ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

24 พฤศจิกายน 2560, 16:28 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 [7]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้คงเป็นช่วง ปล้ำกะจาน  (อ่าน 33844 ครั้ง)
ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #120 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2555, 21:06 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ตอนนี้ ฝนตกซะไปหมดทุกดวง เหลือแค่ t5 ซีแบนด์

dk
สมาชิก VIP

« ตอบ #121 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2555, 21:36 »

ตอนนี้ ฝนตกซะไปหมดทุกดวง เหลือแค่ t5 ซีแบนด์

ของผมยังไม่ถึงกับตก แค่ขู่ ๆ เลยยังอยู่ครบ

beer_wp
ความรู้คือจักรวาล
สมาชิก VIP

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา

« ตอบ #122 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2555, 21:47 »

เดี๋ยวผมจะไปลองชุดก้านดูโอ้ ที่มหาชัยซ้ะหน่อยเพราะต้องย้ายที่อยู่ชั่วคราวมาที่นี่ ไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร...ก็ขออนุญาตยืมรูปของท่าน ston12 เป็นต้นแบบหน่อยน้ะครับ...

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา แต่ดูไม่กี่ช่อง...!!!
ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #123 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2555, 08:11 »

เดี๋ยวผมจะไปลองชุดก้านดูโอ้ ที่มหาชัยซ้ะหน่อยเพราะต้องย้ายที่อยู่ชั่วคราวมาที่นี่ ไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร...ก็ขออนุญาตยืมรูปของท่าน ston12 เป็นต้นแบบหน่อยน้ะครับ...
ท่านทำ ควอตโด้ เลยครับ เพื่อพวกทายาหม่องด้วย
เพราะอย่างน้อยๆ โรงงานท่านก็มีทากันเป็นพันแล้ว

usam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #124 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2555, 10:37 »

ที่ผมบอกว่า ตอนแรกๆสแกนเจอ สกายเน็ตใกล้ๆ t5
คิดว่าของ t5 ku แต่พอมาหาใน t5 ไม่เจอ tp นี้
ก็เลย ไม่แน่ใจว่า tp นี้ อยู่ใน t5 หรือ แอป7 กันแน่

สแกนเจอช่อง HD ที่ไม่เข้่ารหัส  สองช่องข้างล่างนี้ไหมครับ

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #125 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2555, 10:54 »

สแกนเจอช่อง HD ที่ไม่เข้่ารหัส  สองช่องข้างล่างนี้ไหมครับ

เดี๋ยววันไหนไปเพิ่มหัว จะลองหมุนดูให้ครับ
เพราะยังไงๆ ผมก็ต้องหาหัว ยู เพิ่มอีกหนึ่ง
ว่าแต่ว่า ถ้าท่านได้หมุนๆ ไปรับแล้วได้
ก็บอกมาเลยครับ รับรองมีคนช่วยหมุนเยอะ
แต่ที่แน่ๆ ตอนนี้เชื่อว่า กทม รับได้แน่นอน
ตามที่ท่าน dk ดูโหงวเฮ้งให้ว่าสงสัยจะใช่

บางทีถ้า ท่านเบียร์ ไปตั้งดูโอ้ ที่มหาชัยก่อน
ลองหมุนๆ ให้ด้วยก็ดี หมุนยังไงก็เจอครับ
ตอนผมลองเห็นว่าหัว ipm ทำไมร้านให้มา 2สี
ผมก็เลย เอามาสลับดูว่า มานจะเหมือนกันไม้
ก็ปรากฏว่ารับ tp นี้ได้ทั้งคู่ ก็ลองสแกนดูน่ะ

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #126 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2555, 13:49 »

หากที่ไทคมทาแก้คันได้
ที่นั่นก็คงแก้คันได้เหมือนกัน
เพราะเป็นของตาข่ายฟ้าเช่นเดียวกันครับ

ขอตัวอย่างยา ถ้าได้มาจะทดลองทา ที่แถวๆ ซีดูก่อน
แต่คงจะแวบๆ เอาไปทาที่ แอปเซเว่น ด้วยน่ะ
สงสัย คงต้องขึ้นไปเหนื่อย อีกยกสองยกแล้วมั้งเนี่ยเรา

home
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #127 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2555, 14:37 »

เดี๋ยววันไหนไปเพิ่มหัว จะลองหมุนดูให้ครับ
เพราะยังไงๆ ผมก็ต้องหาหัว ยู เพิ่มอีกหนึ่ง
ว่าแต่ว่า ถ้าท่านได้หมุนๆ ไปรับแล้วได้
ก็บอกมาเลยครับ รับรองมีคนช่วยหมุนเยอะ
แต่ที่แน่ๆ ตอนนี้เชื่อว่า กทม รับได้แน่นอน
ตามที่ท่าน dk ดูโหงวเฮ้งให้ว่าสงสัยจะใช่

บางทีถ้า ท่านเบียร์ ไปตั้งดูโอ้ ที่มหาชัยก่อน
ลองหมุนๆ ให้ด้วยก็ดี หมุนยังไงก็เจอครับ
ตอนผมลองเห็นว่าหัว ipm ทำไมร้านให้มา 2สี
ผมก็เลย เอามาสลับดูว่า มานจะเหมือนกันไม้
ก็ปรากฏว่ารับ tp นี้ได้ทั้งคู่ ก็ลองสแกนดูน่ะ

LNB -  IPM สีส้มหัวสั้นรุนใหม่ จะแตกต่างกับ สีดำรุ่นเก่า+สีส้มรุ่นเก่าหัวยาว คือสัญญาณจะไม่เปลี่ยนแปลงไปตามอุณห์ภูมิที่ใช้งาน(ค่าผิดพลาดมีน้อย) เช่นโดนแดดร้อน หรือโดนฝนเย็น คือจะดีกว่ารุ่นเก่า ตามที่วิทยากร IPM มาบรรยายให้ฟังครับ ส่วนความแรงผมก็ลองดูแล้วก็ไม่ค่อยเห็นความแตกต่างกันมากนักระหว่างรุ่นเก่ากับรุ่นใหม่ ในจานแบบทึบ 60/75 Cm
แต่...มีข้อสังเกตุอยู่อย่าง คือตอนสัมนานั้นเขาติดตั้งจานโปร่ง 1.5 M รับตรง Thaicom C-Band แล้ว DUO NSS 6 KU-Band โดยใช้หัวสั้นรุ่นใหม่กับก้านจับของ IPM (เขาทำมาขายทั้งชุดมีหัว LNB+DiseqC+เหล็กก้านจับหัว = 300 บาท) ทำในจาน 1.5 M ได้สัญญาณที่แรงดีมากครับ ปกติทำดูโอ้ในจานขนาดนี้จะได้สัญญาณของ NSS 6 ไม่แรงเท่าหัวของ IPM รุ่นใหม่นี้ครับ

dk
สมาชิก VIP

« ตอบ #128 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2555, 15:36 »

ขอตัวอย่างยา ถ้าได้มาจะทดลองทา ที่แถวๆ ซีดูก่อน
แต่คงจะแวบๆ เอาไปทาที่ แอปเซเว่น ด้วยน่ะ
สงสัย คงต้องขึ้นไปเหนื่อย อีกยกสองยกแล้วมั้งเนี่ยเรา

ไม่ทราบว่ายาหม่องแก้คันตราตาข่ายฟ้านี่มีคนสั่งนำเข้ามาจำหน่ายหรือเปล่า
เห็นมีแต่ตราอื่นแบบ c ที่คนขายยาให้มาลองทาดูเท่านั้นครับ

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #129 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2555, 15:38 »

ตกลง อยากรู้อยากเห็น ได้ดำเนินการหมุนไปที่คาดว่า เป็น ap7
ก่อนหมุนก็ได้ตรวจสอบว่า 11062 v 30000 ของ m3 ก็มี
ก็คาดว่า เครื่องมันไปสแกนที่ใกล้เคียงกันมาให้
นั่นก็คือ 11052 v 30000 จึงเพิ่ม tp นี้ เพิ่มเข้าไป
มีสัญญาณ จึงสแกนดู ก็ได้ช่องของหม่องมาเหมือนกันจริงๆ
และลองเพิ่ม 11105 11167 12604 12638 12719
ไม่พบสัญญาณครับ ตกลงเจอแค่ 11052 อย่างเดียวเท่านั้น
สัญญาณขึ้นว่าคัน ก็กะรอยาครับว่า วันเสาร์นี้ถ้าได้ยามาจริง
ก็จะลอง เอามาทาตรงนี้ด้วยว่า จะหายคันด้วยหรือเปล่า
แต่ว่า มันเป็นเชื้อตงฟาง นี่น่ะซิ ไม่รู้ว่ายาจะแก้ได้ไม้ รอละกัน

จากจุดของ m3 หมึนมาทาง t5 แล้วกดมุมลงจาก 70 เป็น 60

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #130 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2555, 15:43 »

ไม่ทราบว่ายาหม่องแก้คันตราตาข่ายฟ้านี่มีคนสั่งนำเข้ามาจำหน่ายหรือเปล่า
เห็นมีแต่ตราอื่นแบบ c ที่คนขายยาให้มาลองทาดูเท่านั้นครับ
อ้าวมันโรคคัน คนละโรคกันเหรอครับ
ผมเห็น มันหม่องๆเหมือนกัน นึกว่าโรคเดียวกัน
งั้นขึ้นไป หมุนรอฟรีเลย hd ที่ว่า 2 ช่องก็ไม่เจอ

แบบนี้ ก็คงต้องรอพรรคพวกละกัน เผื่อมีใครหมุนมาแล้วเจออะไรบ้าง

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #131 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2555, 16:07 »

ตามรูปครับ

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #132 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2555, 16:11 »

แถวล่าง ผมต้องใส่แบบไหนครับ จะเพิ่มดาว

เดี๋ยวผมจะลองใส่ 076.5 ดู ไม่รู้จะมีผลอะไรไม้
ตกลง ตั้งดาวได้เรียบร้อย เหลือแต่เพิ่ม tp สแกนช่อง

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #133 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2555, 16:50 »

สองหัว ขวามือ m3 n6
สามหัว ซ้ายมือ ยังไม่รู้ว่าเป็น t5 หรือ ap7
ยังงงๆอยู่ กะ tp ที่รับได้

คงไม่ใช่ t5 แล้วล่ะ ลองตั้งค่าใหม่แล้ว
ก็ยังรับ สัญญาณของ t5 ไม่ได้เลย

INTER_SATS
ดูแล ไม่ทอดทิ้ง
ร้านค้าลงทะเบียน
*

« ตอบ #134 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2555, 18:17 »

ปล้ำหน้าฝนอากาศเย็นตัวฉ่ำ ชื่นใจ ปล้ำหน้าร้อน ผิวดำ ตัวไหม้เกรียม เดี๋ยวสาวไม่มองอีก อิอิ  Grin

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #135 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2555, 18:32 »

ปล้ำหน้าฝนอากาศเย็นตัวฉ่ำ ชื่นใจ ปล้ำหน้าร้อน ผิวดำ ตัวไหม้เกรียม เดี๋ยวสาวไม่มองอีก อิอิ  Grin
ท่านมีตาข่ายฟ้า ให้ลองหน่อยไม้ครับ

ความจริงจะปิดโครงการแล้ว มีท่านมากระทุ้งเรื่อง แอปเซเว่น
เลยลองก็ลองซะหน่อย ไหนๆ กท ก็เรื่องปล้ำกะจานอยู่แล้วนี่

หน้า: 1 ... 5 6 [7]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์