ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

21 พฤศจิกายน 2560, 20:44 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปล้ำกะจาน ภาค2  (อ่าน 45298 ครั้ง)
ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #120 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2555, 10:40 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

diseq 8x1  160บาท นี่ซื้อที่ไหนครับ
ของ 9sats ตั้ง 250 แนะ
http://www.9sats.com/product/product.detail.php?&cat=75&id=515

จะหามาใช้มั้ง
ufo มีนบุรีครับ แต่ยี่ห้ออะไรไม่รู้นะ
ร้านนี้ ก็ตามอารมณ์ครับ มีถูกมีแพง

นี่ก็สงสัยนะว่า สกาล่าลิงช่วยได้จริงหรือไม่
ถ้าได้จริง เราเอามาไว้ ที่ดวงกลางดาวหลัก
มานก็น่า จะข่วยให้รับสัญญาณไ ด้ดีขึ้นซินะ

peat22503
สมาชิก VIP

« ตอบ #121 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2555, 11:09 »

วันนี้ไปเตรียมจานมาอีกสองชุด(ขึ้นราคาซะแล้ว จาก 600 เป็น 650)
เป็นจานแดง(บอกว่าขาดตลาดเหมือนกัน) แต่หัวส้มไม่มี (ขาดตลาด) ได้หัวฟ้ามา
สกาล่าลิง ไอเดีย 80 ไม่รู้โดนฟันหรือเปล่า จากที่สมาชิกแนะนำ 25 บาท http://www.satpp.com/product/203029/
ไดเส็ค 8*1 160
สาย ดีบีวาย 20 เมตร 120 (บอกว่าอย่างดี)
ลุ้นว่าพรุ่งนี้ จะเจอ แกมี นานแค่ไหน

ผม จากร้าน UFO ขอตอบ คุณ พี่อ้วนใส่แว่น (ผมจำคุณได้) สักหน่อย ครับ จานทรู + ขา + หัวรับ ตอนนี้ราคา 650 บาท คือมาตรฐาน ใน ตอนนี้ เพราะสาเหตุ เมื่อก่อนจานทรู ล้นตลาด ราคา อาจจะถูก กว่านี้ เนื่องด้วยทรู มีการเปลี่ยน นโยบายใหม่ ขายกล่องแต่ไม่ขายจาน ถ้าเราซื้อที่ไหนมา ราคาเราแบ่งมา ราคาก็จะขึ้นมาตามระบบตลาด  เราก็ไม่ได้บังคับลูกค้าซื้อ ก่อนขายเราก็ได้แจ้งราคาสิ้นค้าให้กับลูกค้าก่อนทุกครั้ง เช่น ราคาชุดจานแดง 650 บาท ที่ท่านได้ซื้อ แต่ว่าลูกค้าจะซื้อหรือไม่ซื้อก็ขึ้นอยู่กับดุลยพินิต ของลูกค้า ส่วนสกาล่าริง เราก็ขายราคาตลาด มาแบบนี้มาตลอด แต่สุดท้ายนี้ยังไง ทางร้านก็ขอขอบคุณลูกค้า ที่อุดหนุนมากันตลอด ครับ

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #122 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 13:38 »

ผม จากร้าน UFO ขอตอบ คุณ พี่อ้วนใส่แว่น (ผมจำคุณได้) สักหน่อย ครับ จานทรู + ขา + หัวรับ ตอนนี้ราคา 650 บาท คือมาตรฐาน ใน ตอนนี้ เพราะสาเหตุ เมื่อก่อนจานทรู ล้นตลาด ราคา อาจจะถูก กว่านี้ เนื่องด้วยทรู มีการเปลี่ยน นโยบายใหม่ ขายกล่องแต่ไม่ขายจาน ถ้าเราซื้อที่ไหนมา ราคาเราแบ่งมา ราคาก็จะขึ้นมาตามระบบตลาด  เราก็ไม่ได้บังคับลูกค้าซื้อ ก่อนขายเราก็ได้แจ้งราคาสิ้นค้าให้กับลูกค้าก่อนทุกครั้ง เช่น ราคาชุดจานแดง 650 บาท ที่ท่านได้ซื้อ แต่ว่าลูกค้าจะซื้อหรือไม่ซื้อก็ขึ้นอยู่กับดุลยพินิต ของลูกค้า ส่วนสกาล่าริง เราก็ขายราคาตลาด มาแบบนี้มาตลอด แต่สุดท้ายนี้ยังไง ทางร้านก็ขอขอบคุณลูกค้า ที่อุดหนุนมากันตลอด ครับ

ออกจากเสร็จธุระ ที่บางนาก็เจอฝนรำคาญ มาตลอดทาง
แวะทำงานที่พัทยานิดหน่อย ฝนไม่มี มาถึงที่สัตตหีบ
เที่ยงกว่าๆ กะว่ากินข้าวเสร็จ จะรีบขึ้นเสาต้นที่สองก่อน
ฝนก็มาเยี่ยมแบบประปราย ก็รีบประกอบจาน งานเข้าเลย
ร้านเจ้า ufo ที่มาตอบข้างบนน่ะ ดันจัดของมาให้ผิดซะนี่
ชุดยึดจานเอาคนละรุ่นให้มา จานน่ะรูสี่รูเป็นเหลี่ยมจัตตุรัส
แต่ตัวยึดที่ให้มา ยาวเป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้า กรรมจริงๆเลย
ถ้าเข้ามาอ่านอีก บอกหน่อยนะว่า จะให้เอาอะไรไปเปลี่ยน
ดีว่าเอาจานเก่าติดมาด้วยอีกหนึ่ง นั่งๆจิ้มๆรอๆฝนหยุด

itzoddo
สมาชิก VIP

XBMC กับ windows8 core i3 4g ram asus vga 256bit

« ตอบ #123 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 13:49 »

???ทำไม่ทำแบบเดียว จตุรัสหรือผืนผ้าก็ได้ ทำซะให้เป็นแบบเดียว ผมก็เคยโดน ให้มาผิด ไอ้เราก็ไม่ตรวจดูตอนรับของ แต่ของคุณ คงเช็คไม่ได้เพราะเค้าส่งมา เฮ้อ?Huh?Huh?Huh?Huh??

home1
สมาชิก VIP

เรียงลำดับ 1-2-3 แล้วเดินไปตามเป้าหมาย...

« ตอบ #124 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 13:58 »

ออกจากเสร็จธุระ ที่บางนาก็เจอฝนรำคาญ มาตลอดทาง
แวะทำงานที่พัทยานิดหน่อย ฝนไม่มี มาถึงที่สัตตหีบ
เที่ยงกว่าๆ กะว่ากินข้าวเสร็จ จะรีบขึ้นเสาต้นที่สองก่อน
ฝนก็มาเยี่ยมแบบประปราย ก็รีบประกอบจาน งานเข้าเลย
ร้านเจ้า ufo ที่มาตอบข้างบนน่ะ ดันจัดของมาให้ผิดซะนี่
ชุดยึดจานเอาคนละรุ่นให้มา จานน่ะรูสี่รูเป็นเหลี่ยมจัตตุรัส
แต่ตัวยึดที่ให้มา ยาวเป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้า กรรมจริงๆเลย
ถ้าเข้ามาอ่านอีก บอกหน่อยนะว่า จะให้เอาอะไรไปเปลี่ยน
ดีว่าเอาจานเก่าติดมาด้วยอีกหนึ่ง นั่งๆจิ้มๆรอๆฝนหยุด

ถ้าไม่ไกลมากนักก็เอาไปทั้งจาน+ชุดยึดจานเลยครับจะได้จบ

ไม่ใช่โง่หรือฉลาด เพียงแต่จะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

คนฉลาดคือคนที่ยังเรียนรู้อยู่
ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #125 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 16:24 »

diseq 8x1  160บาท นี่ซื้อที่ไหนครับ
http://www.9sats.com/product/product.detail.php?&cat=75&id=515

งานเข้าครั้งที่2
ตอนนี้ลองๆหา n6 กะ t5 แค่พอรับได้ด้วยเครื่อง gmm
ได้สัญญาณประมาณ 60 ทั้งสองดาว ฝีมือไม่ถึงจริงๆ
แต่ก็เป็นครั้งแรก ที่ตั้งดาวหลักn6 แล้วดูโอไทยคม เจอ
พอจะเอาไดเส็คมาต่อ เจ้าประคุณเอ้ย มานหยิบเป็นสปิตเตอร์ มาให้
นี่เข้ามาดูว่า v1 ต้องตั้งความถี่อะไรล่อ เลยมาแจมสักเล็กน้อย
เดี๋ยวมายกสาม ของv1เหมือนเดิมหมุนไม่ถนัดเลยไปอยู่ด้านในซะงั้น
ไม่รู้ว่าจะคุ้ม 80 ค่าสกาล่าริงไม้

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #126 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 17:36 »

ลองแล้ว เมื่อยจริงๆ หาไม่เจอเช่นเคย
ก็ลองหมุนหัน แบบธรรมดาตรงๆที่ 110
แป็บเดียวก็มา ใช้ 11008 เป็นตัวล่อ

ก็คงจะต่อ แบบสองจานตามเดิมดีกว่า
v1 (t4) กะ tri o m3 n6 t5 (ap7)

เสียดายจังหู ที่ขึ้นจานอีกชุดไม่ได้
ฝนกะลังหยุดๆ ปอยๆ แบบเบาๆ
สงสัยคืนนี้ หรือเช้า คงมาชุดใหญ่

เดี่ยวเอารูปลงให้ดูครับ ขอไปแต่งตัวก่อน

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #127 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 18:50 »

อุปกรณ์ ที่ร้านจัดให้ผิด
ขายึดจาน(น็อตรูไม่ตรงกัน) กะ ไดเส็ค(เป็นสปริตเตอร์)

ได้มาสองดวง n6 กะ t5  v1 หมุนเมื่อยและปรับไม่ถนัด

เลยลอง v1 แบบตรงๆ ง่ายกว่าเยอะ

พรุ่งนี้ถ้าฝนไม่ตก ก็ได้แค่ตั้งเสาชุดสองรอ กะหมุนที่ลองคา v1 ไว้เป็นทริโอ m3 n6 t5

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #128 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 19:56 »

การติดจานครั้งนี้ ใช้เวลาในการหาสัญญาณไม่นาน ค่อยสมกะเป็นผู้มี ปสก
แต่กว่าจะได้ขยับติดนี่ ใช้เวลาค่อนข้างเยอะ รำๆซะนานจนจะกลายเป็นเลิกฮิต
แต่ในวันพรุ่งนี้ ไม่รู้ว่าจะต้องมาเจอกะดาวปราบเซียนหรือเปล่า ดาวหลัก m3

chames_sack
สมาชิก VIP

ฟัง-คิด, คิด-พูด, อ่าน-คิด, คิด-เขียน

« ตอบ #129 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 20:16 »

ติดตามผลงานท่าน Ston12 มาตลอด... นับถือจริง ๆ  วันไหนมีโอกาสจะแวะไปทักทายบ้าง คงไม่ว่ากระไร  อยู่ใกล้ ๆ ที่ท่านไปจัดหาอุปกรณ์ครับ  ห่างซัก 5 โล ได้กระมัง  แต่ตอนนี้ผมปีนหลังคาไม่ไหวซะแล้วววว  แต่ก็ขอชื่นชมครับ..

psy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #130 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 21:38 »

diseq 8x1  160บาท นี่ซื้อที่ไหนครับ

พอจะเอาไดเส็คมาต่อ เจ้าประคุณเอ้ย มานหยิบเป็นสปิตเตอร์ มาให้

เข้าไปดูในเวบ ufo เค้า ไม่เห็นมี diseq 8x1 ขายเลยครับ
ผมถามมาหลายร้านก็ไม่ค่อยขายกัน สงสัยท่านต้องสั่งจาก 9sats แล้วมั้ง
งั้นราคา 250 คงถูกต้องแล้วละสำหรับ diseq 8x1

Mr.Watt
สมาชิก VIP

ธรรมไม่ได้มีไว้เพื่อเอาชนะอธรรม แต่มีไว้เพื่อเอาชนะใจตัวเอง

« ตอบ #131 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2555, 22:40 »

Smiley วันนี้คุณ.สุชาติ (ช่าง SK ที่อยุธยา) ได้ให้ความกรุณาบอกระยะ vanasat มาให้ทราบครับ

psy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #132 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2555, 01:35 »

Smiley วันนี้คุณ.สุชาติ (ช่าง SK ที่อยุธยา) ได้ให้ความกรุณาบอกระยะ vanasat มาให้ทราบครับ

มุมส่ายของจานหันไปทีมุมเท่าไรหรอคับ

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #133 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2555, 07:31 »

วันนี้เห็นตะวัน ตามที่ท่านชู ได้ว่ามาแล้ว
จากที่เห็นตะวันขึ้นตรงไหน หมุนไปทางใต้อีกนิดหน่อย มุมกดมุมหงายต่ำๆไว้ก่อน

ของดาว v1 นะครับ

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #134 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2555, 07:42 »

งานนี้อย่านึกว่า แค่ซื้อตั๋วนั่งช้าง เดินๆชมวิวนะขอรับ
เรียกว่า งานช้างของอยุทธยาต้นตำรับเลยดีกว่า
ขอบคุณสำหรับข้อมูล จากท่าน sk นะครับ
แต่มือสมัครเล่น หรือจะมาสู้มืออาชีพ โบราณว่าไว้เช่นกัน

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #135 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2555, 08:19 »

เช้านี้แดดดี รอช่างเหมามาเปิดกระเบื้อง เพื่อติดเสาต้นที่2 (สงสัยยังค้างจากเมื่อวาน)
เพื่อจะได้ย้ายจานที่ลองๆหามุมไว้ ไปติดชุดทริโอ จุดเดิมก็รอไว้ติด v1 จะได้ไม่บังกัน
จากรูปตรงที่เจาะรอไว้แล้ว 4 รู แต่เมื่อวานลองงัดๆแล้ว ถอดกระเบื้องออกไม่เป็นน่ะ

chames_sack
สมาชิก VIP

ฟัง-คิด, คิด-พูด, อ่าน-คิด, คิด-เขียน

« ตอบ #136 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2555, 10:36 »

ยกแผ่นบนขึ้นท่าน แล้วผลักแผ่นล่างสอดขึ้นไปใต้แผ่นบน ก็จะได้ช่องที่ต้องการ ...

Kimtui
สมาชิก VIP

« ตอบ #137 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2555, 13:06 »

แค่เห็นบันไดพาดขอบกระเบื้องหลังคาก็ปวดหลังแล้ว

ผมตั้งนั่งร้านแล้วยังต้องเชิญจป.(แจ๋วประจำบ้าน)มาลงนามก่อนถึงจะขึ้นไปได้

ขนาดนั้นยังปวดหัวไหล่มาเกือบสองเดือนแล้ว(ตั้งแต่13สค.)

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #138 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2555, 14:01 »

แค่เห็นบันไดพาดขอบกระเบื้องหลังคาก็ปวดหลังแล้ว

ผมตั้งนั่งร้านแล้วยังต้องเชิญจป.(แจ๋วประจำบ้าน)มาลงนามก่อนถึงจะขึ้นไปได้

ขนาดนั้นยังปวดหัวไหล่มาเกือบสองเดือนแล้ว(ตั้งแต่13สค.)

ทำอะไรที่ท่ามันไม่ถนัด ก็แบบนี้นี่แหล่ะ
บันได ก็ถูกช่างหลังคามาเอาคืนไปแล้ว
เหลือโต๊ะดัดเหล็ก เอามาแก้ขัด แค่m3

peat22503
สมาชิก VIP

« ตอบ #139 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2555, 14:18 »

ตอนนี้ลองๆหา n6 กะ t5 แค่พอรับได้ด้วยเครื่อง gmm
ได้สัญญาณประมาณ 60 ทั้งสองดาว ฝีมือไม่ถึงจริงๆ
แต่ก็เป็นครั้งแรก ที่ตั้งดาวหลักn6 แล้วดูโอไทยคม เจอ
นี่เข้ามาดูว่า v1 ต้องตั้งความถี่อะไรล่อ เลยมาแจมสักเล็กน้อย
เดี๋ยวมายกสาม ของv1เหมือนเดิมหมุนไม่ถนัดเลยไปอยู่ด้านในซะงั้น
ไม่รู้ว่าจะคุ้ม 80 ค่าสกาล่าริงไม้

ผมขอตอบกระทู้พี่ ช่างอ้วนใส่แว่น วันนั้นที่พี่สั่งเป็น power pass 8 ทาง ไป พี่เป็นคนพูดเอง แล้วเฮียก็อยู่ตรงนั้นด้วย ถ้าไม่เชื่อ มาดูกล้องวงจรปิดที่ร้านได้ แล้วก่อนไปพี่ก็เช็คของอยุ่ด้วย เด็กทีร้านก็อยู่กันหลายคน
ส่วนเรื่อง จานนั้นผมไม่แน่ใจ ถ้าผิดเอามาเปลียนได้ไม่มีปัญหา แล้วขออภัยพี่ด้วยทางเด็กเราจัดผิดไป
ขอบคุณมากๆครับ

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์