ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

25 พฤศจิกายน 2560, 01:23 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งรู้ว่า CTH มีช่อง Chanel V Thailand  (อ่าน 3286 ครั้ง)
DontKnow
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 11 ตุลาคม 2556, 09:10 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

บังเอิญเมื่อวานไปนั่งทานข้าวร้านที่เค้าเปิด CTH เอ๊ะ!! ทำไมช่องไม่คุ้น Chanel V Thailand

กลับมาบ้านหาแล้วหาอีกไม่เจอครับ เลย Autoscan ใหม่

มาแล้ว..ว..ว พร้อมกับช่อง 4050 เป็นช่องเพลงเหมือนคาราโอเกะ แต่ตัดเสียงไม่ได้

เลยมาเล่าให้ฟัง ถึงความเชยของตัวเองครับ  Grin

Zgemma-Star S,PSI O2XHD,True HD2,true visions 5 กล่อง 5 บ้าน

เล่นมากกว่าดู...ของแท้มีอยู่ ดูเมื่อไรก็ได้ แต่...ไม่สนุก....มันไม่ได้ลุ้นงัย ฮ่า..ๆ..ๆ

Peerapong
น้องใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2556, 10:48 »

รู้สึกจะมาตั้งแต่ ก.ย. แล้ว

อนาคต ช่องในเครือ Fox เช่น Fox Movies Premium, Fox Family Movies, National Geographic จะตามไปอยู่ CTH และ GMMZ

อาจจะไม่มีในทรู เพราะทรูชอบซื้อผูกขาด Fox ไม่ขายแบบ Exclusive แล้ว

ohm33
น้องใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2556, 13:51 »

ผมว่าช่องในทรูไม่น่าหายนะครับ เพราะตอนนี้ Fox Sport, Fox Sport Plus, Star Sport ก็มีทั้งสามค่าย

mrball22
น้องใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2556, 17:06 »

รู้สึกจะมาตั้งแต่ ก.ย. แล้ว

อนาคต ช่องในเครือ Fox เช่น Fox Movies Premium, Fox Family Movies, National Geographic จะตามไปอยู่ CTH และ GMMZ

อาจจะไม่มีในทรู เพราะทรูชอบซื้อผูกขาด Fox ไม่ขายแบบ Exclusive แล้ว

Fox ก็อยู่หมดหล่ะคับ อยู่ 3ที่ รับเงิน 3ที่

Ch [V] เรียกค่าจ้างสูงไปหน่อย ทรูไม่เล่นด้วย ก็เก็บข้าวของ ไปที่อื่นแทน

ohm33
น้องใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2556, 23:04 »

คือ Channel V Thailand เดิมเป็นบริษัท Channel V Thailand เป็นคนประกอบกิจการครับ และมีสัญญาอยู่กับทางทรู แต่บริษัท Channel V Thailand เนี่ย เค้าประกาศปิดกิจการไปครับ เลยทำให้ช่อง Channel V Thailand ทางทรูต้องเลิกออกอากาศไป แต่แล้วบริษัท Fox Thailand ก็ชุบชีวิต Channel V Thailand ขึ้นมาใหม่โดยการนำ Channel V Thailand มาอยู่กับตนเองครับ และให้ออกอากาศใน GMM กับ CTH จริงๆแล้วทรูจะเอา Channel V Thailand กลับมาก็ได้ โดยการไปซื้อลิขสิทธิ์กับทาง Fox Thailand ใหม่อีกครั้ง แต่ทรูเค้าเลือกที่จะเอา MTV Thailand เข้ามาแทนครับ

พูดง่ายๆ Channel V Thailand มีสองระยะโดยทั้งสองระยะมีบริษัทประกอบกิจการคนละบริษัทและทีมงานคนละชุดครับ

ระยะแรก ประกอบกิจการโดยบริษัท Channel V Thailand บริษัทนี้มีสัญญากับทางทรู
ระยะที่สอง ประกอบกิจการโดยบริษัท Fox Thailand บริษัทนี้มีสัญญากับทาง CTH และ GMM

ohm33
น้องใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2556, 23:10 »

สังเกตตอนนี้ Channel V Thailand ที่ประกอบกิจการโดยบริษัท Fox Thailand เปิดแต่เพลงทั้งวันครับ เพราะอยู่ในช่วงรับสมัครทีมงานใหม่ครับ นั่นคงเป็นเหตุให้ทรูเลือกเอา MTV Thailand เข้ามาแทนเพราะ MTV Thailand มีความพร้อมมากกว่า

narupon.ki
น้องใหม่
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2556, 08:13 »

คุณ ohm33 MTV Thai จาน C ก็มี ไม่ใช่มีแค่ทรู

kied
สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2556, 13:07 »

ดูมาตั้งแต่สมัย พอลล่า ริต้า วุ้นเส้น ต้อนนี้มีลูกกันหมดแล้ว  Grin

ohm33
น้องใหม่
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2556, 13:16 »

คุณ ohm33 MTV Thai จาน C ก็มี ไม่ใช่มีแค่ทรู

จาน C เป็น SEA ครับ บริษัท MCOT เป็นผู้ถือลิขสิทธิ์ครับ

cupidnior
สมาชิก VIP

Azbox Mania

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2556, 13:56 »

จาน C เป็น SEA ครับ บริษัท MCOT เป็นผู้ถือลิขสิทธิ์ครับ

ในจาน C ยังอยู่หรือครับ ผมหาไม่เจอ เปลี่ยนเป็น MTV TH แล้วหรือปล่าวครับ เพราะที่ออกข่าว อสมท เป็นคนซื้อลิขสิทธิ์มาร่วมกับอีกบริษัทนึง(จำชื่อไม่ได้)
เพื่อมาทำ MTV TH นิครับ เห็นข่าวเปิดตัวใหญ่เชียว เพราะผมอยากดู MTV Asia กับ MTV Live HD มากๆ ความถี่อะไรอ่ะครับทีออกเป็น SEA ตอนนี้
แต่ที่ออกอากาศใน 2 เป็น MTV TH ทั้งแบบธรรมดา และ HD เลย

มี Azbox HD+ แล้ว อยากได้ Samsung/Humax HD Plus บ้างจัง Smiley
ohm33
น้องใหม่
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2556, 14:19 »

ในจาน C ยังอยู่หรือครับ ผมหาไม่เจอ เปลี่ยนเป็น MTV TH แล้วหรือปล่าวครับ เพราะที่ออกข่าว อสมท เป็นคนซื้อลิขสิทธิ์มาร่วมกับอีกบริษัทนึง(จำชื่อไม่ได้)
เพื่อมาทำ MTV TH นิครับ เห็นข่าวเปิดตัวใหญ่เชียว เพราะผมอยากดู MTV Asia กับ MTV Live HD มากๆ ความถี่อะไรอ่ะครับทีออกเป็น SEA ตอนนี้
แต่ที่ออกอากาศใน 2 เป็น MTV TH ทั้งแบบธรรมดา และ HD เลย

ความถี่เดียวกับช่อง 9 อะครับ

narupon.ki
น้องใหม่
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2556, 07:14 »

MTV C band ความถี่นี้เลย 3440 H 26666-3/4

Medkung
น้องใหม่
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2556, 23:33 »

MTV Thailand นี่ MCOT+Apple Tool ครับ (เหมือนว่าจะเครืองของ VR1 จริงๆก็ทำช่อง Apple Channel นั่นแหละ)

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์