ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

22 กันยายน 2560, 07:38 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จาน........  (อ่าน 13120 ครั้ง)
Cola_Coke
น้องใหม่
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2555, 16:48 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ฝีมือเนียนมากครับ  Wink

kaijae
Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2555, 18:50 »

กำลังคิดอยู่ว่าจะปล่อยไว้แบบนี้(มันก็ดูสวยดี) หรือจะพ่นสีจริงดี
[/quote]

เอาให้ครบ 7 สีเลยครับท่าน

สีละแถบ 7 แถบ ไม่เหมือนใคร ไม่มีใครเหมือนแน่นอน

Memory Full
To be Mercy.
สมาชิก VIP

Don't be serious.

« ตอบ #22 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2555, 19:39 »

อืมม.... Very nice.

ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #23 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2555, 19:45 »

ขายาวรุ่นนี้แหล่ะ ทำผมซะเหนื่อย
จากตัวยึดแบบขาสั้น พอเปลี่ยนเป็นขายาว
กลายเป็นแขนใช้กันไม่ได้อีก
ต้องรอรอบใหม่ไปเปลี่ยน
แถมพอไปเปลี่ยนของขาดตลาดอีก
ดีว่าร้าน มีของติดจานเก่าอยู่ เลยเอามาแทน
ระวังไว้ให้ดีนะท่าน หายากไปหมด

istan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2555, 10:24 »

จริงๆ ปล่อยไว้เป็นเงาวับๆแบบนี้  ตรงจุดโฟกัสสามารถเอาไว้ต้มไข่หรือทำเนื้อแดดเดียว ได้ด้วยนะท่าน
ประหยัดค่าแก๊ส

niruk
น้องใหม่
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2555, 12:08 »

ไม่รู้ว่า จาน 75 ถ้าให้เค้าลอกสีด้วยโซดาไฟ แล้วพ่นสีฝุ่น เค้าคิดกันประมาณใบเท่าไหร่ครับ

kaijae
Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2555, 16:27 »

ไม่รู้ว่า จาน 75 ถ้าให้เค้าลอกสีด้วยโซดาไฟ แล้วพ่นสีฝุ่น เค้าคิดกันประมาณใบเท่าไหร่ครับ

ทำเองเลยท่าน ใช้กระดาษทรายขัดเหล็กแผ่นสีดำๆ มาขัด ให้ลื่นๆหน่อย แล้วใช้สีเสปรย์กระป๋องอยางดีหน่อย สัก 2-3 กระป๋อง มาพ่นก็แจ๋วแล้วละครับ มีเทคนิคนิดหน่อยเวลาพ่น อย่าให้มีลมพัดแรงๆ ให้พ้นบางๆก่อนสักรอบให้ทั่วใบจาน โดยพ่น วน เป็นวงกลมแบบก้นหอย ห่างจากจานประมาณ 1 ฟุตขึ้นไปครับ หน้าจานให้พ้นหนาๆหน่อย สัก 2-3 รอบ (นานๆไปสีมักซีดครับ) ด้านหลังจานพ่นบางๆได้ แต่ถ้าสีเหลือก็เต็มที่เลยครับ

niruk
น้องใหม่
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2555, 10:05 »

ทำเองเลยท่าน ใช้กระดาษทรายขัดเหล็กแผ่นสีดำๆ มาขัด ให้ลื่นๆหน่อย แล้วใช้สีเสปรย์กระป๋องอยางดีหน่อย สัก 2-3 กระป๋อง มาพ่นก็แจ๋วแล้วละครับ มีเทคนิคนิดหน่อยเวลาพ่น อย่าให้มีลมพัดแรงๆ ให้พ้นบางๆก่อนสักรอบให้ทั่วใบจาน โดยพ่น วน เป็นวงกลมแบบก้นหอย ห่างจากจานประมาณ 1 ฟุตขึ้นไปครับ หน้าจานให้พ้นหนาๆหน่อย สัก 2-3 รอบ (นานๆไปสีมักซีดครับ) ด้านหลังจานพ่นบางๆได้ แต่ถ้าสีเหลือก็เต็มที่เลยครับ

เคยทำแล้วแบบ ท่าน ston12 แล้วเหมือนกันครับ จานรองพื้นด้วยสีเทา(จานเทา) ทำสี ชมพูหวานๆ
นึกว่าจะได้สัก 4 season เอาเข้าจริง สีทนได้ ไม่ถึง 10 วัน ซีดเป็นไก่ต้ม
คืออยากรู้ราคาพอประมาณเท่านั้นแหละครับ พอดีบ้านผมเค้าว่า มีอยู่ร้านเดียวที่รับทำ
กลัวเดินเข้าไปโดน เค้าสับเอา

kaijae
Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2555, 13:25 »

เคยทำแล้วแบบ ท่าน ston12 แล้วเหมือนกันครับ จานรองพื้นด้วยสีเทา(จานเทา) ทำสี ชมพูหวานๆ
นึกว่าจะได้สัก 4 season เอาเข้าจริง สีทนได้ ไม่ถึง 10 วัน ซีดเป็นไก่ต้ม
คืออยากรู้ราคาพอประมาณเท่านั้นแหละครับ พอดีบ้านผมเค้าว่า มีอยู่ร้านเดียวที่รับทำ
กลัวเดินเข้าไปโดน เค้าสับเอา

ท่านต้องใช้สีเข้มๆครับ อยู่ได้เป็นปี เช่นสีน้ำเงิน แต่ถ้าอยากทำก็ลองเข้าไปสอบถามดูเลยครับ ผมก้อยากทราบราคาเหมือนกันครับ

o_suttiruk
Walk Away !
สมาชิก VIP

« ตอบ #29 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2555, 13:29 »

ใช้ สีไพแลค สิ อิอิ ทนแดดทนฝน พ่นมอไซค์บ่อย อิอิ

raider
สมาชิก VIP

จงเชื่อว่าเราทำได้

« ตอบ #30 เมื่อ: 27 มกราคม 2558, 17:50 »

หลังจากผ่านมาเกือบ 3 ปี ในที่สุด....ก็พบกันจนได้  Grin

อันละ 40 บาท จากร้านขายของเก่า

เกิดมาเพื่อกันและกัน พอดีเด๊ะ  Grin

beer_wp
ความรู้คือจักรวาล
สมาชิก VIP

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา

« ตอบ #31 เมื่อ: 27 มกราคม 2558, 17:58 »

สุดยอดครับท่าน...

เวลาติดตั้ง หาพวงมาลัยมาห้อยด้วย จะดูขลังน้ะท่าน...อิอิ

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา แต่ดูไม่กี่ช่อง...!!!
papasoop
สมาชิก VIP

มาด้วยใจ Smart dusts

« ตอบ #32 เมื่อ: 27 มกราคม 2558, 18:18 »

บุพเพสันนิวาส   Grin Grin Grin

Be healthy and happy,that's all we need.
บอยราม2
Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 27 มกราคม 2558, 20:18 »

หลังจากผ่านมาเกือบ 3 ปี ในที่สุด....ก็พบกันจนได้  Grin

อันละ 40 บาท จากร้านขายของเก่า

เกิดมาเพื่อกันและกัน พอดีเด๊ะ  Grin

กิ่งทอง ใบหยก
ห่อหมกกับ ใบยอ
ตระกร้อกับ รองเท้า
ผีเน่า กับ โลงผุ
ในที่สุดก็เจอเนี้อคู่ครับ

กี่ทีกี่ครั้ง ก็ยังเหมือนเดิม
Vu+ solo2(แท้)
raider
สมาชิก VIP

« ตอบ #34 เมื่อ: 28 มกราคม 2558, 20:16 »

ขำๆนะครับ อย่าคิดมาก  Grin

ถาดอลูมิเนียมขนาด 35 ซม.ขอแถมมาจากร้านของเก่า เพื่อนฝากให้ทำให้ครับ

เป็นถาดกันแบนเรียบ เคาะให้โค้ง

รับสัญญานได้ดีทีเดียว

ทำเสร็จเมื่อครู่นี้เอง  Grin

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์