ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

23 พฤศจิกายน 2560, 23:27 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 7   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้คงเป็นช่วง ปล้ำกะจาน  (อ่าน 33830 ครั้ง)
ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 23 สิงหาคม 2555, 17:05 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

คาดว่า เดือนหน้าจะย้ายของเข้าได้แล้ว
จากรูป ผมกะเอาจาน ku ไว้ที่เสาไฟฟ้านี่แหล่ะ
หน้าบ้าน จะอยู่ที่ประมาณ 2 องศา
กะไว้ว่า 2 จาน
พี่เหงียน 1
รวมดาว 1 มี m3 n6 t5 กะ....ด้วยก้านชุดใหม่
ไม่รู้จะมีฝีมือหรือเปล่า
แต่ยังไม่รู้ว่า จะเอาจานมูฟไว้ตรงไหนดี

Singhathep
1920x1080p
น้องใหม่
*

ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2555, 17:08 »

บ้านสวยครับท่าน
ราคาซักเท่าไหร่น้อ

GoodOhm
แจ่ม
น้องใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2555, 17:14 »

ผมก็ปล้ำมา 2 เสาร์-อาทิตย์แล้ว ยังเหลือ astro กับ เดินสายในบ้านอีก เหนื่อยเหมือนกัน

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2555, 17:15 »

บ้านสวยครับท่าน
ราคาซักเท่าไหร่น้อ
บ้านนี้อยู่ที่สัตตหีบ น่ะครับ
งานนี้ ต้องมาเป็นหนี้แบงค์ตอนแก่ ล้านห้า
ลูกสาวปลอบใจบอกว่า จะทำงานส่งให้เอง
ที่ 80 วา ขยายห้องครัว ลานซักล้าง เพิ่ม

น้องดรีม
น้องใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2555, 17:17 »

คาดว่า
จากรูป ผมกะเอาจาน ku ไว้ที่เสาไฟฟ้านี่แหล่ะ

ถ้าเอาติดกับตัวเสาไฟฟ้าเลย ไม่น่าจะทำได้นะครับท่าน
เนื่องจาก เสาไฟฟ้าถือเป็นสมบัติของการไฟฟ้าเค้าครับ
ถ้าทางการไฟฟ้าเค้าเห็น เค้าคงจะให้รื้อออกนะครับ

อันนี้ผมคิดเองว่าน่าจะเป็นอย่างนี้นะครับ ต้องรอนักกฎหมายมายืนยัน

home
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2555, 17:20 »

ท่านไม่ถ่ายข้างในมาให้ดูด้วยครับ จะได้มีมุมมองว่าติดจานฯตามที่ท่านบอกดี หรืออาจมีบางท่านเสนอแนวคิดที่ดีๆเพิ่มเติมอีกก็ได้ครับ
(อันที่จริงก็ได้ประโยชน์สองต่อ...คือได้เยิ่ยมชมบ้านใหม่ด้วยไงครับ) และอยากรู้ว่าอยู่ตรงไหน?หนอ เผื่อผมไปเยี่ยมเยือนบ้างครับ

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2555, 17:28 »

ท่านไม่ถ่ายข้างในมาให้ดูด้วยครับ จะได้มีมุมมองว่าติดจานฯตามที่ท่านบอกดี หรืออาจมีบางท่านเสนอแนวคิดที่ดีๆเพิ่มเติมอีกก็ได้ครับ
(อันที่จริงก็ได้ประโยชน์สองต่อ...คือได้เยิ่ยมชมบ้านใหม่ด้วยไงครับ) และอยากรู้ว่าอยู่ตรงไหน?หนอ เผื่อผมไปเยี่ยมเยือนบ้างครับ
หวังว่าท่าน คงไม่พลาดการสมัคร เป็นสมาชิกรอบนี้ นะครับ
แต่ผมสงสัยจังว่า ทำไมท่านสมัครแบบเม็มเบอร์ ไม่สำเร็จ
สงสัย คีย์ผิด คีย์ถูกน่ะ ผมก็ไม่เคย สมัครแบบเม็มเบอร์ นะ

home
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2555, 18:12 »

ขอบคุณครับที่ถาม ผมก็ส่งเมลไปตามที่ท่านแนะนำให้ แต่เงียบไปเลย คือไม่มีเมลตอบรับบอกกล่าวว่าจะให้ผมทำอย่างไร?สักอย่าง
ผมก็เลยต้องมารอสมัครสมาชิกแบบทั่วไป ตั้งแต่วันที่ 20 ส.ค.55 แล้วแต่เผอิญเจ้าของเวบมาบอกเลื่อนไปก่อนเพราะน้องชายเกิดอุบัติเหตุ
ผมจะเข้าไปพิมพ์แสดงความเสียใจและให้กำลังใจด้วยก็ไม่ได้เพราะที่กระทู้นั้นคนนอกโพสต์ร่วมไม่ได้ครับ

IskyNetFree
สมาชิก VIP

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2555, 18:34 »

งานนี้ ต้องมาเป็นหนี้แบงค์ตอนแก่ ล้านห้า
ลูกสาวปลอบใจบอกว่า จะทำงานส่งให้เอง
ที่ 80 วา ขยายห้องครัว ลานซักล้าง เพิ่ม

หลังข้างๆ มีคนซื้อยัง ?
จะซื้อไปขอใช้จานร่วมอ่ะป๋า !  Grin

Phanuwat
สมาชิก VIP

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2555, 19:16 »

รั้วสวยครับ  ว่าแต่ติดจานกับเสาคงไม่ได้ครับ ทางโครงการคงไม่ยอม
ตั้งเสาตรงชายคาด้านซ้ายไม่ได้เหรอครับ

พักพวกกัน บ้านทรงนี้เลย พี่แกตั้งเทาเวอร์เฉยเลย 555 ดีว่าเส้นใหญ่ ไม่งั้นโดนรื้อไปนานแล้ว

kasom
น้องใหม่
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2555, 19:35 »

บ้านสวยน่าอยู่ดีครับ

จานมูฟ  ต้องเลือกจุดติดตั้งที่โล่งไม่มีอะไรมาบังหน้าจาน

อาจจะเอาไว้ด้านหลังบ้านเพื่อไม่ให้บดบังทัศนียภาพหน้าบ้าน

แล้วตั้งเสาสูงจานอยู่ประมาณแนวหลังคา  เผื่อระยะเมื่อมูฟจานก้มต่ำสุด

ด้านล่างจานต้องพ้นแนวหลังคาด้วยครับ

kopper
สมาชิก VIP

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2555, 19:53 »

สัตหีบ แถว เข่หมอน เปล่าครับ จะได้ไป ศึกษา ติดจาน บ้าง

Boonlert
สมาชิก VIP

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2555, 20:09 »

อย่ามัวแต่ปล่ำกะจานจนลืมคนข้างๆนะครับ Grin

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #13 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2555, 20:28 »

คาดว่าชุดดูโอ้ น่าจะมาถึงพรุ่งนี้
จะไปถอยจาน มาลองหาระยะไว้

จานมูฟนี่แหล่ะ ยังไม่เคยตั้งเลยครับ
ถ้าตั้งบนดาดฟ้า ยังพอมีที่จะยืนปรับ
ก็คงต้องตั้งพวก ku ให้เรียบร้อยก่อน
งานใหญ่ ค่อยมาว่ากันทีหลัง

jgn
สมาชิก VIP

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2555, 20:29 »

สามารถมาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2555, 09:16 »

เตรียมงาน สร้างต้นแบบทดลอง

ชุดรวมฮิต

ต้นแบบ

ลอกเลียน

ที่ตั้ง ราวระเบียงเหมือนกัน

ถ้าทำได้สำเร็จ ในชุดรวมฮิต ชุดโบราณตัวนี้จะมาอยู่กะเหงียน

และจะเอามาติดแทนชุดนี้ แล้วเอาชุดนี้มาโมใส่ t5 ต่อไป

ตอนนี้ ก็นั่งรอก้านดูโอ ที่กะลังเดินทางมา

แวปออกไป ยูเอฟโอ ลงทุนไปอีก 980 แต่มีหัว 11300 เก่าอยู่ 1

ในที่สุดก็มาพอดี ตอนที่กะลังขึ้นไปตั้งจาน

goleng
นานแค่ไหนก็รอ
สมาชิก VIP

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2555, 09:56 »

ด้านไหนเป็นทิศตะวันออก ตะวันตกครับ ถ้าด้านหน้ารถกระบะคือทิศตะวันออก ผมว่าจาน move เอาไว้บริเวณใกล้ซักล้าง ท้าบรถกระบะก็ดีนะ จาน fix 2 ใบ เอาไว้ตรงมุมหลังคาซักล้าง
หลังคาสีนี้ นาวีเฮาส์โครงการเท่าไรน้า Huh?

Dynasat No.1 F1 DM500S DM600 PVR DM800HD PVR
ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2555, 10:04 »

ด้านไหนเป็นทิศตะวันออก ตะวันตกครับ ถ้าด้านหน้ารถกระบะคือทิศตะวันออก ผมว่าจาน move เอาไว้บริเวณใกล้ซักล้าง ท้าบรถกระบะก็ดีนะ จาน fix 2 ใบ เอาไว้ตรงมุมหลังคาซักล้าง
หลังคาสีนี้ นาวีเฮาส์โครงการเท่าไรน้า Huh?
ด้านหน้า เหนือ เป๊ะๆ ตามเข็มทิศ ครับผม
ท้ายปิ๊กอัฟ ตะวันออก หัวปิ๊กอัฟ ตะวันตก

mafiathai
สมาชิก VIP

DM8000 HD PVR

« ตอบ #18 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2555, 10:23 »

ราคานี้ถือว่าไม่แพงครับ อยู่สัตตหีบด้วย

ในสุราด พื้นที่ ขนาดนี้ ราคานี้ไม่ต้องหา 2 up ปลายๆ ไม่รู้ว่ามันจะแพงไปถึงไหน

IPM801 CTH GMMzHD CLOUD-IBOX III
ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #19 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2555, 12:14 »

มาจั่วๆไว้ก่อน คิดว่าหลังคาด้านบนจะบังไม้ครับ

ช่างเถอะ ผูกอย่างเดียว

ต้องเริ่มต้นด้วยการหา m3 อีกครั้ง จะเจอไม้หนอ เที่ยวนี้เล่นหัวส้มตามฮิตเลย

หน้า: [1] 2 3 ... 7   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์