ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

25 พฤษภาคม 2562, 23:53 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox
สวัสดีปีใหม่ ๒๕๖๒ ขอบคุณที่สนับสนุนบอร์ด

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟล์เรียงช่อง ไม่ต้อง รอ จูนใหม่โลด  (อ่าน 17472 ครั้ง)
chokdees
สมาชิก~TDB
*

มีช่องHDที่ดาวไหน จะตามไปดู

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 เมษายน 2556, 21:14 »

เยี่ยมเลยครับ ของผมใช้วิธีลบ tp ที่ไม่อยู่ในรายการข้างบนออกให้หมดก่อน
เหลือไว้เฉพาะ tp ตามรายการข้างบน แล้วจัดการสแกนทีเดียวจนมาครบหมดทุก tp ที่มีของไทยคม 5ku
ไม่สนใจเรื่องการเรียงช่องตาม 2 ครับ เพราะยังไงก็ดูช่องที่เขาไม่ให้ดูไม่ได้อยู่แล้ว ใช้วิธีเรียงช่องของเราเองง่ายกว่าครับ
ปกติดูของอาเซียนอยู่ครับ
ตอนนี้ สเปอร์ นำ แมนซิ แล้ว 3-1  Grin

Mr.Watt
สมาชิก VIP

ธรรมไม่ได้มีไว้เพื่อเอาชนะอธรรม แต่มีไว้เพื่อเอาชนะใจตัวเอง

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 เมษายน 2556, 21:19 »

Smiley ขอบคุณครับ ถ้ามีความถี่ดีทีวีด้วยล่ะเยี่ยมเลย
สมบัติ
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 เมษายน 2556, 21:27 »

2 Inside
Hay-Ha
Exp1

ของผมหายไปครับ ตามหาได้ที่ไหนครับ
ของผมลองสแกนตามนี้ ช่องดังกล่าวหายไปเหมือนกันครับ
1080P
สมาชิก VIP

« ตอบ #23 เมื่อ: 22 เมษายน 2556, 11:12 »

ช่อง Disney Thailand กับ CH L ผมก็หาไม่เจอครับ

ก่อนกดค้นหาใหม่ Disney ยังมีอยู่ครับ ส่วน CH L ไม่มีแต่แรกแล้ว
1080P
สมาชิก VIP

« ตอบ #24 เมื่อ: 22 เมษายน 2556, 11:20 »

ช่อง Disney Thailand กับ CH L ผมก็หาไม่เจอครับ

ก่อนกดค้นหาใหม่ Disney ยังมีอยู่ครับ ส่วน CH L ไม่มีแต่แรกแล้ว

Disney เจอแล้วครับ แต่ Channel L ยังไม่เจอ
Mr.Jarantorn S.
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 22 เมษายน 2556, 11:30 »

รบกวนทุกท่าน
ขอทราบวิธีโดยละเอียดสำหรับ DM500S หน่อยครับ
ว่าจะเข้าไป ลบ TP / เพิ่ม TP เข้าไปที่ไหนครับ
ลองเข้าไปลบแล้ว สแกนใหม่ มันช่องไม่เรียงกันตามที่ควรจะเป็นครับ

ขอบคุณครับ

ไปที่ Setup > Service Searching

Automatic แสกนอัตโนมมัติ   จะได้ช่องใหม่ แล้วค่อยมาเรียงหรือย้ายเอง หรือ

Manual  Transponder Scan   โดยลบ TP เดิมให้หมดแล้วค่อยแสกนใหม่ และนำมาใส่ในรายการเอาเอง

อ่ะ1    500s ในการเข้าจูนมันจะยุ่งยากหน่อย บางครั้งมันจะเอ๋อๆ ต้องรีใหม่  แนะนำ ให้ใช้ ไฟล์เรียงช่องที่แจกๆกัน หรือ อิมเมจแฟลชเอา เพราะส่วนใหญ่ก็เล่นโนเน็ตอยู่แล้ว น่าจะหาไม่ยากนะ

อ่ะ.2  ความถี่ ใส่เรียงตามลำดับ ใส่ทีล่ะชุดแล้วแสกนให้ได้ช่องก่อน แล้วค่อยใส่อีก ช่องมันจะมาครบและเรียงตาม 2
สมบัติ
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 23 เมษายน 2556, 21:39 »

ค้นหามาให้แล้วครับ วิธีเพิ่มช่องที่หายไปครับ

วิธีสแกนช่องใหม่ของกล่องDreambox500s ใช้ได้กับทุก server
1.กดเมนู > Setup > Service Searching > Automatic Transponder Scan > เลือก Thaikom2/5Ku > กดสีเขียว Start Scan > รอจนจบ แล้วกด Exit ออกมา

2. เข้าไปเพิ่มช่องที่ไม่ครบ อีก 10 ช่อง ดังนี้ กดเมนู > Setup > Service Organising > add service to bouquet > TV > True Knowledge > Thaicom2/5Ku-service > ไปเลือกช่องที่เป็นแถบขาวมีข้อมูลยาว เช่น Ch8 (ช่อง8……………..) , EXP1 , insE, TSP2, XZYT, SKYT , TLTV , TSP7 , V TV , WPTV
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์