ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

24 พฤศจิกายน 2560, 03:25 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: D T V ถอด chip ออกแล้วยังดูได้..  (อ่าน 6661 ครั้ง)
beer_wp
ความรู้คือจักรวาล
สมาชิก VIP

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 มกราคม 2557, 19:41 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

3579มันไม่มาด้วย แต่มันอยู่ในกล่องเดิม.....ทำอย่างไรครับ

งง กับคำถามครับ ขออีกครั้งน้ะท่าน auau s.n.   Wink Wink Wink

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา แต่ดูไม่กี่ช่อง...!!!

auau s.n.
สมาชิก VIP

ก้าวช้าๆ แต่มั่นคง

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 มกราคม 2557, 20:41 »

ถอดชิปเอามาทำการ์ด ใส่ตระกูลบ๊อก พวกฟรีทีวีไม่มาด้วยคือดูไม่ได้ ส่วนกล่องเดิมไม่มีชิปแต่ดูได้หมด มีบางท่านบอกว่า ชิปเอามาทำการ์ดดูได้หมดครับ...

azbox hd+,dreambox800sewifi,VUSOLO,skayboxf3-M3-S12,SUPERNET,DREAMER500SE,VIVA-A11,ORTON,HITECH,500S
beer_wp
สมาชิก VIP

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 มกราคม 2557, 21:04 »

ถอดชิปเอามาทำการ์ด ใส่ตระกูลบ๊อก พวกฟรีทีวีไม่มาด้วยคือดูไม่ได้ ส่วนกล่องเดิมไม่มีชิปแต่ดูได้หมด มีบางท่านบอกว่า ชิปเอามาทำการ์ดดูได้หมดครับ...

บางที chip ยังไม่ได้ถูก update ครับ ลองใช้ openbox s10 up ดูครับ (บ๊อกอื่นๆไม่แน่ใจครับ) รอสักแป๊บ ก็มา (ไปตั้งค่า ใน CA Slot เมนู ให้ emm มัน enable ก่อนน้ะครับ)  Grin Grin Grin

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา แต่ดูไม่กี่ช่อง...!!!
Mad3Wizard
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 มกราคม 2557, 21:13 »

บางที chip ยังไม่ได้ถูก update ครับ ลองใช้ openbox s10 up ดูครับ (บ๊อกอื่นๆไม่แน่ใจครับ) รอสักแป๊บ ก็มา (ไปตั้งค่า ใน CA Slot เมนู ให้ emm มัน enable ก่อนน้ะครับ)  Grin Grin Grin

อ่ะ S10 อัพฯได้เหรอครับท่าน beer_wp (มาจากเบียร์วุ้นหรือเปล่า Grin) มิน่าผมใช้ 800 ยังไงๆก็ไม่ได้ 555 (ไม่มี S10 ลองซะด้วย สงสัยไม่วายต้องหาเวลาว่างแวะไปหาท่านแล้วละครับ รบกวน PM บอกสถานที่ด้วยนะครับ)

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
beer_wp
สมาชิก VIP

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 มกราคม 2557, 21:33 »

อ่ะ S10 อัพฯได้เหรอครับท่าน beer_wp (มาจากเบียร์วุ้นหรือเปล่า Grin) มิน่าผมใช้ 800 ยังไงๆก็ไม่ได้ 555 (ไม่มี S10 ลองซะด้วย สงสัยไม่วายต้องหาเวลาว่างแวะไปหาท่านแล้วละครับ รบกวน PM บอกสถานที่ด้วยนะครับ)

ต้องเป็น เสาร์-อาทิตย์ ครับ ผมจะอยู่หนองจอก วันธรรมดาอยู่มหาชัยครับ....
นัดท่าน ston12 ด้วยน้ะ... Grin Grin Grin

Mad3Wizard

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 มกราคม 2557, 23:01 »

เนื่องจากไม่มี S10 เลยค้นเอา F4 มาลอง (คิดว่าน่าจะเหมือนๆกัน) ช่องส่วนใหญ่มาหมด ยังคงไม่มาก็คือ NBT TPBS 3 5 7 9 Nation (ทั้งๆที่เปิดเข้า Voice ก่อนแล้ว ปรกติเสียบกับ 800 ใช้วิธีนี้จะดูได้) Cry Roll Eyes Huh? Angry

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
ohm33
น้องใหม่
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 07 มกราคม 2557, 09:09 »

- ผมได้กล่องขาวเครื่องเก่ามาอีกเครื่อง อัพ หลายครั้งไม่ผ่านครับ เลยถอด chip ออกมาใส่แผ่น PCB แล้วไปใส่ Openbox s10 ดู D3V + ไอ พี เอ็ม   ได้อีกเครื่อง....แจ่ม  Grin
- ส่วนกล่องขาวถอด chip ออกดูได้ทั้งหมดนั้น (น่าจะเป็นรุ่นใหม่) เอาไว้ดูแบบ bisskey สบายๆ ส่วน Chip ใส่แผ่น pcb ไว้ใส่เครื่องอื่นๆเล่น... Grin
ลองเช็คซอพแวร์กล่องขาวดูครับ ต้องเป็นวอร์ชั่น 14.12 ขึ้นไปครับถึงจะดูได้

คนใกล้เกษียณ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 07 มกราคม 2557, 15:29 »

เนื่องจากไม่มี S10 เลยค้นเอา F4 มาลอง (คิดว่าน่าจะเหมือนๆกัน) ช่องส่วนใหญ่มาหมด ยังคงไม่มาก็คือ NBT TPBS 3 5 7 9 Nation (ทั้งๆที่เปิดเข้า Voice ก่อนแล้ว ปรกติเสียบกับ 800 ใช้วิธีนี้จะดูได้) Cry Roll Eyes Huh? Angry

การ์ดวางชิบเก่าไม่เคยอัพเดทจากเครื่องจริง เอาไปเสียบกับ F3 ดู 3 5 7 9 ฯ(12313V30000) ไม่ได้ทั้งหมด เสียบทิ้งเปิดช่อง 3 (ลองช่องอื่นด้วย)จะให้อัพก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น พอไปตั้งค่าการ์ด ACS: 0606 CAID: 0614 พาลจะดูไม่ได้ซ๊ะอีก

ส่วน 500 เปิดช่อง Voice ก่อนถึงจะดูช่อง Nation ได้เพราะไปอ่านจาก cache

Mad3Wizard

« ตอบ #28 เมื่อ: 07 มกราคม 2557, 17:03 »

การ์ดวางชิบเก่าไม่เคยอัพเดทจากเครื่องจริง เอาไปเสียบกับ F3 ดู 3 5 7 9 ฯ(12313V30000) ไม่ได้ทั้งหมด เสียบทิ้งเปิดช่อง 3 (ลองช่องอื่นด้วย)จะให้อัพก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น พอไปตั้งค่าการ์ด ACS: 0606 CAID: 0614 พาลจะดูไม่ได้ซ๊ะอีก

ส่วน 500 เปิดช่อง Voice ก่อนถึงจะดูช่อง Nation ได้เพราะไปอ่านจาก cache

ขอบคุณครับ จะได้เลิกพยายามละ Grin

beer_wp
สมาชิก VIP

« ตอบ #29 เมื่อ: 07 มกราคม 2557, 19:00 »

ขอบคุณครับ จะได้เลิกพยายามละ Grin

ต้องให้เครื่องแท้อัพบ้างเพราะแต่ละค่ายมัก สับขาหลอก อยู่บ่อยๆ พอไปใช้เครื่องอื่นๆอัพมันก็เลยมาไม่ครบ.... Grin Grin Grin
ว่างๆมาอัพที่ผมก็ได้...ค่าแรงคิดเป็นขวด...555

คนใกล้เกษียณ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: 07 มกราคม 2557, 20:37 »

Skybox F3 ไม่ได้ เอามาลองกับ S10 ก็ยังเฉย ดูได้เฉพาะ 12272V30000 เหมือนเดิม

เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP

ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...

« ตอบ #31 เมื่อ: 08 มกราคม 2557, 09:40 »

...
ว่างๆมาอัพที่ผมก็ได้...ค่าแรงคิดเป็นขวด...555
ถ้าผมมีให้ท่านอัพ จะกี่ขวดก็ไม่ว่า (ยกย่องในตัวท่านที่บริจาคความรู้มากมายให้สมาชิกบอร์ดฯ) เหอะๆ
 Grin

maybe tomorrow
ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #32 เมื่อ: 08 มกราคม 2557, 09:56 »

ถ้าผมมีให้ท่านอัพ จะกี่ขวดก็ไม่ว่า (ยกย่องในตัวท่านที่บริจาคความรู้มากมายให้สมาชิกบอร์ดฯ) เหอะๆ
 Grin
แหมถ้ามีนัดนี่ ก็ได้ 3 บวก เจ้าที่ ก็ เป็น 4 แล้วนะครับ
ที่ได้รู้จักกะท่านเบียร์ และครอบครัว ก็แก็งค์รถครอบครัว น่ะครับ
ตอนนี้ก๊วนเบ่อเร่อเลย ยังเหลือแต่ก๊วนสอยดาวนี่แหล่ะ
ไม่ลองๆ เริ่มๆ กันอีกสักก๊วนย่อยๆ ก่อนเหรอครับ

beer_wp
สมาชิก VIP

« ตอบ #33 เมื่อ: 08 มกราคม 2557, 11:11 »

แหมถ้ามีนัดนี่ ก็ได้ 3 บวก เจ้าที่ ก็ เป็น 4 แล้วนะครับ
ที่ได้รู้จักกะท่านเบียร์ และครอบครัว ก็แก็งค์รถครอบครัว น่ะครับ
ตอนนี้ก๊วนเบ่อเร่อเลย ยังเหลือแต่ก๊วนสอยดาวนี่แหล่ะ
ไม่ลองๆ เริ่มๆ กันอีกสักก๊วนย่อยๆ ก่อนเหรอครับ

ไปตั้งก็วนกันที่วังฯกันดีไม๊ท่าน อากาศกำลังดีเลย   Grin

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์