ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

21 พฤศจิกายน 2560, 03:46 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบยอดสมาชิก CTH  (อ่าน 4246 ครั้ง)
Boonlert
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2556, 17:43 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ไม่รู้ว่าตอนนี้ยอดติดตั้งยังมีทุกวันหรือเปล่าครับ เห็นเงียบๆไป แล้วอนาคตของลูกค้าที่ติดไปแล้วจะมีช่องดีๆเพิ่มขึ้นมาบ้างหรือเปล่าครับ

ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2556, 18:14 »

ไม่รู้ว่าตอนนี้ยอดติดตั้งยังมีทุกวันหรือเปล่าครับ เห็นเงียบๆไป แล้วอนาคตของลูกค้าที่ติดไปแล้วจะมีช่องดีๆเพิ่มขึ้นมาบ้างหรือเปล่าครับ
เคยบอกแล้ว
หมู่บ้านผม กว่าสองพันหลัง จานพรึ่บ
หนักไป ทางจานแดง กะ จานดำ
แต่ผมเห็น สีฟ้า ใบเดียว เท่านั้นเอง
สงสัยดูเคเบิล แบบดั้งเดิม ราคาเดิม

IskyNetFree
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2556, 18:46 »

หมู่บ้านผม....หมู่บ้านข้างๆ...มีร้านรับติด/ตัวแทน
ไม่เห็นมันเอาสีฟ้าไปติดให้ลูกค้าเลย  มีแต่จาน c-band ที่ออกทุกวี่ทุกวัน
วันวานเพิ่งเห็นจานสีฟ้า 1 ใบ ทีผับแถวบ้าน....บอกได้คำเดียว 
เสียวอ่ะ!

matee
สมาชิก VIP

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2556, 18:56 »

ที่หมู่บ้านที่ผมอยู่ แถวบางบัวทอง

เห้นอยู่บ้านนึง

ส่วนริมถนน ผมวิ่งผ่าน เจอร้านขายเหล้าเพิงหมาแหงน ติดไว้ใบนึง

สรุป แถวๆบ้าน ที่เจอจริงๆ  3  ใบ

แต่หมู่บ้านอื่นไม่รู้ครับ

Memory Full
To be Mercy.
สมาชิก VIP

Don't be serious.

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2556, 19:03 »

หมู่บ้านผมอยู่ ถ.วัชรพล ทุกบ้านติดจาน แต่ไม่มีสีฟ้าเลย

Pramote
KEYTOSTAR
ร้านค้าลงทะเบียน*
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2556, 19:16 »

ปัญหาคือ มันมี แต่  EPL   กีฬาอย่างอื่น สู้  แอสโต ไม่ได้เลย มีครบทุกอย่าง

นักฉึกฉา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2556, 19:17 »

ที่อำเภอผม มี 3 ใบครับติดเองกับมือ...นอกนั้น...

Allalla_x
สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2556, 19:22 »

แถวบ้านผมไม่มีเลย และพบเห็นน้่อยมากครับตามเส้นทางที่สัญจร

Azbox premium/Azbox ultra/DM800HD/Vu-solo/Skybox F3/X-box HD III/Skybox M3
Thaicom 5/6(C+K),SES8, Asiasat5, Chinasat10, Apstar7
auau s.n.
สมาชิก VIP

ก้าวช้าๆ แต่มั่นคง

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2556, 19:45 »

แต่เชื่อไหม.....ผมประกอบการกำไรหมื่นกว่าล้าน เอาเข้าตลาดหลักทรัพย์ แย่งกันซื้อยิ่งกว่าหุ้น ปตท. ......555 รอดู

azbox hd+,dreambox800sewifi,VUSOLO,skayboxf3-M3-S12,SUPERNET,DREAMER500SE,VIVA-A11,ORTON,HITECH,500S
rusdee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2556, 20:39 »

ในหมู่บ้านผม(หาดใหญ่)มีทั้งหมู่บ้านแปดสิบกว่าหลัง(บ้านเดี่ยว) ที่เห็นจะๆจานฟ้ามีสองหลัง
รวมบ้านผมเองใช้จานเหงียนเดิมผ่านตัวพาสทรูเข้ากล่องซี แยกอีกทางดูผ่านบ้านเหงียน
ส่วนจานฟ้าเก็บใช้งานอื่นในอนาคต ที่ไม่เห็นจานอาจเป็นแบบของผมหรือเปล่า ไม่แน่ใจ
ส่วนแบบเคเบิลไม่น่ามีเพราะไม่อนุญาตให้เคเบิลลากเข้าหมู่บ้าน
คนใช้น้อยน่ะ

JULY
สมาชิก VIP

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2556, 22:28 »

ผมก็ดูCTHแต่ใช้จานแดง (ถ้าถอดออกไม่มีที่เก็บ)

เคยให้อะไรคนอื่นบ้างหรือยัง?..... ก่อนคิดว่าเราได้อะไรจากเขา
IskyNetFree
สมาชิก VIP

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2556, 07:25 »

ผมก็ดูCTHแต่ใช้จานแดง (ถ้าถอดออกไม่มีที่เก็บ)
   ผมว่าทุกท่านที่กล่าวถึงคือ ทิศของหน้าจานครับท่าน

tanthai555
สมาชิก VIP

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2556, 07:44 »

ผมว่าทุกท่านที่กล่าวถึงคือ ทิศของหน้าจานครับท่าน

จิงครับถ้าคนติดจานเองได้ก้จะมองออกว่าจานแต่ละใบรับดาวดวงไหนได้คร่าวๆ แต่เหนน้อยจริงหรือเค้าหนีไปเล่นเคบิลกันหมด

Nattapong
สมาชิก VIP

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2556, 08:21 »

จานดำก็ CTH มีด้วยนิครับ
ส่วนที่ว่าหน้าจาน ผมว่า ที่ถามๆว่าไม่ค่อยเห็น จะสังเกตแค่สีมากกว่ามั้งครับ ถ้าดูดีๆ จานส้ม จานแดง จานดำทึบ ก้อติด CTH หลายบ้านนะคับ ชาย3 นิ อิอิอิ  Grin

PuysThekop
Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2556, 08:58 »

ผมใช้ CTH C-Band บอกตรงๆวันธรรมดาไม่ดูเลย
เสาร์อาทิตย์ดูบอลอย่างเดียว จบบอลปิดดูกล่องอื่น

rusdee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2556, 09:41 »

ผมใช้ CTH C-Band บอกตรงๆวันธรรมดาไม่ดูเลย
เสาร์อาทิตย์ดูบอลอย่างเดียว จบบอลปิดดูกล่องอื่น

เหมือนกันเลยครับ จ่ายไปเดือนละสี่ร้อยกว่าบาท ดูแค่สองคืน(เสาร์-อาทิตย์)
ที่เหลือดูกล่องอื่น ทำไงได้ก็ชอบดูบอลล์นี่

IskyNetFree
สมาชิก VIP

« ตอบ #16 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2556, 09:52 »

เหมือนกันเลยครับ จ่ายไปเดือนละสี่ร้อยกว่าบาท ดูแค่สองคืน(เสาร์-อาทิตย์)
ที่เหลือดูกล่องอื่น ทำไงได้ก็ชอบดูบอลล์นี่

อิอิ    ผมจ่ายถูกกว่านั้น  ได้ดูทั้งช่องชัด 2 (แบบ 1080p) ซี ...ช่องบอล วีทีซี  เค+
นี่ถ้ามาเลย์มาก็ดูได้อีกอ่ะ...

ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #17 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2556, 18:12 »

อิอิ    ผมจ่ายถูกกว่านั้น  ได้ดูทั้งช่องชัด 2 (แบบ 1080p) ซี ...ช่องบอล วีทีซี  เค+
นี่ถ้ามาเลย์มาก็ดูได้อีกอ่ะ...
เดี๋ยวก็มาหรอก ขอผมด้วยซิพี่ แนะนำผมบ้างซิครับ

IskyNetFree
สมาชิก VIP

« ตอบ #18 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2556, 21:02 »

เดี๋ยวก็มาหรอก ขอผมด้วยซิพี่ แนะนำผมบ้างซิครับ

จุ๊ๆๆๆๆ   Grin Grin Grin

tongd_007
น้องใหม่
*

มือใหม่ หัดเล่น

« ตอบ #19 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2556, 22:36 »

จุ๊ๆๆๆๆ   Grin Grin Grin

แหมๆ

มือใหม่ หัดเล่น
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์