ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

22 มกราคม 2563, 08:51 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24 25 [26] 27 28 ... 70   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [supernet]เริ่มได้เห็นแสงสว่างแล้ว supernet nonet 2010  (อ่าน 164314 ครั้ง)
ompron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #500 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 17:35 »

ทำยังไๆก็ไม่ได้สักที ตกลงผมเปลี่ยนใจแล้ว กลับไปอัพดู2อย่างเดียวเหมือนเดิม ชัวกว่ากันเยอะเลย ผมคิดว่าถ้าทำดูดีทีวี+ipmได้ก็คงได่้ไม่นาน...หวังว่าได้ก็อาจจะเรียบเรียงแบบง่ายๆให้คนที่ไม่รู้ไม่เข้าใจทำง่ายขึ้น..เลยจบกัน...ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำนะคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ต๋อย
สมาชิก VIP

« ตอบ #501 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 17:53 »

ทำยังไๆก็ไม่ได้สักที ตกลงผมเปลี่ยนใจแล้ว กลับไปอัพดู2อย่างเดียวเหมือนเดิม ชัวกว่ากันเยอะเลย ผมคิดว่าถ้าทำดูดีทีวี+ipmได้ก็คงได่้ไม่นาน...หวังว่าได้ก็อาจจะเรียบเรียงแบบง่ายๆให้คนที่ไม่รู้ไม่เข้าใจทำง่ายขึ้น..เลยจบกัน...ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำนะคับ
ของดีทีวี มันอยู่ที่ไฟล์พวกนี้ครับ
oscam.conf
oscam.server
oscam.user
dtv.cw

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ball-oper
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #502 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 17:54 »

ขอบคุณมากคับ..ท่าน..ผมลองทำตามแล้วมันก็ยังบ่ได้อยู่ดี 2ที่ดูได้ก็เลยดูไม่ได้ซะงั้น แต่ไม่เป็นไร2มันง่ายเกินทำเมื่อไหร่ก็ได้..เอิ้กๆๆ
หวังลองดีทีวีกับไอพีเอ็มคับ..มันติดตรงที..
1.ผมตั้งพิมพ์ที่ telnet เส็รจแล้วเอาตรงนี้ไปไว้ตรงหนายคับ(ขอความกระจ่างตรงนี้มากหน่อย)ไม่รู้จิงๆคับ
2.ตรงกรอบ1.กด Readers ...ตรงช่องDevice */var/oscam_file/dtv.cw<------------ตรงนี้หาไฟล์ dtv.cwใส่ flashdrive แล้วtelneเข้ามา..<<ตรงนี้ต้องทำยังไงคับ
3.usb เสียบคาไว้..แล้วไม่ต้องอัพลงหรือ....จาดูได้ไงคับ
4.ผมไปตั้งค่า softcam setupในกล่องฯไม่ต้องมีไฟล์ softcam.cfg เหมือนเราตั้งดู2ได้หรือป่าววววว
5.รบกวนปัญหาแค่นี้ก่อนคับ.......
6.?ขอบคุณมากคับบบ

ball-oper
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #503 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 17:57 »

อ้อ ตอน telnet  ตัว usb  ต้องใส่ไว้หลัง supernet ครับ Cheesy
koken
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #504 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 18:53 »

ผมทำตาม ท่าน ball-oper แล้ว กลายเป็น เข้ารหัส หมดเลย 2 ก้อดูไม่ได้ ดีทีวีก็ เงียบ งานเข้าเลย
thanee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #505 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 19:01 »

ผมก็ทำตามดู ตามสเตป ดู ดีทีวี ได้บางช่อง แต่ทรูเข้ารหัส รบกวนขอ step ชัด ๆ อีกทีครับ
ตัว คีย์ ต้อง ใส่ตัวไหน GK1 ,PK3 PK4 ไม่รู้ว่า ทำไม ใส่ตัวเดิมก็ ไม่ขึ้น สะยังงั้น คว้าเอา dm500s
มาต่อไว้พลาง ๆ
vwgolf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #506 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 19:05 »

Readers ...ตรงช่องDevice */var/oscam_file/dtv.cw<------------ตรงนี้หาไฟล์ dtv.cwใส่ flashdrive แล้วtelneเข้ามา..<<ตรงนี้ต้องทำยังไงคับ

ขอตอบข้อนี้ก่อน
ในส่วนของ WEB  Browser ในส่วนของ Readers ช่อง Device ผมเข้าใจว่าเป็นการกำหนดให้ เครื่อง Supernet ของเราให้ไปอ่านไฟล์ Biss key ตามที่เรากำหนด ในที่นี้คือ

/var/oscam_files/dtv.cw

เพราะฉะนั้นถ้าในเครื่องเราไม่มีไฟล์ dtv.cw ใน path ที่กำหนดมัน เครื่องมันก็หาอ่าน key ไม่เจอ ก็จะดู DTV ไม่ได้นั่นเอง

มาถึงตรงนี้ แล้วจะทำยังไงดีนี่ ถึงจะเอาไฟล์ dtv.cw เข้าไปในเครื่อง
สิ่งที่ต้องมีคือ
1.  Flash Drive ที่เตรียมข้อมูล dtv.cw (ตรงนี้หาโหลดจากที่นี่http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=27C1DC17D3IT2M5WA2EJM1L8OKT[41
2. เครื่องคอมฯ (PC) ที่เชื่อมต่ออยู่ในวงแลน (Network) เดียวกันกับ Supernet 

พร้อมแล้วมาถึง ขั้นตอนการติดตั้ง dtw.cw ก็อย่างที่คุณ ball-oper แนะนำไว้คือ
1.      เอา Flash Drive ไปเสียบด้านหลัง Supernet รอไว้ก่อน
2.      ลบทุกไฟล์ใน /var/oscam_files/    เข้า telnet     แล้วพิมพ์
         rm  /var/oscam_files/*.*  (ขั้นตอนนี้ผมไม่ได้ทำการลบ)

3.     copy ทุกไฟล์ ใน /etc/oscam_files   มาไว้ที่   /var/oscam_files
         cp  /etc/oscam_files/*.*  /var/oscam_files/

4.     ขั้นตอนนี้แหละที่จะเอา dtv.cw เข้าไปในเครื่อง Supernet
        พิมพ์     cd /tmp/sda1               (แปลกที่เครื่องของผมเป็น sda เท่านั้น)
                  cp  dtv.cw   /var/oscam_files/
        ตอนนี้ dtv.cw เข้าไปนั่งรออยู่ในเครื่องเราแล้ว ดึง USB ออกไปทำอย่างอื่นได้แล้ว  และมันก็จะเป็นคำตอบของคำถามข้อ 3

เพราะฉะนั้น
ข้อ 3 usb เสียบคาไว้..แล้วไม่ต้องอัพลงหรือ....จาดูได้ไงคับ
ompron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #507 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 19:07 »

ถ้าจะใช้ดู 2 กับดีทีวีแนะนำให้ใช้ nextgen2 แล้วจะได้ 2 แบบ Autokey และเปลี่ยนช่องเร็วส่วน ipm ตอนนี้ยังปล่อยฟรีอยู่
มีทุกอย่างในนั้นแล้วติดตั้งเสร็จดู 2 ได้เลย
มีความถี่ ipm ที่ปล่อยฟรีมะคับ..จาลองจูนดู..ขอบคุนคับ
vwgolf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #508 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 19:19 »

มีความถี่ ipm ที่ปล่อยฟรีมะคับ..จาลองจูนดู..ขอบคุนคับ

ลองอันนี้ดู

Frequency = 11635
Symbol rate = 27500
       Polarity = H แกนนอน

ของผมให้ supernet สแกนหาให้เองทั้งหมด
ompron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #509 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 19:30 »

ลองอันนี้ดู

Frequency = 11635
Symbol rate = 27500
       Polarity = H แกนนอน

ของผมให้ supernet สแกนหาให้เองทั้งหมด
ขอบคุนคับ..มันเป็นช่องธรรมดาที่มีอยู่แล้วความถี่ที่ 11635 H 27672 เหมือนกัน
ompron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #510 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 20:02 »

ผมก็ทำตามดู ตามสเตป ดู ดีทีวี ได้บางช่อง แต่ทรูเข้ารหัส รบกวนขอ step ชัด ๆ อีกทีครับ
ตัว คีย์ ต้อง ใส่ตัวไหน GK1 ,PK3 PK4 ไม่รู้ว่า ทำไม ใส่ตัวเดิมก็ ไม่ขึ้น สะยังงั้น คว้าเอา dm500s
มาต่อไว้พลาง ๆ
1.ก่อนอื่น..ถามก่อนคับว่า...ดีทีวีดูได้กี่ช่องมีช่องอะไรมั่งถ้ามีหลายช่องที่ไม่ตรงกับ2บางทีจาลองดูอีกสักตั้ง
2.ที่2มีปัญหาดูไม่ได้ คุณอาจใส่ค่าผิดก็เป็นไปได้
3.ถ้าคุณจะกลับไปดู2อีกคุณต้องกลับไปทำตามนี้ใหม่ http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=20413.380 กะทู้หน้าที่20
4.fw SupernetNextGen ตัวเก่าที่คุณอัพดูดีทีวี ค่ามันเปลี่ยนไปแล้วคุณต้องโหลดใช้ตัวใหม่เลย(ผมลองใช้ต้วเดิมแล้วไม่ได้จิงๆ)
5.GK1 ,PK3 PK4 ค่าพวกนี้ยังเหมือนเดิมตามเวป
6.us+passใน IE น่าจะใช้ user: maximusmx pwd: maximusmx แต่อื่นๆคงเหมือนเดิม
7.ตามนั้นคับ...ท่าน
ompron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #511 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 20:05 »

Readers ...ตรงช่องDevice */var/oscam_file/dtv.cw<------------ตรงนี้หาไฟล์ dtv.cwใส่ flashdrive แล้วtelneเข้ามา..<<ตรงนี้ต้องทำยังไงคับ

ขอตอบข้อนี้ก่อน
ในส่วนของ WEB  Browser ในส่วนของ Readers ช่อง Device ผมเข้าใจว่าเป็นการกำหนดให้ เครื่อง Supernet ของเราให้ไปอ่านไฟล์ Biss key ตามที่เรากำหนด ในที่นี้คือ

/var/oscam_files/dtv.cw

เพราะฉะนั้นถ้าในเครื่องเราไม่มีไฟล์ dtv.cw ใน path ที่กำหนดมัน เครื่องมันก็หาอ่าน key ไม่เจอ ก็จะดู DTV ไม่ได้นั่นเอง

มาถึงตรงนี้ แล้วจะทำยังไงดีนี่ ถึงจะเอาไฟล์ dtv.cw เข้าไปในเครื่อง
สิ่งที่ต้องมีคือ
1.  Flash Drive ที่เตรียมข้อมูล dtv.cw (ตรงนี้หาโหลดจากที่นี่http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=27C1DC17D3IT2M5WA2EJM1L8OKT[41
2. เครื่องคอมฯ (PC) ที่เชื่อมต่ออยู่ในวงแลน (Network) เดียวกันกับ Supernet 

พร้อมแล้วมาถึง ขั้นตอนการติดตั้ง dtw.cw ก็อย่างที่คุณ ball-oper แนะนำไว้คือ
1.      เอา Flash Drive ไปเสียบด้านหลัง Supernet รอไว้ก่อน
2.      ลบทุกไฟล์ใน /var/oscam_files/    เข้า telnet     แล้วพิมพ์
         rm  /var/oscam_files/*.*  (ขั้นตอนนี้ผมไม่ได้ทำการลบ)

3.     copy ทุกไฟล์ ใน /etc/oscam_files   มาไว้ที่   /var/oscam_files
         cp  /etc/oscam_files/*.*  /var/oscam_files/

4.     ขั้นตอนนี้แหละที่จะเอา dtv.cw เข้าไปในเครื่อง Supernet
        พิมพ์     cd /tmp/sda1               (แปลกที่เครื่องของผมเป็น sda เท่านั้น)
                  cp  dtv.cw   /var/oscam_files/
        ตอนนี้ dtv.cw เข้าไปนั่งรออยู่ในเครื่องเราแล้ว ดึง USB ออกไปทำอย่างอื่นได้แล้ว  และมันก็จะเป็นคำตอบของคำถามข้อ 3

เพราะฉะนั้น
ข้อ 3 usb เสียบคาไว้..แล้วไม่ต้องอัพลงหรือ....จาดูได้ไงคับ
ละเอียดดีแต่ไม่รู้จาทำได้ป่าว..ไงก็ขอขอบคุนมากคับ...ท่าน
ball-oper
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #512 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 21:04 »

จัดไปครับ Step 1
thanee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #513 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 21:10 »

เข้าใจแจ่มแจ้งแล้ว ครับ ขอบคุณทั้งสองท่านมาก ตอนนี้ แก้ให้ดู 2 ได้แล้ว เดี๋ยว ลองใส่ ดีtv ดู
ที่พลาดเพราะไปลบ นี่เอง จริงๆ ต้องข้ามขั้นตอน แจ่ม ๆ ครับ
ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #514 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 21:25 »

นอกจากปู่ 500s จะฮิตติดลมกันไปแล้ว
2010 ก็กลับมาฮิต ได้อีกครั้ง เช่นกัน ร่อแรๆมาพัก
ละเอียดขนาดนี้ ทำๆได้ ก็รีบๆทำกันนะครับ
แต่ก็ยังเชื่อว่า มีทำได้ และก็ ยังทำไม่ได้
รอดูขาประจำที่มาๆก็ได้ว่า ได้หมดหรือเปล่า

ball-oper
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #515 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 21:50 »

step 2 ครับ
ball-oper
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #516 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 22:04 »

จัดไปครับ Step 1

ขอแก้ไข user Softcam.cfg  ข้อ2  ใส่เพิ่ม  N:127.0.0.1 dtv dtv 16000 0102030405060708091011121314yes   ครับ
Prayuth Y.
สมาชิก VIp
**

« ตอบ #517 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 22:14 »

อ่านมาเรื่อยๆ ทุกครั้งที่มีผู้โพส...
ว่าไหม...มันจะ้ซ้ำๆ วนๆ ไปมา
ที่เคยทำได้ และก็ยังได้อยู่ เลยไม่กล้าโพสเลย
บางท่านทำได้บ้าง ไม่ได้บ้าง
เพราะองค์ประกอบแต่ละเครื่องไม่เหมือนกัน คนทำความคิดก็ไม่เหมือนกัน
เฟริมแวร์ก็มีสารพัด ต้องพิจารณาเอาแต่ละตัว ไล่ลงไปแล้วดูพฤติกรรมว่ามันไปทำอะไรยังไง ดูได้ดี หรือยังไง
เข้าใจว่า เวลาลง FW ไฟล์มันไม่ได้ลงทั้งหมด อาจลงบางส่วน
จึงจำเป็นต้องเข้าไปแก้ไขภายใน เพื่อจะเพิ่มคำสั่งที่ Oscam บังคับให้ดูอย่างนั้น อย่างนี้ได้
ถ้าคำสั่งถูกต้อง ไฟล์วางถูกตำแหน่ง Oscam run ทุกอย่างทำงานปกติ ก็จะดูได้
อาจจะให้อีกตัวอ่าน constant.cw อีกตัวอ่าน dtv.cw อ่านไปเลยคนละดาวเลย
บูตเครื่องแล้วก็จะไปเฝ้าดูที่หน้าเวบว่า Oscam run หรือยัง ยูสเซอร์ไหนที่มันออนอยู่ที่ดาวดวงไหน...

เกิดในที่ ที่ดีนั้นดีแน่ เกิดในที่ที่แย่ ก็ดีได้     เกิดที่ดี แล้วแย่ มีถมไป เกิดที่ไหนก็ดีได้ ถ้าใฝ่ดี
ompron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #518 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 22:27 »

ยังไม่มีคำตอบเลยคับว่าทำแล้วดูดีทีวีได้แล้วดูได้กี่ฃ่อง มีอะไรมั่ง แล้วipmดูช่องHDได้จิงหรือป่าว....กลัวเสียเวลาน่ะ...จิงๆนะท่าน
แต่ก็ขอขอบคุณที่มีน้ำใจทุกท่านเลยคับบบ
ball-oper
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #519 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 22:41 »

step 3  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2556, 07:47 โดย ฅนสงขลา » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 24 25 [26] 27 28 ... 70   ขึ้นบน
  พิมพ์