ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

21 กันยายน 2560, 22:51 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 70   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [supernet]เริ่มได้เห็นแสงสว่างแล้ว supernet nonet 2010  (อ่าน 125350 ครั้ง)
ต๋อย
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 27 มิถุนายน 2556, 13:44 »

หลังจากที่ได้ลองผิดลองถูกมาหลายวันตอนนี้กลับมาดูได้แล้วครับ supernet nonet 2010 แบบถอดสายแลน

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

satit silpakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2556, 13:51 »

ท่านต๋อย จะไม่ขยายให้เป็นวิทยาทานหน่อยหรือครับ ตั้งแต่ได้มายังลองอะไรไม่ได้เลย ทั้ง ญวน และ IPTV เคย nonet ได้ แต่ตอนนี้ไม่ได้ เริ่มใหม่ก็ได้ครับ อ่านหลายกระทู้แล้วยังงงงง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ต๋อย
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2556, 14:00 »

ท่านต๋อย จะไม่ขยายให้เป็นวิทยาทานหน่อยหรือครับ ตั้งแต่ได้มายังลองอะไรไม่ได้เลย ทั้ง ญวน และ IPTV เคย nonet ได้ แต่ตอนนี้ไม่ได้ เริ่มใหม่ก็ได้ครับ อ่านหลายกระทู้แล้วยังงงงง
ผมก็ไม่ได้ทำอะไรเป็นพิเศษ นอกจาก
อัพ Firmware เปลี่ยนเวอร์ชั่นไปเลื่อยๆจากเก่าๆไปถึง 1.7
 แต่..ต้องไม่ได้ลบหรือเปลี่ยนแปลงอะไรภายใน
ให้ลองใช้ FW 1.7 และห้ามกด FAV เด็ดขาด
เพราะจะทำให้ถอดสายแลนไม่ได้ลองดูครับอาจโชคดีเหมือนผม

เปเป้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2556, 14:05 »

ผมโทรไปถามร้านแถวบ้านหม้อ เห็นแจ้งว่า โรงงานตัด เพราะหมดตังค์ครับ โรงงานพยายามจะบังคับให้จ่าย IPTV ว่างั้น และก็เห็นว่าโอกาสกลับมาดูได้ปกติ ยาก ครับ

ทำยังไงมันก็ไม่กลับมาซักที

เต่า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2556, 17:12 »

ผมก็ไม่ได้ทำอะไรเป็นพิเศษ นอกจาก
อัพ Firmware เปลี่ยนเวอร์ชั่นไปเลื่อยๆจากเก่าๆไปถึง 1.7
 แต่..ต้องไม่ได้ลบหรือเปลี่ยนแปลงอะไรภายใน
ให้ลองใช้ FW 1.7 และห้ามกด FAV เด็ดขาด
เพราะจะทำให้ถอดสายแลนไม่ได้ลองดูครับอาจโชคดีเหมือนผม

ทดลองแล้วเหมือนกัน แต่ผลของผม มืดสนิทเหมือนเดิม ว่าจะไปหาบ้านเช่าสักระยะ แล้วครับ

edit_off
ร้านค้าลงทะเบียน*
*

line: edit-off

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2556, 17:36 »

supernet  ให้ไปคืนค่าโรงงาน pass 2123   ดูผ่านเน็ตชั่วคราวก่อน สำหรับลูกค้า iptv เท่านั้น  สำหรับโนเนะ แก้ช้าหน่อยครับ ต้องรอโรงงานที่จีนทำให้

เปลี่ยน line id ใหม่นะครับ  line: edit-off
ต๋อย
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2556, 19:28 »

อีกอย่างครับค่าของ i2 อาจไม่ update key จึงทำให้ดู 2 แบบไม่ต่อเน็ตไม่ได้
อันนี้ผมคิดเอาเองนะอาจจะผิดก็ได้ส่วนที่ผมทำแล้วดู2ได้นั้นคงจะฟลุ๊กมากกว่า

ต๋อย
สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2556, 19:54 »

ลองดูครับ อันนี้แหละที่ผมลงแล้วดู Nonet ได้ก่อนจะลงตัวนี้ให้ลงรุ่นเก่าๆก่อนนะครับ (รุ่นเก่า telnet ได้)
แล้วให้ telnet เข้าไปดูว่า oscam_files ยังมีอยู่หรือเปล่าเข้าไปดูในนั้นด้วย
มันจะมี i2 และพวก oscam ต่างๆที่น่าจะเกี่ยวข้องกับ Nonet หลายตัวโชคดีครับ
http://www.mediafire.com/download/xm0zmgmnk103jlc/IPTV1.7.zip

เต่า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2556, 20:09 »

กำลังทดสอบ ลุ้นต้วโก่งอยู่คุณต๋อย

ตุ่น
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2556, 20:14 »

กำลังทดสอบ ลุ้นต้วโก่งอยู่คุณต๋อย

ได้ความอย่างไรช่วยบอกกันบ้างนะครับ รอลุ้นตัวโก่งด้วยคน

เต่า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2556, 20:32 »

มืดมนครับ ลุ้นไม่ขึ้นเลย

ลองเช็คตามนี้หน่อยครับ มีอะไรเปิดอะไรปิดบ้าง

เข้าเมนูการติดตั้ง
1)เช็ครายการดาวเทียม -->   ต้องติกถูกที่ Thaicom2_5_KU(78.5)
2 )เช็ค LNB(เมนูการติดตั้งเสาอากาศ...ชื่อแปลกๆ)
   เสาอากาศ = Thaicom2_5_KU
   ชนิด=เคยูแบนด์ ปกติ   
    ความถี่ย่านต่ำ/สูง=11300 Mhz (ขึ้นอยู่กับ LNB ที่ติดด้วย ลองดูจากเครื่องเก่าว่าใช้ความถี่อะไร แก้ให้ตรงกัน)
    22K = เปิดหรือปิด  (หรือดูจากเครื่องเก่า แก้ให้ตรงกัน) 
   เครื่องยนต์ = ปิด
    DiSeqC =  ปิด (หรือดูจากเครื่องเก่า แก้ให้ตรงกัน)
    LNB Power = 13/18
ออกจากเมนู แล้วลอง เลือกช่อง ฟรี เช่น DLTV ,หรือ TGN   ภาพน่าจะมาแล้ว   ถ้ายังไม่มีช่องรายการ ลองเข้าเมนู ค้นหาดูครับ

ของผมได้
เสาอากาศ = Thaicom2_5_KU
   ชนิด=เคยูแบนด์ ปกติ   
    ความถี่ย่านต่ำ/สูง=11300 Mhz (ขึ้นอยู่กับ LNB ที่ติดด้วย ลองดูจากเครื่องเก่าว่าใช้ความถี่อะไร แก้ให้ตรงกัน)
    22K = ปิด   
   เครื่องยนต์ = ปิด
    DiSeqC =  ปิด (หรือดูจากเครื่องเก่า แก้ให้ตรงกัน)
    LNB Power = 18

เต่า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2556, 20:57 »

ลองดูครับ อันนี้แหละที่ผมลงแล้วดู Nonet ได้ก่อนจะลงตัวนี้ให้ลงรุ่นเก่าๆก่อนนะครับ (รุ่นเก่า telnet ได้)
แล้วให้ telnet เข้าไปดูว่า oscam_files ยังมีอยู่หรือเปล่าเข้าไปดูในนั้นด้วย
มันจะมี i2 และพวก oscam ต่างๆที่น่าจะเกี่ยวข้องกับ Nonet หลายตัวโชคดีครับ
http://www.mediafire.com/download/xm0zmgmnk103jlc/IPTV1.7.zip

ทดสอบแล้ว มืดมนสนิท เหมือนเดิม แสดงว่าของคุณต๋อย  i2 และพวก oscam ยังมีอยู่แน่ แต่ของผม ส่งสัยกดปุ่ม FAV มันเลยหายไปแล้ว อัพกี่เวอร์ชั่น ก็ไม่หาย

สงสัยต้องถอดใจ หาบ้านเช่า ดูชั่วคราวไปก่อนแล้ว

ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #12 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2556, 21:06 »

ตกลง ที่ว่าหายๆ กันนี่
ได้มีตั๋ว iptv แบบ ท่านdk
กันหรือเปล่า ครับผม

เต่า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2556, 21:44 »

ตกลง ที่ว่าหายๆ กันนี่
ได้มีตั๋ว iptv แบบ ท่านdk
กันหรือเปล่า ครับผม

มีครับ แต่ไม่ได้เป็นสมาชิก ก็ไม่สามารถดู iptv ได้อะครับ อาศัย ดูโนเน็ตอย่างเดียว
สาเหตุที่ไม่สมัครสมาชิกเพราะ 1. ผมไม่ดูฟุตบอล ดูอเมกันฟุตบอล ก็ไม่เห็นมีช่องนั้นให้ดู
2. ช่องที่อยากดูมีครับ ในiptv แต่น้อยเหลือเกิน เวลาดูก็น้อยด้วยครับ

เลยตัดสินใจดูแค่โนเน็ตก็พอแล้ว

yosvarich99
สมาชิก VIp
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2556, 22:10 »

เราเข้าไปเปลี่ยนค่า ต่างๆเองได้ไหมครับ

ต๋อย
สมาชิก VIP

« ตอบ #15 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2556, 22:14 »

เราเข้าไปเปลี่ยนค่า ต่างๆเองได้ไหมครับ
ได้ครับถ้ามีความรู้ลีนุกซ์ ส่วนผมไม่มีความรู้เลย
อีกอย่างครับ gacard ดูด้วย ตัวนี้จะมีอยู่ใน huangpu

Boonlert
สมาชิก VIP

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 10:29 »

รุ่นลงทะเบียนต้องต่อเน็ตถึงจะดูช่องของพี่ใหญ่ได้ ส่วน IPTV ช่องส่วนมากก็จะเป็นช่องที่แจกๆ กันในนี้ ช่องของพี่ใหญแทบไม่มีเลย

ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #17 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 11:02 »

มีครับ แต่ไม่ได้เป็นสมาชิก ก็ไม่สามารถดู iptv ได้อะครับ อาศัย ดูโนเน็ตอย่างเดียว
สาเหตุที่ไม่สมัครสมาชิกเพราะ 1. ผมไม่ดูฟุตบอล ดูอเมกันฟุตบอล ก็ไม่เห็นมีช่องนั้นให้ดู
2. ช่องที่อยากดูมีครับ ในiptv แต่น้อยเหลือเกิน เวลาดูก็น้อยด้วยครับ

เลยตัดสินใจดูแค่โนเน็ตก็พอแล้ว

ตอนนี้ฟังว่า ที่เป็นสมาชิกดูโนเนะได้ แต่ต้องเสียบสาย
ปกติ ต้อง iptv เท่านั้น ที่ต้องเสียบสาย โนเนะไม่ต้อง

ต๋อย
สมาชิก VIP

« ตอบ #18 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 11:23 »

ตอนนี้ฟังว่า ที่เป็นสมาชิกดูโนเนะได้ แต่ต้องเสียบสาย
ปกติ ต้อง iptv เท่านั้น ที่ต้องเสียบสาย โนเนะไม่ต้อง

ถูกต้องครับโนเน็ตไม่ต้องเสียบสายแลนไม่งั้นจะเรียกโนเน็ตทำไม

mydream
สมาชิก VIP

DB500s

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2556, 13:20 »

อีกอย่างครับค่าของ i2 อาจไม่ update key จึงทำให้ดู 2 แบบไม่ต่อเน็ตไม่ได้
อันนี้ผมคิดเอาเองนะอาจจะผิดก็ได้ส่วนที่ผมทำแล้วดู2ได้นั้นคงจะฟลุ๊กมากกว่า

รบกวน i2.key หน่อย อยากู้ว่าอะไรเปลี่ยน

หน้า: [1] 2 3 ... 70   ขึ้นบน
  พิมพ์