ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

24 พฤศจิกายน 2560, 17:50 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Amiko HD บูท E2 ขึ้น 7: 70 ทำไงครับ  (อ่าน 4739 ครั้ง)
rav22
สมาชิก VIP

« ตอบ #20 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2557, 12:52 »

Cry ขอบคุณมากครับที่แนะนำ ผมลืมบอกปัญหาอีกอย่างครับ คือผมบูทเข้า E2ได้ปกติ แต่ spark มันบูทแล้วก็ค้างอยู่ที่ boot สีเขียวจริงๆเลยครับ ไม่รู้จะไปตั้งค่า DNS ยังไง เลยลง spark ใหม่ไม่ได้อยู่ดี ถามท่าน Artitnox ว่า อะไรมันเสีย และพอซ่อมได้ไหมครับ

artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« ตอบ #21 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2557, 13:06 »

ก็แสดงว่า fw อาจจะมีปัญหาลองหาตัวปกติมาลงครับ เพราะเครื่องไม่ได้เสียอะไร
http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=19918.msg347126#msg347126

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
rav22
สมาชิก VIP

« ตอบ #22 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2557, 14:50 »

Wink ได้แล้วครับ แต่ไม่ใช่ firmware spark เวอร์ชั่นไหนๆเลยครับ กลายเป็นตัว Rescue Image ของ Spark ที่ลงได้ แต่ต้อง Slow format เจ้า Kingston อีกที ทั้งๆที่ครั้งก่อนผมก็ slow format มาทีหนึ่งแล้ว เลยถือโอกาสเอามะพร้าวมาขาย เผื่อเพื่อนๆท่านใดเจออย่างผมบ้าง จะได้ไม่ปวดหัวล่ะครับ
  -หลังจากเสียบแฟลชไดรฟแล้วเปิดเครื่อง กดไปเรื่อยๆ..จนขึ้นว่า U ld ทีนี้ต้องรอนาน..เลยครับ แถมบูทวน 2 รอบจนชักใจเสียอีกด้วย
  -พอ success และเปิดเครื่องได้ ผมรีบทำ factory reset เลยครับ เผื่อเศษไฟล์ที่ตกค้างจะหมดไป
  -ผมลงSpark 1.2.68 ครับ มีsuper iptv แต่ใช้ไม่เป็นเคยแต่ web tv แต่สงสัยอยากถามท่าน Artitnox ครับว่า พอกดดู plug in ไม่ยักกะเห็นcam ต่างๆเช่นพวก_.SH4 ซึ่งถ้ารุ่นก่อนๆ ไม่start ให้เป็นสีเขียวมันจะดูไม่ได้ แต่รุ่นนี้ ดูได้ครับ แล้วผมจะหาโหลดพวก mgcam มาได้ไหมครับ-ขอบคุณครับ

artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« ตอบ #23 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2557, 16:55 »

firmware spark ของ spark ที่ปล่อยมาไม่สามารถ flash ผ่านหน้าเครื่องได้ครับ พวกที่ชื่อ AMIKO_SHD-8900_1.2.68_app แบบนี้เปรียบได้กับเป็นตัวอัพเดตครับ ถ้าจะ flash ต้องใช้ที่เป็น Rescue Image หรือที่ปล่อยมาเป็น userfsub.img กับ mImage ครับ ส่วน cam ต่างๆ ระบบไม่ได้ใส่เข้ามาให้ครับ ต้องโหลดเพิ่มเติมเอาเอง โหลดได้ที่ http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=19768.msg348149#msg348149 เป็น oscam ตัวเดียวจบครับ

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
sam pin
สมาชิก VIP

« ตอบ #24 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2557, 11:31 »

Wink ได้แล้วครับ แต่ไม่ใช่ firmware spark เวอร์ชั่นไหนๆเลยครับ กลายเป็นตัว Rescue Image ของ Spark ที่ลงได้ แต่ต้อง Slow format เจ้า Kingston อีกที ทั้งๆที่ครั้งก่อนผมก็ slow format มาทีหนึ่งแล้ว เลยถือโอกาสเอามะพร้าวมาขาย เผื่อเพื่อนๆท่านใดเจออย่างผมบ้าง จะได้ไม่ปวดหัวล่ะครับ
  -หลังจากเสียบแฟลชไดรฟแล้วเปิดเครื่อง กดไปเรื่อยๆ..จนขึ้นว่า U ld ทีนี้ต้องรอนาน..เลยครับ แถมบูทวน 2 รอบจนชักใจเสียอีกด้วย
  -พอ success และเปิดเครื่องได้ ผมรีบทำ factory reset เลยครับ เผื่อเศษไฟล์ที่ตกค้างจะหมดไป
  -ผมลงSpark 1.2.68 ครับ มีsuper iptv แต่ใช้ไม่เป็นเคยแต่ web tv แต่สงสัยอยากถามท่าน Artitnox ครับว่า พอกดดู plug in ไม่ยักกะเห็นcam ต่างๆเช่นพวก_.SH4 ซึ่งถ้ารุ่นก่อนๆ ไม่start ให้เป็นสีเขียวมันจะดูไม่ได้ แต่รุ่นนี้ ดูได้ครับ แล้วผมจะหาโหลดพวก mgcam มาได้ไหมครับ-ขอบคุณครับ

Spark 1.2.68 ไม่มี Time Bomb แล้วเหรอครับ

yosvarich99
สมาชิก VIp
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2557, 20:46 »

Spark 1.2.68 ไม่มี Time Bomb แล้วเหรอครับ

มี Time boom ทุกตัว ถ้ายังไม่ได้ลง saveboot ห้ามต่อ internet ให้มันเด็ดขาด

sam pin
สมาชิก VIP

« ตอบ #26 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2557, 21:18 »

มี Time boom ทุกตัว ถ้ายังไม่ได้ลง saveboot ห้ามต่อ internet ให้มันเด็ดขาด
ขอบคุณครับ

rav22
สมาชิก VIP

« ตอบ #27 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2557, 22:27 »

Wink เห็นท่าน Sam Pin ถามมา เหมือนที่ท่าน yos.บอกล่ะครับ ผมลืมบอกครับว่าพอลง Spark 1.68 เสร็จ ก็รีบลง save boot เลย แล้วค่อยต่อเน็ท ส่วนตัว mgcam.sh4 หาโหลดจากเว็บเอาเผื่อจะเจอบ้านเช่าดีๆ จะได้ใช้งานได้(เล็งๆ Apstar 7ไว้อยู่)

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์