 18:03 »

ยังไงมันไม่มาทรูหรอกครับ วงในอะไร มโนกันไปเองทั้งนั้น
ที่ไป psi และ gmm เพราะไม่ใช่ผู้ให้บริการแบบบอกรับสมาชิกแต่เป็นระบบ pay tv
เป็นการต่อยอดกับธุรกิจตัวเอง เรื่องปกติ แต่ทรูนี่เป็นคู่แข่งแบบรับสมาชิกโดยตรง
ถ้าเอาพี่เมี่ยไปออกของทรูได้ ผมว่า cth เสีย...Huh??....แน่นอน

vanartit
สมาชิก VIP

« ตอบ #35 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2557, 21:31 »

ยังไงมันไม่มาทรูหรอกครับ วงในอะไร มโนกันไปเองทั้งนั้น
ที่ไป psi และ gmm เพราะไม่ใช่ผู้ให้บริการแบบบอกรับสมาชิกแต่เป็นระบบ pay tv
เป็นการต่อยอดกับธุรกิจตัวเอง เรื่องปกติ แต่ทรูนี่เป็นคู่แข่งแบบรับสมาชิกโดยตรง
ถ้าเอาพี่เมี่ยไปออกของทรูได้ ผมว่า cth เสีย...Huh??....แน่นอน

ผมก็คิดแบบพี่นี่แหละครับ Grin Grin Grin

rusdee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2557, 22:56 »

ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกัน

แบชาย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2557, 23:06 »

ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกัน

คิดเช่นเดียวกัน

ktc2sat
น้องใหม่
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2557, 08:43 »

CTH ซื้อแค่บอลมาขายครับ รายได้หลัก  เงินจะมาทางไหนเค้าคงไม่สนใจ ขอให้มันเค้ามาก็พอ

แต่ก็รอดูต่อไปครับ  ผมแค่หวังเล็กๆ ผมมันกลุ่ม ชาย 6+3 ครับ

ohm33
น้องใหม่
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2557, 02:40 »

ข่าววงในแว่วๆออกมาว่าตอนนี้ TRUE ปฏิเสธ CTH ไปแล้วครับ เพราะ TRUE เห็นว่า CTH เป็นคนที่ทำให้คอบอลที่ติด TRUE ลดลง เลยไม่รับข้อเสนอนี้ครับ พูดง่ายๆว่า TRUE เห็น CTH เป็นศัตรูและไม่มีวันจับมือกับศัตรูได้

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์