ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

22 กันยายน 2560, 11:16 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :: GRAMMY พร้อมลุย Pay TV 14 ช่องรายการ ไลเซ่นส์มีผล 3 ธ.ค.นี้ ::  (อ่าน 8646 ครั้ง)
nar
สมาชิก VIP

« ตอบ #20 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2555, 11:09 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ทรู 703 + Adsl 599 = 1302

CTH 1000 รวม Adsl ด้วย ถือว่าแพงกว่าใหมครับ

คิดเหมาแบบซื้อเหล้าพ่วงเบียร์แบบนั้น  ผมเห็นว่าไม่ค่อยดีนักครับ  บางท่านอาจไม่ต้องการใช้เนตก็ได้นะครับ

seen007
สมาชิก VIP

800HD PVR

« ตอบ #21 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2555, 11:11 »

เท่าที่ฟังมา ตัว Package บอลจะต้องลงทุนซื้อกล่อง ถ้าใครจะดู คงใช้สายเดิมแต่อาจจะปล่อยสองระบบในเส้นเดียวกันฮะ

ส่วนราคารายเดือน รอให้เค้าออกข่าวตัวเป็นๆแล้วค่อยมาถกดีกว่า มีแต่ข่าวใต้ดินทำให้คนตามดูข้อมูลงงกันไปเปล่าๆ

ส่วนช่อง HD ทางผู้บริหารบอกว่ามีแน่ๆ แต่จะมีเพิ่มมากี่ช่องจนถึงกับผู้บริโภคคุ้มไหม ต้องคอยติดตาม ....

ไม่แน่อาจจะเห็นโปรชายสี่จากทาง CTH เพราะอย่าลืมว่าระบบเคเบิ้ลท้องถิ่นมันมีผู้ชมแฝงในระบบ และทำไม่ยากแค่มี Splitter ก็กระจายได้แล้ว

รอลมสงบแล้วดูทิศทางดีๆ ผมว่ามีของดีราคาไม่แรงให้ดู ลงทุนระดับหมื่นล้านคงมีแผนเตรียมไว้แล้วละ

kaijae
Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2555, 13:11 »

คิดเหมาแบบซื้อเหล้าพ่วงเบียร์แบบนั้น  ผมเห็นว่าไม่ค่อยดีนักครับ  บางท่านอาจไม่ต้องการใช้เนตก็ได้นะครับ

ต้องดูของจริงก่อนครับ ถ้าดีกว่าทุกเจ้าในประเทศไทย ในราคาไม่แพงหรือเท่าเดิม ผมว่าช่าง CTH คง ตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน๊อทแน่ เพราะติดตั้งให้ไม่ทัน คนที่คิดการใหญ่ขนาดนั้น คงมองรอบด้านแล้วละครับ ว่าทำอย่างไรที่จะไม่ขาดทุน และ มีลูกค้าเพิ่มให้มากกว่าคู่แข่ง

Boonlert
สมาชิก VIP

« ตอบ #23 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2555, 14:44 »

CTH 1000 รวม Adsl ด้วย ถือว่าแพงกว่าใหมครับ

ผมว่าถ้ามีแต่บอลอย่างเดียวก็แพงอยู่นะครับ
อย่าลืมนะครับว่า 2 ยังมี HBD, FOX , ASN , Golf แล้วอีกหลายๆ ช่องที่ยังน่าดูอยู่

Sukhum Ch
สมาชิก VIP

ชีวิตต้องสู้เพื่อความอยู่รอด

« ตอบ #24 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2555, 14:50 »

ผมคนหนึ่งครับคิดว่าคงไม่จ่ายแน่เพราะว่าเอาไว้ให้แม่บ้านดูลุงเบิร์ดครับกับฟรีทีวี ตัวเองเที่ยวต่างประเทศตอนดูบอล

ข้าน้อยต้องขอโทษต่อข้อผิดพลาด
wanlop
น้องใหม่
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2555, 11:55 »

1000 บ.หากรวมเน็ต 10 เมก. ด้วยนี่ผมเอานะครับอิๆ

papa
น้องใหม่
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2555, 13:24 »

ไหนว่าจะให้ผู้บริโภคได้ราคาถูกๆไง โหดกว่าเจ้าเดิมอีก Angry Angry Angry

pharmaton
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2555, 10:04 »

กล่อง แซ่บ มากมาก สำคัญตัวผิดไปซะแล้ว ช่องรายการแบบนี้คงมีคนยอมจ่ายรายเดือนหรอก  Shocked Shocked

ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #28 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2555, 10:12 »

ราคากลางๆ ของเน็ต คงจะไม่ไปไหน ก็อยู่ที่ 600/เดือน 10 เม็ด
อีก 8 เดือนข้างหน้า กว่าจะเดือนสิงหาคม อาจจะไปอยู่ที่ 15 เม็ด
เชื่อว่าราคา ไม่มีถูกกว่านี้แน่นอน เพราะนี่คือราคา ที่ฮั้วกันมาแล้วมั้ง
เมื่อก่อนขอมาเท่าไหร่ มักจะปล่อยขาดๆ เดี๋ยวนี้มีแต่ปล่อยเกินๆให้

papa
น้องใหม่
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2555, 10:16 »

ผมว่าแยกกันน่ะดีกว่า อย่าผมเนี้ยเจอมาแล้ว ยังปวดหัวอยู่ จ่าย899 ยังไม่รวมภาษี  เน็ต 15M แถมดูโกลเเพ็กเก็จผ่านทางระบบใยแก้ว เน็ตโคตรห่วย จะเลิกก็ไม่่ได้ติดสัญญา 1 ปี จะดูเฉพาะเคเบิ้ลอย่างเดียวก็ได้แต่ตังค์เก็บเท่าเดิม ปวดหัว Angry

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #30 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2555, 14:51 »

ตอนนี้ก็กะๆกันว่า พันเป็นหลัก แต่ไม่รู้ว่าจะหลักแบบไหน
ของเดิมๆ(เคเบิ้ล) 300-400
เอาพี่เมีย บอกว่าไม่เกินพัน จ่ายเพิ่มอีก 600
ไม่รู้ว่าจะมี แถมหรือพ่วงเบียร์(เน็ต)ให้ด้วยไม้
สรุปที่ไม่ได้ก็ดิ้น ที่ได้มาก็ดิ้น ร้อนพองลวกมือเหมือนกัน

nar
สมาชิก VIP

« ตอบ #31 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2555, 15:48 »

ผมว่าแยกกันน่ะดีกว่า อย่าผมเนี้ยเจอมาแล้ว ยังปวดหัวอยู่ จ่าย899 ยังไม่รวมภาษี  เน็ต 15M แถมดูโกลเเพ็กเก็จผ่านทางระบบใยแก้ว เน็ตโคตรห่วย จะเลิกก็ไม่่ได้ติดสัญญา 1 ปี จะดูเฉพาะเคเบิ้ลอย่างเดียวก็ได้แต่ตังค์เก็บเท่าเดิม ปวดหัว Angry

ไม่ใช่โกลด์มั้งครับ

QianKun
Live & Learn
สมาชิก VIP

:: ดู และ จิ้ม ::

« ตอบ #32 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2555, 16:07 »

ผมมองที่การตลาดของแต่ละเจ้า โดยค่ารายเดือนจะถูกหรือแพง อยู่ที่ Content นำเข้ามา

เช่น ฟุตบอล หนัง และ รายการดีๆ

ผมว่า 2 เน้นหนังและรายการจากต่างประเทศนำเข้ามาดี  .. แต่ว่าผมโหลดจากคนอัดถ่ายการายจากนอกโดยตรงและมีซับ เร็วกว่า 2 เข้ามา 1 อาทิตย์

ส่วน อากู๋ ชอบผลิตรายการของเค้าเอง เพราะอากู๋ชอบครีเอทเป็นหลัก และพิธีกรแต่ละคนเจอบ่อยในช่องฟรีทีวี

และเฮียเฮ้อ .. ส่วนตัวผมนะ แบล๊กกราวนี้ ยังเหมือนเดิมคือ เพลงต้องเน้นหน้ามาก่อน และ ฟุตบอลต้องมีนักเตะที่เก่งที่สุดในโลกตอนนี้ ซึ่งปัจจุบันมีทีมเก่ง 2-3 ทีม

ส่วนพรีเมียร์ลีก ถ้าหาก CTH เก็บค่ารายเดือนเกิน 1000 บาท และ รายการต่างๆไม่ดี .. ผมคงไปดูเพื่อนบ้านครับ

และเนตต่อไปแข่งขันกันสูง แต่ก่อนผมใช้เนต 2 มา 2 ปี ด้วยความเร็ว 8 เมก ราคา 899 และอัพความเร็วให้อัตโนมัติ และผมลดความเร็วลงมาที่ 7 เมก ราคา 599 บาท

เพราะผมใช้ไม่คุ้มอีกทั้งอนาคตมีการเพิ่มเนตอีกแน่นอน

papa
น้องใหม่
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2555, 16:16 »

ไม่ใช่โกลด์มั้งครับ
ถูกของคุณผมจำผิด เน็ต14M 699บ ค่าเคเบิ้ล โกลแพ็คเก็จ 1718บ 114ช่องครับ พอดีผมไม่ได้เป็นคนจ่ายตังค์ลูกเค้าให้เลยไม่รู้
ๆแต่เน็ตห่วยมาก

PaPaMan
สมาชิก VIP

« ตอบ #34 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2555, 09:02 »

กระทู้กลายพันธุ์ ... จากอากู๋กลายเป็น CTH ได้ไงเนี่ย...

แน่ใจหรือครับว่า 1000 จะมีเน็ตให้ด้วย ผมว่าบวกเพิ่มแหง๋มๆ

แบบนี้พูดได้คำเดียวว่า "Dreambox ยังไม่ตาย"  Grin Grin Grin

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #35 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2555, 09:12 »

กระทู้กลายพันธุ์ ... จากอากู๋กลายเป็น CTH ได้ไงเนี่ย...

แน่ใจหรือครับว่า 1000 จะมีเน็ตให้ด้วย ผมว่าบวกเพิ่มแหง๋มๆ

แบบนี้พูดได้คำเดียวว่า "Dreambox ยังไม่ตาย"  Grin Grin Grin

เริ่มจากว่า cth จะเก็บเดือนละพันน่ะ ทีนี้ก็ทำทางกันมาเรื่อย

Boonlert
สมาชิก VIP

« ตอบ #36 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2555, 09:20 »

วันนี้วันที่ 4 แล้ว GMM มีอะไรออกมายังครับ

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #37 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2555, 09:28 »

วันนี้วันที่ 4 แล้ว GMM มีอะไรออกมายังครับ
เร่งวางเครื่องขายตามห้างเอายอดก่อน แถมได้โฆษณาไปในตัว
ส่วนเรื่องช่องว่ากันทีหลัง ยังไงๆก็ต้องขายเครื่องไปรอๆ ไว้ก่อน

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์