ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

14 ธันวาคม 2562, 14:03 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 50   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติด platinum 4 จุด  (อ่าน 236449 ครั้ง)
chavalit0777
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #60 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2555, 10:16 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ค่าแพคเกจรายเดือน รวม 4 จุดนี่เป็นเท่าไหร่ครับ

ค่าเครื่องอีกหละครับ

คือ งง ครับ

อยากได้ตัวเลขไปเสนอ ผบ.ทบ. Huh?

2812 รวม Vatแล้วครับ ค่ามัดจำเครื่อง 2000/เครื่องครับ

nung4u
สมาชิก VIP

« ตอบ #61 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2555, 12:21 »

2 ตั้งใจให้เป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ ถ้าให้ลดราคาคงทำไม่ได้ แต่ก็เพิ่มช่องทางให้เพื่อลดค่าใช้จ่าย สมัยก่อน บ้านแม่ผมติดตั้งแต่สมัย ดูเพิ่มจุดจ่ายเต็มทุกจุดครับ สรุปมันคือโปรที่เพื่อให้เราเข้าไปอยู่กับเขาไม่ต้องไปดิ้นรนหาของเถื่อนมาใช้ อนาคตไม่รู้เป็นไงต่อไป
Boonlert
สมาชิก VIP

« ตอบ #62 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2555, 12:38 »

ถ้ายังจ่ายเงินเขาทุกเดือนก็คงไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ แต่ถ้ายกเลิกเป็นสมาชิกแล้วไม่มีของไปคืนเขาคงโดนหนัก
sangpet
สมาชิก VIP

สังคม จะดีได้ ก็ด้วยการแบ่งปัน

« ตอบ #63 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2555, 12:57 »

ถามหน่อยแล้วแพคเกจ ที่ว่านี้ดูได้สูงสุดเลยใช่ไหม  แต่ไอ้ที่ว่าจะติดบ้านโน้นบ้านนี้ได้ไหม หรือติดอย่างไร ผมว่าหาก ผมเป็นหน้างานนะ ลูกค้าให้ผมติดจุดเดียว ที่เหลือกองรวมไว้ ผมกลับชอบไม่ต้องเหนื่อย แต่ตังค์และข้อตกลงต่างๆ ต้องเป๊ะ  ในการนำส่งเข้าสำนักงาน  Grin
nunes
สมาชิก VIP

« ตอบ #64 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2555, 13:46 »

ถามหน่อยแล้วแพคเกจ ที่ว่านี้ดูได้สูงสุดเลยใช่ไหม  แต่ไอ้ที่ว่าจะติดบ้านโน้นบ้านนี้ได้ไหม หรือติดอย่างไร ผมว่าหาก ผมเป็นหน้างานนะ ลูกค้าให้ผมติดจุดเดียว ที่เหลือกองรวมไว้ ผมกลับชอบไม่ต้องเหนื่อย แต่ตังค์และข้อตกลงต่างๆ ต้องเป๊ะ  ในการนำส่งเข้าสำนักงาน  Grin
คิดเหมือนกันครับ ค่าจ้างก็ได้ไม่ต้องเหนื่อย มีแต่ได้กับได้
GANGSTER
สมาชิก VIP

« ตอบ #65 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2555, 14:00 »

แล้วเวลาทรูมาสุ่มตรวจล่ะครับ
ปกติช่างจะเดินสายใว้ให้ครบ4จุดก่อน ปิดjobแล้วที่เหลือใครจะเอาเครื่องไปใช้ที่ใหนก็ไม่ใช่ความรับผิดชอบของช่างแล้วครับ
ส่วนช่างที่ไม่ต้องการอยู่กับทรูนานๆอาจรับทำแบบไม่เดินสายให้ครับ
(หรืออาจเพราะเค้าสุ่มตรวจเลยละเว้นใด้สำหรับบางบ้านที่เจ้าของไม่ต้องการให้เดินสาย เพราะโอกาสที่จะโดนสุ่มตรวจเจอมีน้อยครับ)
nung4u
สมาชิก VIP

« ตอบ #66 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2555, 16:40 »

แล้วเวลาทรูมาสุ่มตรวจล่ะครับ
ปกติช่างจะเดินสายใว้ให้ครบ4จุดก่อน ปิดjobแล้วที่เหลือใครจะเอาเครื่องไปใช้ที่ใหนก็ไม่ใช่ความรับผิดชอบของช่างแล้วครับ
ส่วนช่างที่ไม่ต้องการอยู่กับทรูนานๆอาจรับทำแบบไม่เดินสายให้ครับ
(หรืออาจเพราะเค้าสุ่มตรวจเลยละเว้นใด้สำหรับบางบ้านที่เจ้าของไม่ต้องการให้เดินสาย เพราะโอกาสที่จะโดนสุ่มตรวจเจอมีน้อยครับ)

สุ่มตรวจนี่ทำได้ด้วยหรือ แต่ผมว่าไม่น่ะ ถ้าเราไม่ตามเค้าจะมาบ้านเราได้ไง
Songpon
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #67 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2555, 18:28 »

ของผมมีสายอยู่แล้ว 2 จุด ก็เลยให้ช่างทรูติดจานอีกใบแล้วเดินสายอีก 2 จุดในห้องนอนที่เหลือ
ดีซะอีกครับ มีคนมาติดจานเดินสายคุณภาพดีๆ ให้ฟรี
จากนั้นก็ไล่เปิดสัญญาณจนครบทุกจุด จ่ายค่าประกัน 8,000 บาท ก็จบงานครับ

เห็นช่างบอกว่า ทางทรูจะมีการสุ่มตรวจโดยเจ้าหน้าที่ประมาณ 5%
แต่เป็นลักษณะมาตรวจงานการติดตั้งของทางซับคอนแทรคมากกว่า ว่าเรียบร้อยดีไหม
ถ้าเราไม่อยากให้มา ก็แจ้งยืนยันไปทางโทรศัพท์เลยว่า งานติดตั้งเรียบร้อยดี ไม่ต้องตรวจก็ได้
อันนี้ช่างแนะนำมาครับ
Boonlert
สมาชิก VIP

« ตอบ #68 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2555, 18:46 »

ผมว่าให้ช่างติดให้ครบ 4 จุดไปเลยครับ หลังจากนั้นก็เอา DTV หรือ PSI OK มาต่อเพื่อดู free TV ก็ไม่เลวนะครับ เพราะว่าค่าติดตั้งเขาฟรีอยู่แล้ว
fromhell
สมาชิก VIP

« ตอบ #69 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2555, 18:53 »

สุ่มตรวจ

เจ้าบ้านไม่อนุญาต ก็ไม่น่าจะเข้ามาได้
Josh
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #70 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2555, 18:59 »

ถ้าบ้านผมโดนสุ่มตรวจนี่ สงสัยคนตรวจต้องมาหลัง 4 ทุ่มไปแล้ว ส่วนถ้าจะมาตรวจกลางวัน คงต้องปีนเข้ามาแหละครับ 555
ประเด็นคือ อยู่ที่เราว่าอนุญาตให้เข้ามาได้หรือไม่นะครับ ผมคิดว่าแบบนี้ครับ ^^
DontKnow
สมาชิก VIP

« ตอบ #71 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2555, 19:40 »

ผมว่าให้ช่างติดให้ครบ 4 จุดไปเลยครับ หลังจากนั้นก็เอา DTV หรือ PSI OK มาต่อเพื่อดู free TV ก็ไม่เลวนะครับ เพราะว่าค่าติดตั้งเขาฟรีอยู่แล้ว

สรุปว่าติดตั้ง ฟรี 4 จุด
ค่าประกัน 4 กล่อง 8000
ค่า Package 4 จุด เดือนละ 2800 กว่าๆ

ค่าเช่ากล่องรายเดือน 150 กว่าบาท ไม่มีใช่ป่าวครับ Cheesy

PSI O2XHD,True HD2,Infosat HD e-168 แปลงร่าง,Zgemma Star S, GTmedia V8 NOVA Blue

เล่นมากกว่าดู...ของแท้มีอยู่ ดูเมื่อไรก็ได้ แต่...ไม่สนุก....มันไม่ได้ลุ้นงัย ฮ่า..ๆ..ๆ
popcomputer
สมาชิก VIP

« ตอบ #72 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2555, 20:09 »

รบกวนขอสรุปรายละเอียด package หน่อยครับ

1. ราคา/เดือน
2. package ที่ดูได้ + ช่องเสริม + ช่อง HD
3. ค่ามัดจำเครื่อง + ค่าเช่่าเครื่อง
4. ค่าสมัครเป็นสมาชิก
5. จำนวนเดือนที่ต้องจ่ายค่าบริการ
6. จ่ายกี่เดือน ได้ดูฟรีกี่เดือน
7. ระยะเวลาโปรโมชั่น
8. โปรโมชั่นอื่นๆ เช่น ได้ค่าโทร ...
9. อื่น ...

รบกวนผู้ที่ติดมาแล้ว หรือพ่อค้า มาสรุปให้ดูหน่อยครับ จะได้เข้าใจกันที่ตรงนี้เลย
ขอบคุณครับ
Boonlert
สมาชิก VIP

« ตอบ #73 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2555, 20:14 »

รายละเอียด

DontKnow
สมาชิก VIP

« ตอบ #74 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2555, 08:57 »

ขอบคุณท่าน Boonlert สำหรับข้อมูลครับ

สรุป เอาเองนะครับ ผิดถูกอย่างไร ช่วยแก้ไขด้วยครับ

ระยะเวลาโปรโมชั่นถึง 31 ก.ค. 2555

ติดตั้งฟรีสี่จุด
ค่าประกันกล่อง กล่องละ 2,000.-  ได้คืนเมื่อบอกเลิกสมาชิก

ค่ารายเดือน Platinum 2,811.60/4 = 702.90
ค่าบริการรายเดือน จุดละ 282.48 ตามโปรโมชั่น
(ตามเอกสารที่เห็นตาม Hot Promotion ไม่ได้ระบุว่า ฟรี เลยขอคิดเต็มไว้ก่อน)
ค่าบริการอุปกรณ์ต่อจุด    155.25 ตามโปรโมชั่น
(ตามเอกสารที่เห็นตาม Hot Promotion ไม่ได้ระบุว่า ฟรี  เลยขอคิดเต็มไว้ก่อน)

รวมรายเดือนต่อจุด 702.90 + 282.48+155.25 = 1,140.63

เดือนแรกดูฟรี เดือนถัดไปจ่ายรายเดือน หรือจะจ่ายหกเดือน 12 เดือนก็น่าจะได้

เมื่อก่อนหากจ่ายหกเดือนหรือ 12 เดือนจะมีให้ดูฟรี 1 เดือน หรือสองเดือนนะ
เมื่อสมัครสมาชิกแล้วก็น่าจะบังคับให้อยู่ในระบบหกเดือน หรือ 1 ปี
ข้อนี้ส่วนตัว OK ครับ

PSI O2XHD,True HD2,Infosat HD e-168 แปลงร่าง,Zgemma Star S, GTmedia V8 NOVA Blue

เล่นมากกว่าดู...ของแท้มีอยู่ ดูเมื่อไรก็ได้ แต่...ไม่สนุก....มันไม่ได้ลุ้นงัย ฮ่า..ๆ..ๆ
Boonlert
สมาชิก VIP

« ตอบ #75 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2555, 09:07 »

ค่าใช้จ่ายทั้งหมดน่าจะตามนี้นะครับ
แต่ว่าผมคงยังไม่ติดตั้งหรอกครับ ดูของเพื่อนบ้านก็ยังพอได้อยู่ ปรกติผมก็จะดูแต่ foluma1 กับ motoGP ซื่งเพื่อนบ้านก็มีช่อง ESPN HD
Srisilp
ต้องขออภัยในบางวาจา
สมาชิก VIp
**

« ตอบ #76 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2555, 09:22 »

ค่ารายเดือน Platinum 2,811.60/4 = 702.90
ค่าบริการรายเดือน จุดละ 282.48 ตามโปรโมชั่น
ค่าบริการอุปกรณ์ต่อจุด    155.25 ตามโปรโมชั่น

ผมว่านะไอ้ค่าบริการรายเดือน 2 ข้อนั้นน่ะ ไม่น่าจะมีเลยเพราะกล่องมันไม่ได้เสียทุกเดือนนี่นา แล้วถ้ามันเสียจริงทำไมลูกค้าต้องมารับผืดชอบด้วย ในเมื่อมันผู้ให้บริการอยากให้ลูกค้าดูกล่องที่ถูกต้องจนเต็มแก่ ก็บริการฟรีไปเลย มันก็น่าจะรวมอยู่ใน package ไปเลย เฉพาะค่าบริการรายเดือน 2 ข้อนั้นมันก็ปาเข้าไปเกือบ 500 บาทแล้ว แล้ว คนที่เขาใช้กล่องที่ถูกเรียกว่าเถื่อน เขาไม่เห็นต้องเสียค่าบรการรายเดือนสักบาทเดียว กล่องเสียเหรอเอาไปซ่อมเองหรือซื้อใหม่ไปเลย เพราะคนที่เล่นกล่อง ทุกคนเขายอมลงทุนกันอยู่แล้ว ไม่เห็นต้องเสียค่าบรการแต่อย่างไรเลย เก็บเงินค่าบริการกล่องแท้รายเดือนไปซื้อกล้องเทียมแบบดีๆยังได้ตั้งหลายเครื่องแน่ะ  Huh? Grin

AZBOX HD  ( OFW 4890)
gmpm_wat
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #77 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2555, 09:32 »

ขอบคุณท่าน Boonlert สำหรับข้อมูลครับ

สรุป เอาเองนะครับ ผิดถูกอย่างไร ช่วยแก้ไขด้วยครับ

ระยะเวลาโปรโมชั่นถึง 31 ก.ค. 2555

ติดตั้งฟรีสี่จุด
ค่าประกันกล่อง กล่องละ 2,000.-  ได้คืนเมื่อบอกเลิกสมาชิก

(ตามเอกสารที่เห็นตาม Hot Promotion ไม่ได้ระบุว่า ฟรี เลยขอคิดเต็มไว้ก่อน)
(ตามเอกสารที่เห็นตาม Hot Promotion ไม่ได้ระบุว่า ฟรี  เลยขอคิดเต็มไว้ก่อน)

รวมรายเดือนต่อจุด 702.90 + 282.48+155.25 = 1,140.63

เดือนแรกดูฟรี เดือนถัดไปจ่ายรายเดือน หรือจะจ่ายหกเดือน 12 เดือนก็น่าจะได้

เมื่อก่อนหากจ่ายหกเดือนหรือ 12 เดือนจะมีให้ดูฟรี 1 เดือน หรือสองเดือนนะ
เมื่อสมัครสมาชิกแล้วก็น่าจะบังคับให้อยู่ในระบบหกเดือน หรือ 1 ปี
ข้อนี้ส่วนตัว OK ครับ
รายเดือน 702.90 ต่อจุด ค่าอืนๆที่บวกต่อท้าย ไม่มีคับ จ่ายหกเดือนฟรี 1 เดือนคับ
DontKnow
สมาชิก VIP

« ตอบ #78 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2555, 09:38 »

ค่าใช้จ่ายทั้งหมดน่าจะตามนี้นะครับ
แต่ว่าผมคงยังไม่ติดตั้งหรอกครับ ดูของเพื่อนบ้านก็ยังพอได้อยู่ ปรกติผมก็จะดูแต่ foluma1 กับ motoGP ซื่งเพื่อนบ้านก็มีช่อง ESPN HD

ตามที่ท่าน Boonlert ยกมาให้ดู รวมค่าอุปกรณ์รายเดือนและ Vat เรียบร้อยแล้ว

Clear ว่า จุดละ 702.90 บาท ต่อเดือน ต่อจุด

ขอบคุณอีกครั้งครับ  Cheesy

เตรียมตัวกลับไปบนดิน สักพักนึงก่อน แล้วเมื่อถึงวัน ค่อยมุดดินอีกรอบ  Grin

ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #79 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2555, 09:45 »

เนื่องจาก อ่านเจอว่า ถ้าเครื่องหายจะต้องโดนคิด 3500
ค่าประกัน ที่วางไว้กะบ้านหลักควรเป็น 3500 ด้วยไม้ครับ
น่าจะประเด็นสุดท้ายแล้วนะครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 50   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์