ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

13 พฤศจิกายน 2562, 01:56 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้คงเป็นช่วง ปล้ำกะจาน  (อ่าน 38856 ครั้ง)
Mr.Watt
สมาชิก VIP

ธรรมไม่ได้มีไว้เพื่อเอาชนะอธรรม แต่มีไว้เพื่อเอาชนะใจตัวเอง

« ตอบ #60 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2555, 18:27 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ปกติ NSS6 ที่เราเอามา Treo รับได้กี่ TP ครับ

ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #61 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2555, 18:52 »

ปกติ NSS6 ที่เราเอามา Treo รับได้กี่ TP ครับ
ของท่านอื่นๆไม่รู้นะ อาจจะมี ipm ดูกัน
แต่ผม แค่ 11635 กะ 11676 พอแล้ว
ไม่เน้นว่า จะต้องไปสแกนมาเยอะแยะครับ
hPong11
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #62 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2555, 23:00 »

n6 ที่ชิดกะหัวหลักขนาดนี้
รับ 11676 ไม่ได้นะ
ต้องสนิทแนบกว่านี้
เอาไว้รอตั้งจริง ค่อยยึดใหม่

M3 รับได้ครบทุก transponder รึเปล่าครับ แล้วหัว n6 นี่มันสุดก้าน duo รึยังครับหรือขยังเข้ามาชิดได้อีก
dk
สมาชิก VIP

« ตอบ #63 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2555, 23:10 »

ของผมก็เห็นมันก็รับได้ทุก tp ทั้งแนว H และ V ไม่มีปัญหาอะไรครับ
pitak petpon
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #64 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2555, 23:14 »

วันนี้ลองปล้ำกับพี่แอต ได้ SNR 87% AGC 90% BER 0-36 ครับ จาน 75 ครับ
กทม. ตลิ่งชันครับ
แจ้งไว้เพื่อมีเพื่อนๆ พี่ๆ สนใจจะลองครับ
zack
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2555, 01:17 »

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ผมตั้งกระทูเองไม่ได้ ไม่ทราบว่าผมต้องเซ็ตเครื่อง ตั้งค่าlnbทั้งสองรุ่นยังไงครับ ต่อแบบในภาพครับ

แล้วเครื่องไหนเหมาะกับการใช้ตั้งจานหาดาวเทียมครับ ตอนนี้หายังไงก็ไม่lockไม่รู้ว่าตั้งค่าผิดหรือเปล่า

ขอบคุณมากๆครับ

zack
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2555, 01:19 »

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ผมตั้งกระทูเองไม่ได้ ไม่ทราบว่าผมต้องเซ็ตเครื่อง ตั้งค่าlnbทั้งสองรุ่นยังไงครับ ต่อแบบในภาพครับ

แล้วเครื่องไหนเหมาะกับการใช้ตั้งจานหาดาวเทียมครับ ตอนนี้หายังไงก็ไม่lockไม่รู้ว่าตั้งค่าผิดหรือเปล่า

ลืมบอกไปครับ c&ku ใช้จานดำ dyna6ฟุตครับ vinasat1 ใช้จานทึบ 75ซม. ครับ
Mr.Watt
สมาชิก VIP

ธรรมไม่ได้มีไว้เพื่อเอาชนะอธรรม แต่มีไว้เพื่อเอาชนะใจตัวเอง

« ตอบ #67 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2555, 08:02 »

ของผมก็เห็นมันก็รับได้ทุก tp ทั้งแนว H และ V ไม่มีปัญหาอะไรครับ

รบกวนขอดูภาพหัว NSS6 หน่อยครับว่าวางลักษณะไหน ของผมทำอย่างไรก็ได้แค่  11635 กับ 11676

ขอบคุณครับ
ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #68 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2555, 08:46 »

รบกวนขอดูภาพหัว NSS6 หน่อยครับว่าวางลักษณะไหน ของผมทำอย่างไรก็ได้แค่  11635 กับ 11676

ขอบคุณครับ
ผมก็ไม่เข้าใจนะครับ
สงสัยคงเป็นเรื่อง การตั้งการตั้งจานหลัก ของแต่ละท่าน
เพราะที่อ่านๆดู ก็มีบางท่าน ห่างกันหน่อยได้
ถ้าชิดแค่ไหนก็ตามรูปข้างบน่ะครับมีตัวอย่าง 3 แบบ
ของผม 2แบบ (สวยๆรับ11676 ยังไม่ได้)
ของท่าน dk ต้องขี่กันหน่อย กัน t5 มาวุ่นวาย
แล้วก็ของท่านไผ่ บางบอน
ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #69 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2555, 08:55 »

M3 รับได้ครบทุก transponder รึเปล่าครับ แล้วหัว n6 นี่มันสุดก้าน duo รึยังครับหรือขยังเข้ามาชิดได้อีก
m3 รับได้เยอะมากครับ แต่มีไม่ถึง 200 กว่า ที่เขาว่าๆกัน
ส่วนหัว n6 จะเห็นว่า ผมมีดัดแปลงนิดหน่อย ได้แค่ชิดครับ
ถ้าจานผม ต้องเข้ามาสนิทกว่ารูปอีกนิด
ตอนนี้ผมรื้อออกหมดแล้ว รอเจาะติดตั้งกะเสาของมัน จะได้ยื่นออกมาหน่อย
จากการที่ลองแบบทริโอนี่ เห็นได้ชัดเลยว่า
ถ้าเราสามารถ อยู่ในตำแหน่งที่ปรับหัวได้ถนัด จะทำให้การปรับได้สะดวก
จะยากจะง่าย อยู่ที่ขั้นตอนแรกครับ ว่าต้องหาเจ้า m3 ให้เจอก่อน
ขนาดว่าดูเหมือนง่าย ยังเล่นซะสองสามยกเหมือนกัน

ชุดดูโอนี้มีท่านๆสมาชิกยังต้องการอยู่มาก ท่านน่าจะเปิด กท ใหม่ รวมสั่งนะตรับ
ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #70 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2555, 09:02 »

ลองค้นๆอ่าน ดูเรื่องมัลติครับ
จะมีบอก อย่างละเอียด ถึงรุ่น 9*8
แต่ถ้าให้ผมตอบ ผมก็เสียบเลยที่ 18v
สำคัญ อยู่ที่การตั้งค่าสายอากาศในเครื่องครับ
hPong11
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #71 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2555, 09:09 »

m3 รับได้เยอะมากครับ แต่มีไม่ถึง 200 กว่า ที่เขาว่าๆกัน
ส่วนหัว n6 จะเห็นว่า ผมมีดัดแปลงนิดหน่อย ได้แค่ชิดครับ
ถ้าจานผม ต้องเข้ามาสนิทกว่ารูปอีกนิด
ตอนนี้ผมรื้อออกหมดแล้ว รอเจาะติดตั้งกะเสาของมัน จะได้ยื่นออกมาหน่อย
จากการที่ลองแบบทริโอนี่ เห็นได้ชัดเลยว่า
ถ้าเราสามารถ อยู่ในตำแหน่งที่ปรับหัวได้ถนัด จะทำให้การปรับได้สะดวก
จะยากจะง่าย อยู่ที่ขั้นตอนแรกครับ ว่าต้องหาเจ้า m3 ให้เจอก่อน
ขนาดว่าดูเหมือนง่าย ยังเล่นซะสองสามยกเหมือนกัน

ชุดดูโอนี้มีท่านๆสมาชิกยังต้องการอยู่มาก ท่านน่าจะเปิด กท ใหม่ รวมสั่งนะตรับ

อยากสั่งเหมือนกันครับแต่ร้านที่เราสั่งของคราวที่แล้วได้ปิดหน้าเวหนีไปแล้วครับ
ผมหาเจอร้านใหม่ราคาแพงขึ้นและไม่ส่งแบบ EMS ให้ด้วยเลยไม่กล้าสั่งกลัวรอของกันนานครับ
ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #72 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2555, 09:09 »

ต้องขอบคุณ อี๊ด บาย อัส ด้วยครับ(ยังส่งให้อยู่)
ที่ทำให้ ยังรับภาพได้ ไม่งั้นก็เห็นแต่แถบสัญญาณ
ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #73 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2555, 09:13 »

อยากสั่งเหมือนกันครับแต่ร้านที่เราสั่งของคราวที่แล้วได้ปิดหน้าเวหนีไปแล้วครับ
ผมหาเจอร้านใหม่ราคาแพงขึ้นและไม่ส่งแบบ EMS ให้ด้วยเลยไม่กล้าสั่งกลัวรอของกันนานครับ
งั้นท่าน ก็โชคดีมากเลย ที่ไม่โดนเบี้ยว
ก็คงต้องรอ ท่าน maha อีกท่าน
ของท่านก็ไม่แพง เหมือนกัน
สมาชิกท่านใดสนใจ ลองไปตั้ง กท
ให้ท่าน maha เป็นหัวหอกหน่อยนะครับ
zack
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2555, 13:22 »

ลองค้นๆอ่าน ดูเรื่องมัลติครับ
จะมีบอก อย่างละเอียด ถึงรุ่น 9*8
แต่ถ้าให้ผมตอบ ผมก็เสียบเลยที่ 18v
สำคัญ อยู่ที่การตั้งค่าสายอากาศในเครื่องครับ

รบกวนถามเรื่องการตั้งค่า lnb กับมัลติด้วยครับ

ต้องตั้งค่ายังไงบ้างครับ มือใหม่มากๆ เครื่อง azbox ใช้ fw e2 ครับ

ขอบคุณครับ
Mad3Wizard
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #75 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2555, 14:04 »

รบกวนถามเรื่องการตั้งค่า lnb กับมัลติด้วยครับ

ต้องตั้งค่ายังไงบ้างครับ มือใหม่มากๆ เครื่อง azbox ใช้ fw e2 ครับ

ขอบคุณครับ

ไปดูที่ http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=18131.msg266445;topicseen#new เลยครับ ตอบไว้แล้ว ถ้าเป็นไปได้ รบกวนอย่าเขียนหลายกระทู้ครับ Wink

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
Singhathep
1920x1080p
สมาชิก~TDB
*

ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้

« ตอบ #76 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2555, 14:10 »

เอาตำแหน่ง LNB ของผมมาให้ดูครับ
มันต้องเบียดกันอย่างมากเลย โดยเฉพาะ NSS6 ต้องเกยทับ Mea3 เลยทีเดียว
ดีนะที่ไม่ไปบังคลื่น Mea3

ผมใช้วิธีมัดๆไว้น่ะครับ แต่ที่เห็นหัว NSS6 ห้อยๆนั่นไม่ใช่ว่ามันหลวมร่วงอะไรนะครับ
ต้องตำแหน่งนั้นจริงๆ ไม่งั้นสัญญาณไม่แรงที่สุด

Mr.Watt
สมาชิก VIP

« ตอบ #77 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2555, 14:46 »

คุณ.KekHuay ดาว NSS6 รับได้ทุกความถี่หรือเปล่าครับ
ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #78 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2555, 15:04 »

ไม่รู้ว่าท่านมี ipm ไม้
ถ้ามี ลองสแกนดูครับ
Singhathep
1920x1080p
สมาชิก~TDB
*

ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้

« ตอบ #79 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2555, 15:22 »

คุณ.KekHuay ดาว NSS6 รับได้ทุกความถี่หรือเปล่าครับ
ถ้าเป็น Beam SE Asia ก็จะรับได้หมดล่ะครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์