ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

13 ธันวาคม 2560, 03:03 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เยาวชนฯเข้าวัดวันออาทิตย์ ออกรายการทุ่งแสงตะวัน  (อ่าน 3980 ครั้ง)
ฅนสงขลา
ผู้ดูแลระบบ

« เมื่อ: 05 ตุลาคม 2555, 21:59 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ชุมชนน้ำขาว อำเภอจะนะ จังหวัดสงขลา เป็นอีกหนึ่งชุมชนตัวอย่างในเรื่องจัดกิจกรรมให้เด็ก เยาวชน โดยร่วมกับวัดน้ำขาวสถานที่เอื้อประโยชน์ให้กับเด็กๆ กลุ่ม "เยาวชนน้ำขาวเข้าวัดวันอาทิตย์" รวมตัวเพื่อทำกิจกรรมทางศาสนา เช่น ทำบุญตักบาตร สวดมนต์ไหว้พระ ฝึกสมาธิ เรียนรู้ธรรมะในชีวิตประจำวัน รวมถึงการเรียนรู้เรื่องต่างๆ รอบรั้วตำบลน้ำขาว

กิจกรรมสร้างสรรค์หลายอย่างเกิดขึ้นจากความคิดความร่วมมือของผู้ใหญ่ใจดีในชุมชน

เด็กๆโครงการเยาวชนน้ำขาวเข้าวัดวันอาทิตย์ ที่กลุ่มผมทำอยู่ สมาชิกThaiDreambox ก็ร่วมสนับสนุนโครงการอยู่ด้วย ออกรายการทุ่งแสงตะวัน ช่อง3 เสาร์ที่ 6 ตุลาคม 2555 เวลา 06:25น. ใครว่างติดตามชมนะครับ

รายละเอียดเพื่มเติม: ข่าวสด | facebook-ทุ่งแสงตะวัน 20 ปี

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง และ กด ThankCool แทนคำขอบคุณนะครับ
กระทู้น้อย เนื้อหาแน่น สมาชิกในกลุ่มน้อยๆ ดูนานๆ

itzoddo
สมาชิก VIP

XBMC กับ windows8 core i3 4g ram asus vga 256bit

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2555, 23:37 »

จำปาดะทอดน่ากินมากๆ ท่านเอ๋ย Grin

kaijae
Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2555, 23:49 »

จำปาดะทอดน่ากินมากๆ ท่านเอ๋ย Grin

คิดเหมือนผมเลย แต่ผมชอบกินแบบสดๆมากกว่า เดี๋ยวนี้หากินยากแล้วครับ

IskyNetFree
สมาชิก VIP

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 01:33 »

ผมก็ชอบรัยประทานอีกคนครับ
ยืนยัน อร่อยแน่นอนครับท่านทั้งหลาย

home1
สมาชิก VIP

เรียงลำดับ 1-2-3 แล้วเดินไปตามเป้าหมาย...

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 03:33 »

เด็กๆโครงการเยาวชนน้ำขาวเข้าวัดวันอาทิตย์ ที่ผมทำอยู่ สมาชิกThaiDreambox ก็ร่วมสนับสนุนโครงการอยู่ด้วย ออกรายการทุ่งแสงตะวัน ช่อง3 เสาร์ที่ 6 ตุลาคม 2555 เวลา 06:25น. ใครว่างติดตามชมนะครับ

เป็นโครงการที่ดีมากครับ จะรอรับชมทางช่อง3

ไม่ใช่โง่หรือฉลาด เพียงแต่จะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

คนฉลาดคือคนที่ยังเรียนรู้อยู่
home1
สมาชิก VIP

เรียงลำดับ 1-2-3 แล้วเดินไปตามเป้าหมาย...

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 07:16 »

ผมเพิ่งดูจบสดๆร้อนๆ เกิดความอี่มเอมใจ..ที่ได้เห็นเด็กๆเยาวชนมาร่วมกันทำกิจกรรมแบบนี้ เห็นว่าเป็นรายการที่ดีมากควรค่าแก่การสนับสนุนให้มีอยู่ต่อไปนานๆ..ครับ

ขออภัยอัพภาพแล้วไม่ดี และย่อภาพไม่ถูก (ถ่ายจากมือถือ แล้วอัพเลย)

ไม่ใช่โง่หรือฉลาด เพียงแต่จะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

คนฉลาดคือคนที่ยังเรียนรู้อยู่
Prayuth Y.
สมาชิก VIp
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 09:01 »

ดูไป จิบกาแฟไปด้วย ตอนเช้า
ใครตื่นสายอดดูครับ
เป็นโครงการดีๆ มีประโยชน์
วันนี้สอนเด็กๆ ให้หัดสานใบมะพร้าวสำหรับห่อลูกขนุน

นึกถึงวัยเด็กๆ สมัยก่อนเขาใช้ใบลาน ใบมะพร้าว ใบตาล สานเป็นรูปปลาตะเพียน
แขวนให้เด็กเล็กบนเปล แกว่งไกว เด็กๆ ก็จะมองดูปลาตะเพียนครับ
ส่วนใหญ่เป็นปลาตะเพียนทาด้วยสีแดง ไม่ทาสีก็มี

เกิดในที่ ที่ดีนั้นดีแน่ เกิดในที่ที่แย่ ก็ดีได้     เกิดที่ดี แล้วแย่ มีถมไป เกิดที่ไหนก็ดีได้ ถ้าใฝ่ดี
CB
สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 09:27 »

เป็นรายการที่ดีมากครับ น่าสนับสนุนทั้งรายการ และโครงการ
ควรปลูกฝังเยาวชนให้เข้าวัด สัมผัสบรรยากาศในวัดบ้าง

เดี๋ยวนี้บางทีไปวัดบางวัด ถึงแม้เป็นช่วงเทศกาล พระมีมากกว่าสาธุชนอีก เห็นแล้วเศร้าใจเหมือนกัน

papasoop
สมาชิก VIP

มาด้วยใจ Smart dusts

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 09:38 »

คิดถีงข้าวยำน้ำบูดู  ไก่กอและ

Be healthy and happy,that's all we need.
itzoddo
สมาชิก VIP

XBMC กับ windows8 core i3 4g ram asus vga 256bit

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 09:52 »

???พลาดจนได้ ตื่นไม่ทัน รายการดีๆ น่าติดตามมากๆ

Nawamin.TH
น้องใหม่
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 09:57 »

เห็นเด็กๆ กินจำปาดะ น่าอร่อยจัง ไม่ได้กินนานแล้ว

Finch Farm UD
น้องใหม่
*

"ONCE A BLUE ALWAYS A BLUE"

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 10:55 »

หน้าตาน้องๆหลานๆแต่ละคน  บ่งบอกถึงความ แซบ นัว  อย่างหาที่สุดไม่ได้ Grin Grin

Home of The Blues,The People's Club,COYB.
VANGO
น้องใหม่
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 12:12 »

..นึกถึง สมัยเด็กๆครับหากินง่ายมาก จำปาดะ ทั้งสดทั้งทอด (ผมไม่เคยได้กินมาหลายปีแล้วครับ)
..ว่าแต่ จะนะ ตอนนี่จะเข้าไปเที่ยวได้ยังไงหล่ะครับ เป็นพื้นที่เสี่ยงล่าสุดผมได้ข่าวมาว่าห้ามขายของวันศุกร์อีก
..ไม่รู้ว่าใครเป็นคนออกกฏหมาย แต่บังคับใช้ได้จริง....เวรกรรม...

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์