ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

23 กันยายน 2562, 11:42 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: AZBOX Kernel 3.9.2 สำหรับ AZBOXHD  (อ่าน 53778 ครั้ง)
uthai
E2 user
สมาชิก VIP

สบายๆ

« ตอบ #200 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2556, 07:07 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

เรียนถามท่านอาจารย์ uthai และท่านอื่นๆด้วยครับว่า
ผมลง Fw openatv 3.1 kernel 3.9.2 แล้ว จะให้ โชว์ picon และรายละเอียดอื่นๆที่ infobar
เหมือนรูปที่หน้าแรกของท่าน ผมต้องเข้าไปเซ็ตที่ตรงไหนครับ นั่งงมมาชั่วโมงกว่าแล้วครับ

ผมไม่เคยเจอปัญหาแบบท่าน อาจจะเป็นที่ Bug ของเฟิร์มแวร์ตัวที่ท่านลงครับ

เฟิร์มแวร์ที่ท่านใช้วันที่เท่าไหร่ครับ เนื่องจาก OpenATV ออกใหม่เกือบทุกวัน
เข้าใจว่าดึงเอา Source มา build แล้วให้ user ทดสอบเอาเองเหมือนกัน
ลองลงเฟิร์มแวร์ตัวล่าสุด หรือสุ่มเอาวันที่มาครับ (Kernel 3.9.2 ต้อง OpenATV 3.1 เท่านั้นนะครับ)

ตอนนี้ OpenATV Team มุ่งไปพัฒนา OpenPLi 4.0 Based แล้ว
ส่วนมากเป็นพวกกล่องใหม่ๆ ส่วน DM800, AZBOX พวกเขาแจ้งว่า
จะพยายามลองทำดู (ถ้ามันสามารถทำได้นะครับ)

OpenATV 3.1 พวกเขาไม่ได้พัฒนาแล้ว เลยอาจจะมี Bug หลุดมาดังที่ท่านเจอก็ได้ครับ
ลองเปลี่ยนเฟิร์มแวร์วันอื่นดู

Samsung HD-S200S V.402
AzBox premium HD+,DREAMBOX 500HD,XSOLO-mini3,IPM HD Combo,ThaiSat RV102
[email protected],78.5E,132E

samy
สมาชิก VIP

« ตอบ #201 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2556, 21:42 »

ผมไม่เคยเจอปัญหาแบบท่าน อาจจะเป็นที่ Bug ของเฟิร์มแวร์ตัวที่ท่านลงครับ

เฟิร์มแวร์ที่ท่านใช้วันที่เท่าไหร่ครับ เนื่องจาก OpenATV ออกใหม่เกือบทุกวัน
เข้าใจว่าดึงเอา Source มา build แล้วให้ user ทดสอบเอาเองเหมือนกัน
ลองลงเฟิร์มแวร์ตัวล่าสุด หรือสุ่มเอาวันที่มาครับ (Kernel 3.9.2 ต้อง OpenATV 3.1 เท่านั้นนะครับ)

ตอนนี้ OpenATV Team มุ่งไปพัฒนา OpenPLi 4.0 Based แล้ว
ส่วนมากเป็นพวกกล่องใหม่ๆ ส่วน DM800, AZBOX พวกเขาแจ้งว่า
จะพยายามลองทำดู (ถ้ามันสามารถทำได้นะครับ)

OpenATV 3.1 พวกเขาไม่ได้พัฒนาแล้ว เลยอาจจะมี Bug หลุดมาดังที่ท่านเจอก็ได้ครับ
ลองเปลี่ยนเฟิร์มแวร์วันอื่นดู
fw ที่ผมใช้เป็นของวันที่ 30-11-2013
ผมลองเปลี่ยนวันที่ใหม่ตามที่ท่านแนะนำ โดยไปโหลดของวันที่ 3-12-2013 ผลเป็นดังนี้ครับ
-ลงเสร็จลองกดดู infobar  โชว์รายละเอียดตามปกติ
-coppyแฟ้ม satellite.xml,bouquets.tvและ userbouquetsทีผมแบ็คอัพเก็บไว้ไปวาง แล้วลองกดดู infobar ยังโชว์   
  รายละเอียดตามปกติ
-นำไฟล์เรียงช่องไปลง แล้วกดดู infobar  คราวนี้ไม่โชว์รายละเอียดแล้วครับ ก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นที่ไฟล์เรียงช่องนี่เองคือตัวการ
  หรือว่าผมทำผิดก็ไม่รู้ Grin Grin
-ก็เลยลงFwใหม่อีกรอบ คราวนี้ ผมcoppy แฟ้ม enigma2 ไปวางทั้งแฟ้มเลยครับ แล้วรีบู๊ท รอครู่ใหญ่ๆภาพก็มา กดดู 
  infobar    โชว์รายละเอียดตามปกติ
-ลง nonet 2.7 ของ ท่าน artinox ที่ tmp แล้วเข้า media scanner กดติดตั้ง  จอเขียวครับ
   สรุปกลับไปใช้ของวันที่ 30-11-2013 แล้วเริ่มทำใหม่อีกรอบ  ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ
    ขอบคุณท่านมากครับที่ให้คำแนะนำ
Mitrhongdang
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #202 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2556, 09:28 »

OpenSPA 2.03

สำหรับท่าน ที่ใช้ azbox model  HD

ลองลงตัวนี้ทับไปเลยใน   lib/modules/3.9.2-opensat/extra

http://www.mediafire.com/?n794mmg5bz61736

- Turn on TV before box - hdmi kicks in
- No more pixel errors
- CPU usage looks better

จาก link นี้ครับ http://openspa.info/threads/openspa-2-03.27045/page-9

ผมลองลงแล้วไม่มีปัญหาใดๆ เหมือนเร็วขึ้นตอนเปลี่ยช่อง ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า
ด้วยข้อความ CPU usage looks better

ขอเรียนถาม   สำหรับ  Openspa 2.04  ต้องทำขั้นตอนนี้ไหมครับ   ขอบคุณครับ
uthai
E2 user
สมาชิก VIP

สบายๆ

« ตอบ #203 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2556, 12:30 »

ขอเรียนถาม   สำหรับ  Openspa 2.04  ต้องทำขั้นตอนนี้ไหมครับ   ขอบคุณครับ

ไม่ต้องทำครับ เพราะ OpenSPA 2.04 ออกเมื่อ 9 พ.ย. 56
ซึ่งเป็นเวลาหลังจากที่เขาแนะนำให้แก้ปัญหาของ 2.03 ครับ

AzBox premium HD+,DREAMBOX 500HD,XSOLO-mini3,IPM HD Combo,ThaiSat RV102
TOUR CHOKUN
สมาชิก VIP

VIP ปี 4

« ตอบ #204 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2556, 22:18 »

เห็นด้วยครับ โดยเฉพาะ ถ้าเป็น OpenATV + PLi HD Skin คล่องตัวขึ้นมาก
เรื่อง remote ท่านเซตค่า Input device แล้วใช่ไหมครับ

แต่ผมไม่ได้กลับไปลง OpenATV เพราะ media center ของ OpenATV เล่น VOB SUB ไม่ได้
และมีปัญหากับ .MKV หลายๆ ไฟล์ ของผม (ต้องแก้ด้วยการ merge mkv ใหม่)

OpenSPA 2.03 ตอบโจทย์เรื่อง media center ของผมได้จึงเลือกใช้ตัวนี้
แต่ OpenSPA ยังมีปัญหาเรื่อง
- DVB sub ของช่อง series 2.04 แก้ไขแล้ว ใช้งานได้
  และบางช่องของ thaicom 6 ที่ซับตัวใหญ่เบ้อเร่อจนล้น (แต่ OFW4USB กลับแสดงซับกำลังพอดีได้อย่างสวยงาม)
- wifi ยังใช้ไม่ได้ 2.04 แก้ไขแล้ว มีเมนูให้เลือก แต่ยังไม่ได้ลองคิดว่าน่าจะใช้ได้แล้ว
- greekstreamtv ทำ independence ไม่ได้

เสียดาย ปัญหาเรื่อง DOMextender ทำให้ผมลง OpenSPA บน DOM แล้ว ลง OpenATV กับ miniCat บน USB ไม่ได้
บังคับให้ลงบน DOM อย่างเดียว จะถอดสลับ DOM ก็กลัวสยองกว่าเดิม
ท่านใดลง OpenATV ฝากลอง media center กับ mkv ให้ด้วยนะครับ

เรื่อง wifi  เข้ารหัสแบบ web,wpa,wpa1,wpa2 วันนี้  ผมได้ลองนิดหน่อย  รู้สึกว่าเจอคอนเนค  แต่ไม่เจอ ip เจอแต่ dns เลยต้องต่อสายแลนก่อน   ยังไม่ได้ลองอะไรมากครับ  ฟื้นฟูความจำก่อนไม่ได้จับนาน

***หมายเหตุ  เครื่องที่ลองเป็นเครื่องท่าน   artitnox ที่พรรคพวกกันรับมาดูแลต่อ dom 256(openspa 2.04)  ส่วนของผมยังไม่กลับจากโคราชเลย

X solo mini 3
Cloud i box 3&se  AmikoSHD8900
Egami Image multiboot
hiteetud
สมาชิก~TDB
*

ข้อดีของการพูดในใจ คือด่าใคร แล้วมันไม่รู้

« ตอบ #205 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2556, 08:54 »

OpenSPA 2.04 เรื่อง wifi
ใช้ได้ครับ

ถ้าบอกว่า ”ผิดเป็นครู” ... ผิดบ่อยอย่างกูคงเป็น "อธิการบดี"
uthai
E2 user
สมาชิก VIP

สบายๆ

« ตอบ #206 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2556, 13:12 »

OpenATV ประกาศไม่สนับสนุน Softcam, EMU แล้ว

http://www.opena.tv/forum/announcement.php?f=138

เนื่องจาก OpenSPA 2.04 โดยผมยำจนรวน จะลงใหม่เลยหยิบ OpenATV 3.1-azboxhd-20131208
มาเล่นทดสอบ (อยากรู้ว่ามันเล่น VOB sub ได้หรือยัง ลองแล้วเล่นไม่ได้)

จะลง Softcam อ้าว....

ปกติกดปุ่มน้ำเงิน (Control Panel) จะเห็น Softcam Panel อยู่ในกลุ่ม
แต่ได้หายไปแล้ว
กด info panel จะเจอ Softcam Panel กับ Softcam Panel setup
กด softcam panel ไม่มีอะไรตอนสนอง
กด softcam panel setup มีให้เลือก การตั้งค่า
ผมลองกด enable อันแรกแล้ว เมนู Softcam หายเกลี้ยงเลย
พยายามตามหาแต่ก็หาไม่เจอแล้ว

ปัญหาตอนนี้คือ มันไม่มี Softcam Manager มาจัดการ
ต้องรัน softcam เอง ถึงใช้ได้

ลองลง softcam manager ของ pli แล้ว แต่มันใช้กับ openATV ไม่ได้ต้องถอนออก

ปกติมี softcam manager ให้ใช้จนชิน ตอนนี้ยังนึกไม่ออกว่าจะทำยังไงครับ

uthai
E2 user
สมาชิก VIP

สบายๆ

« ตอบ #207 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2556, 12:31 »

ปัญหา SoftCam ของ OpenATV แก้ไขได้ด้วยการลง Nonet 2.8 ของท่าน artitnox ครับ
ขอบพระคุณท่าน artitnox มากครับ

เมื่อวานตอนลง OpenATV ผมไม่ได้ลง Nonet จึงใช้ Softcam ไม่ได้
วันนี้ลง OpenATV 20131209 และลง Nonet 2.8
แล้วรีบูตเครื่องจะมีเมนู Softcam Panel มาให้เลือกใช้ CCcam, mgcamd, OScam

ยอดเยี่ยมมากครับ
ขอบพระคุณท่าน artitnox อีกครั้งครับ

TOUR CHOKUN
สมาชิก VIP

VIP ปี 4

« ตอบ #208 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2556, 21:09 »

รบกวนสมาชิกครับ 

OpenRSI-3.0-azboxhd-20131218  ลงปลั็กอิน
1. AspectratioSwitch Setup
2.Key remapping  ถ้าเราจะใช้ ปุ่ม Resolution บนรีโมทแทน ปุ่มที่ปลั๊กอินกำหนดมาให้ เราจะกำหนดค่าอย่างไร  คุณสมบัตินี้มีใน Alonzo

ขอบคุณครับ

Cloud i box 3&se  AmikoSHD8900
uthai
E2 user
สมาชิก VIP

สบายๆ

« ตอบ #209 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2556, 10:13 »

รบกวนสมาชิกครับ 
OpenRSI-3.0-azboxhd-20131218  ลงปลั็กอิน
1. AspectratioSwitch Setup
2.Key remapping  ถ้าเราจะใช้ ปุ่ม Resolution บนรีโมทแทน ปุ่มที่ปลั๊กอินกำหนดมาให้ เราจะกำหนดค่าอย่างไร  คุณสมบัตินี้มีใน Alonzo

ขอบคุณครับ

ลองถอนปลักอินเดิมออก แล้วลงปลักอินนี้ดูนะครับ (ผมว่าท่านเป็นคนเอามาแจกนะ)
https://www.mediafire.com/?rfdki4jxs28js0a

ปรับแต่งมาสำหรับ AZBOX ครับ
ใช้ได้กับ OpenRSI 3.0 และ Alonzo
--------------------------

OpenATV ไม่ต้องลง เพราะเฟิร์มแวร์มีปลักอินลักษณะนี้ให้แล้วกดปุ่มน้ำเงินก็จะเจอเมนูให้เลือก

OpenSPA ไม่มีปลักอินแบบนี้ แต่เอาตัวนี้ไปลงก็ไม่ได้ เพราะเขาใช้ปุ่ม Resolution เป็นปุ่มทีวี
(กรณีกด Radio จะกลับมาดูทีวีต้องกดปุ่ม Resolution)

ถ้าเข้าใจโครงสร้างของ Keymap อาจจะปรับแต่งได้ตามต้องการ (แต่ผมยังไม่เคยลองครับ)

TOUR CHOKUN
สมาชิก VIP

VIP ปี 4

« ตอบ #210 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2556, 22:45 »

ครับก่อนหน้านั้น  มันเป็น keymap ของ alonzo ซึ่งผมคิดว่า  น่าจะใช้ปุ่มบนรีโมทได้ดีทุกปุ่มและถูกต้อง  แต่กับ Kernel ปัจจุบันมันใช้ไม่ได้ครับ(ผมลองกับ Openspa)
แต่ยังไม่ได้ลอง RSI ตัวนี้ เพราะ AspectratioSwitch Setup ที่ติดตั้งไปมันก็ดีอยู่แล้วครับ  เพียงแต่ว่าผมอยากให้คำสั่งกับปุ่มรีโมทมันตรงกันครับ  ซึ่งผมคิดว่ามันน่าจะเพิ่มคำสั่งปุ่มลงไปได้ใน
key remapping จากที่ทางปลั๊กอินกำหนดไว้ครับ  ติดตรงที่ว่าผมไม่มีความรู้เรื่อง สคริปท์ครับ  ก็คือว่าผมทำไม่เป็นนั่นเอง...555 Grin

AspectratioSwitch Setup  ผมเอาไว้ใช้กับพวกช่องที่ส่งภาพ SD 16:9 มาในระบบ 4:3 จะพบใน Astro ในพวกช่อง sport ต่าง ๆ ใน Indovission ในกลุ่มของ HBO ต่าง ๆ
มันจะทำให้ภาพเป็น 16:9 เต็มจอได้ครับ ในระบบ SD กับจอ wide

uthai
E2 user
สมาชิก VIP

สบายๆ

« ตอบ #211 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2556, 11:03 »

ปลักอินที่ผมให้วันก่อน ผมลองใช้กับ OpenRSI 3.0 Kernel 3.9.2 update 21/12/2013
ใช้กับ Keymap ปกติของ OpenRSI แล้วก็เปิดปลักอิน กดปุ่ม Resolution ก็ทำงานได้แล้วครับ

ถ้าท่านต้องการใช้กับ Pingflood Keymap แบบที่ใช้ใน Alonzo
ลองดูกระทู้นี้แล้วกันครับ Original มาเอง
http://www.opensat4all.com/forums/topic/6464-plugin-keymap-config/

ผมต้องการเอาปลักอินนี้ไปใช้กับ OpenSPA เหมือนกัน แต่ OpenSPA เขาใช้ Keymap ของเขาเอง
แม้จะอนุญาตให้ผู้ใช้แก้ไขคีย์แมพเองได้ แต่ผมก็ยังไม่เคยศึกษาครับ
คงต้องลองนำเสนอกับ OpenSPA team ดู

อีกเรื่องหนึ่ง คือ OpenRSI 3.0 อ่าน NTFS ได้แล้ว
ด้วยการ telnet เข้าไปสั่ง
โค๊ด:
opkg update
และตามด้วย
โค๊ด:
opkg install kernel-module-ntfs
จากนั้นรีบูตเครื่องเอา USB flashdrive แบบ NTFS ทีมีหนังอยู่เสียบก็ใช้ได้เลยครับ

แต่ทำไม OpenSPA ไม่มีไดร์เวอร์นี้ให้บ้างนะ

Thanks Fabry
@http://www.opensat4all.com/forums/topic/4725-openrsi-30-new-release/?p=18194

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธันวาคม 2556, 07:16 โดย uthai » บันทึกการเข้า

Thanomsak
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #212 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2556, 23:14 »

media center เวลากดเลือกชนิดเสียง ข้อความของชนิดเสียงจะเป็นข้อความที่อ่านไม่เข้าใจ
รบกวนแนะนำด้วยครับ จะต้องแก้ไขอย่างไร

ตัวอย่างจากหนังเรื่องหนึ่ง
DTSWUXP อันนี้เป็น eng dts (ดูจากที่ใช้ fw Alonzo Revolution V8.0 ซึ่งอ่านได้)
DTSWUXP อันนี้เป็น eng dts 7.1
THAWUXP อันนี้เป็น thai dts
THAWUXP อันนี้เป็น thai ac3

uthai
E2 user
สมาชิก VIP

สบายๆ

« ตอบ #213 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2556, 07:16 »

media center เวลากดเลือกชนิดเสียง ข้อความของชนิดเสียงจะเป็นข้อความที่อ่านไม่เข้าใจ
รบกวนแนะนำด้วยครับ จะต้องแก้ไขอย่างไร

ตัวอย่างจากหนังเรื่องหนึ่ง
DTSWUXP อันนี้เป็น eng dts (ดูจากที่ใช้ fw Alonzo Revolution V8.0 ซึ่งอ่านได้)
DTSWUXP อันนี้เป็น eng dts 7.1
THAWUXP อันนี้เป็น thai dts
THAWUXP อันนี้เป็น thai ac3

เห็น Sattommy บ่นเหมือนกันว่าอาจจะต้องกลับไปใช้ Kernel 3.3.1
เพราะ MRUA ที่ใช้ทำ Media Center มันน่าจะปัญหาเยอะครับ
เรื่องการแสดงรายชื่อ Sound/Sub มันเป็นแบบนี้ตั้งแต่ OAM
หันมาพัฒนา Media Player ใหม่แล้วครับ

แต่ก็มีคนถาม Sattommy เหมือนกันว่าเอา media center ของ OpenSPA ใส่ลงไปได้หรือไม่
ถ้าไม่ได้ใช้ m3u8 คงต้องกลับไปเล่นตัวเก่าดีกว่าครับ

Thanomsak
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #214 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2556, 13:31 »

คงต้องใช้ kernel 3.9.2 ไปก่อน เล่นไ้ด้ครอบคลุมมากกว่า ทั้ง เล่นไฟล์หนัง ดูดาวเทียม ดูผ่านเน็ท เพราะ Kernel 3.3.1 ดู ThaiVOD ส่วนใหญ่ไม่ได้
uthai
E2 user
สมาชิก VIP

สบายๆ

« ตอบ #215 เมื่อ: 05 มกราคม 2557, 13:30 »

เฟิร์มแวร์ใหม่จาก PowerBoard

Filename: azboxhd-PBNIGMA-VX-2.0-11

File Transmitter: marcus.past

File submitted: December 21, 2013

Image จาก Teufelsküche สำหรับเครื่อง AZBoxHD

การอัพเดทเฟิร์มแวร์มีความเสี่ยง โปรดพิจารณาและยอมรับความเสี่ยงด้วยตัวท่านเอง

กดที่นี่เพื่อดาวน์โหลด

ผมยังไม่ได้ทดลองนะครับ ถ้าอยากทดลองอย่าลืมใช้ AZUP 2.2.7 เป็นโปรแกรมสำหรับติดตั้งนะครับ

Thanomsak
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #216 เมื่อ: 05 มกราคม 2557, 22:56 »

เฟิร์มแวร์ใหม่จาก PowerBoard

Filename: azboxhd-PBNIGMA-VX-2.0-11

File Transmitter: marcus.past

File submitted: December 21, 2013

Image จาก Teufelsküche สำหรับเครื่อง AZBoxHD

การอัพเดทเฟิร์มแวร์มีความเสี่ยง โปรดพิจารณาและยอมรับความเสี่ยงด้วยตัวท่านเอง

กดที่นี่เพื่อดาวน์โหลด

ผมยังไม่ได้ทดลองนะครับ ถ้าอยากทดลองอย่าลืมใช้ AZUP 2.2.7 เป็นโปรแกรมสำหรับติดตั้งนะครับ

ตัวนี้เป็น Kernel 3.3.1 หลุ้นมาก..ตอนลง เห็นขึ้น kernel 3.3.1 ไม่กล้าหยุดระหว่างติดตั้ง (ที่ usb โดยไม่ copy kernel) กลัวว่าเครื่องจะมีปัญหา พอลงเสร็จ start กลับมาได้ก็เลยลอง restore setting เรียบร้อยก็ดู ช่องฟรีได้ menu มีเพียงแค่ตามภาพ

A Aryupat
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #217 เมื่อ: 08 มกราคม 2557, 19:19 »

ตอนนี้ fw ไหนนิ่งสุดครับ อยากลงใหม่ ของเก่า Revolution V8 มีตัวไหนแนะนำไหมครับ
...Azbox Premium HD+

-----------------------------------------------
Samsung HD /CTH Ku
AZBox premium HD+ KU 75.6 , 78.5, 95.0 , 132.0E
Alonso Revolution V.8
TOUR CHOKUN
สมาชิก VIP

VIP ปี 4

« ตอบ #218 เมื่อ: 08 มกราคม 2557, 22:00 »

ตอนนี้ fw ไหนนิ่งสุดครับ อยากลงใหม่ ของเก่า Revolution V8 มีตัวไหนแนะนำไหมครับ
...Azbox Premium HD+

ล่าสุดเลยครับ  http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=20579.0

m3u8 ได้ thaivod ก็แจ่ม  ผมใช้อยู่

TOUR CHOKUN
สมาชิก VIP

VIP ปี 4

« ตอบ #219 เมื่อ: 08 มกราคม 2557, 22:27 »

ล่าสุดเลยครับ  http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=20579.0

m3u8 ได้ thaivod ก็แจ่ม  ผมใช้อยู่

ผมใช้ตัวนี้อยู่  Open si3  สกิน  HD Glass16  ลง autokeyupdate และ thaivod ของท่าน อาติน็อค
ของผมรู้สึกใช้วันที่ 21/12  แต่ก็อัพเดทมาเรื่อย ๆ ครับ  อีกตัวก็รู้สึก Openspa 2.04 ยังมีตัวอีกหลายตัว
ที่ผมเลือก 2 ตัวนี้ มีเหตุผลตามท่าน uthai เขียนไว้ในกระทู้ครับ 

หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์