ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

22 มกราคม 2563, 08:57 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 70   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [supernet]เริ่มได้เห็นแสงสว่างแล้ว supernet nonet 2010  (อ่าน 164316 ครั้ง)
sangpet
สมาชิก VIP

สังคม จะดีได้ ก็ด้วยการแบ่งปัน

« ตอบ #260 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2556, 23:59 »

รบกวนท่านเทพๆ ในนี้หน่อยครับ ผมอัพ v1.9 เสร็จเม่ือเวลา 21:30 น. พบว่าไม่สามารถรับชม iptv ได้ ซึ่งก่อนหน้าอัพ 1.9 รับชม iptv ได้ปกติครับ (ลงทะเบียนตั้งแต่แรก) รบกวนผู้ให้บริการ ถ้าอ่านข้อความอยู่ หรือใครที่ใช้งานได้อยู่ รบกวนชี้แจงให้หน่อยครับ (เมื่อกดปุ่ม fav พบเจอแต่ 001 ครับ internet ใช้งานได้ปกติ)
อาการนี้หากถามไปทางร้านเขาบอกว่า เนตไม่ติด หรือเนตไม่ต่อ ผมก็เคยเป็น เลยปล่อยทิ้งไว้ ตอนเช้ามาเปิดดูอีกที มันมาซะแล้ว มาได้ไง?  หรือ บางที ตอนนี้ ใครๆเขาก็มุ่ง อับ กันมันเลยแน่น เชื่อเหอะเดี๋ยว มา  Grin
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Rmiino Ok'
สมาชิก VIP

« ตอบ #261 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2556, 00:42 »

ยอมแพ้ แล้ว เครื่อง supernet รุ่นมีเสาร์

ทำยังไง ก็เข้า 192.168.1.34:8080 ไม่ได้

เซ็ง
จุง
เบย

ลองเปลี่ยนfw เป็น supernetnextgen ดูครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Wetek OpenElec, Wetek Play2, Khadas Vim2, Odriod N2, Khadas Vim3,  Sundtek skytv ultimate 8 (dvb-s/s2/s2x)
sangpet
สมาชิก VIP

สังคม จะดีได้ ก็ด้วยการแบ่งปัน

« ตอบ #262 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2556, 00:51 »

ผมใช้ 2009a cable wifi พอดีเข้าไปดูตรอง network upgrade เจอพ v1.9 เลยลองอัพดูเผื่อจะดูกับเค้าได้บ้าง อัพแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมขึ้นว่าถูกเข้ารหัส ลองเอาไฟล์ที่บอกกันใส่ usb เพื่ออัพเดตก็อัพเดตไม่ได้ กด ok ไปแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย telnet ก้ไม่ได้ เข้าผ่าน browserก็ไม่ได้ ใครพอจะมีวิธีบ้างครับ
มันคนละข่ายกันเลยท่าน cable กับ satellite อีกอย่างเครื่องก็น่าจะรุ่นที่ไม่ตรงกันครับ
dats
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #263 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2556, 01:05 »

ยอมแพ้ แล้ว เครื่อง supernet รุ่นมีเสาร์

ทำยังไง ก็เข้า 192.168.1.34:8080 ไม่ได้

เซ็ง
จุง
เบย

ปกติน้องชายผมจะเป็นคนทำเกี่ยวกับพวกนี้ แต่ช่วงนี้ เขาบินไม่ว่าง ผมก็เลยต้องมาศึกษาแก้ปัญหาเอง ยอมรับเลยว่า มือใหม่จริงๆ ครับ ท้อหลายรอบแล้วเหมือนกันครับ

ล่าสุด ผมเข้า telnet กับ ip ได้แล้ว ผ่าน FW จิตอาสา แต่เรื่องของเรื่อง ผมใช้ Windows 8 ครับ ต้องเข้าไปที่ window features เพื่อเปิด telnet Client ซะก่อน จากนั้น เข้าไปที่ router ครับ

ไปดู ที่ wireless ครับ ไม่ใช่ LAN นะครับ เพราะผมใช้รุ่น มี เสา เชื่อมต่อ wifi ว่า จ่าย ip มาให้ supernet ตรงกันไหม จากนั้น ผมก็ลองใช้ Browser iE เข้าดู สามารถเข้าไปแก้ได้แล้วครับ

ให้ท่านแก้เป็น 11111 เพราะ oscam ในโปรแกรมตั้งไว้ ถ้าจะใช้ 15000 ต้องเข้าไปแก้ที่ newcam ก่อน อยู่ในหน้า ที่มี oscam.conf ,

*** ถึงตอนนี้ ทำทุกอย่างแล้วครับ แต่ภาพยังไม่มาสักที ไม่รู้ว่า ติดตรงไหนอีก ขอเซ็งด้วยคนครับ T_T
sangpet
สมาชิก VIP

« ตอบ #264 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2556, 01:27 »

ปกติน้องชายผมจะเป็นคนทำเกี่ยวกับพวกนี้ แต่ช่วงนี้ เขาบินไม่ว่าง ผมก็เลยต้องมาศึกษาแก้ปัญหาเอง ยอมรับเลยว่า มือใหม่จริงๆ ครับ ท้อหลายรอบแล้วเหมือนกันครับ

ล่าสุด ผมเข้า telnet กับ ip ได้แล้ว ผ่าน FW จิตอาสา แต่เรื่องของเรื่อง ผมใช้ Windows 8 ครับ ต้องเข้าไปที่ window features เพื่อเปิด telnet Client ซะก่อน จากนั้น เข้าไปที่ router ครับ

ไปดู ที่ wireless ครับ ไม่ใช่ LAN นะครับ เพราะผมใช้รุ่น มี เสา เชื่อมต่อ wifi ว่า จ่าย ip มาให้ supernet ตรงกันไหม จากนั้น ผมก็ลองใช้ Browser iE เข้าดู สามารถเข้าไปแก้ได้แล้วครับ

*** ถึงตอนนี้ ทำทุกอย่างแล้วครับ แต่ภาพยังไม่มาสักที ไม่รู้ว่า ติดตรงไหนอีก ขอเซ็งด้วยคนครับ T_T
ลองกดไปที่ Menu softcam ในตัวเครื่อง Supernet แล้วแก้ตรงนั้น เรื่อง port และ pass  ส่วน user น่าจะเป็น dummy อยู่แล้ว ลองดูนะครับ หากท่านทำใน telnet มาแล้ว แต่ก่อนอกจาการ telnet ท่านทำการติ๊กที่ overwrite หรือเปล่าครับ?
dats
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #265 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2556, 03:54 »

ลองกดไปที่ Menu softcam ในตัวเครื่อง Supernet แล้วแก้ตรงนั้น เรื่อง port และ pass  ส่วน user น่าจะเป็น dummy อยู่แล้ว ลองดูนะครับ หากท่านทำใน telnet มาแล้ว แต่ก่อนอกจาการ telnet ท่านทำการติ๊กที่ overwrite หรือเปล่าครับ?

ขอบคุณครับที่ช่วยเหลือ ผมลองทำทุกขั้นตอนหมดแล้วครับ 10 กว่ารอบ ยังไง ภาพก็ไม่มาสักที ผมเลยลองไล่ FW ทีละตัวที่มีอยู่ เพื่อจะลบ dummy ออกให้ได้ ตามนี้ครับ

อันแรก FW จิตอาสา May 14 2012 ทำทุกขั้นตอนไม่มีทีท่าว่า ภาพจะมาเลยครับ >>> เปลี่ยนเป็น FW Nextgen May  เปิดช่อง TNN ไว้ อยู่ดี เสียงแตกซะงั้น

ไปต่อที่ FW Super nonet >>> FW 132E Premuim HD 2012 Aug 22 ตัวนี้ แฮงค์ตลอด ต้องเปิดปิดเครื่องหลายครั้ง เพื่อจะกลับมาเข้า function USB >>>

สุดท้ายก็กลับมาที่ FW จิตอาสา ภาพมาเลยครับ โดยที่ไมได้ทำอะไรเลย แต่ทุกครั้งที่เปลี่ยน ผมจะเข้าไปดูว่า wifi เชื่อมต่อกับ router อยู่หรือเปล่าด้วยครับ

สรุปว่า ผมรู้แล้วครับว่า ทำไม ภาพผมถึงไม่มา ท่านที่ใช้รุ่นมีเสาแบบผม และมีปัญหาเช่นเดียวกับผม ลองทำตามขั้นตอนตามนี้นะครับ

1. ลง FW จิตอาสาก่อน และทำตามขั้นตอนที่ทุกท่านทำแล้วสำเร็จ โดยผมกลับค่า โรงงาน ที่ 0000 ครั้งเดียว

2. ถ้าภาพไม่มา ลง FW 132E Premuim HD ต่อครับ ตัวนี้ล่ะครับ ที่สามารถ ลบ dummy ค่าเก่า ที่คาอยู่ออกได้เกลี้ยง ทำให้ผมงงงวยอยุ่หลายวัน ว่า ทำไมเครื่องผม ทำไม่ได้สักที

กดปุ่มสีเหลือง clean all เลยครับ  และที่กดรีโมทลง dummy ใหม่เลยครับ

NEWCAM

ip = 127.0.0.1
port = 11111
user = dummy
pass = freeubc
key1 = 01020304050607
key2 = 08091011121314

*** สุดท้าย กดปุ่ม สีน้ำเงินเพื่อ Save ค่าที่เราตั้งไว้ แล้วกลับไปลง FW จิตอาสา กลับคืน ภาพจะกลับมาให้เห็นทันที โดยไม่ต้องรอเลยครับ  ^^

anisong
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #266 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2556, 06:54 »

ช่องเป้นไง ตรงกันเปล่า
songyod
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #267 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2556, 07:48 »

ตอนนี้up1.9iptvดูโนเน่ะได้(ลงทะเบียน)เเต่กดfavเหลือเเค่10ช่องใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ
บัง ดี ดี
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #268 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2556, 08:33 »

อัพเป็น 1.9  ถ้าไม่บอกรายระเอียดทำไรได้บ้าง ได้อย่างไร     ถ้าไม่บอกหมด   อย่าไปลง   เสียเวลา  ไปซือเครื่อทรู1200เองดู1ปี โนเน็ต    1500-2000 มีบอลเปล่า  ท่านต้องรับผิดชอบอะไรบ้างถ้าดูไม่ได้

คนที่มาบอกให้อับ มันเป็นคนขายเครื่อง  พวกพ่อค้าก็อย่างนี้แหละ เห็นแก่ได้ ไม่รับผิดชอบอะไร เอาอย่างเดียว  เวลาดูไม่ได้ปิดเครื่องหนี ธุรกิจสีเทาๆก็เป็นแบบนี้แล ต้องโทษตัวเราเองก็ชอบดูฟรีๆ รับซื้อของโจรทั้งที่รู้ว่ามันผิดกฏหมาย (แบบเบาๆ) ขโมยเขาดู
ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #269 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2556, 09:05 »

fw  ip1.9 มาแล้วนะครับ  อัพเกรดได้เลยครับ ตอนนี้โนเน็ตก็มาแล้วด้วยครับ
สำหรับพ่อค้าท่านนี้ มาให้เครดิตแกหน่อย
การที่ ยังมีเข้ามาตอบแสดงว่า ยังเปิดดำเนินการอยู่
ผมเคยใช้บริการด้วย allsat 2009a เคเบิล ที่บอกว่าดูฟรีตลอดชีพ
ทุกวันนี้ ลองๆเปิด ก็ยังดูโนเนะ แบบเสียบสาย ได้อยู่
ก็ไม่รู้ว่า จะเป็นโครงการของร้านเอง หรือว่ามาจากตัวแม่ที่อยู่แดนไกล
แต่มาจนบัดนี้ ก็ยังไม่กล้าอัฟเป็น iptv มันยังดูได้ก็บุญแล้ว
bobobobo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2556, 10:42 »

ผซ่อม Supernet เสร็จเจ้า 500S ของผมมืดต่อหาคีย์มาใส่เกือบไม่ทัน Tongue
dats
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #271 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2556, 13:18 »

ช่องเป้นไง ตรงกันเปล่า

ตอนแรก ช่องไม่ตรงครับ แต่ใส่ไฟล์เรียงช่องใหม่ หลังจากภาพมา ช่องก็ตรงกับรายการครับ
Rmiino Ok'
สมาชิก VIP

« ตอบ #272 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2556, 13:53 »

จากที่ลอง iptv1.9 กด ปุ่ม sat รายชื่อดาวเทียมจะโผล่มาแบบเก่าครับ
แต่ 1.8 กด ปุ่ม sat iptv จากข้างนอก

Grin Grin Grin

Wetek OpenElec, Wetek Play2, Khadas Vim2, Odriod N2, Khadas Vim3,  Sundtek skytv ultimate 8 (dvb-s/s2/s2x)
อาร์ท
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #273 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2556, 13:54 »

ยอมแพ้แล้ว  เช่าบ้านอยู่ดีกว่า  อดนอนทำหลายวันแล้วไม่ได้
dk
สมาชิก VIP

« ตอบ #274 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2556, 14:03 »

ยอมแพ้แล้ว  เช่าบ้านอยู่ดีกว่า  อดนอนทำหลายวันแล้วไม่ได้

คิดถูกแล้วครับ เครื่อง HD เอามาดูได้แค่โนว์เลจ SD
หากจะดูพี่แอ๊ดอย่าลืมถอย fw ไปเยอะ ๆ หน่อย
ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #275 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2556, 14:12 »

คิดถูกแล้วครับ เครื่อง HD เอามาดูได้แค่โนว์เลจ SD
หากจะดูพี่แอ๊ดอย่าลืมถอย fw ไปเยอะ ๆ หน่อย
ผมโดนลูกบ๋อย มากระทบด้วยนะครับ
dk
สมาชิก VIP

« ตอบ #276 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2556, 14:46 »

ผมโดนลูกบ๋อย มากระทบด้วยนะครับ

555 ผมว่าเครื่องท่านอาไปใส่โครงการต่าง ๆ จะมีให้ดูมากกว่าโนเน๊ะเสียอีก
แค่ชายสี่ของท่านอย่างเดียวก็ดูไม่หมดแล้ว ยังจะหาสามช่าอีก วัน ๆ มัวมายุ่งกับพวกนี้
เดี๋ยวจะไม่มีเวลาอาบน้ำตัดขนให้ลูก ๆ นะครับ
Tong_Jed
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #277 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2556, 14:58 »

อยากทราบว่า
       GK1 = C75C.................... ตัวนี้ Auto ไหมครับ
       เพราะลองเปลี่ยน  PK03 = 0000....................
                           PK04 = 0000....................
       มันก็มืด และไม่ยอมเปลี่ยนกลับไปที่ B0F..........กับ C95.........
jj
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #278 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2556, 15:27 »

อยากทราบว่า
       GK1 = C75C.................... ตัวนี้ Auto ไหมครับ
       เพราะลองเปลี่ยน  PK03 = 0000....................
                           PK04 = 0000....................
       มันก็มืด และไม่ยอมเปลี่ยนกลับไปที่ B0F..........กับ C95.........

ใช้รุ่น nextgen gx]ujpocojovo  Grin Grin
ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #279 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2556, 15:35 »

555 ผมว่าเครื่องท่านอาไปใส่โครงการต่าง ๆ จะมีให้ดูมากกว่าโนเน๊ะเสียอีก
แค่ชายสี่ของท่านอย่างเดียวก็ดูไม่หมดแล้ว ยังจะหาสามช่าอีก วัน ๆ มัวมายุ่งกับพวกนี้
เดี๋ยวจะไม่มีเวลาอาบน้ำตัดขนให้ลูก ๆ นะครับ
เดี๋ยวนี้ทั้ง พุดเดิ้ล ชิสุห์ ผมตัดแบบโกลเด้น หมดเลย พอได้สักสามเดือน

ตอนนี้เริ่มๆว่า จะแยกร่างไปที่ห้องทำงานอีกห้อง
หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 70   ขึ้นบน
  พิมพ์