Thai Dreambox ::... http://ThaiDreambox.bayore.net

วันเสาร์ ที่ 25 ตุลาคม 2557, เวลา 18:53 น. *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [ระวังร้าน] UFO sat ขายของไม่ตรงไปตรงมา  (อ่าน 11612 ครั้ง)
ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #20 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 13 สิงหาคม 2555, เวลา 09:18 น. »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

รบกวนช่วยแนะนำร้านแถวรามอินทรา (แฟชั่นฯ) - มีนบุรี ให้ด้วยครับ
ไม่รู้จะไปที่ไหน
นายพรานใหญ่ แนะนำ ปากซอย109 รามอินทรา อีกร้าน

thxby262175Mad3Wizard

wiroj
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 13 สิงหาคม 2555, เวลา 12:39 น. »

ผมเป็นลูกค้าร้านนี้เหมือนกัน ผมซื้อของร้านนี้มารวมราคาก็มากพอสมควรน่ะมีปัญหาทั้งเอาไปเปลี่ยนหรือไม่เอาสินค้าแบบเอาตังค์คืนก็ไม่เคยมีปัญหาใดๆๆเลยอันนี้ไม่ได้ชมหรือเป็นพวกของร้าน UFO-sat โทรมาคุยได้ 082-6544465 ถ้าไม่เข้าใจ

fix
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันเสาร์ ที่ 19 มกราคม 2556, เวลา 11:55 น. »

ร้านนี้มีปัญหาพอสมควร ซื้อเมื่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่อวานราคานี้ พอวันนี้ซื้อราคาเพิ่มขึ้นเฉย ๆ ซื้อมันเกือบทุกวัน กับเฮียก็เป็นแบบนี้ไม่ต่างกัน มีบางครั้งเท่านั้นทีเฮียพยายามจะเคลียร์ให้ แต่ผมคิดว่าร้านค้าขายที่ดีควรมีการตั้งราคาที่เป็นปกติ คือซื้อวันนี้กับพรุ่งนี้คนเคยเห็นหน้ากันเกือบทุกวัน ราคาควรตรงกัน จะมาเพิ่่ม 5 บาท มันก็เสียความรู้สึกกัน เอานิดเอาหน่อยทำไมกัน เอากำไรพอควรไม่มีคนตำหนิหรอก

thxby291360bomusic
ช่างกมล
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันเสาร์ ที่ 19 มกราคม 2556, เวลา 13:14 น. »

ร้านนี้เคยโดนหมายค้นกรณีบริการเซฟ ประมาณมีนา-เมษาปีที่แล้ว หลังจากที่ทรูเปลี่ยนระบบร้านนี้เลยทิ้งลูกค้าเซฟหมด
แล้วโอนสัมปทานให้ "ไอ้วิทดรีมบ๊อกซ์" มารับช่วงดูแลต่อ แรกๆ ผมไม่รู้ว่าเป็นใครแต่กระตุกฉิบลูกค้าโทรจิกตลอด สืบไปสืบมากลายเป็นว่าโดนโอนเข้ามาที่งึกๆ งักๆ จั่งซี่มันต้องถอนไอ้วิท
ผมเลยรีบย้าย ณ.บัดดล

ส่วนเรื่องของทางร้านเขาถือว่าใช้ได้เพราะผมเข้าออกร้านบ่อย หรือว่าในฐานะช่างเข้าเลยมองว่าเป็นขาประจำ ส่วนขาจรผมไม่ทราบเพราะไม่เคยโดนคับ

fsat service
น้องใหม่
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันเสาร์ ที่ 19 มกราคม 2556, เวลา 20:17 น. »

ขาดูโอไม่ติดใจ แต่ติดใจตรงสาย 20 ได้ 15 ส่อแววไม่ดีนะครับ  Angry Angry Angry

เด็กเฮีย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 20 มกราคม 2556, เวลา 11:05 น. »

ร้านนี้มีปัญหาพอสมควร ซื้อเมื่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่อวานราคานี้ พอวันนี้ซื้อราคาเพิ่มขึ้นเฉย ๆ ซื้อมันเกือบทุกวัน กับเฮียก็เป็นแบบนี้ไม่ต่างกัน มีบางครั้งเท่านั้นทีเฮียพยายามจะเคลียร์ให้ แต่ผมคิดว่าร้านค้าขายที่ดีควรมีการตั้งราคาที่เป็นปกติ คือซื้อวันนี้กับพรุ่งนี้คนเคยเห็นหน้ากันเกือบทุกวัน ราคาควรตรงกัน จะมาเพิ่่ม 5 บาท มันก็เสียความรู้สึกกัน เอานิดเอาหน่อยทำไมกัน เอากำไรพอควรไม่มีคนตำหนิหรอก
สวัสดีนะครับ ผมจำคุณได้ วันนั้นคุณมา ซื้อ    TAPOFF 2 WAY PSI ในราคา 75 บาท คุณต่อราคา เหลือ 70 บาท ผมไม่ลดให้เพราะกำไรมันได้แค่ 5 บาท และส่วนที่คุณบอกว่าราคาไม่แน่นอนนั้น ขึ้นๆลงๆ คุณขึ้นว่าอยากได้ราคาที่แน่นอนให้คุณไปอ้างอิงราคา จากเว็บ 9sat มาก็ได้ เพาะว่าราคาสิ้นค้าตัวนี้ เว็บ 9sat ขายในราคา 95 บาท เฮียจำคุณได้แม่นนะครับ ที่คุณบอกว่ามาซื้อเกือบทุกวัน ผมเหน็น คุณนานๆทีมาครั้งหนึ่ง เลย  จริงไหมครับ !!!!!!!!

เด็กเฮีย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 20 มกราคม 2556, เวลา 11:09 น. »

ร้านนี้เคยโดนหมายค้นกรณีบริการเซฟ ประมาณมีนา-เมษาปีที่แล้ว หลังจากที่ทรูเปลี่ยนระบบร้านนี้เลยทิ้งลูกค้าเซฟหมด
แล้วโอนสัมปทานให้ "ไอ้วิทดรีมบ๊อกซ์" มารับช่วงดูแลต่อ แรกๆ ผมไม่รู้ว่าเป็นใครแต่กระตุกฉิบลูกค้าโทรจิกตลอด สืบไปสืบมากลายเป็นว่าโดนโอนเข้ามาที่งึกๆ งักๆ จั่งซี่มันต้องถอนไอ้วิท
ผมเลยรีบย้าย ณ.บัดดล

ส่วนเรื่องของทางร้านเขาถือว่าใช้ได้เพราะผมเข้าออกร้านบ่อย หรือว่าในฐานะช่างเข้าเลยมองว่าเป็นขาประจำ ส่วนขาจรผมไม่ทราบเพราะไม่เคยโดนคับ
ขอตอบ ช่างคนนี้นะครับ ผมว่าช่างคนนี้รู้ไม่จริงและมั่วมากๆ ทางร้านไม่เคยโดนหมายค้นหรือจับอะไรทั้งนั้น เพราะเราไม่ได้ทำ ser... แล้วเรื่องโอนให้ใครนั้น มั่วมากๆ รู้ไม่จริงอย่ามาโพสแบบนี้นะครับ !!!!!!!!

เด็กเฮีย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 20 มกราคม 2556, เวลา 11:12 น. »

ขาดูโอไม่ติดใจ แต่ติดใจตรงสาย 20 ได้ 15 ส่อแววไม่ดีนะครับ  Angry Angry Angry
ติดใจตรงไหนมาคุยกันนะครับ ที่ร้าน ยินดีเสมอ ไม่ดีให้บอก ราคาไม่ตรงหรือผิดตรงไหนมาคุยได้บอกได้ครับ เฮียไม่ว่าอะไร ^_^

ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #28 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 20 มกราคม 2556, เวลา 11:33 น. »

ร้านนี้มีกล้องวงจรปิด และก็มีเป็นๆ สมาชิก อยู่ด้วย
ตอบแบบใช้ชื่อนั้นเลย ไม่ต้องบอกว่าเด็กเฮียหรอก
ซื้อๆขายๆ คุยกันได้ ผมก็เคยได้รับบริการเปลี่ยนให้

nigata09
สมาชิก VIP

« ตอบ #29 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 20 มกราคม 2556, เวลา 16:16 น. »

ผมก็ซื้ออุปกรณ์ที่นี่ครับ เพราะใกล้บ้าน ทั้งของมือ 1 มือ 2 ดูอาจไม่เป็นระบบ ราคาไม่คงที่ แต่บางทีผมคิดว่า มันก็ราคาถูกกว่าที่ ที่เป็นระบบนะ อยู่ที่การพูด เจรจากันครับ และดวง

nedabu27
น้องใหม่
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 20 มกราคม 2556, เวลา 23:58 น. »

ร้านufo พนง สาขาปากน้ำ ผู้หญิง น่ารักครับ ถึงแม้จะไม่ค่อยรู้รายละเอียดสินค้ามาก

แต่สาว น่ารัก ผมให้อภัย

thxby291501sasa, Allalla_x
IskyNetFree
สมาชิก VIP

« ตอบ #31 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 21 มกราคม 2556, เวลา 07:23 น. »

ร้านufo พนง สาขาปากน้ำ ผู้หญิง น่ารักครับ ถึงแม้จะไม่ค่อยรู้รายละเอียดสินค้ามาก

แต่สาว น่ารัก ผมให้อภัย

เคยโทรถาม IPM HD เะื่อซื้อให้ข้างบ้าน 4 เครื่อง
ครั้งแรกบอก    2,300  ครั้งที่ 2 เพื่อจะไปซื้อบอก 2,500.- (แค่ข้ามวันน่ะ)
เลยข้ามไป  พระประแดงทีวี ได้ 2,100.-
อิอิ  ทั้งๆที่อยู่ใกล้บ้านมาก แต่ไม่อยากแวะอ่ะ...

เบน 285
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: วันอังคาร ที่ 09 กรกฎาคม 2556, เวลา 16:32 น. »

ขอขอบพระคุณลูกค้าทุกท่านที่ได้ติชมทางร้าน ยูเอฟโอ Grin ถ้าท่านไดไม่พอใจในการรับบริการหรือในการขาย ของแพงหรือจัดของขาดทางพนักงานขออภัยเป็นอย่างสูง ทีทำให้ลูกค้าทุกท่านไม่พอใจในการรับบริการ Roll Eyes Roll Eyes

thxby312933Mad3Wizard, Allalla_x
yosvarich99
สมาชิก VIp
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันอังคาร ที่ 09 กรกฎาคม 2556, เวลา 22:09 น. »

แนะนำอีกร้าน อยู่หลังสำนักงานเขตบึงกุ่ม ผมซื้อร้านนี่ประจำ ราคาเท่า 9sat

artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« ตอบ #34 เมื่อ: วันอังคาร ที่ 09 กรกฎาคม 2556, เวลา 22:14 น. »

แนะนำอีกร้าน อยู่หลังสำนักงานเขตบึงกุ่ม ผมซื้อร้านนี่ประจำ ราคาเท่า 9sat

ตัวแทน 9SAT ร้าน Satplanets ?

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน โค็ด ทอท.รายวัน = relink.mooo.com
yosvarich99
สมาชิก VIp
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันพุธ ที่ 10 กรกฎาคม 2556, เวลา 10:15 น. »

ตัวแทน 9SAT ร้าน Satplanets ?
ครับ http://www.satplanets.com/

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์