ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

20 กันยายน 2560, 21:45 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 98   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Supernet, Inet, DrSat, Zam9009a & Dreamer มาใหม่ code name : Tiger  (อ่าน 247538 ครั้ง)
auau s.n.
สมาชิก VIP

ก้าวช้าๆ แต่มั่นคง

« ตอบ #20 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2556, 19:54 »

ขออภัย...ข้องใจ.....ช่างพรลงใหม่รายงานด้วยเด้อ เพื่อนๆหลายคนงง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

azbox hd+,dreambox800sewifi,VUSOLO,skayboxf3-M3-S12,SUPERNET,DREAMER500SE,VIVA-A11,ORTON,HITECH,500S

ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #21 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2556, 23:47 »

ขออภัย...ข้องใจ.....ช่างพรลงใหม่รายงานด้วยเด้อ เพื่อนๆหลายคนงง
ใครยังดู น้องดี+น้องส้มไม่ได้ลองfw 1.9ตัวนี้คับ ของท่านบังดีดี(ตอนนี้ไม่ทราบหายไปหนายไม่เห็นหลายวันแล้วคับ)ขออนุญาตเอาลงให้สมาชิกลองคับ
 http://www.upload-thai.com/download.php?id=931d9649c36cbc6f9ae9fd5e46c6a4b0 ลงทับตัวเดิมไปเลยไม่ต้อง Default โรงงานคับ ผมลงไว้2กล่องเมื่อ2อาทิตย์ก่อน ตอนนี้ก็ยังดูได้อยู่ เพียงแต่ว่้าช่องสำรวจโลกเพิ่งดับเมื่อวานนี้เอง น้องส้มก็สลับ recall ช่อง3ของพี่2ส่วนอื่นๆดูได้หมดคับ บ้านเช่าพี่2น้องเหงียนก็ดูได้คับบ.....

ผมอธิบายเพิ่มเติมนะคับ....ตัวที่ผมเนะนำน่ะ มันเป็นกล่องที่มีบ้านเช่าอยู่แล้วดู2+เหงียนได้ แล้วผมลงทับด้วยfw ตัวที่แนะนำ มันก็ดูได้ตามรูปที่เอามาลงให้ดู ท่านไหนทำแล้วดูได้ก็คือดูได้ ท่านหนายทำแล้วดูไม่ได้ก็คือดูไม่ได้ กล่องแต่ละกล่องอาจจะแตกต่างกันคับ ของผมมีสองกล่อง กล่องนึงมีบ้านก็ดูได้ครบ อีกกล่องไม่มีบ้าน 2+pก็ดูไม่ได้คับ นอกนั้นดูได้หมด

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
กอ.ไก่
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2556, 10:55 »

อ้อ..มีบ้านนี่เอง..มิน่าลองลงของท่านบังดี 2-3รอบแล้วนิ่ง..!!..เดี๋ยวไปลองเล่นของท่าน beer_wp หน่อย..เพราะตอนนี้เปิดเครื่องขึ้นมาทีไรแฟนผมถามทุกที..อีตานี่เป็นใคร(รูปท่านบังดี)..555

artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« ตอบ #23 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2556, 23:16 »

สรุป Firmware ของผมใช้งานได้ปกติไหมครับ เห็นไม่ค่อยมีใครมาลอง
ฝากนิดนึงครับ รบกวนถ้าพูดถึง Firmware ของท่านอื่น ให้ไปโพสในกระทู้ของท่านนั้นๆครับ เพื่อป้องกันความสับสน ขอบคุณครับ

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
beer_wp
ความรู้คือจักรวาล
สมาชิก VIP

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา

« ตอบ #24 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2556, 23:38 »

สรุป Firmware ของผมใช้งานได้ปกติไหมครับ เห็นไม่ค่อยมีใครมาลอง
ฝากนิดนึงครับ รบกวนถ้าพูดถึง Firmware ของท่านอื่น ให้ไปโพสในกระทู้ของท่านนั้นๆครับ เพื่อป้องกันความสับสน ขอบคุณครับ

ผมว่าจะทดลองอยู่เหมือนกันครับเพราะทราบว่าท่าน artitnox ไม่มีเครื่อง supernet ทดสอบ...
fw ของท่าน artitnox มีที่น่าสนใจคือเรื่อง exclude
ทดสอบแล้วผมจะมารายงานผลให้ทราบครับ...

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา แต่ดูไม่กี่ช่อง...!!!
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #25 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2556, 02:25 »

Firmware 1.8 โหลดที่ https://db.tt/bdGgeJbA
Firmware 2012-08-22 โหลดที่ https://db.tt/DOeMeLzf
---------------------------------------------------------------

ผมลองให้แล้วคับ ผมลงอัพfw ตัวที่2ก่อนมันเหมือนกับ Live update (แต่โลโก้สวยดีคับ)ลงแล้วคืนค่ารง. ดูได้ทั้งดีtวีและไอพีเอ็มส่วน2ดูบ่ได้(ผมอัพไฟล์เรียงช่องเดิมของผมใส่ดู5ดาว) วิธีดูไอpเอ็ม ก็สลับ recall ช่อง3ของ2 (ซึ่งดูบ่ได้)กับไอพีmช่อง3 แค่3วิก็มาแล้วคับ เสียอย่างเดียวเผลอกดปุ่มEPG มันชอบค้างกดปุ่มใหนไม่ไปเลยต้องReboot เครื่องใหม่คับ/ แล้วผมลองอัพfw ตัวแรกทับลงไปไม่ต้องคืนค่ารง.ก็ดูได้ทั้งดีและพีเหมือนกันแต่เวลาเปลี่ยนดาวต้องกดปุ่มOKก่อน แต่กดปุ่มEPGไม่ค้างคับ.......ชอบคุนคับ Cheesy Cheesy Cheesy

witroad
น้องใหม่
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2556, 08:33 »

Firmware 1.8 โหลดที่ https://db.tt/bdGgeJbA
Firmware 2012-08-22 โหลดที่ https://db.tt/DOeMeLzf
---------------------------------------------------------------

ผมลองให้แล้วคับ ผมลงอัพfw ตัวที่2ก่อนมันเหมือนกับ Live update (แต่โลโก้สวยดีคับ)ลงแล้วคืนค่ารง. ดูได้ทั้งดีtวีและไอพีเอ็มส่วน2ดูบ่ได้(ผมอัพไฟล์เรียงช่องเดิมของผมใส่ดู5ดาว) วิธีดูไอpเอ็ม ก็สลับ recall ช่อง3ของ2 (ซึ่งดูบ่ได้)กับไอพีmช่อง3 แค่3วิก็มาแล้วคับ เสียอย่างเดียวเผลอกดปุ่มEPG มันชอบค้างกดปุ่มใหนไม่ไปเลยต้องReboot เครื่องใหม่คับ/ แล้วผมลองอัพfw ตัวแรกทับลงไปไม่ต้องคืนค่ารง.ก็ดูได้ทั้งดีและพีเหมือนกันแต่เวลาเปลี่ยนดาวต้องกดปุ่มOKก่อน แต่กดปุ่มEPGไม่ค้างคับ.......ชอบคุนคับ Cheesy Cheesy Cheesy

ผมโหลด Firmware ทั้งสองตัวมาแล้ว แต่ติด passwordครับ อย่างไงก็ขอpasswordแตกไฟล์ด้วยครับ

tns00tnp
สมาชิก VIP

« ตอบ #27 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2556, 09:51 »

หน้า 1 เลย ครับท่าน  Huh? Huh?

artitnox
สมาชิก VIP

« ตอบ #28 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2556, 12:26 »

อัพเดต
- แก้ไข exclude ไม่ทำงาน
- เพิ่มระบบ load

ระบบ load
ระบบ load ให้นำไฟล์ constant.load ไปวางไว้ที่ /var จะได้ /var/constant.load หากไม่ต้องการใช้งานให้ลบออกหรือไม่ต้องใส่เข้าไป
ให้เราใส่ key ที่ต้องการไปที่ /var/constant.load คือ load + chaiwat ทางระบบของ mipsel จะให้ key ที่มาก่อนได้ทำงาน
ตัวอย่างเช่น เราใส่ key ไว้ที่ /usr/keys/constant.load
0614:000000:019D:00D5:1395::62 5A 76 32 DB 9F CE 48 62 5A 76 32 DB 9F CE 48 ; samrujlok
2600:000000:019D:00D5:1FFF::62 5A 76 32 DB 9F CE 48 62 5A 76 32 DB 9F CE 48 ; samrujlok
ระบบจะโหลด ทั้งใน /var/constant.load และของคุณ chaiwat
แต่ camd ต่างๆ จะอ่านส่วนบนก่อนซึ่งทำให้ key ที่เราใส่เข้าไปอ่านค่าก่อน

ระบบ exclude
การไม่นำเข้า key ที่ชนกัน ให้นำไฟล์ constant.exclude ไปวางไว้ที่ /var จะได้ /var/constant.exclude หากไม่ต้องการใช้งานให้ลบออกหรือไม่ต้องใส่เข้าไป
ใน exclude จะประกอบไปด้วยชื่อช่องที่เราไม่ต้องการให้โหลด key นั้นมาลง
ตัวอย่างเช่น IPM-37|IPM-38|IPM-39|IPM-40|IPM-41|IPM-42|IPM-43 หมายความว่าไม่ต้องโหลด IPM-37 จนถึง IPM-43 ใช้เครื่องหมาย | สำหรับแยกคำแต่ละคำ ต้องใช้ตัวอักษรตรงกันทุกตัว ต้องใช้ควบคู่กับชื่อช่องจาก http://dl.dropbox.com/u/94817442/constant.cw
หากชื่อช่องของ load และ ของคุณ chaiwat ตรงกันเช่น ใช้ชื่อช่อง Samrujlok เหมือนกัน แบบนี้คือระบบจะไปตัดไม่เอา Samrujlok ทั้งหมด วิธีแก้ให้ตั้งชื่อใน load เป็นอีกชื่อหนึ่งเช่น samrujlok คือตั้งชื่อตัวอักษรเล็กใหญ่ไม่ให้ตรงกันเท่านั้นครับ

โหลดลิงค์เดิมหน้าแรกครับ

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #29 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2556, 14:05 »

ผมว่าจะทดลองอยู่เหมือนกันครับเพราะทราบว่าท่าน artitnox ไม่มีเครื่อง supernet ทดสอบ...
fw ของท่าน artitnox มีที่น่าสนใจคือเรื่อง exclude
ทดสอบแล้วผมจะมารายงานผลให้ทราบครับ...
เดี๋ยวยกไปให้ลองเอง

thongchai.pa
น้องใหม่
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2556, 09:32 »

วันนี้ลองลง fw ของท่าน artitnox ทำตามที่ท่านแนะนำ
เสร็จแล้วดู d3vได้3 ช่องที่ต้องการก็มา iพีm ก็ดูได้ แต่สงสัยว่า
ช่องชัดของnss6 มันดูได้รึเปล่าครับ(เกิดโลภซะงั้น แฮ่ะ)

artitnox
สมาชิก VIP

« ตอบ #31 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2556, 10:52 »

จานส้มได้ทั้ง sd และ hd ครับ

auau s.n.
สมาชิก VIP

« ตอบ #32 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2556, 15:54 »

สงสัยท่านต้องบอกวิธีเอา  constant.load กับ exclude ไปวางไว้ที่  var ด้วย

azbox hd+,dreambox800sewifi,VUSOLO,skayboxf3-M3-S12,SUPERNET,DREAMER500SE,VIVA-A11,ORTON,HITECH,500S
artitnox
สมาชิก VIP

« ตอบ #33 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2556, 16:37 »

เขียนบอกไว้หมดแล้วนะครับ ถ้าใช้แบบธรรมดาก็ไม่ต้องใส่อะไรเพิ่มครับ

artitnox
สมาชิก VIP

« ตอบ #34 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2556, 23:22 »

อัพเดต เพิ่ม Firmware 2011-12-12 โหลดหน้าแรกครับ

kaijae
Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2556, 07:08 »

อัพเดต เพิ่ม Firmware 2011-12-12 โหลดหน้าแรกครับ

สอบถามท่าน artitnox หน่อยครับ Firmware 2011-12-12 ตัวนี้สามารถดูช่องชัด IPM ได้ใหมครับ

auau s.n.
สมาชิก VIP

« ตอบ #36 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2556, 15:04 »

6เครื่องไม่ได้1เครื่อง.......แต่ลงตัวอื่นได้......สมกับเป็นsupernet จริงๆ

artitnox
สมาชิก VIP

« ตอบ #37 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2556, 22:30 »

สอบถามท่าน artitnox หน่อยครับ Firmware 2011-12-12 ตัวนี้สามารถดูช่องชัด IPM ได้ใหมครับ

โดยปกติถ้าดู sd ได้ hd ก็จะได้ครับ ตอนนี้ key ตัวเดียวกัน

6เครื่องไม่ได้1เครื่อง.......แต่ลงตัวอื่นได้......สมกับเป็นsupernet จริงๆ

ขอสอบถามรายละเอียดนิดนึงครับ เครื่องที่ไม่ได้ 1 เครื่องคือติดปัญหาตรงไหนครับ

auau s.n.
สมาชิก VIP

« ตอบ #38 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2556, 05:29 »

คืนค่าโรงงานแล้ว....เหมือนค่าเดิมมันค้างอยู่ ล้างไม่หมด  เช่น ของแถมของท่าน beer ยังอยู่ มีวิธีล้างค่าใหสะอาดหมดจดไหมครับ..

sam pin
สมาชิก VIP

« ตอบ #39 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2556, 11:39 »

supernet 2007s ไม่ทำแจกบ้างเหรอครับ  Smiley

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 98   ขึ้นบน
  พิมพ์