ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

20 กันยายน 2560, 09:12 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 70   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [supernet]เริ่มได้เห็นแสงสว่างแล้ว supernet nonet 2010  (อ่าน 125303 ครั้ง)
tns00tnp
สมาชิก VIP

« ตอบ #20 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 14:35 »

ผมก็ไม่ได้ทำอะไรเป็นพิเศษ นอกจาก
อัพ Firmware เปลี่ยนเวอร์ชั่นไปเลื่อยๆจากเก่าๆไปถึง 1.7
 แต่..ต้องไม่ได้ลบหรือเปลี่ยนแปลงอะไรภายใน
ให้ลองใช้ FW 1.7 และห้ามกด FAV เด็ดขาด
เพราะจะทำให้ถอดสายแลนไม่ได้ลองดูครับอาจโชคดีเหมือนผม
Cheesy ขออนุญาตสอบถามเพิ่มเติม อีกสักนิดนะครับ ว่า
      ต้องเริ่มจาก FW ตั้งแต่ ปีไหนครับ 2011 เลย หรือว่า เริ่มจาก FW IPTV 1.1 ครับ
ขอบคุณครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

anisong
น้องใหม่
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 15:09 »

ช่วยหน่อยคับอยากดูaf

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 15:42 »

มีใครลองเอา oscam Ymod ไปลองยังคับ? ถ้าสามารถ telnet ได้ลองรันให้หน่อยคับ ขอบคุณคับ
โหลดที่ http://db.tt/4T193Ajm

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
ต๋อย
สมาชิก VIP

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 16:02 »

Cheesy ขออนุญาตสอบถามเพิ่มเติม อีกสักนิดนะครับ ว่า
      ต้องเริ่มจาก FW ตั้งแต่ ปีไหนครับ 2011 เลย หรือว่า เริ่มจาก FW IPTV 1.1 ครับ
ขอบคุณครับ
ผมเริ่มที่ SupernetFW2011-01-22-files-2012-08-22-Iptv V1.3 และสุดท้าย iptv 1.7 จอก็สว่างเลยครับ
ขณะที่ทำไม่ต้องต่อเน็ตและไม่ต้องเสียบสายแลนใช้ usb เท่านั้นครับ
เมื่อทำถึง v1.3 ให้เช็คสิ่งเหล่านี้ด้วยครับใช้ telnet เข้าไปดู เพราะว่าถ้าถึง v1.7 จะเข้าไม่ได้
var/oscam_files ในนั้นจะค้องมี i2-mod.keys-oscam.server-oscam.conf-oscam.user

jj
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 16:03 »

ผม ดาวว์จาก 1.8 ลงไปใช้รุ่น จิตอาสา มันก็ดู oscam ได้และลองเปลี่ยน 4 ค่าคือ 06,08,m1,m2 ก็ยังมืด ไม่ทราบว่าต้องแก้ตัวอื่นอีกไหม

ต๋อย
สมาชิก VIP

« ตอบ #25 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 16:07 »

ผม ดาวว์จาก 1.8 ลงไปใช้รุ่น จิตอาสา มันก็ดู oscam ได้และลองเปลี่ยน 4 ค่าคือ 06,08,m1,m2 ก็ยังมืด ไม่ทราบว่าต้องแก้ตัวอื่นอีกไหม

ถ้ากลับไปแล้วก็ลองดูที่  i2-mod.keys ครับน่าจะเป็นที่ตัวนี้

tns00tnp
สมาชิก VIP

« ตอบ #26 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 16:15 »

มีใครลองเอา oscam Ymod ไปลองยังคับ? ถ้าสามารถ telnet ได้ลองรันให้หน่อยคับ ขอบคุณคับ
โหลดที่ http://db.tt/4T193Ajm

ความสามารถไม่ถึงครับ  Grin Grin
      แตกแฟ้มออกมา แล้ว งง ๆ  Angry Angry

tns00tnp
สมาชิก VIP

« ตอบ #27 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 16:19 »

ผมเริ่มที่ SupernetFW2011-01-22-files-2012-08-22-Iptv V1.3 และสุดท้าย iptv 1.7 จอก็สว่างเลยครับ
ขณะที่ทำไม่ต้องต่อเน็ตและไม่ต้องเสียบสายแลนใช้ usb เท่านั้นครับ
เมื่อทำถึง v1.3 ให้เช็คสิ่งเหล่านี้ด้วยครับใช้ telnet เข้าไปดู เพราะว่าถ้าถึง v1.7 จะเข้าไม่ได้
var/oscam_files ในนั้นจะค้องมี i2-mod.keys-oscam.S***-oscam.conf-oscam.user

ขอบคุณครับ
       จะลอง up เรียงตามนี้ดู เผื่อจะสว่างบ้าง แล้วจะกลับมารายงาน นะครับ
(คืนนี้ นอนดึกอีกแล้ว)  Grin Grin Grin

Mad3Wizard
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #28 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 16:30 »

ความสามารถไม่ถึงครับ  Grin Grin
      แตกแฟ้มออกมา แล้ว งง ๆ  Angry Angry

เท่าที่ลองโหลดมา แล้วเปิดเข้าไปดู จะเห็นมีแค่ 2 ไฟล์ ที่ท่านต้องทำก็คือ ถ้าเครื่องนี้ เป็น e1 ก็ให้เอาไฟล์ที่ชื่อ oscam-y-e1 เปลี่ยนชื่อให้เป็นชื่อเดียวกับของเดิมในเครื่อง แล้ว copy ทับของเดิมไปเลย แต่ถ้าใช้ e2 ก้เปลี่ยนอเป็นอีกตัวแทนครับ ที่เหลือก็ลองเรียกใช้งานดูครับ (อย่าลืม Backup ไฟล์ตัวเดิมที่มีอยู่ในเครื่องไว้ก่อนนะครับ เผื่อไม่ได้ จะได้กลับมาใช้ตัวเดิมได้)

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
artitnox
สมาชิก VIP

« ตอบ #29 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 16:33 »

งั้นเปลี่ยนเป็นแบบนี้คับ ใส่ telent ทำทีละบรรทัด แล้วดูว่าตัวไหนรันขึ้นได้บ้างคับ
โค๊ด:
wget -O /tmp http://dl.dropboxusercontent.com/u/67506671/oscam-y-e1;chmod 755 /tmp/oscam-y-e1;./tmp/oscam-y-e1
โค๊ด:
wget -O /tmp http://dl.dropboxusercontent.com/u/67506671/oscam-y-e2;chmod 755 /tmp/oscam-y-e2;./tmp/oscam-y-e2

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
tns00tnp
สมาชิก VIP

« ตอบ #30 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 16:48 »

งั้นเปลี่ยนเป็นแบบนี้คับ ใส่ telent ทำทีละบรรทัด แล้วดูว่าตัวไหนรันขึ้นได้บ้างคับ
โค๊ด:
wget -O /tmp http://dl.dropboxusercontent.com/u/67506671/oscam-y-e1;chmod 755 /tmp/oscam-y-e1;./tmp/oscam-y-e1
โค๊ด:
wget -O /tmp http://dl.dropboxusercontent.com/u/67506671/oscam-y-e2;chmod 755 /tmp/oscam-y-e2;./tmp/oscam-y-e2

Roll Eyes กระจ่าง ละครับ
     กลับบ้านก่อน จะลอง ทดสอบดู ครับ
     supernet ใช้ได้นะครับ ? Angry Angry
ขอบคุณครับ  Grin

artitnox
สมาชิก VIP

« ตอบ #31 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 16:51 »

อ้อ ให้ทดสอบว่าสามารถรันขึ้นหรือไม่คับ ถ้ารันขึ้นก็สามารถใช้ oscam-ymod รัน softcam ได้ แต่ถ้าไม่ได้คือ cpu ไม่รองรับก็จบเท่านั้นเองคับ พอดีไม่มีเครื่องให้ทดสอบเอง 55

เต่า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 17:29 »

Roll Eyes กระจ่าง ละครับ
     กลับบ้านก่อน จะลอง ทดสอบดู ครับ
     supernet ใช้ได้นะครับ ? Angry Angry
ขอบคุณครับ  Grin

ทดสอบแล้วช่วยแจ้งผลด้วย ส่งสัยคืนนี้งานถึงสว่าง

dats
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 18:26 »

ไม่รู้ว่า เครื่องผมจะทำได้ไหม เป็นรุ่นมีเสา ต่อไวไฟได้เลย ไม่้ต้องเสียบสาย แต่เวลาดู iptv จะกระตุกและหยุดเป็นบางช่วง เพราะ router อยู่ชั้นล่างครับ วันนี้ตอนบ่ายว่าจะไปซื้อ Truelife+ ราคา 1,250 บาท มีโปรดู โนวเลจ ฟรี 12 เดือนแล้ว เพราะติด Series ของทรูอยู่

คืนนี้ จะลองทำดู ถ้าไม่ได้จริงๆ T_T คงต้องไปหากล่องทรู มาดูแก้ขัดไปก่อน

ตุ่น
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 19:24 »

ทดสอบแล้วช่วยแจ้งผลด้วย ส่งสัยคืนนี้งานถึงสว่าง

ใครทำแล้วได้ผลยังไงช่วยอัพเดตผลด้วยนะครับ

tns00tnp
สมาชิก VIP

« ตอบ #35 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 20:04 »

อ้อ ให้ทดสอบว่าสามารถรันขึ้นหรือไม่คับ ถ้ารันขึ้นก็สามารถใช้ oscam-ymod รัน softcam ได้ แต่ถ้าไม่ได้คือ cpu ไม่รองรับก็จบเท่านั้นเองคับ พอดีไม่มีเครื่องให้ทดสอบเอง 55
supernet เป็นเครื่องทดสอบ fw 22-08-2012
  Grin เอาภาพขึ้นไม่เป็น key ตามหน้าจอให้  Grin

./oscam-y-e2
Cannot open config file '/etc/tuxbox/config/oscam.conf' <errno=2>
Cannot....                  /usr----

ประมาณนี้ครับ เข้าใจว่า supernet มันไม่มี folder ดังกล่าว  ส่วน

./oscam-y-e1: line 1: syntax error: "<" unexpected

โปรแกรมคง พิมพ์อะไรตกหล่นไป บางตัว

ลองให้แล้ว นะจ๊ะ  Wink
ขอบคุณครับ

ต๋อย
สมาชิก VIP

« ตอบ #36 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 20:05 »

ผมลองอัพเป็น V1.8 แล้วกด FAV เข้าโหมด IPTV
ตอนนี้ช่อง2ที่ชอบๆดูกันอยู่นั้นหายหมดเลยและพอกลับออกมา
nonet ก็หายไปด้วย ผมเลยกลับไปใช้ fw รุ่นเก่าๆอย่างที่เคยทำ
ก็ยังไม่มา เอาวะเป็นไงเป็นกันลองเสี่ยงครับใช้เวอร์ชั่น 2012-08-22
แล้วจัดการ telnet เข้าไปลบไฟล์ gacard ออกไปเลยโดยไม่ต้องใส่
ได้ผลเกินคาดกลับมาดู nonet ได้อีกแล้วท่านที่ดูไม่ได้ลองทำดูครับ

artitnox
สมาชิก VIP

« ตอบ #37 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 20:07 »

oscam-y-e2 รันได้แสดงว่าทำ softcam + constant (T+D+I) ได้ โดยไม่ต้องพึ่ง S3erver เอา FW 2012-08-22 มาโม คิดว่าดูได้ครบแน่นอน

beer_wp
ความรู้คือจักรวาล
สมาชิก VIP

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา

« ตอบ #38 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 20:10 »

ผมลองอัพเป็น V1.8 แล้วกด FAV เข้าโหมด IPTV
ตอนนี้ช่อง2ที่ชอบๆดูกันอยู่นั้นหายหมดเลยและพอกลับออกมา
nonet ก็หายไปด้วย ผมเลยกลับไปใช้ fw รุ่นเก่าๆอย่างที่เคยทำ
ก็ยังไม่มา เอาวะเป็นไงเป็นกันลองเสี่ยงครับใช้เวอร์ชั่น 2012-08-22
แล้วจัดการ telnet เข้าไปลบไฟล์ gacard ออกไปเลยโดยไม่ต้องใส่
ได้ผลเกินคาดกลับมาดู nonet ได้อีกแล้วท่านที่ดูไม่ได้ลองทำดูครับ

เดี๋ยวจะไปลองดูบ้างครับ

Thank  Grin Grin Grin

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา แต่ดูไม่กี่ช่อง...!!!
ต๋อย
สมาชิก VIP

« ตอบ #39 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 20:14 »

เดี๋ยวจะไปลองดูบ้างครับ

Thank  Grin Grin Grin
ผมเข้าไปตรวจดูมันยังอยู่ครับไฟล์ gacard แต่โนเน็ตได้แน่ๆครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 70   ขึ้นบน
  พิมพ์