ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

23 กันยายน 2561, 23:05 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครลองเสียบ CTH กับ HDMI Capture card ผ่านไหม  (อ่าน 50692 ครั้ง)
Meepooh
น้องใหม่
*

« เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2556, 06:16 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

มีใครลองเสียบ CTH กับ HDMI Capture card ผ่านไหม

มี HDCP เหมือนทรูไหมครับ

เผอิญเครื่อง CTH ไม่มีช่อง component แต่ทรูมี

Meepooh
น้องใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2556, 06:53 »

ที่ถามก็เพราะว่า ผมใช้ Aver c283 อัดผ่าน component input
จาก Reciever F3 และ 2 เพราะทั้งคู่มันมีช่อง component output

ปัญหาคือ cth มันไม่มีช่อง component out เลยคิดจะซื้อตัว HDMI to component converter
แต่ก็กลัวจะติด HDCP

Aver c283 เป็น standalone HD Recorder อัดสูงสุดได้ถึง 1080i
แต่ราคาก็สูงพอควร แต่ก็สะดวกดี
เอาไว้อัดบอลตอนดึกๆ แล้วตื่นขึ้นมาดูตอนเช้ามืด
เพราะแก่แล้ว นอนดึกไม่ไหว
roommini
น้องใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2557, 09:16 »

Grin ผมมีการ์ดขายเอาไหม : )
นายสัก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2557, 09:58 »

รู้นะจะเอาไปทำอะราย  ไม่ได้แค่อัดไว้ดูเองชิมิ   Grin Grin
ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2557, 10:21 »

นั่นแน่ มีคนมาเดาใจหมอด้วย
ว่าจะเอาไปทำอะไร ชักอยากรู้
o_suttiruk
Walk Away !
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2557, 11:14 »

ก็ออกปกตินิครับ ทั้งการ์ดแดง ๆ ที่เขาขาย ๆ กัน และการ์ดนำเข้ามาเอง ก็ผ่านหมดครับผม อิอิ

ไปดีกว่าเสียว อิอิ
DontKnow
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2557, 11:39 »

นั่นแน่ มีคนมาเดาใจหมอด้วย
ว่าจะเอาไปทำอะไร ชักอยากรู้

เค้าเอาไปทำอะไรน้อ??? อยากทราบ  Grin Grin Grin

Zgemma-Star S 2 กล่อง,PSI O2XHD,True HD2,true visions 5 กล่อง 5 บ้าน

เล่นมากกว่าดู...ของแท้มีอยู่ ดูเมื่อไรก็ได้ แต่...ไม่สนุก....มันไม่ได้ลุ้นงัย ฮ่า..ๆ..ๆ
weeraparp
น้องใหม่
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2557, 14:03 »

ก็ออกปกตินิครับ ทั้งการ์ดแดง ๆ ที่เขาขาย ๆ กัน และการ์ดนำเข้ามาเอง ก็ผ่านหมดครับผม อิอิ

ไปดีกว่าเสียว อิอิ

ขอทราบรายละเอียดการ์ดที่นำเข้ามาเองครับพี่
การ์ดแดงสู้ราคาไม่ไหว
กำลังหัดแชร์เอาไว้ดูในหมู่บ้าน 400 หลังครับ (พอดีเป็นประธานกรรมการหมู่บ้าน)

อะไรที่เสี่ยงๆ แอบๆ ชอบนัก  Grin
ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2557, 14:21 »

สุดยอดจริงๆ แค่เข็มหล่นนี่ ยังดังกันขนาดนี้
ชักๆสงสัย เรียกว่าได้ยินจริงๆ หรือว่าหูแว่วนะ
o_suttiruk
Walk Away !
สมาชิก VIP

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2557, 19:23 »

ขอทราบรายละเอียดการ์ดที่นำเข้ามาเองครับพี่
การ์ดแดงสู้ราคาไม่ไหว
กำลังหัดแชร์เอาไว้ดูในหมู่บ้าน 400 หลังครับ (พอดีเป็นประธานกรรมการหมู่บ้าน)

อะไรที่เสี่ยงๆ แอบๆ ชอบนัก  Grin

ราคานำเข้าไม่หนีจากของในไทยครับผม อิอิ มันถูกกว่าไม่ถึงพัน แถมต้องวัดใจด้วย ทั้งของที่ได้รับว่าใช้ได้จริงไหม ทั้งภาษี และประกัน

ผมว่าการ์ดแดง ดีสุดแหละ Cap ได้ทั้งภาพและเสียงในคราวเดียวกัน ส่วนการ์ดนำเข้า Cap เสียงไม่ได้
roommini
น้องใหม่
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2557, 12:13 »

Grin ราคาไม่แรงหรอกครับ มันบวก ภาษี + ค่าวิชา  บ้างคนเอาไปนี้ไม่เป็นเลยนะครับ ต้องมา support อีก อะไรแบบนี้อะครับ

.
.
Tsat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2557, 17:19 »

การ์ดแดง มันคือยี่ห้ออะไรครับ ราคาเท่าไหร่ ผมกำลังหาการ์ด capture พอดี

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์