ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

22 มกราคม 2563, 09:24 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 70   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [supernet]เริ่มได้เห็นแสงสว่างแล้ว supernet nonet 2010  (อ่าน 164317 ครั้ง)
ball-oper
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #480 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2556, 21:57 »

ทำตามคุณ ball-oper ตอนนี้ดูได้ครบแล้วครับ ทั้ง  TO, D3V และ Iพีเอ็ม (Iพีเอ็ม HD เต็มเลย) ไม่เคยนึกเลยว่า supernet มันจะทำอะไร ๆได้มากขนาดนี้  ต้องขอบคุณคุณ ball-oper ที่ดึงความสามารถของเครื่องออกมาใช้งานได้เต็มที่

ยินดีด้วยครับ ดู ไอpเอ็ม ได้ด้วย เดี๋ยวต้องตั้งจานอีกใบแล้ว.. Grin
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Kaveekit
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #481 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2556, 22:11 »

ผมก็รอ..อยากเป็นสมาชิกเวปนี้เหมือนกัน ได้ความรู้ดีๆ ..ตอนนี้เป็นสมาชิกบรอดฯก็ดีอยู่ ส่วนมากจะเข้ากะทู้ถามตอบปัญหาแต่พักหลังๆ
ไม่รู้เป็นไรตอบปัญหาที่มีสมาชิกถาม ละเอียดหรือยาวเกินไปหรือป่าวไม่รู้ โดนลบโดยไม่ทราบสาเหตุ..ก็ยังงงๆอยู่เหมือนกันแ แต่ไม่ว่ากันแล้วแต่*admin*ดูแลเค้าเห็นสมควร
พูดถึงเวปนี้เพิ่งเข้ามาได้ไม่นานก็ได้ความรู้ดีๆจากสมาชิกหลายๆท่าน จึงขอโอกาสขอบคุณด้วย และจะขอเป็นสมาชิกน้องใหม่ในโอกาสต่อไปด้วย..(*_*)
ผมก็ศึกษาตามกระทู้ของท่านจากที่บอร์ด..... อยู่แต่กระทู้ของท่านถูกลบไปอยู่เรื่อย Huh? Huh?
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ompron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #482 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2556, 22:45 »

ผมก็ศึกษาตามกระทู้ของท่านจากที่บอร์ด..... อยู่แต่กระทู้ของท่านถูกลบไปอยู่เรื่อย Huh? Huh?
ขอบคุณและยินดีด้วยคับ...มาเวปนี้ก็ดีไปอย่างมีทางเลือกอีกทางเวลาเราเจอปัญหา หาจากเวปอื่นไม่มี
ompron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #483 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2556, 22:53 »

ทำตามคุณ ball-oper ตอนนี้ดูได้ครบแล้วครับ ทั้ง  TO, D3V และ Iพีเอ็ม (Iพีเอ็ม HD เต็มเลย) ไม่เคยนึกเลยว่า supernet มันจะทำอะไร ๆได้มากขนาดนี้  ต้องขอบคุณคุณ ball-oper ที่ดึงความสามารถของเครื่องออกมาใช้งานได้เต็มที่
ดีใจด้วยคนคับ....ถ้าเป็นได้ช่วยอธืบายวิธีการตั้งแต่เริ่มจนหยดสุดท้ายแบบว่าละเอียดๆเข้าใจง่ายๆให้หน่อย ผมยังไม่ค่อยเข้าใจของคุณ ball-oper เท่าไหร่ ลองทำหลายหนแล้วก็ไม่ได้ถ้าไม่สดวก
ทางเมล์ก็ได้คับ [email protected]
...ขอบคุณคับ
ball-oper
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #484 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2556, 23:32 »

ดีใจด้วยคนคับ....ถ้าเป็นได้ช่วยอธืบายวิธีการตั้งแต่เริ่มจนหยดสุดท้ายแบบว่าละเอียดๆเข้าใจง่ายๆให้หน่อย ผมยังไม่ค่อยเข้าใจของคุณ ball-oper เท่าไหร่ ลองทำหลายหนแล้วก็ไม่ได้ถ้าไม่สดวก
ทางเมล์ก็ได้คับ [email protected]
...ขอบคุณคับ

ผมได้ลอง ทำวิธี telnet  ลองดูตามภาพครับ
 http://www.upload-thai.com/download.php?id=5bb32d10237d84bb789047ed0e8b488c
ball-oper
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #485 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 00:45 »

http://www.upload-thai.com/download.php?id=2de1df5b044c998656cb12fa5d0e9e0a

อันนี้ set http   supernet ครับ  ดูเป็นแนวทางครับ Wink
ompron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #486 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 03:23 »

ผมได้ลอง ทำวิธี telnet  ลองดูตามภาพครับ
 http://www.upload-thai.com/download.php?id=5bb32d10237d84bb789047ed0e8b488c
ขอบคุณท่าน ball-oper มากเลยคับ ดึกมากแล้วยังอุส่าห์ลงข้อมูลมาให้ดู ผมลองทำแล้วแต่ยังไม่ได้มันติดตรงที่ file dtv cw โหลดจาดเวปที่คุณลงแฟรสไดร์แล้วอัพใส่กล่องหรือป่าว ผมลงแล้วมันไม่ได้ หรือ......งงๆตรงนี้น่ะคับ..มันไม่ง่ายเหมือนกับพวกskyboxเนอะ ไงๆก็ขอขอบคุณอีกครั้งพรุ่งนี้ค่อยลุยต่อออออออออออออ...._/|\_
ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #487 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 09:02 »

มาแนะนำ กันชัดๆ แบบนี้แล้ว
ช่วยตัดการถาม ไปได้เยอะ
ทีนี้ก็ไป ลุยๆทำกันอย่างเดียว
ก็ยังเชื่อว่า มีได้บ้าง ไม่ได้บ้าง

jj
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #488 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 09:08 »

ไม่ได้เข้ามาดูหลายวัน เข้าวันนี้มีของดี ball-oper ขอลองดูมั่งครับ
ball-oper
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #489 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 09:09 »

ขอบคุณท่าน ball-oper มากเลยคับ ดึกมากแล้วยังอุส่าห์ลงข้อมูลมาให้ดู ผมลองทำแล้วแต่ยังไม่ได้มันติดตรงที่ file dtv cw โหลดจาดเวปที่คุณลงแฟรสไดร์แล้วอัพใส่กล่องหรือป่าว ผมลงแล้วมันไม่ได้ หรือ......งงๆตรงนี้น่ะคับ..มันไม่ง่ายเหมือนกับพวกskyboxเนอะ ไงๆก็ขอขอบคุณอีกครั้งพรุ่งนี้ค่อยลุยต่อออออออออออออ...._/|\_
usb เสียบคาไว้ใน supernet   ข้างใน usb มีไฟล์  dtv.cw   softcam.cfg   ไฟล์เรียงช่อง  และ Firmware ด้วยครับ ทีเดียวเลยแล้วเสียบคา supernnet เลย
ต๋อย
สมาชิก VIP

« ตอบ #490 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 09:12 »

ipm hd ตอนนี้เขาปล่อยฟรีอยู่นะเป็นที่ตรงนี้หรือเปล่าที่ดูกันได้บน2010
ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #491 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 09:54 »

ipm hd ตอนนี้เขาปล่อยฟรีอยู่นะเป็นที่ตรงนี้หรือเปล่าที่ดูกันได้บน2010
อ้าวมีปล่อยฟรีเหรอ เดี๋ยวๆไปลองหน่อย

ตกลงมีครับ คงไม่ใช่มากะโครงการที่ทดลองนะ

เดี๋ยวถ้าดูไม่ได้ แสดงว่าปล่อยฟรีจริง เพื่อปรับปรุง
แต่สัญญาณแรงมากเท่ากะของ v1 เลยแปลกมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กรกฎาคม 2556, 11:56 โดย ston12 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
vwgolf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #492 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 11:40 »

ไอPM ปกติของผมมันดูได้แต่ช่องปกติ  พวกช่อง ไอPM-HD ดูไม่ได้เลย แต่ใช้วิธีคุณ ball-oper ทำให้ดู HD ได้อีก 10 กว่าช่อง
vwgolf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #493 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 11:56 »

ผมได้ลอง ทำวิธี telnet  ลองดูตามภาพครับ

ผมว่าของคุณ ball-oper เรียบเรียงเข้าใจง่ายดีแล้วนะครับ  Grin  ถ้าคืนนี้มีเวลาผมจะลองเขียนวิธีการทำให้อีกครั้งนึงนะครับ แต่กลัวจะเข้าในอยากกว่าเดิมหรือเปล่า Cheesy
ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #494 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 12:41 »

ผมว่าของคุณ ball-oper เรียบเรียงเข้าใจง่ายดีแล้วนะครับ  Grin  ถ้าคืนนี้มีเวลาผมจะลองเขียนวิธีการทำให้อีกครั้งนึงนะครับ แต่กลัวจะเข้าในอยากกว่าเดิมหรือเปล่า Cheesy
ผมว่า มีคนรอขั้นตอนแบบนี้ อีกมากครับ กะ 2010
อย่างที่บอก ถึงผมจะทำไม่เป็น แต่ถ้าเขียนมาชัดเจน
ผมก็แอบๆเก็บเอาไว้ก่อน เอาไว้อ่านๆวันหลังก็ยังไม่สาย
บังเอิญเดินผ่านมา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #495 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 14:36 »

ทำตามกระทู้ของคุณ ball-oper แนะนำมาได้เลยครับ ไม่เข้าใจ ให้อ่านอีก แล้วทำตาม ก็จะเข้าใจ  รับรองดูได้ชัวร์ครับ เครื่อง supernet 2010 HD ของผม นอนจมอยู่หลังตู้มานาน เอามาปัดฝุ่น เคาะสนิม ลงใหม่ตาม step ที่ว่านี้ (แถวๆ หน้า 20-21) ตอนนี้ลื่นปื๊ดๆ  ขอบคุณครับที่แชร์ประสบการณ์ดีๆ และแบ่งปันน้ำใจกันถ้วนทั่ว....  Grin
บังเอิญผ่านมารอบ 2
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #496 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 14:44 »

ทำตามกระทู้ของคุณ ball-oper แนะนำมาได้เลยครับ ไม่เข้าใจ ให้อ่านอีก แล้วทำตาม ก็จะเข้าใจ  รับรองดูได้ชัวร์ครับ เครื่อง supernet 2010 HD ของผม นอนจมอยู่หลังตู้มานาน เอามาปัดฝุ่น เคาะสนิม ลงใหม่ตาม step ที่ว่านี้ (แถวๆ หน้า 20-21) ตอนนี้ลื่นปื๊ดๆ  ขอบคุณครับที่แชร์ประสบการณ์ดีๆ และแบ่งปันน้ำใจกันถ้วนทั่ว....  Grin

จริงๆ ผมต้องให้เครดิตคุณ ompron  อีกคนด้วยนะครับ เพราะอ่านตาม step ที่คุณโพสต์ไว้ ผมจึงทำได้ครับ  ลง FW nextgen ย้ำเข้าไปสัก 2-3 รอบ (ก่อนหน้านี้อัด fw รุ่นจิตอาสาเข้าไป)  รับรองไหลลื่น เปลี่ยนช่องไวขึ้นเห็นๆ ปัญหาเครื่องค้างๆ งงๆ หายไปเยอะ เหมือนรักษาตรงอาการครับ confirm!
ompron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #497 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 15:55 »

usb เสียบคาไว้ใน supernet   ข้างใน usb มีไฟล์  dtv.cw   softcam.cfg   ไฟล์เรียงช่อง  และ Firmware ด้วยครับ ทีเดียวเลยแล้วเสียบคา supernnet เลย
ขอบคุณมากคับ..ท่าน..ผมลองทำตามแล้วมันก็ยังบ่ได้อยู่ดี 2ที่ดูได้ก็เลยดูไม่ได้ซะงั้น แต่ไม่เป็นไร2มันง่ายเกินทำเมื่อไหร่ก็ได้..เอิ้กๆๆ
หวังลองดีทีวีกับไอพีเอ็มคับ..มันติดตรงที..
1.ผมตั้งพิมพ์ที่ telnet เส็รจแล้วเอาตรงนี้ไปไว้ตรงหนายคับ(ขอความกระจ่างตรงนี้มากหน่อย)ไม่รู้จิงๆคับ
2.ตรงกรอบ1.กด Readers ...ตรงช่องDevice */var/oscam_file/dtv.cw<------------ตรงนี้หาไฟล์ dtv.cwใส่ flashdrive แล้วtelneเข้ามา..<<ตรงนี้ต้องทำยังไงคับ
3.usb เสียบคาไว้..แล้วไม่ต้องอัพลงหรือ....จาดูได้ไงคับ
4.ผมไปตั้งค่า softcam setupในกล่องฯไม่ต้องมีไฟล์ softcam.cfg เหมือนเราตั้งดู2ได้หรือป่าววววว
5.รบกวนปัญหาแค่นี้ก่อนคับ.......
6.?ขอบคุณมากคับบบ
ompron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #498 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 16:08 »

จริงๆ ผมต้องให้เครดิตคุณ ompron  อีกคนด้วยนะครับ เพราะอ่านตาม step ที่คุณโพสต์ไว้ ผมจึงทำได้ครับ  ลง FW nextgen ย้ำเข้าไปสัก 2-3 รอบ (ก่อนหน้านี้อัด fw รุ่นจิตอาสาเข้าไป)  รับรองไหลลื่น เปลี่ยนช่องไวขึ้นเห็นๆ ปัญหาเครื่องค้างๆ งงๆ หายไปเยอะ เหมือนรักษาตรงอาการครับ confirm!
ขอบคุณและยินดีด้วยคับ....ธรรมดาผมก็ไม่ค่อยถนัดเรื่องเกี่ยวกับจานกับกล่องรับสัญญาณดาวเทียมเท่าไหร่ เพิ่งศึกษามาไม่นาน หลังจากปิดอู่ซ่อมรถยนต์มาหลายปี..
ความรู้ต่างๆผมก็ได้มาจากสมาชิกตามเวปตามกะทู้ทั่วไปแล้วเอามาทดลอง ลองได้ดีแล้วก็เอามาเรียบเรียงให้สมาชิกบางคนที่ไม่เข้าใจหรือทำไม่เป็นให้มันดูง่ายขึ้น
เหมือนๆกับที่ผมกำลังทำอย่างกะทู้ข้างบนไม่เป็นก็ต้องถามคนเป็นไงคับ....แชร์ความรู้ซึ่งกันและกัน....ขอบคุณมากคับ...
ต๋อย
สมาชิก VIP

« ตอบ #499 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2556, 16:43 »

ถ้าจะใช้ดู 2 กับดีทีวีแนะนำให้ใช้ nextgen2 แล้วจะได้ 2 แบบ Autokey และเปลี่ยนช่องเร็วส่วน ipm ตอนนี้ยังปล่อยฟรีอยู่
มีทุกอย่างในนั้นแล้วติดตั้งเสร็จดู 2 ได้เลย
หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 70   ขึ้นบน
  พิมพ์