ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

20 กันยายน 2561, 13:55 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ modem router ของ D-link ใช้ dyndns ฟรี  (อ่าน 5560 ครั้ง)
spsat
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2556, 23:28 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ใครใช้ modem router ADSL ของ D-link ใช้ dyndns ฟรี

NeoXeoN
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2556, 09:32 »

น่าจะเป็นว่า ฟรี D-link DDNS นะครับ  Grin

(อันที่จริง DDNS ของเราเตอร์แถมมาให้แทบทุกยี่ห้อ)

ส่วน dyndns ฟรีอยู่แล้วครับ  Grin
tns00tnp
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2556, 10:56 »

Grin ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดี ๆ
      ลองแล้ว  Grin  Grin
MeeNoi
สมาชิก VIP

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2556, 12:46 »

ส่วนตัว ไม่เชื่อถือยี่ห้อนี้ครับ จากประสพการณ์คือเป็น ยี้ห้อที่มีปัญหามาให้แก้ตลอดเลย

ส่วนเรื่องให้ใช้ฟรี อันนี้ น่าจะมีมานานแล้ว คือใช้เป็น server ของ dlink เอง เหมือนของ asus ก็มีเช่นเดียวกัน ส่วนเรื่องความเสถียรต้องมาลองกันดูอีกทีครับ

dyndns ให้ใช้ฟรีก็จริงครับ แต่ บ้างทีก็มีหลุด แล้วที่สำคัญคือมันต้องคอย login เข้าไป id ทุกเดือน เพราะบ้างทีมันก็ ตัด account เราไปซะเฉยๆ

อันนี้จากประสพณ์การส่วนตัวนะครับ
ผิดถูกขออภัย

-------------
ถามมา ตอบยาว
-------------
PaPaMan
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2556, 20:27 »

ใช้ยี่ห้อนี้อยู่ ก็ใช้ได้ แต่พอซื้อ router dir-600 มาอีกตัว ลง FW DD-WRT แล้วไม่เห็นมันจะ connect กันได้เลย ลองจนเบื่อไปแล้วก็เลยต้องเอาเก็บเข้าตู้ไป
เรื่อง dlinkddns เนี่ย ผมว่าสู้ของฟรีที่มีให้ใช้ไม่ได้ครับ อีกอย่างกล้องวงจรปิดมันก็มีให้เลือกแต่ dyndns ครับ เลยไม่ได้ใช้ของที่เค้าแถมมาให้

ถ้าต้องซื้อใหม่ขอเปลี่ยนเป็น tp... ดีกว่าครับ ประกันตลอดชีพ
Prayuth Y.
สมาชิก VIp
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2556, 21:29 »

ใช้ modem router ADSL ของ D-link ใช้ dyndns ฟรี

ผมใช้รุ่นนี้ครับ DSL 2640BT ใช้มานานจะเกิน 2 ปีแล้ว ไม่เคยปิดเลยครับ แชร์ Wifi ให้คนข้างบ้านด้วย
ใช้ dyndns ฟรีได้อีกต่างหาก ของฟรีก็ใช้อยู่ครับ NO-IP.com ก็ใช้ได้นานหลายปี ไม่มีปัญหาเลย
เดี๋ยวนี้มีโปรแกรมชี้ DNS มาที่เราอีกด้วย  ดีมากๆ

TP Link ก็ดีนะ ประกันตลอดชีวิต ไม่รู้ว่าคนขาย หรือคนซื้อ บริการเขาก็ดีครับ ศูนย์อยู่ใกล้บ้านด้วยครับ
สรุปแล้ว ก็ใช้มาเยอะ มากมายหลายยี่ห้อ ไม่เห็นจะมีของใครดีกว่าใครเลย ราคาที่เท่าๆ กัน ประสิทธิภาพก็ใกล้เคียงกัน ราคาที่แพงกว่า ก็มีออฟชั่นเยอะกว่า บางยี่ห้อเอามาโมทำอย่างอื่นๆ ได้อีกสารพัด
อย่าง Linksys บางรุ่นนักวิทยุสมัครเล่น เขาก็เอาโมใหม่ มาทำเป็นสถานี I-Gate บางเวลา ราคาก็จะโด่งขึ้นไปเยอะ ตามสภาพ ดีมาน ซัพพลาย ครับ

เกิดในที่ ที่ดีนั้นดีแน่ เกิดในที่ที่แย่ ก็ดีได้     เกิดที่ดี แล้วแย่ มีถมไป เกิดที่ไหนก็ดีได้ ถ้าใฝ่ดี
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์