อิมเมจ Open AR-P Project สำหรับ Opticum E2

(1/2) > >>

Nokiax:
  ตัวนี้มีไทยในตัวแล้วครับ และสามารถแสดงเรื่องย่อไทยได้  โดยใช้ source ของทาง open PLi  ผมเอามาจากเวป Wizardfox เอามาปรับเป็นเมนูไทย แต่ภาษาไทยยังไม่สมบูรณ์ 100% ดูแล้วยังเป็นไฟล์ mo ตัวเก่าๆที่ยังไม่ได้อัพเดท (ต้องขอบคุณสำหรับทีมงานแปล จากบอร์ดไทยดรีมบล็อค ที่อัพเดทและส่งให้ทางทีมงาน PLi ครับ)  อิมเมจใส่ไฟล์เรียงช่องไว้แล้ว แคมเขาใส่มาแค่ mgcam 1.35 ตัวเดียว การลงโปรแกรมเสริม ต้องทำเป็นแบบ Manual ยังไม่มีออนไลน์ครับ  ภาษาไทยตรง menu services ยังไม่แสดงไทย บูตโลโก้เป็นรูบ ALIEN ลองเอาไปปรับดูครับ
  --->FTP login ใช้ root/root

ยังไม่ได้ลงปลั๊กอิน Open Web-Interface รูปยัง grab ออกมาไม่ได้ครับ

ดาวโหลด
  Open AR-P Nokiax_backup 161012.arc

Kitsada:
Opticum9500 ใช้ได้ป่าวครับ?

Nokiax:
อ้างจาก: Kitsada ที่ วันอังคาร ที่ 16 ตุลาคม 2555, เวลา 12:49 น.

Opticum9500 ใช้ได้ป่าวครับ?

ใช่ครับ แต่ต้องลงเฟิร์มแวร์แบบ Dualboot ก่อนครับ ที่ผมระบุ E2 ต่อท้ายหมายถึงเฟิร์มแวร์แบบ E2 (Enigma2) ต้องติดตั้งไว้บนแฟลชไดร์
เวลาใช้งานแบบ E2 ก็ให้เสียบแฟลช์ไดร์นั้น เครื่องจะบูต E2 และเล่นผ่านแฟลชไดร์นั้นแทนครับ

เฟิร์มแวร์ OFW แบบ Dualboot

Dualboot_1.2.76_111012_all.dld

XopalX:
น่าสนใจมากครับ ผมกำลังจะหันมาเล่น ALIEN เพราะสนใจ OFW แบบ Dualboot ถ้าอย่างนี้จะเล่น E2 ก็ต้องเสียบ แฟลชไดร์ หรือครับ...ในตัวของ OFW ไม่มีที่เปลี่ยนไปที่ E2 ใส่ใหมครับ...

DoiLuang:
อ้างจาก: atthayu ที่ วันอังคาร ที่ 16 ตุลาคม 2555, เวลา 15:42 น.

น่าสนใจมากครับ ผมกำลังจะหันมาเล่น ALIEN เพราะสนใจ OFW แบบ Dualboot ถ้าอย่างนี้จะเล่น E2 ก็ต้องเสียบ แฟลชไดร์ หรือครับ...ในตัวของ OFW ไม่มีที่เปลี่ยนไปที่ E2 ใส่ใหมครับ...

เครื่อง opticum มี Flash memory แค่ 8MB เท่านั้นไม่สามารถลง E2 ใน Flash Memory ของเครื่องได้จึงต้องลงใน Thumb drive ครับ และใช้การทำ Dual boot เอาจาก thumb drive

สำหรับผู้ที่ชอบเครื่องที่ใช้ CPU ตระกูล STi นั้น AMIKO SHD-8900 Alien ถือว่าเป็นเครื่องที่เหมาะสมกว่าเพราะเป็นเครื่องที่เกิดมาเป็น Linux โดยแท้จริงมี Flash Memory ขนาดใหญ่ 512MB เพียงพอที่จะลงโปรแกรมตระกูล Linux ได้อย่างสบายและมี E2 หลาย project ด้วย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ตอบ