ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

21 กันยายน 2560, 22:40 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษา จะติดจานให้ร้านอาหาร  (อ่าน 5923 ครั้ง)
Pumin
น้องใหม่
*

« เมื่อ: 26 ธันวาคม 2555, 14:45 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ขอคำปรึกษาครับ คือว่า จะติดจานให้ร้านอาหารกึ่งผับ มีทีวี 2-4 จุด  ประมาณว่า ดูกีฬา/บอล/บอลพรีเมียร์  และก็มี ช่องHD เมืองนอก หรือ music video บ้าง

ควรแนะนำทางร้านอย่างไรดีครับ เช่น (ให้ดูดาวเทียมดวงไหน หรือ true หรือ GMM ฯลฯ  ควรติดทั้งหมดกี่จาน ฯลฯ )

ขอบคุณคับ

Yahooo
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2555, 15:49 »

ชายสี่หมี่เกี๊ยว พี่ใหญ่ทรูเลย มีพรีเมียร์ HD ครบตามต้องการ แถมติดตั้งฟรี
รายเดือนล่ะ 28xx ร้านจ่ายได้อยู่แล้ว

Pumin
น้องใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2555, 18:48 »

ถ้าเป็น ASTRO HD   จะใช้ได้ไม๊ครับ

hiteetud
น้องใหม่
*

ข้อดีของการพูดในใจ คือด่าใคร แล้วมันไม่รู้

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2555, 09:13 »

จาน 2 ใบ
1.เวียด
2.เลย์+2+ดีtv
มีบอลHD รายการเยอะ

หาเครื่อง  ตระกูลe2 เช่น azbox dm800 ซัก 2 เครื่อง
ลงplugin เพลงOnline เอาใว้เปิดในร้าน มีทุกแนว ประหยัดแผ่นcd
เครื่องหนึ่งเปิดหนัง อีกเครื่องเปิดเพลง คู่กัน

ถ้าบอกว่า ”ผิดเป็นครู” ... ผิดบ่อยอย่างกูคงเป็น "อธิการบดี"
phaitool
น้องใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2555, 09:21 »

ระวังเรื่องลิกสิทธิ์ ของเขาด้วยนะครับจะได้ไม่คุ้มเสียเพราะเราเป็นร้านอาหาร

matee
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2555, 10:18 »

จาน 2 ใบ
1.เวียด
2.เลย์+2+ดีtv
มีบอลHD รายการเยอะ

หาเครื่อง  ตระกูลe2 เช่น azbox dm800 ซัก 2 เครื่อง
ลงplugin เพลงOnline เอาใว้เปิดในร้าน มีทุกแนว ประหยัดแผ่นcd
เครื่องหนึ่งเปิดหนัง อีกเครื่องเปิดเพลง คู่กัน
  ทำแบบนี้ได้ไม่คุ้มเสีย  แนะนำให้บอกร้านอาหารให้ติดถูกต้องไปเลย
 ไม่มีปัญหา  แล้ว ร้านอาหารก็ไม่มีอะไรต้องเสียมากมาย ส่วนใหญ่ ค่าใช้จ่ายพวกนี้ เขา บวกไปกับ ค่าอาหาร อยู่แล้ว 
  คนกินจ่ายอยู่แล้ว ส่วนร้านก็ได้ดูฟรี

Pumin
น้องใหม่
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2555, 10:58 »

ถ้าอย่างงั้น  ควรติด 2 หรือ รอ CTH (ที่ชนะประมูล ลิขสิทธิ์ถ่ายทอดสดพรีเมียร์ลีก ปี 2013-2015) ครับ
เพราะถ้าติด 2 ตอนนี้เลย ไม่รู้จะได้ดูไหม ?

akumo
ร้านค้าลงทะเบียน*
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2555, 11:02 »

ถ้าอย่างงั้น  ควรติด 2 หรือ รอ CTH (ที่ชนะประมูล ลิขสิทธิ์ถ่ายทอดสดพรีเมียร์ลีก ปี 2013-2015) ครับ
เพราะถ้าติด 2 ตอนนี้เลย ไม่รู้จะได้ดูไหม ?

ถ้าต้องการตอนนี้ก็ต้องติด 2 ไปก่อนครับ ถึงตอนนั้นค่อยมาว่ากันอีกที

ขอบคุณครับ

แมวโพง
สมาชิก VIP

ชีวิตไม่ได้มีไว้ให้เซ็ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2555, 18:56 »

ลิขสิทธิ์  อันนี้ สำคัญที่สุด สำหรับร้านอาหาร 
ติดชายสี่ แท้ๆ ยังมีปัญหาเลยครับ

Pirin
สมาชิก VIP

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2555, 19:22 »

ติดพี่2 โดนนะครับ  ลูกค้าผมโดนมาเเเล้ว 3 หมืนนะ ต่อเเล้ว นะครับ

Sukhum Ch
สมาชิก VIP

ชีวิตต้องสู้เพื่อความอยู่รอด

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2555, 19:29 »

ขอตอบแบบขำๆนะครับ ถ้าของแท้ยังโดนเรื่องลิขสิทธิ์ถ่ายทอดก็หา ของต่างประเทศมาดูเสียเลย เข่าคงไม่เดินทางมาจับนะความคิดผม Grin Grin Grin

ข้าน้อยต้องขอโทษต่อข้อผิดพลาด
drogba
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2555, 19:32 »

ถ้าอาหารกึ่งผับ ก็ติดให้ถูก 1 จุด เอาไว้ตรวจการ ที่เหลือจัดเต็ม(iptv ก็ดีมีให้เลือกตามความต้องการ) หลังตีหนึ่งผู้ตรวจการคงหลับหมดแล้ว  ขนาดเปิดผับได้เส้นคงหนาหน้าดูครับ..

ปล.ถ้าเจอมาตรวจจริงเขาจะยึดกล่องไปก่อน เพื่อเป็นหลักฐาน เราก็แจ้งบ้านเช่าระงับเลย หลักฐานหายหมด<กว่าจะทำเรื่องที่โรงพักเขตเราเสร็จ ก็ทำลายหลักฐานทัน> เจอมาแล้วครับ รอดตาย 55555

Wirat Song
น้องใหม่
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2555, 20:13 »

ประชาคมอาเซี่ยนเลยท่าน ไม่มาตามจับแน่นอนคร้าบบ Grin

แมวโพง
สมาชิก VIP

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2555, 20:26 »

ประชาคมอาเซี่ยนเลยท่าน ไม่มาตามจับแน่นอนคร้าบบ Grin

ยังไงก็โดนครับ  ข้อหาลิขสิทธิ์ ในประเทศของมันคนเดียว     Grin  Grin  Grin

แมวโพง
สมาชิก VIP

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2555, 20:29 »

บอลโลก RS  ขนาดหนวดกุ้ง ร้านข้าวเหนียวส้มตำ ยังโดนเลยครับ

uthai
E2 user
สมาชิก VIP

สบายๆ

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2555, 21:54 »

คิดทำมาค้าขาย อย่าคิดค้าความครับ มันจะไม่คุ้ม
ถ้าท่านคิดว่าติดรายการฟุตบอลแล้วสามารถเรียกลูกค้าเข้าร้านได้
ก็ลองติดต่อกับเจ้าของลิขสิทธิ์อย่างถูกต้องถึงราคาว่าเป็นอย่างไร
อาจจะขอราคาที่ซื้อเฉพาะบางช่องที่ต้องการ (แต่ราคาไม่ใช่ระดับลูกค้าตามบ้านแน่)
แล้วนำมาบวกเป็นต้นทุนเพิ่มเข้าไป
จากนั้นก็มาคิดดูต้นทุนกับผลตอบแทนหรือกำไร ว่าคุ้มกับที่จะลงทุนหรือไม่
ถ้าคุ้มค่าก็ติดตั้งอย่างเป็นทางการจะได้ยันต์กันผีด้วย สบายใจด้วย
ฤดูกาลนี้ทรู อีก 3 ฤดูกาลหน้า CTH

เพื่อนผมเคยโดนจับเพราะเปิดเพลงในร้านเนต (เพลงจากค่ายดังที่เพิ่งเข้าสู่วงการเปย์ทีวีไม่นานนี่แหละ)
เขาบอกว่า ถ้าเราฟังคนเดียวไม่เป็นไร แต่เปิดให้เด็กในร้านฟังด้วยถือว่าผิดลิขสิทธิ์ครับ นี่แค่เปิดเพลงนะครับ
ไม่อยากให้เรื่องถึงโรงถึงศาลก็ต้องจ่ายครับ

คนที่รอด ก็อาจจะโชคดีไป
แต่ถ้าเราโดนแล้วอาจจะไม่คุ้มครับ

ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆ กับเจ้าของลิขสิทธิ์ทั้งนั้น
แต่ท่านทำธุรกิจควรที่จะพิจารณาเรื่องพวกนี้อย่างถ้วนถี่
ถามนักกฏหมายตามรายการทีวีก็ได้ครับ เพื่อความสบายใจของตัวท่านเอง

ธุรกิจให้บริการเราอยู่ในที่โล่ง
เขามีพวกรับจ้างจับลิขสิทธิ์เป็นเครื่องมือหากิน
พวกนี้จะตระเวณไปตามจังหวัดต่างๆ เพื่อจับปรับ

ถ้าไม่อยากซื้อลิขสิทธิ์
ผมว่าอาจจะพิจารณาหาวิธีการดึงดูดลูกค้าด้วยวิธีอื่น

อันนี้ก็แล้วแต่ท่านจะพิจารณาครับ ผมมีความเห็นเท่านี้

Samsung HD-S200S V.402
AzBox premium HD+,DREAMBOX 500HD,Cloud iBox II plus (Airsat),IPM HD Combo
[email protected],78.5,91.5,95,132
GANGSTER
สมาชิก VIP

« ตอบ #16 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2555, 04:17 »

ยังไงก็โดนครับ  ข้อหาลิขสิทธิ์ ในประเทศของมันคนเดียว     Grin  Grin  Grin

ใช่ครับ ถ้าโดนตรวจยังไงก็โดนครับ
คนไทยส่วนมาก ไม่เข้าใจกฎหมายลิขสิทธิ์นะครับ ชอบคิดไปเองว่าแบบนั้นแบบนี้ไม่น่าจะผิด
เช่นพวกที่ชอบบอกว่าแบบจานไม่ผิดเพราะมันตกมาลงหลังคาเอง จริงๆมันผิดที่ไปลักลอบถอดรหัสสัญญาณ+ฯลฯ ล่ะครับ อย่าเชื่อพวกอวดรู้ที่ไม่รู้จริงๆเลยครับ คนไทยทั้งหลาย

papa
น้องใหม่
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2555, 08:27 »

มีทางเลือกครับ ซื้อ True Magic เป็นช่องๆไปจะกี่ช่องก็ได้แต่ราตาไม่น้อยกว่า 2000 บาท/เดือน แบบถูกต้อง แล้วท่านจะลักไก่กี่ช่องท่านก็ว่าไป ติดต่อทรูเลยครับ

piskuk
สมาชิก VIP

« ตอบ #18 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2555, 12:22 »

ติดจานให้ร้านอาหาร = ติดลิขสิทธิ์ให้ร้านอาหาร Grin Grin

1001001
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2555, 18:31 »

อ้างถึง
คิดทำมาค้าขาย อย่าคิดค้าความครับ มันจะไม่คุ้ม
ถ้าท่านคิดว่าติดรายการฟุตบอลแล้วสามารถเรียกลูกค้าเข้าร้านได้
ก็ลองติดต่อกับเจ้าของลิขสิทธิ์อย่างถูกต้องถึงราคาว่าเป็นอย่างไร
อาจจะขอราคาที่ซื้อเฉพาะบางช่องที่ต้องการ (แต่ราคาไม่ใช่ระดับลูกค้าตามบ้านแน่)
แล้วนำมาบวกเป็นต้นทุนเพิ่มเข้าไป
จากนั้นก็มาคิดดูต้นทุนกับผลตอบแทนหรือกำไร ว่าคุ้มกับที่จะลงทุนหรือไม่
ถ้าคุ้มค่าก็ติดตั้งอย่างเป็นทางการจะได้ยันต์กันผีด้วย สบายใจด้วย
ฤดูกาลนี้ทรู อีก 3 ฤดูกาลหน้า CTH

เพื่อนผมเคยโดนจับเพราะเปิดเพลงในร้านเนต (เพลงจากค่ายดังที่เพิ่งเข้าสู่วงการเปย์ทีวีไม่นานนี่แหละ)
เขาบอกว่า ถ้าเราฟังคนเดียวไม่เป็นไร แต่เปิดให้เด็กในร้านฟังด้วยถือว่าผิดลิขสิทธิ์ครับ นี่แค่เปิดเพลงนะครับ
ไม่อยากให้เรื่องถึงโรงถึงศาลก็ต้องจ่ายครับ

คนที่รอด ก็อาจจะโชคดีไป
แต่ถ้าเราโดนแล้วอาจจะไม่คุ้มครับ

ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆ กับเจ้าของลิขสิทธิ์ทั้งนั้น
แต่ท่านทำธุรกิจควรที่จะพิจารณาเรื่องพวกนี้อย่างถ้วนถี่
ถามนักกฏหมายตามรายการทีวีก็ได้ครับ เพื่อความสบายใจของตัวท่านเอง

ธุรกิจให้บริการเราอยู่ในที่โล่ง
เขามีพวกรับจ้างจับลิขสิทธิ์เป็นเครื่องมือหากิน
พวกนี้จะตระเวณไปตามจังหวัดต่างๆ เพื่อจับปรับ

ถ้าไม่อยากซื้อลิขสิทธิ์
ผมว่าอาจจะพิจารณาหาวิธีการดึงดูดลูกค้าด้วยวิธีอื่น

อันนี้ก็แล้วแต่ท่านจะพิจารณาครับ ผมมีความเห็นเท่านี้

เท่าที่ทราบมา ลิขสิทธิ์พวกนั้นจัดเก็บไม่ได้ครับ ถ้าท่านไม่ได้แจ้งในร้านว่า คิดค่าดูบอล ดูหนัง คือถ้าเราเปิดเพื่อบริการลูกค้าทางเจ้าของลิขสิทธิ์ไม่มีสิทธิ์เก็บ แต่ส่วนใหญ่ที่โดนเพราะ หมานำจับทั้งนั้น เข้าคืนวันศุกร์ แล้วก็จ้างตำรวจ คนละ 500-1000 มา 2 คนช่วยกดดัน แล้วก็อ้างต่างๆ ว่าถ้าไม่จ่ายตอนนี้ มีปัญหา ขึ้นศาลโดนหนักกว่านี้ ( ทั้งที่จริงๆ ถ้าเราสู้ขึ้นศาล พวกหมานำจับ หายหัวหมดทุกตัว )

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น จ่ายลิขสิทธิ์เพื่อ เซพตัวเองกันหมา มาวุ่นวายก็ได้ครับ

อ้างถึง
ข้อความโดย: Pirin
ใส่การอ้างถึงคำพูด
ติดพี่2 โดนนะครับ  ลูกค้าผมโดนมาเเเล้ว 3 หมืนนะ ต่อเเล้ว นะครับ

ลักษณะนี้คือ หมานำจับแน่นอน เสียเงินฟรีครับ เพราะ ถ้าเจ้าของลิขสิทธิ์เล่นเอง จ่ายในศาลอย่างเดียวเท่านั้น

คาถากัน หมานำจับ ท่องง่ายๆ ครับ

ไม่มีหมายศาล ไม่มีสิทธิ์ตรวจลิขสิทธิ์
ไม่มีตำรวจสัญญาบัตรมาด้วย ก็ไม่มีสิทสิทธิ์
ขาดอย่างใด อย่างนึง ไม่ได้

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์