ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

23 พฤศจิกายน 2560, 06:54 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้คงเป็นช่วง ปล้ำกะจาน  (อ่าน 33818 ครั้ง)
Xyz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #100 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2555, 16:33 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

แก้แบบนี้ ยังทำไม่เป็นครับผม
ท่านเบียร์ สอนผมไว้แค่เอาบ้านมาเข้าเครื่อง

ผมลองทำแบบท่านแล้ว แต่ดูได้แป๊ปเดียวแล้วก็จอมืดอะครับ หรือว่าต้องแก้ส่วนอื่นอีกครับ

ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #101 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2555, 17:12 »

เอาซะเหนื่อย
แต่ก็ยังพอยืนปรับหัวได้ โดยไม่ต้องขยับจาน

สังเกตุดีๆ ผมยังหมุนหัว n6 ไปทุ่มสองทุ่มอยู่

เปรียบสองจานการดูโอ้ n6

แต่ก็เสร็จจนได้ แต่ก็ต้องทำซะสองรอบ
เจาะรูยึดเสาใหญ่ไปหน่อย เล่นซะสองหุนครึ่งยังหลวม
รอบแรกเสาขยับ ต้องถอดออกเสริมรูใหม่ให้แน่น

สัญญาณ
m3  70-72  หลายๆรอบชักจับจุดได้
n6   70-72  เสียเวลาตรง ที่พยายามปรับให้รับ 11676 ทั้งแนบทั้งชิดทั้งเอียงทั้งเบียดทั้งขี่
t5    73-74  สรุปปรับง่ายที่สุด

ตั้งไปตั้งมา ช่างเถอะชักเมื่อย ไม่เน้นสวยละ เอารับได้พอ

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #102 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2555, 17:46 »

ในที่สุด ก็ได้จานที่ต้องมาอยู่สัตหีบแล้ว
ของดั้งเดิม เอามารับ v1

ชุดนี้ เอามาทำรวมฮิต ระดับ f4

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #103 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2555, 18:20 »

ต้องตั้งราวหลักให้ต่ำหน่อย เพื่อให้ n6 กระแซะๆ m3 ได้ถนัด
ทำให้ก้านที่ยึด t5 สั้นไปเลย เป็นที่พี่จีนหลอกด้วยล่ะผมว่า
เพราะในชุด น่าจะต้องมีก้านยาวที่สุดก้านหนึ่ง แต่ไม่มี มีเท่ากันหมดเลย

Mr.Watt
สมาชิก VIP

ธรรมไม่ได้มีไว้เพื่อเอาชนะอธรรม แต่มีไว้เพื่อเอาชนะใจตัวเอง

« ตอบ #104 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2555, 18:28 »

Smiley ของท่าน ston ดาว Nss6 ขั้ว LNB หันไป 7 โมงเช้า เหมือนผม แต่หัวกดลงต่ำ ของผมกลับเงยสูงกว่าน้าแอส

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #105 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2555, 18:34 »

Smiley ของท่าน ston ดาว Nss6 ขั้ว LNB หันไป 7 โมงเช้า เหมือนผม แต่หัวกดลงต่ำ ของผมกลับเงยสูงกว่าน้าแอส

คงเป็นเพราะ การตั้งดาวหลัก ไม่เหมือนกัน
ผมเองได้สัญญาณประมาณ 70 -72 เอง
ในขณะที่ของท่าน ได้ตั้ง 90 สุดยอดเลยนะ
แสดงว่าตำแหน่งจาน ต้องแตกต่างกัน
เมื่อดูโอ้ หัวก็คงต้องแตกต่างกันไปด้วย
แต่มันรับได้ใช่ไม้ล่ะ โดยเฉพาะ 11676 น่ะ

Mr.Watt
สมาชิก VIP

ธรรมไม่ได้มีไว้เพื่อเอาชนะอธรรม แต่มีไว้เพื่อเอาชนะใจตัวเอง

« ตอบ #106 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2555, 18:46 »

คงเป็นเพราะ การตั้งดาวหลัก ไม่เหมือนกัน
ผมเองได้สัญญาณประมาณ 70 -72 เอง
ในขณะที่ของท่าน ได้ตั้ง 90 สุดยอดเลยนะ
แสดงว่าตำแหน่งจาน ต้องแตกต่างกัน
เมื่อดูโอ้ หัวก็คงต้องแตกต่างกันไปด้วย
แต่มันรับได้ใช่ไม้ล่ะ โดยเฉพาะ 11676 น่ะ

วันนี้ลองขยับดูใหม่ก็ยังได้แค่ 11635 กับ 11675 อันอื่นไม่ได้เลยครับ แม้จะขยับไปจนเกยกับกาวหลัก ผมขยับปรับค่อนข้างยากเพราะต้องหมุนจานกลับมาตั้ง แล้วหมุนไปให้อยู่ทิศทางเดิม ทำอยู่หลายรอบกว่าจะได้ตำแหน่ง

beer_wp
ความรู้คือจักรวาล
สมาชิก VIP

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา

« ตอบ #107 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2555, 19:34 »

นับถือๆ.... Grin

กล่องเต็มบ้าน จานเต็มหลังคา แต่ดูไม่กี่ช่อง...!!!
dk
สมาชิก VIP

« ตอบ #108 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2555, 20:10 »

สงสัยท่าน ston12 คงลืมบอกท่านว่าการตั้ง lnb 7 โมง หมายถึงการสลับขั้ว V เป็น H และ H เป็น V
ดังนั้น ขอให้หมุนไปตั้งขั้ว F ไปไว้ที่ 5-6 โมง (แบบปกติ)ก็น่าจะเจอสัญญาณทุก TP ครับ

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #109 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2555, 21:26 »

สงสัยท่าน ston12 คงลืมบอกท่านว่าการตั้ง lnb 7 โมง หมายถึงการสลับขั้ว V เป็น H และ H เป็น V
ดังนั้น ขอให้หมุนไปตั้งขั้ว F ไปไว้ที่ 5-6 โมง (แบบปกติ)ก็น่าจะเจอสัญญาณทุก TP ครับ
ตอนนั้นๆเคยหมุนๆ มาดูเวียตนามทีหนึ่ง
ที่มาส่งอยู่ใน n6 อยู่พัก ชั่วคราว
แล้วหมุนกลับมาดู hd ของ ipm
เนื่องจาก มานหมุนปรับลำบากตั้งแต่แรก
ก็เลยพาลขีัเกียจ หมุนมาปรับให้ลำบาก
อีกอย่าง ก็ไม่ค่อยได้ดูเท่าไหร่ มีไว้งั้นแหล่ะ

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #110 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2555, 08:21 »

จบภาคทดลอง เดี๋ยวต่อภาคจริงเมื่อเริ่มโครงการ เร็วๆนี้

oliver
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #111 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2555, 09:55 »

ต้องตั้งราวหลักให้ต่ำหน่อย เพื่อให้ n6 กระแซะๆ m3 ได้ถนัด
ทำให้ก้านที่ยึด t5 สั้นไปเลย เป็นที่พี่จีนหลอกด้วยล่ะผมว่า
เพราะในชุด น่าจะต้องมีก้านยาวที่สุดก้านหนึ่ง แต่ไม่มี มีเท่ากันหมดเลย

เรื่องความสวยงามเท่าที่ดูtrioหลายของท่านมา ชุดนี้ดูดีสุดครับ แต่ว่าเรื่องคุณภาพสัญญาณละครับ ได้เท่าไรบ้างของแต่ละดวง

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #112 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2555, 15:11 »

เรื่องความสวยงามเท่าที่ดูtrioหลายของท่านมา ชุดนี้ดูดีสุดครับ แต่ว่าเรื่องคุณภาพสัญญาณละครับ ได้เท่าไรบ้างของแต่ละดวง

สัญญาณ
m3  70-72  หลายๆรอบชักจับจุดได้
n6   70-72  เสียเวลาตรง ที่พยายามปรับให้รับ 11676 ทั้งแนบทั้งชิดทั้งเอียงทั้งเบียดทั้งขี่
t5    73-74  สรุปปรับง่ายที่สุด

ตั้งไปตั้งมา ช่างเถอะชักเมื่อย ไม่เน้นสวยละ เอารับได้พอ

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #113 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2555, 15:18 »

ในระหว่างที่ แม็คไกหว่า นั่งๆมองๆ ไปเรื่อยเปื่อย ช่วงว่างๆ
สายตา ก็เหลือบไปเห็น ไม่เกาหลังที่หักแล้ว แต่ยังใช้ๆอยู่
สมองเริ่มแล่นอีก สงสัยชุดครู โดนแน่ๆ หลังที่เดินจานคู่แล้ว

กล้องแบตหมดพอดี เดี๋ยวชักรูปมาให้ชมครับ ขออัดแบตซักพักใหญ่

จานครูต้นแบบ เตรียมรับ t5 แน่นอน เร็วๆนี้

อาหลั่ยที่มี จะติดแบบดั้งเดิม หรือ ลูกผสมดี
ก้านไม้เกาหลัง น่าจะเป็นแกนกลาง หรือตัวโย่งได้พอดี
มีหัว 11300 โบราณอีกตัว ลืมเอาออกมาชักรูปด้วยน่ะ

เครื่องมือติดตั้ง

แหมช่างเหมาะเจาะ จริงๆ แต่ตัวยึดสงสัยจะไม่ค่อยสวย
หาๆเอา ตามมี ตามเกิด ในกะบะ โดเรมอน

เล่นมานสามทางนี่แหล่ะ มาเป็นตัวยึดกะตัวจับ lnb

usam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #114 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2555, 16:32 »

ไหนๆชุดดูโอจีน ก็มีเหลืออยู่ก้านนึงนิคับ ลองเพิ่ม APSTAR7  (76.5deg)  ku band เป็น quadro เลยไหมท่าน  Grin
เห็นมีช่อง HD ปล่อยฟรีอยู่ 2 ช่อง ที่ 12604 V
ไทยรับได้่ไหม ดาวดวงนี้

http://www.lyngsat.com/Apstar-7.html

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #115 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2555, 16:42 »

ไหนๆชุดดูโอจีน ก็มีเหลืออยู่ก้านนึงนิคับ ลองเพิ่ม APSTAR7  (76.5deg)  ku band เป็น quadro เลยไหมท่าน  Grin
เห็นมีช่อง HD ปล่อยฟรีอยู่ 2 ช่อง ที่ 12604 V

http://www.lyngsat.com/Apstar-7.html

ต้องขอถาม ท่านชู กะ ท่าน dk ก่อนครับว่า
แอปสตาร์ เซเว่น ลงองค์ที่ กทม หรือเปล่า
ไม่งั้น ทำพิธีตั้งเครื่องเซ่นเหนื่อยเปล่าๆครับ

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #116 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2555, 17:29 »

ไหนๆชุดดูโอจีน ก็มีเหลืออยู่ก้านนึงนิคับ ลองเพิ่ม APSTAR7  (76.5deg)  ku band เป็น quadro เลยไหมท่าน  Grin

ที่ผมบอกว่า ตอนแรกๆสแกนเจอ สกายเน็ตใกล้ๆ t5
คิดว่าของ t5 ku แต่พอมาหาใน t5 ไม่เจอ tp นี้
ก็เลย ไม่แน่ใจว่า tp นี้ อยู่ใน t5 หรือ แอป7 กันแน่

ท่านใดรู้จริง มายืนยันหน่อยครับ ว่าอยู่ที่ดาวไหนกันแน่
กลัวว่าจะไปเจอ แอปเจ็ด แบบฟลุ๊คๆเข้าแล้วน่ะซิ จะได้มีแรงฮึดหน่อย งานนี้

dk
สมาชิก VIP

« ตอบ #117 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2555, 18:11 »

ดูโหงวเฮ้งแล้วน่าจะเป็น ap7
แต่น่าเสียดายที่ไม่มีช่องฟรีให้ดู

http://www.lyngsat.com/packages/skynetapstar.html

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #118 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2555, 18:31 »

ดูโหงวเฮ้งแล้วน่าจะเป็น ap7
แต่น่าเสียดายที่ไม่มีช่องฟรีให้ดู

http://www.lyngsat.com/packages/skynetapstar.html

ขอบคุณครับท่าน อย่างน้อยก็รู้ว่า กทม รับ แอปเซเว่นได้
แบบนี้ ผลิตภัณฑ์ยาหม่อง ของท่านลูกแม่โขง เอามาทาถูๆ ได้ไม้ครับ

dk
สมาชิก VIP

« ตอบ #119 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2555, 19:26 »

ขอบคุณครับท่าน อย่างน้อยก็รู้ว่า กทม รับ แอปเซเว่นได้
แบบนี้ ผลิตภัณฑ์ยาหม่อง ของท่านลูกแม่โขง เอามาทาถูๆ ได้ไม้ครับ

หากที่ไทคมทาแก้คันได้
ที่นั่นก็คงแก้คันได้เหมือนกัน
เพราะเป็นของตาข่ายฟ้าเช่นเดียวกันครับ

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์