ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

23 พฤศจิกายน 2560, 10:14 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 24   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุยเกี่ยวกับ Amiko SHD-8900  (อ่าน 79625 ครั้ง)
artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« เมื่อ: 08 มีนาคม 2556, 14:57 »

จัดลำดับความชอบ จากการได้ทดลองใช้งานโดยผมเอง ได้ดังนี้คับ
1. HDMU_10758_E2_spark_211_git_5327_nodebug_Diff0_gst มาครบจัดเต็ม อัพเดตบ่อย โหลดเพิ่มได้
2. ProtoLux_v.5_spark_7111p  มาครบจัดเต็ม โหลดเพิ่มได้แต่น้อย
3. SPARK_HYBRID_OPENPLI_12111 เก่าแต่ดีกว่าตัวใหม่ โหลดเพิ่มไม่ได้ แต่นิ่ง พอเพียง

ทั้งหมดเป็นการทดสอบโดยผมเพียงผู้เดียว ดังนั้นหากเพื่อนๆ ทดสอบแล้วอาจจะไม่ได้ผลตามนี้ก็ได้คับ

* ตัวของ ritx mod จะไม่ได้นำมาทดสอบเพราะเป็นการเอาต้นฉบับมาลง plugins เสริมลงไป
* Image ในรูปแบบ tar.gz ไม่ได้นำมาทดสอบ ทดสอบแต่แบบ usb คับ เน้นที่ความง่ายต่อผู้ใช้
* Image ตัวเก่าๆ ไม่ได้นำมาทดสอบ เนื่องจากไม่รองรับรูปแบบ iptv ใน userbouquet
* Emu cam ต่างๆ ส่วนใหญ่ ต้องลงเองคับ

โปรแกรมเรียงช่อง  DreamboxEDIT without setup 5.2.0.0
ไฟล์เรียงช่อง 2013-03-09 เครดิต ท่าน gadget

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก

Soniti Goksat
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 มีนาคม 2556, 15:12 »

แน่นอนมาก ช่วยให้ชั่งใจได้เยอะเลย ว่าตัวไหนเหมาะกับงานอะไรและไม่เสียเวลาต้องมานั่งเล่นเอง
พี่น้องน้ำใจงามจริง ๆ ขอบพระคุณมากครับ  Cheesy

ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 มีนาคม 2556, 15:22 »

ยอม
หมอบดีกว่า

bman
สมาชิก VIP

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 มีนาคม 2556, 15:31 »

เป็นตัวช่วยในการเลือกที่ดีมากครับ ขอบคุณครับ

maximusmx
ขออภัย มือใหม่หัดหมุน(จาน)
สมาชิก VIP

OSCam (EMU) > CSP แร๊งงงงง

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 มีนาคม 2556, 21:22 »

เยี่ยมมากเลยครับ แต่ผมติดปัญหาตรง KartinaTV เข้าใจว่ามันใช้ nstream.xml ได้ แต่ start plugin ทีไรมันก็บอกว่า login error ทุกที ทำยังไงถึงจะให้มันไม่ต้องไปเช็คกับ kartinatv แต่ให้เปิดปุ๊บ มาอ่าน xml แค่นั้นพอ
ขอบคุณครับ

ขออภัย มือใหม่หัดหมุน(จาน)
artitnox
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 มีนาคม 2556, 13:59 »

เพิ่มการทดสอบอีก 4 image คับ

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
Nokiax
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 มีนาคม 2556, 18:46 »

ขอภาพแบบยูทูปแบบช่อง SD กับ HD หน่อยซิครับ  จะให้ดีลองแยกภาพระหว่างอิมเมจจะใช้ซอร์สโค้ดของ PLi และ กลุ่มที่ใช้ Duckbox  ไม่รู้จะออกมาในแนวเดียวกันนี้หรือเปล่าน่ะ คือ PLi ภาพสีสด(เร่งสี) เน้นช่อง HD ด้อยทาง SD แต่ลูกเล่นจะค่อนข้างหลากหลาย  ทางด้าน DuckBok ภาพดีทั้ง SD และ HD   ลูกเล่นต้องเอามาปรับแต่งเอง   ทั้งหมดเป็นมุมมองเล็กๆส่วนตัวน่ะครับ

artitnox
สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 มีนาคม 2556, 20:14 »

เยี่ยมมากเลยครับ แต่ผมติดปัญหาตรง KartinaTV เข้าใจว่ามันใช้ nstream.xml ได้ แต่ start plugin ทีไรมันก็บอกว่า login error ทุกที ทำยังไงถึงจะให้มันไม่ต้องไปเช็คกับ kartinatv แต่ให้เปิดปุ๊บ มาอ่าน xml แค่นั้นพอ
ขอบคุณครับ

คงต้องโม code เองแล้วคับ

ขอภาพแบบยูทูปแบบช่อง SD กับ HD หน่อยซิครับ  จะให้ดีลองแยกภาพระหว่างอิมเมจจะใช้ซอร์สโค้ดของ PLi และ กลุ่มที่ใช้ Duckbox  ไม่รู้จะออกมาในแนวเดียวกันนี้หรือเปล่าน่ะ คือ PLi ภาพสีสด(เร่งสี) เน้นช่อง HD ด้อยทาง SD แต่ลูกเล่นจะค่อนข้างหลากหลาย  ทางด้าน DuckBok ภาพดีทั้ง SD และ HD   ลูกเล่นต้องเอามาปรับแต่งเอง   ทั้งหมดเป็นมุมมองเล็กๆส่วนตัวน่ะครับ

ภาพและคุณสมบัติ เป็นตามนั้นคับ

Kittisak08
น้องใหม่
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 มีนาคม 2556, 21:10 »

. HDMU_10709_E2_spark_211_git_5302_nodebug_Diff0_gst_Flash มาครบจัดเต็ม อัพเดตบ่อย โหลดเพิ่มได้
ลงแล้วเพิ่มดาวไม่เป็นขอคำแนะนำหน่อยครับ วิธีลงiptv บ้านเช่าด้วยครับขอบพระคุณมากครับ

artitnox
สมาชิก VIP

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 มีนาคม 2556, 21:24 »

. HDMU_10709_E2_spark_211_git_5302_nodebug_Diff0_gst_Flash มาครบจัดเต็ม อัพเดตบ่อย โหลดเพิ่มได้
ลงแล้วเพิ่มดาวไม่เป็นขอคำแนะนำหน่อยครับ วิธีลงiptv บ้านเช่าด้วยครับขอบพระคุณมากครับ

User = root
Password = HDMU

Kittisak08
น้องใหม่
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 มีนาคม 2556, 22:06 »

User = root
Password = HDMU
รบกวนครับเพิ่มดาวอย่างไร มีไฟล์ใหมครับถ้ามีรบกวนด้วยครับขอบพระคุณครับ

artitnox
สมาชิก VIP

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 มีนาคม 2556, 23:00 »

รบกวนครับเพิ่มดาวอย่างไร มีไฟล์ใหมครับถ้ามีรบกวนด้วยครับขอบพระคุณครับ

โปรแกรมเรียงช่อง DreamboxEDIT without setup 5.2.0.0
ไฟล์เรียงช่อง 2013-03-09 เครดิต ท่าน gadget

ส่วน Emu หาดูใน สิ่งจำเป็นทั้งหมดของ Amiko Alien 8900hd (Alien1) มีบอกไว้แล้วคับ

Kittisak08
น้องใหม่
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 มีนาคม 2556, 08:20 »

ฝากที่อื่นได้ใหมครับ โหลดไม่ได้ขอบพระคุณครับ

wera
สมาชิก VIP

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 มีนาคม 2556, 10:52 »

ฝากที่อื่นได้ใหมครับ โหลดไม่ได้ขอบพระคุณครับ
ยังโหลดได้อยู่นะ

ทำอะไรทำให้เติมที่เมื่อมันผ่านไปแล้วเราจะไม่เสียดายในสิ่งที่ทำ
Kittisak08
น้องใหม่
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 10 มีนาคม 2556, 10:55 »

ยังโหลดได้อยู่นะ
รบกวนส่งเมล์ให้หน่อยครับผมโหลดไม่ได้จริงๆครับ

wera
สมาชิก VIP

« ตอบ #15 เมื่อ: 10 มีนาคม 2556, 12:33 »

รบกวนส่งเมล์ให้หน่อยครับผมโหลดไม่ได้จริงๆครับ
  ส่งให้ทางเมล์แล้วครับ

ทำอะไรทำให้เติมที่เมื่อมันผ่านไปแล้วเราจะไม่เสียดายในสิ่งที่ทำ
Kittisak08
น้องใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 10 มีนาคม 2556, 13:25 »

ส่งให้ทางเมล์แล้วครับ
ขอบพระคุณครับ

artitnox
สมาชิก VIP

« ตอบ #17 เมื่อ: 13 มีนาคม 2556, 17:14 »

HDMU ออกใหม่เป็นล่าสุด HDMU 10744 enigma2 Git 5322
บันทึกการเปลี่ยนแปลงของทีม HDMU http://images.hdmedia-universe.com/changelog.txt

โหลดตรง ได้ที่
http://images.hdmedia-universe.com/spark/HDMU_10742_E2_spark_211_git_5322_nodebug_Diff0_gst_Flash.zip
หรือ
http://www.2shared.com/file/FuCt7jwE/HDMU_10742_E2_spark_211_git_53.html

* ตัวล่าสุดมี Font ภาษาไทยมาให้เลย แต่แสดงผลได้ไม่ดีนักคับ

DoiLuang
สมาชิก VIP

« ตอบ #18 เมื่อ: 13 มีนาคม 2556, 17:34 »

* ตัวล่าสุดมี Font ภาษาไทยมาให้เลย แต่แสดงผลได้ไม่ดีนักคับ

เพิ่มเติม เมนูมีภาษาไทย แต่ SKIN ที่ติดมาไม่แสดงภาษาไทยในช่องรายการและ EPG

slatan
สมาชิก VIP

« ตอบ #19 เมื่อ: 13 มีนาคม 2556, 19:07 »

รบกวนหน่อยครับ

e2ใส่โค้ดบ้านmgcamตรงนี้ใช่ไหมครับ var/keys/newcamd.list

ใส่เเล้วเปิดให้camทำงานตรงไหนครับ

-อืมเมจ ProtoLuxเข้าblue ppanel /emu manager/mgcam starten

-อืมเมจHDMU เข้าHDMU center เปิดmg

ไม่ทำงานทั้งคู่ครับ 

หน้า: [1] 2 3 ... 24   ขึ้นบน
  พิมพ์