ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

19 พฤศจิกายน 2562, 10:13 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 50   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติด platinum 4 จุด  (อ่าน 236070 ครั้ง)
bomusic
เล่นดาวเทียมเป็นงานอดิเรก
สมาชิก VIP

ชมรมคนมือคัน

« ตอบ #40 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2555, 12:43 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

จ่ายทีละเดือนได้ครับ แต่ถ้าเก็บร่วมก๊วนมาแบบรายปี ให้จ่ายรายปีเลย เพราะจะได้ดูได้ 14 เดือน คุ้มกว่าเยอะ

แสนแสบ
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2555, 12:56 »

เอากล่องของจาน ไปใส่ cable ได้มะ
por504
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2555, 13:11 »

ผมก๊วนเดียวกับคุณ por504 คับ ตัวจริงเสียงจริง
ตกลงวันที่ 16 hd 17 ช่องยังมาไม่ครบใช่ไหมคับ แอบผิดหวังนิดๆนะเนี่ย 555
ผม pm ไปหาท่่านนะครับ
ผมก็กะแล้วหละครับว่ามีหมกเม็ด ข้อความเพื่อการโฆษณาอ่ะนะครับ 555 เท่าทีคุยกับเจ้าหน้าและช่างนะครับ 16 นี้ ช่อง hd มีเพิ่มแน่ๆแต่จะได้กี่ช่องต้องมารอลุ้นกันครับ และคอนเฟิร์มว่าดูได้แน่ๆครับสำหรับท่านที่กังวลใจว่าเพื่อนร่วมก๊วนแยกกล่องออกไปแล้วจะดูไม่ได้ เพราะผมพึ่งถอดกล่องผมไปลองกับบ้านตรงข้ามมาตะกี้เองครับ พึ่งกลับเข้ามาบ้านเนี่ยแหละครับ พอดีคุยๆกันแล้วแกสนใจเลยลองให้แกดูครับ แกว่าจะไปหาคนที่ทำงานมาร่วมก๊วนครับ
champ. .
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2555, 18:53 »

ไปติดมาแล้วครับ 8000 + เดือนแรกคิดเป็นวัน เดือนที่สองฟรี รายเดือน 28xx รวมแวทแล้วครับ สมัครเช้าติดเย็นเลย ผมติดไปละ 2 บ้าน แปดจุด เป็นคนรู้จักกันหมด สบายใจหน่อย

เึ้ค้่่ามาติดให้รเาที่บ้านไหมครับ
หรือเราไปจ่ายเงินที่ศูนย์แล้วเอาเครื่องมาเลย
มะขามเตี้ย
สมาชิก~TDB
*

กลับมาแล้ว

« ตอบ #44 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2555, 18:55 »

เึ้ค้่่ามาติดให้รเาที่บ้านไหมครับ
หรือเราไปจ่ายเงินที่ศูนย์แล้วเอาเครื่องมาเลย

นอนรออยู่ที่บ้าน เตรียมเงินกับเอกสารไว้ก็พอครับ
Josh
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #45 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2555, 20:38 »

ผมก็ว่าจะเป็นเจ้าภาพ แต่กำลังคืดว่าอาจจะจ่ายเป็นรายเดือนไปครับ ^^
gmpm_wat
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2555, 20:45 »

Angry Angry >:(เงียบๆได้ไหมคับ 2 มาเจอเค้าหาทางสกัด เดี๋ยวไม่ได้ดูกันทั้งบาง
Mr.Watt
สมาชิก VIP

ธรรมไม่ได้มีไว้เพื่อเอาชนะอธรรม แต่มีไว้เพื่อเอาชนะใจตัวเอง

« ตอบ #47 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2555, 20:50 »

Angry Angry >:(เงียบๆได้ไหมคับ 2 มาเจอเค้าหาทางสกัด เดี๋ยวไม่ได้ดูกันทั้งบาง

Cheesy อะไรหรอพ่อคู๊ณ....เขารู้เสียยิ่งกว่ารู้เสียอีก มันเป็นช่องทางให้โจรมอบตัว
worawut610
สมาชิก VIP

« ตอบ #48 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2555, 20:51 »

งง... จะไม่ได้ดูได้อย่างไร ในเมื่อเราเป็นลูกค้าเขา อย่างถูกต้อง...  Huh?

เราก็ติดตั้งไว้ที่บ้านเดียวกัน.... แต่ดูคิดละที่ก็เท่านั้น  เขาก็ไม่ได้ห้ามสักหน่อย...  Tongue

เวลาเขามาตรวจ  ก็ไม่ให้เข้าบ้านก็เท่านั้น เขาไม่มีสิทธ์อะไรที่มา่เข้าบ้านเรา...  Wink

DM500S, DM600 PVR, DM8000HD PVR, DM800se WiFi
thongkul
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2555, 20:51 »

ขออนุญาติ แสดงความจำนงร่วมก๊วน กับสมาชิกที่ต้องการเป็นเจ้าภาพครับ ยินดีจ่ายล่วงหน้าหกเดือนและค่าประกันให้ครับ

เชื่อใจสมาชิกที่นี่ครับ  Smiley Smiley

ท่านใดขาดขาแจ้งผมได้นะครับ
worawut610
สมาชิก VIP

« ตอบ #50 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2555, 20:52 »

Cheesy อะไรหรอพ่อคู๊ณ....เขารู้เสียยิ่งกว่ารู้เสียอีก มันเป็นช่องทางให้โจรมอบตัว

ใช่แล้วครับ...  แค่บอกช่าง.. เขาก็เข้าใจแล้ว...    Cheesy

DM500S, DM600 PVR, DM8000HD PVR, DM800se WiFi
Ruangvith
แฟนหงส์
สมาชิก~TDB
*

Forever the KOP!

« ตอบ #51 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2555, 20:52 »

เขาอยากขายให้ดูอยู่แล้วครับ ซื้ออย่างถูกต้องนี่นา ไม่ต้องกลัวไม่ได้ดูครับ
pomsung
Mitglied
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2555, 21:42 »

อาทิตย์หน้าผมจะเดินเข้าไปมอบตัวแล้วให้ญาติไปส่งด้วย ตอนออกมาแวะไปส่งญาติทุกคนที่อุตส่าห์มาให้กำลังใจ หลังจากนั้นก็เป็นพันธมิตรกับพี่ใหญ่เค้าไปด้วยกลับมาลองแกะด้วย เอ่ะยังไงเรา  Cheesy

New hero is coming.
ta ta
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2555, 21:44 »

จ่ายเป็นรายปีก็จบ จ่ายค่าประกันเครื่องไว้ด้วย เจ้าของคนแรกเค้าก็สบายใจ ไม่ต้องห่วงว่าไม่จ่ายตัง คนที่ 2,3,4 ก็สบายใจ ดูได้ทั้งปี ครบปีก็ไปยกเลิก เพราะปีหน้า อาจจะไม่ได้ พรีเมียร์ลึก
Josh
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #54 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2555, 21:50 »

55555 พนักงานในช็อป ยังแนะนำเลย
Josh
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2555, 21:51 »

ขออนุญาติ แสดงความจำนงร่วมก๊วน กับสมาชิกที่ต้องการเป็นเจ้าภาพครับ ยินดีจ่ายล่วงหน้าหกเดือนและค่าประกันให้ครับ

เชื่อใจสมาชิกที่นี่ครับ  Smiley Smiley

ท่านใดขาดขาแจ้งผมได้นะครับ
ถ้าถึงวันนั้นผมจะ pm หาท่านนะครับ ผมคิดไว้วา่ ล่วง 6 เดือนให้เจ้าภาพสบายใจคงดีครับ
thongkul
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2555, 22:40 »

ถ้าถึงวันนั้นผมจะ pm หาท่านนะครับ ผมคิดไว้วา่ ล่วง 6 เดือนให้เจ้าภาพสบายใจคงดีครับ

อีกนานมั้ยครับ กว่าจะถึงวันที่ท่านว่า  Wink ผมกลัวว่าอีกไม่กี่วันผมจะไม่มีทีวีดูอ่ะคร้าบ  Grin Grin
kj587282
สมาชิก VIP

คนกรุงเก่า...เขยบางม้า...บ้านท่าระหัด

« ตอบ #57 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2555, 22:50 »

อย่าเพิ่งใจร้อนครับ.....DM800se   อ่านการ์ด 2 ได้  แต่ได้เป็นบางช่องครับ

อยู่แบบเงียบๆ.....แต่อยากให้อยู่แบบนานๆๆ......

อยากให้ admin ฃ่วยกลั่นกรองด้วยครับ

หากสงครามยังไม่สงบ  อย่าเพิ่งนับศพทหาร
Josh
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2555, 00:18 »

อย่าเพิ่งใจร้อนครับ.....DM800se   อ่านการ์ด 2 ได้  แต่ได้เป็นบางช่องครับ

อยู่แบบเงียบๆ.....แต่อยากให้อยู่แบบนานๆๆ......

อยากให้ admin ฃ่วยกลั่นกรองด้วยครับ
ใจเย็นก่อนพี่  อย่างที่ท่านบนว่าไว้ 55555
fromhell
สมาชิก VIP

« ตอบ #59 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2555, 10:02 »

ค่าแพคเกจรายเดือน รวม 4 จุดนี่เป็นเท่าไหร่ครับ

ค่าเครื่องอีกหละครับ

คือ งง ครับ

อยากได้ตัวเลขไปเสนอ ผบ.ทบ. Huh?
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 50   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์