ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

20 กุมภาพันธ์ 2563, 08:02 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง Kaiboer K6  (อ่าน 78539 ครั้ง)
azazz
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #180 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2556, 13:34 »

ท่าน azazz ปรึกษาหน่อยครับ

ในส่วนของ setup.......misc.......ภาษาจีนข้างในมันว่าอย่างไรบ้างครับ

ไม่มีอะไรน่าสนใจ  เช่น fw info,network info.....,ท้ายๆจีน3บรรทัดนั้น ดูเหมือนเป็น tip ตั้ง keyลัด  บนรีโมทให้เข้าweb/tvง่ายขึ้น

dreamboxjeen
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #181 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2556, 03:29 »

ท่านใดพอทราบปัญหานี้ไหมครับ เวลาดู IPTV ผ่าน s เครื่องมันจะเป็นจอเขียวดูเพียง 3-5 นาทีจะขึ้น แต่พอมาเล่น iptv ของจีนที่มากับเครื่องกับไม่เป็นจอเขียวดูเป็นชั่วโมงไม่เป็นไร งงอยู่มันติดบัคตรงไหนหรือเปล่า
home1
สมาชิก VIP

เรียงลำดับ 1-2-3 แล้วเดินไปตามเป้าหมาย...

« ตอบ #182 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2556, 07:09 »

ท่านใดพอทราบปัญหานี้ไหมครับ เวลาดู IPTV ผ่าน s เครื่องมันจะเป็นจอเขียวดูเพียง 3-5 นาทีจะขึ้น แต่พอมาเล่น iptv ของจีนที่มากับเครื่องกับไม่เป็นจอเขียวดูเป็นชั่วโมงไม่เป็นไร งงอยู่มันติดบัคตรงไหนหรือเปล่า

ผมมีเครื่อง HIMEDIA DM 600B เป็น Chip Realtek 1185 ซื้อมาใช้งานหลายปีแล้ว ผมเข้าไปอัพเด็ตเฟิร์มแวร์จากเวบของ Himedia มาตลอดจนถึงปัจจุบัน ผมลองเล่น VOD-TV-Net ที่เขาทำมาให้เสร็จในเฟิร์มแวร์ ก็เล่นได้ดีปกติ เพียงแต่ต้องอ่านแล้วเดาๆเอา เพราะเป็นภาษาจีน หนังก็เป็นภาษาจีน และยังพิมพ์คีย์บอร์ดภาษาไทยไม่ได้ครับ อีกอย่างผมก็ไม่รู้วิธีที่จะนำลิงค์ IPTV จากภายนอกนำเข้าไปเล่นทดสอบในเครื่องได้อย่างไร? เห็นมีแต่ถกกันอยู่ว่า เล่น S...ของในบ้านแล้วไม่ค่อยเวิร์ค ผมก็แปลกใจทำไมของจีนตั้ง S.. อยู่ไกล..แล้วถึงเล่นได้ดีอยู่ แล้วของเราทำไม?ถึงเล่นแล้วมีปัญหาครับ

ไม่ใช่โง่หรือฉลาด เพียงแต่จะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

คนฉลาดคือคนที่ยังเรียนรู้อยู่
hiteetud
สมาชิก~TDB
*

ข้อดีของการพูดในใจ คือด่าใคร แล้วมันไม่รู้

« ตอบ #183 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2556, 07:55 »

ผมมีเครื่อง HIMEDIA DM 600B เป็น Chip Realtek 1185 ซื้อมาใช้งานหลายปีแล้ว ผมเข้าไปอัพเด็ตเฟิร์มแวร์จากเวบของ Himedia มาตลอดจนถึงปัจจุบัน ผมลองเล่น VOD-TV-Net ที่เขาทำมาให้เสร็จในเฟิร์มแวร์ ก็เล่นได้ดีปกติ เพียงแต่ต้องอ่านแล้วเดาๆเอา เพราะเป็นภาษาจีน หนังก็เป็นภาษาจีน และยังพิมพ์คีย์บอร์ดภาษาไทยไม่ได้ครับ อีกอย่างผมก็ไม่รู้วิธีที่จะนำลิงค์ IPTV จากภายนอกนำเข้าไปเล่นทดสอบในเครื่องได้อย่างไร? เห็นมีแต่ถกกันอยู่ว่า เล่น S...ของในบ้านแล้วไม่ค่อยเวิร์ค ผมก็แปลกใจทำไมของจีนตั้ง S.. อยู่ไกล..แล้วถึงเล่นได้ดีอยู่ แล้วของเราทำไม?ถึงเล่นแล้วมีปัญหาครับ

ท่าน home1 ลองไล่อ่านดู FW diy ที่สามารถเอา link ใส่ u disk เพื่อดู iptv ... น่าจะมีครับ ผ่านๆตาว่า 1185 มีเหมือน 1186

http://seach.hdpfans.com/f/search?sId=7022036&ts=1371861911&mySign=1aaae760&q=himedia+600b+diy&qs=word.hint.1&rfh=1

ใช้ตัวแปลภาษาช่วยด้วยนะครับ

ถ้าบอกว่า ”ผิดเป็นครู” ... ผิดบ่อยอย่างกูคงเป็น "อธิการบดี"
home1
สมาชิก VIP

เรียงลำดับ 1-2-3 แล้วเดินไปตามเป้าหมาย...

« ตอบ #184 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2556, 08:19 »

ผมเข้าไปแล้ว งง....ไปไม่ถูกเลยครับ ไม่รู้ว่าจะโหลดตรงไหน?มาลองดูครับ อ่านไม่ออก/เดาไม่ถูก

ปัจจุบันเครื่องผมโชว์เป็น HiTV 2.0

แต่วิธีที่ท่านบอกโหลดมาใส่ใน Flash drive เสียบที่พอร์ท USB เล่น IPTV ได้นั้น กรุณาบอกขั้นตอนอย่างละเอียดให้หน่อยครับ ผมไม่รู้วิธีครับ แต่ก่อนนี้ผมเคยคิดแต่ว่าจะทำอย่างไร?จึงจะสามารถ Copy link IPTV ใส่ลงในเครื่องแบบดรีมบ๊อกซ์เท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ

ปล.เครื่องผมส่วนมากเอาไว้เล่นหนังไฮเดฟฯครับ

ไม่ใช่โง่หรือฉลาด เพียงแต่จะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

hiteetud
สมาชิก~TDB
*

ข้อดีของการพูดในใจ คือด่าใคร แล้วมันไม่รู้

« ตอบ #185 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2556, 08:48 »

ผมเข้าไปแล้ว งง....ไปไม่ถูกเลยครับ ไม่รู้ว่าจะโหลดตรงไหน?มาลองดูครับ อ่านไม่ออก/เดาไม่ถูก

ปัจจุบันเครื่องผมโชว์เป็น HiTV 2.0

แต่วิธีที่ท่านบอกโหลดมาใส่ใน Flash drive เสียบที่พอร์ท USB เล่น IPTV ได้นั้น กรุณาบอกขั้นตอนอย่างละเอียดให้หน่อยครับ ผมไม่รู้วิธีครับ แต่ก่อนนี้ผมเคยคิดแต่ว่าจะทำอย่างไร?จึงจะสามารถ Copy link IPTV ใส่ลงในเครื่องแบบดรีมบ๊อกซ์เท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ

ปล.เครื่องผมส่วนมากเอาไว้เล่นหนังไฮเดฟฯครับ

ผมซื้อ K6 มาเพื่อเน้นดูหนัง HD เป็นหลัก
ส่วน iptv มันคือของแถม

ทีนี้ก็ไปศึกษาในเวปที่ให้ linkท่านไป มันดันมีคนโมFW ที่สามารถเอา link iptv มาใส่ usb แล้วเสียบดูได้ เลยเอามาทดสอบ
เขาโมFW ค่อนข้างดี อ่านไฟล์ได้หลากหลาย แต่เป็นภาษาจีน ปนอังกฤษบ้าง

ขั้นตอนการใส่ link
1.FW ที่เราโหลดมา มันจะมีไฟล์ iptv.rss มาด้วย
2.จับไฟล์ iptv เปิดด้วย notepad แก้ไขชื่อช่อง และ link ตามที่เราหาได้ฟรีมีเยอะ
3.เซฟใส่ usb แล้วเอาไปใช้ได้เลย

***** ไอ้ iptv.rss นี่เหละพ่อค้า  มาโวยผม ว่าเอาสคลิปเขามาโม มาแก้ ห้ามเด็ดขาด ปะหนึ่งว่าจะทำให้เขาเสียหาย
ปรากฎว่า iptv.rss ที่ให้มาพร้อม FWของจีน ผมเอามาเปรียบเทียบทุกบรรทัด ลอกทางจีนมาหมด 55555
แถมไฟล์ m3u8 ของทางร้านค้าก็ดูได้ 10 วิ เหมือนตระกูล box e2 ส่วนตัวนี้ ไม่มีปัญหา

ลองหา FW diy ของ 1185 มาลองลงดูนะครับ อย่างน้อยจะได้ของแถมมากกว่าดูหนัง hd อย่างเดียว

ถ้าบอกว่า ”ผิดเป็นครู” ... ผิดบ่อยอย่างกูคงเป็น "อธิการบดี"
ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #186 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2556, 15:35 »

รอดมาได้ ก็รักษาตัวดีๆนะครับ
dreamboxjeen
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #187 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2556, 03:28 »

FW ทำเป็นภาษาไทยได้แล้วหรอครับตอนนี้ ไงขอลิ้งค์ลองความนิ่งหน่อย
home1
สมาชิก VIP

« ตอบ #188 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2556, 06:23 »

ผมซื้อ K6 มาเพื่อเน้นดูหนัง HD เป็นหลัก
ส่วน iptv มันคือของแถม

ทีนี้ก็ไปศึกษาในเวปที่ให้ linkท่านไป มันดันมีคนโมFW ที่สามารถเอา link iptv มาใส่ usb แล้วเสียบดูได้ เลยเอามาทดสอบ
เขาโมFW ค่อนข้างดี อ่านไฟล์ได้หลากหลาย แต่เป็นภาษาจีน ปนอังกฤษบ้าง

ขั้นตอนการใส่ link
1.FW ที่เราโหลดมา มันจะมีไฟล์ iptv.rss มาด้วย
2.จับไฟล์ iptv เปิดด้วย notepad แก้ไขชื่อช่อง และ link ตามที่เราหาได้ฟรีมีเยอะ
3.เซฟใส่ usb แล้วเอาไปใช้ได้เลย

***** ไอ้ iptv.rss นี่เหละพ่อค้า  มาโวยผม ว่าเอาสคลิปเขามาโม มาแก้ ห้ามเด็ดขาด ปะหนึ่งว่าจะทำให้เขาเสียหาย
ปรากฎว่า iptv.rss ที่ให้มาพร้อม FWของจีน ผมเอามาเปรียบเทียบทุกบรรทัด ลอกทางจีนมาหมด 55555
แถมไฟล์ m3u8 ของทางร้านค้าก็ดูได้ 10 วิ เหมือนตระกูล box e2 ส่วนตัวนี้ ไม่มีปัญหา

ลองหา FW diy ของ 1185 มาลองลงดูนะครับ อย่างน้อยจะได้ของแถมมากกว่าดูหนัง hd อย่างเดียว

จนมาถึงวันนี้ ผมก็ยังไม่สามารถหาและดาวน์โหลด F/W diy Chip rtd 1185 ได้เลยครับ ขนาดว่าผมก็ใช้อากู๋ ช่วยแปลแล้วก็ยังหาทางเข้าไม่เจอครับ

sangpet
สมาชิก VIP

สังคม จะดีได้ ก็ด้วยการแบ่งปัน

« ตอบ #189 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2556, 09:39 »

FW ทำเป็นภาษาไทยได้แล้วหรอครับตอนนี้ ไงขอลิ้งค์ลองความนิ่งหน่อย
ผมไม่เห็นมีกระทู้ไหนเลยนะท่าน กล่าวว่าทำได้เลย แต่สอบถามไปมีสมาชิกแนะนำว่าต้องแก้ไข ด้วย Linux ผมไม่เป็น os นี้ก็ต้องรอผู้สันทัด หรือผู้เก่งๆ ละครับ
hiteetud
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #190 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2556, 09:55 »

จนมาถึงวันนี้ ผมก็ยังไม่สามารถหาและดาวน์โหลด F/W diy Chip rtd 1185 ได้เลยครับ ขนาดว่าผมก็ใช้อากู๋ ช่วยแปลแล้วก็ยังหาทางเข้าไม่เจอครับ

ตามไป link นี้  http://www.hdpfans.com/gujianxiazai

ชอบตัวไหนเดี๋ยวค่อยหาทางโหลดเอาครับ

hiteetud
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #191 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2556, 18:15 »

รอดมาได้ ก็รักษาตัวดีๆนะครับ

http://www.upload-thai.com/download.php?id=2136934b4a4300c3d39aa15208de9bd4

SKY ACTION
Sky Comedy
Sky Drama
Sky Family
Sky Modern Greats
Sky Premiere
Sky SciFi / Horror
Sky Select
Sky Thriller
Sky Sports 1
Sky Sports 2
Sky Sports 3
Sky Sports 4
Sky Sports F1
Sky Sports News
espn
tsn
bein sport
sportsnet 1
sportsnet world
discovery
fox

hiteetud
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #192 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2556, 18:25 »

18+ เท่านั้น  Grin Grin Grin

***** โปรดระมัดระวัง ในการโหลด เพื่อชมที่บ้าน

http://www.upload-thai.com/download.php?id=746b0a02fc0095a60476f0df8dcf0f20

nar
สมาชิก VIP

« ตอบ #193 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2556, 21:06 »

ชักสนใจเครื่องรุ่นนี้เสียแล้ว   ว่าแต่จะซื้อที่ไหนดีล่ะครับ
hiteetud
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #194 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2556, 21:17 »

ชักสนใจเครื่องรุ่นนี้เสียแล้ว   ว่าแต่จะซื้อที่ไหนดีล่ะครับ

มือสองครับ
 Grin Grin Grin

noomnuvo
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #195 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2556, 08:22 »

ขอวิธีทำแบบละเอียดได้ไหมครับของผมไม่ได้สักทีใส่ usb  แก้ไขยังไงครับ  แล้วต้องอิมเมสตัวไหนครับ
azazz
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #196 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2556, 08:30 »

18+ เท่านั้น  Grin Grin Grin

***** โปรดระมัดระวัง ในการโหลด เพื่อชมที่บ้าน

http://www.upload-thai.com/download.php?id=746b0a02fc0095a60476f0df8dcf0f20

ทำไมเสื้อผ้าน้อยชิ้นจัง? Grin Grin Grin
hiteetud
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #197 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2556, 08:51 »

ขอวิธีทำแบบละเอียดได้ไหมครับของผมไม่ได้สักทีใส่ usb  แก้ไขยังไงครับ  แล้วต้องอิมเมสตัวไหนครับ

ไปหน้าที่ 2
คำตอบที่ 23

hiteetud
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #198 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2556, 09:23 »

รายการ TV ของ Japan 15 ช่อง

BS
FOX
Fuji TV
J SPORTS 
NHK BS Premium
BS Nippon Television
BS-TBS
TV Tokyo
NHK TOTAL 
BS JAPAN
NTV
TV Asahi
TBS 
STAR CHANNEL 
DISNEY

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=2811CF0E3PUF81LWRYR1C5D4XKNAZ

ปัญญา
สมาชิก VIP

« ตอบ #199 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2556, 09:28 »

http://www.upload-thai.com/download.php?id=2136934b4a4300c3d39aa15208de9bd4

SKY ACTION
Sky Comedy
Sky Drama
Sky Family
Sky Modern Greats
Sky Premiere
Sky SciFi / Horror
Sky Select
Sky Thriller
Sky Sports 1
Sky Sports 2
Sky Sports 3
Sky Sports 4
Sky Sports F1
Sky Sports News
espn
tsn
bein sport
sportsnet 1
sportsnet world
discovery
fox
อยากได้ช่องHD จัง
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12   ขึ้นบน
  พิมพ์