ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

20 กันยายน 2560, 12:31 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 27   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดติดจาน อีกครั้งกับ TELKOM,INDOVISION  (อ่าน 94551 ครั้ง)
maximusmx
ขออภัย มือใหม่หัดหมุน(จาน)
สมาชิก VIP

OSCam (EMU) > CSP แร๊งงงงง

« เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2555, 15:40 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ดูในเวป เห็นมีรายการน่าสนใจหลายช่อง เลยพยามหาข้อมูลจาก Internet บางเวปก็บอกว่าใช้ S-BAND (ไม่เคยได้ยิน)
บางที่ก็บอก C-BAND อันนี้พอไหว เพราะ THAICOM-C ไม่เคยจะได้ใช้ ก็เลยกะว่าจะหันไปรับ ถ้าเป็น C-BAND ซะหน่อย
ดูจากเวป http://www.dishpointer.com/ เห็นมี 2 ดาวคือ NSS11 กับ INDOSTAR1 เลยไม่แน่ใจว่าตกลงใช้อันไหน
ถ้าทราบดาวที่แน่ชัดน่าจะใช้มุมก้มเงย มุมกวาดจากในเวปได้
ท่านใดมีประสบการ์ณในการ์ดติดรบกวนช่วยแชร์ให้มือใหม่ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

เด็กทิ้งพระ
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2555, 17:06 »

อันนี้ครับ

http://www.lyngsat.com/Telkom-1.html

cupidnior
สมาชิก VIP

Azbox Mania

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2555, 17:19 »

Indovision ต้องใช้เครื่อง S-band รับครับ (อันนี้ผมไม่ทราบเหมือนกัน)
ส่วน Telkom 1 สัญญาณแรงโดยเฉพาะความถี่ของ TelkomVision เป็น C-Band
ผมเคยใช้จานแดง 75 cm สามารถรับเฉพาะความถี่ TelkomVision ได้ด้วยครับ (ปัจจุบันไม่ทราบเหมือนกันครับ)

มี Azbox HD+ แล้ว อยากได้ Samsung/Humax HD Plus บ้างจัง Smiley
witty
สมาชิก VIP

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2555, 18:55 »

ผมเคยดูเมื่อ 4 ปีที่แล้ว ระบบ C แบนด์ อยู่นนทบุรีใช้จานดำไดน่าแซท 5.5 ฟุตรับได้สบาย
 ของtelkom 1 น่าจะตำแหน่างเดียวกับ NSS11  ช่องการ์ตูนเนตเวิร์คมีภาษาไทยด้วยนะ แต่ตอนนี้ไม่รู้
เปลี่ยนไปหรือยัง
ตามนี้นะครับhttp://www.lyngsat.com/packages/telkomvision.html

ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2555, 19:00 »

C band นิ่งดี ส่วนภาพพอ ๆ กัน
หากฝนตก tk1 จะได้เปรียบ ถ้าอากาศดีก็ต้อง m3 ครับ

ไม่รู้ว่า ท่านใช้เครื่องอะไรรับน่ะ
ถ้าผ่านๆมาอ่านเจอ มาบอกด้วยนะครับ

ลูกแม่โขง
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2555, 19:13 »

Telkom รับไม่ยากครับ C-band ธรรมดาๆ จาน 5 ฟุตก็รับได้
IndoVision สัญญานแรงเหมือนกัน รับไม่ยาก แต่จะยากตรงที่ต้องหา LNB S-band ตามรูปมาใช้ครับ

as i am, once was he
as he is, i will be
ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2555, 19:24 »

Telkom รับไม่ยากครับ C-band ธรรมดาๆ จาน 5 ฟุตก็รับได้
IndoVision สัญญานแรงเหมือนกัน รับไม่ยาก แต่จะยากตรงที่ต้องหา LNB S-band ตามรูปมาใช้ครับ

ถ้ามีขาย ก็อาจจะไม่ยาก ไม่มีขายนี่ซิยาก
เอ แต่ท่าน dk ใช้คู่นี้รับแน่ๆ หรือเปล่านะ

dk
สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2555, 19:42 »

ไม่รู้ว่า ท่านใช้เครื่องอะไรรับน่ะ
ถ้าผ่านๆมาอ่านเจอ มาบอกด้วยนะครับ

เครื่อง ScorpionHD ครับ

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2555, 19:44 »

เครื่อง ScorpionHD ครับ
แล้วหัวล่ะครับ ชุดไหน

dk
สมาชิก VIP

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2555, 20:00 »

ถ้ามีขาย ก็อาจจะไม่ยาก ไม่มีขายนี่ซิยาก
เอ แต่ท่าน dk ใช้คู่นี้รับแน่ๆ หรือเปล่านะ

เพื่อลองให้ท่าน ผมเลยไปขยับจานของ Cinasat6b มาลอง t1 ให้
เพราะองศาใกล้กันไม่ต้องบิดหัว ส่วนจานขนาดเดียวกันครับ คือ 1.6 ม.

m3 พักนี้ฝนตกบ่อยเลยใช้จานแดงรับตรง

t1 แต่ก่อนผมก็เคยใช้แบบนี้รับได้ครับ

ston12
สมาชิก VIP

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2555, 20:05 »

เพื่อลองให้ท่าน ผมเลยไปขยับจานของ Cinasat6b มาลอง t1 ให้
เพราะองศาใกล้กันไม่ต้องบิดหัว ส่วนจานขนาดเดียวกันครับ คือ 1.6 ม.

m3 พักนี้ฝนตกบ่อยเลยใช้จานแดงรับตรง

t1 แต่ก่อนผมก็เคยใช้แบบนี้รับได้ครับ

สงสัย ที่ต้องเป็นหัว s band น่ะครับ ว่าต้องแบบนั้นหรือเปล่า

dk
สมาชิก VIP

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2555, 20:23 »

สงสัย ที่ต้องเป็นหัว s band น่ะครับ ว่าต้องแบบนั้นหรือเปล่า

สงสัยท่านจะสับสนระหว่าง TelkomVision กับ Indovision มันคนละดาวคนละเจ้ากันครับ  Grin Grin

maximusmx
สมาชิก VIP

OSCam (EMU) > CSP แร๊งงงงง

« ตอบ #12 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2555, 21:47 »

มาเก็บข้อมูลไปเรื่อยๆ ระหว่างรอลงมือ  Grin Grin Grin

Singhathep
1920x1080p
น้องใหม่
*

ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2555, 16:16 »

ที่มันมีเคเบิ้ลรายการเหมือนพี่สองบ้านเราเนี่ย แล้วมีบ้านเช่าให้บริการกันด้วย ต้องดาวไหนครับ TELKOM ใช่หรือเปล่า

ถ้าเป็น Telkom นี่ต้องใช้จานดำใช่มั้ยครับ
ผมดูเรื่องมุมก้มเงยแล้วงงครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ
71.7 องศานี่วัดจากแนวระนาบขึ้นไป หรือวัดจากแนวดิ่งลงมาครับ
ประมาณว่าหน้าจานต้องหันไปขนานกับแนวพื้นโลก หรือว่าหันคอตั้งบ่าครับ

เพราะถ้าหันคอตั้งบ่าบ้านผมอาจติดได้ตรงหน้าบ้าน
แต่หากขนานกับพื้นโลกนี่โดนบ้านติดๆกันบังแน่

nigata09
สมาชิก VIP

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2555, 16:44 »

ที่มันมีเคเบิ้ลรายการเหมือนพี่สองบ้านเราเนี่ย แล้วมีบ้านเช่าให้บริการกันด้วย ต้องดาวไหนครับ TELKOM ใช่หรือเปล่า

ถ้าเป็น Telkom นี่ต้องใช้จานดำใช่มั้ยครับ
71.7 องศานี่วัดจากแนวระนาบขึ้นไป หรือวัดจากแนวดิ่งลงมาครับ
ประมาณว่าหน้าจานต้องหันไปขนานกับแนวพื้นโลก หรือว่าหันคอตั้งบ่าครับ

เพราะถ้าหันคอตั้งบ่าบ้านผมอาจติดได้ตรงหน้าบ้าน
แต่หากขนานกับพื้นโลกนี่โดนบ้านติดๆกันบังแน่

เป็นค่ามุมเงยครับ วัด 0 องศาจากพื้นเงยหน้าขึ้นไป 71.7 องศา

PIROAT
น้องใหม่
*

อย่าไปกลัวกับสิ่งที่ท่านไม่เห็น

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2555, 16:57 »

มันตัวนี้หรือเปล่าหนอ f3 ดูนะอิอิ

ส่งของ หรือติดต่อได้ 774/2 ต ระแหง อ เมือง จ ตาก 63000 โทร 087-5222656
dk
สมาชิก VIP

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2555, 16:58 »

จานตั้งฉากกับพื้นโลกแล้วกระดกขึ้นไป 71.7 องศา
ดังนั้น จานจึงแหงนขึ้นฟ้าเกือบขนานพื้นโลกเลยครับ

Singhathep
1920x1080p
น้องใหม่
*

ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2555, 16:59 »

มันตัวนี้หรือเปล่าหนอ f3 ดูนะอิอิ

เครื่อง F3 นี่ต้องต่อเน็ตหรือเปล่าครับ
ผมมี AZBox จะดูได้ป่าวน้อ

nigata09
สมาชิก VIP

« ตอบ #18 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2555, 17:22 »

เห็นตัว I เขียว คงต้องหาบ้านครับ ยกเว้นฝังไว้ในเครื่อง

hs7xpw
น้องใหม่
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2555, 17:55 »

กำลังหาบ้าน telkom อยู่พอดีช่วยแนะนำหน่อย ครับ

หน้า: [1] 2 3 ... 27   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์