ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

25 พฤศจิกายน 2560, 18:34 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: และแล้วก็ถึงเวลาเอากล่องเสนียดจัญไรออกจากบ้านเสียที  (อ่าน 15512 ครั้ง)
BC115C
สมาชิก VIP

« ตอบ #20 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 20:07 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ใครจะทิ้ง เอามาบริจาคให้ผมดีกว่าครับ เพราะที่บ้านยังขาดกล่องนี้อยู่ Grin

davidohm
น้องใหม่
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 20:08 »

คดีพลิกซะงั้น ฮิๆๆ

jo bob
น้องใหม่
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 21:12 »

บ่งบอก.......................... Roll Eyes

wanlop
น้องใหม่
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 21:43 »

สำหรับผมไม่ใช่ครับเพราะกล่องนี้มันกดูได้ตั้งหลายช่องเมื่อใช้กับจานดำผมเอาไปให้แม่ผมใช้ดูลิเกสะบายใจแฮ ผมว่ามันดีกว่ากล่องของจานดำเองที่ขายๆกันอยู่อีกครับ 1200 บ. ที่ผมจ่ายมาเพื่อดูยูโรและใช้ได้กับจานดำต่อไปอีกผมว่าคุ้มเหลือแหล่ หากเอาไปดูต่อไม่ได้นี่ซิถึงค่อยน่าจะด่าหน่อย
ยังไงก็อย่าใช้อารมณ์เหนือความคิดนะครับค่อยๆว่ากันไปนะครับ
ใจเย็นๆเดี๋ยวแก่เร็วหุๆ

apollo_titan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 21:45 »

กู๋มา แล้ว
ฮ้อกำลังมา จะประมูลเอาพรีเมียร์มา แล้วขายกล่อง
ซัดกันมันดีครับ

ถูกใจผู้บริโภค

PIROAT
น้องใหม่
*

อย่าไปกลัวกับสิ่งที่ท่านไม่เห็น

« ตอบ #25 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 22:59 »

เอาไปบริจาค ให้โรงเรียน ก็ได้ครับเด็กๆๆจะได้มีทีวีดูกันครับ

ส่งของ หรือติดต่อได้ 774/2 ต ระแหง อ เมือง จ ตาก 63000 โทร 087-5222656
worawut610
สมาชิก VIP

« ตอบ #26 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 23:03 »

นอกจากยูโร  มันก็มีบอลลีกต่างๆ  ให้ดูไม่ใช่หรือครับ....  Grin

http://www.youtube.com/watch?v=ySy_MFUuKPk&feature=player_embedded

บุนเดสลีก้า เยอรมันนี , แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ , ลีกเอิง ฝรั่งเศส , เจลีก หญี่ปุ่น , โคปา เดอ บราซิล , อาเจติน่า ลีก

DM500S, DM600 PVR, DM8000HD PVR, DM800se WiFi
phonetech
น้องใหม่
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 23:13 »

บอลก็เยอะนะ
http://www.gmmz.tv/news-detail.php?nid=12

Spyro
น้องใหม่
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 23:21 »

เป็นธรรมดาของมนุษย์ครับ
ชอบ ก็เก็บไว้เงียบ ๆ ไม่พูดอะไร
เกลียด หาที่ระบาย ด่า สารพัด

ส่วนใหญ่เราจะเห็นคนด่ามากกว่าคนชม แต่ไม่ได้แปลว่าคนส่วนใหญ่จะด่านะครับ

เดินบนทางสายกลางครับ คิดแบบมีเหตุมีผล
ถ้าใช้ความรู้สึกและอารมณ์ ถ้าระบายถูกที่ท่านก็จะดูเท่ห์ แต่ถ้าผิดที่ท่านก็จะโดนประนาม

kj587282
สมาชิก VIP

คนกรุงเก่า...เขยบางม้า...บ้านท่าระหัด

« ตอบ #29 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 23:44 »

ในสื่งที่เราเห็นว่าไม่ถูกใจ  หรือไม่มีประโยชน์สำหรับเรา  อาจจะมีประโยชน์สำหรับท่านอื่นก็ได้

GMM-Z  ผมลองแล้วไม่ถูกใจ  แต่คุณพ่อผมไม่ถูกใจ 2 มีจานแดงอยู่ ผมเลยถือโอกาส้เอาไปเสียบแทนให้ท่าน

รู้สึกถูกใจท่านมากๆ  เลยครับ  อาศัยดูแค่ ฟรีทีวื  ครับ.......ไม่ต้องเสียรายเดือน  ไม่ต้องเติมเงิน

สำหรับ DTV-HD1 ซื้อมา เกือบ 5000 บาท ดูแค่ 2 นัด เห็นว่าไม่จำเป็น ดูทาง VTC3-HD ก็ได้เพราะชินกับภาษา เวียตนามแล้ว
ปล่อยในนี้แค่ 3000 บาท ก็ถือว่าเป็นการแบ่งปัน ไม่ใช่รวยเงืนนะครับ  แต่อยากให้มากกว่า...แค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ...ถ้าเห็นผู้รับเขามีความพีงพอใจในสิ่งที่เขาได้รับ

Grin Grin Grin

หากสงครามยังไม่สงบ  อย่าเพิ่งนับศพทหาร
kimnue
สมาชิก VIP

« ตอบ #30 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2555, 02:22 »

ไม่ว่าค่ายไหนก็ตาม เขาซื้อลิขสิทธิ์มา เขาก็ต้องหาทุนคืนบ้างเป็นเรื่องธรรมดา ถ้าเราไม่กระตือรืนร้นอยากไปดู ก็ไม่ต้องเดือดร้อน ผมว่าถ้าจะโทษก็ต้องโทษรัฐบาลที่ไม่ใช้เงินภาษีของทุกคนไปซื้อลิขสิทธิ์ให้ดูฟรีตามใจคนที่อยากดูแต่ไม่อยากลงทุน
ถูกเพงเลยในมุมมองผม อีกอย่าง GMM ไม่ใช่ไ่ม่ให้ดูน่ะ ให้ดูแต่แบบไม่ชัดด้วยก้างปลา
ปกติเกลียด true กะ gmm ทั้งคู่ (gmm เกลียดตอนเก็บลิขสิทธ์พวกคาราโอเกะ ทั้งๆที่เขาซื้อแผ่นแท้ไปแล้ว รถยนต์ซื้อยางไปประกอบยังไม่โดนเพิ่มเลย เบียดเบียนคนจน)
งานนี้มองว่าผิดทุกคน true ผิดมากกว่า gmm ด้วย
กล่องเก็บไว้เหอะ เผื่อมีใครทำแชร์ออกมาได้ oscam คือตัวความหวังเลย  Grin

นายแว่น (ISDN)
สมาชิก VIP

จอมืดภาพกระตุก ปิดมือถือปิดเอ็ม ตามตัวไม่ได้ทั้งปี

« ตอบ #31 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2555, 14:46 »

เอาไปต่อจานดำ + lnb 2C 2KU ตั่งค่าให้รับทั้ง KU และ C band โอ็โหมาเป็นร้อยๆช่อง คนแก่ชอบครับ กดเปลี่ยนช่องไปเรื่อยๆได้ทั้งวันไม่มีซ้ำ ( ผู้สูงอายุบ้านผมให้จับรีโมทไม่ได้ครับ ท่านเปลี่ยนช่องกันไม่มีหยุด )

เด็กใต้บน
หยุดที่64
น้องใหม่
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2555, 16:15 »

ถูกเพงเลยในมุมมองผม อีกอย่าง GMM ไม่ใช่ไ่ม่ให้ดูน่ะ ให้ดูแต่แบบไม่ชัดด้วยก้างปลา
ปกติเกลียด 2 กะ gmm ทั้งคู่ (gmm เกลียดตอนเก็บลิขสิทธ์พวกคาราโอเกะ ทั้งๆที่เขาซื้อแผ่นแท้ไปแล้ว รถยนต์ซื้อยางไปประกอบยังไม่โดนเพิ่มเลย เบียดเบียนคนจน)
งานนี้มองว่าผิดทุกคน 2 ผิดมากกว่า gmm ด้วย
กล่องเก็บไว้เหอะ เผื่อมีใครทำแชร์ออกมาได้ oscam คือตัวความหวังเลย  Grin

ผมก็ได้เห็นปรากฏการณ์ใหม่ ที่ลูกค้า2 จ่ายเงินรายเดือนให้ 2 พอดูไม่ได้ กลับไปด่าGMM  แล้วยิ่งแปลกเข้าไปอีกที่คนดูด้วยจาน ต่อว่า ทำไมไม่ไปใช้ช่องพิเศษของ GMM ถ่ายทอด จะได้หมดเรื่องไปโดยท่านลืมนึกไปว่า มีคนอีกกลุ่มที่ดูด้วยก้างปลา หนวดกุ้งพลอยอดดูไปด้วย และอีกประเด็นตัวเลขทางสถิติที่บอกว่าคนไทย รับชมทีวีด้วยจานมากกว่า 70เปอร์เซนต์เดือดร้อน อยากจะบอกว่า ทั้ง 70 เปอร์เซนต์นั้น ไม่ได้เป็นคอบอลทั้งหมดหรอกนะครับ

Spyro
น้องใหม่
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2555, 16:28 »

สารภาพว่า ตอนที่เห็นภาพข่าว สนง.คุ้นครองผู้บริโภค ออกมาเรียกร้อง แล้วมีคุณป้า ๆ มายืนถึอป้าย ผมยังนึกว่าเค้ามาเรียกร้องไม่ให้จอดำโดยให้เอารายการอื่น ๆ มาขึ้นแทน เพราะหน้าตาแบบนั้นไม่น่าใช่คนดูบอลแน่
แต่ที่ไหนได้ ป้าเค้าจะขอดูบอลด้วยคน เรียกได้ว่างงเลยครับ เพิ่งรู้ว่า 2 เค้าก็มีแม่ยกเน้อะ

jpop11
ความรู้แบ่งๆกันนะครับ เก็บไว้มีแต่คำว่าเสียโอกาส ยุคสมัยเปลี่ยนเร็วครับ
น้องใหม่
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2555, 19:40 »

สารภาพว่า ตอนที่เห็นภาพข่าว สนง.คุ้นครองผู้บริโภค ออกมาเรียกร้อง แล้วมีคุณป้า ๆ มายืนถึอป้าย ผมยังนึกว่าเค้ามาเรียกร้องไม่ให้จอดำโดยให้เอารายการอื่น ๆ มาขึ้นแทน เพราะหน้าตาแบบนั้นไม่น่าใช่คนดูบอลแน่
แต่ที่ไหนได้ ป้าเค้าจะขอดูบอลด้วยคน เรียกได้ว่างงเลยครับ เพิ่งรู้ว่า 2 เค้าก็มีแม่ยกเน้อะ

เขาออกมาเซ็งช่อง 3 จอดำแหละครับ ถ้าไม่กระมิดกระเมี้ยนมาถ่ายในช่อง 3 คงไม่เจอปัญหานี้แหละครับ ดูอย่าง RS แมน ๆ ขายกล่องโดยระบุไปเลยว่า Sunbox ดูลาลิก้าสเปนผ่าน RS Sport ไปเลย ไม่ได้เอายูโรลงฟรีทีวีเพื่อบังหน้าขายกล่องไงครับ
  แต่ที่แน่ ๆ อีก 2 ปี รู้กันว่า 2014 ฟุตบอลโลก RS จะดำเนินรอยตาม GMMz ฟรีทีวีจอดำอีกหรือเปล่าไงครับ ไหน ๆ GMMz ก็ทำให้เกิดมาตรฐานใหม่ ดูฟรีผ่านสื่อดิจิตอลอีกไม่ได้แล้ว RS คงปล่อยไปตามน้ำเหมือนกัน ยกเว้นว่าฟรีทีวีจะไหวตัวทัน ต่อท้ายสัญญาไปเลยว่าต้องดูผ่านสื่อดิจิตอลได้ จออาจไม่มืดก็เป็นได้ครับ (แต่กล่อง Cband ที่นำเข้าแบบไม่ถูกกฏหมายหรือที่เข้ารหัสไม่ได้ก็คงต้องอดดูล่ะครับ)

Phonthap
น้องใหม่
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2555, 13:54 »

ผมก็ได้เห็นปรากฏการณ์ใหม่ ที่ลูกค้า2 จ่ายเงินรายเดือนให้ 2 พอดูไม่ได้ กลับไปด่าGMM  แล้วยิ่งแปลกเข้าไปอีกที่คนดูด้วยจาน ต่อว่า ทำไมไม่ไปใช้ช่องพิเศษของ GMM ถ่ายทอด จะได้หมดเรื่องไปโดยท่านลืมนึกไปว่า มีคนอีกกลุ่มที่ดูด้วยก้างปลา หนวดกุ้งพลอยอดดูไปด้วย และอีกประเด็นตัวเลขทางสถิติที่บอกว่าคนไทย รับชมทีวีด้วยจานมากกว่า 70เปอร์เซนต์เดือดร้อน อยากจะบอกว่า ทั้ง 70 เปอร์เซนต์นั้น ไม่ได้เป็นคอบอลทั้งหมดหรอกนะครับ

ผมมองว่า 2 เห็นแก่ตัวนะที่บอกว่าฟรีทีวีทำไมดูผ่าน2ไม่ได้ ถ้าที่ผ่านมาเราสามารถดูฟรีทีวีผ่าน2ได้แบบช่องTNNผมจะเชื่อตามที่ 2 พูด
ส่วนGMMไม่ยอมเผื่อแผ่ให้ค่ายอื่นๆก็เป็นสิทธิ เพราะตั้งใจจะซื้อสิทธิมาแบบนี้อยู่แล้วมันเป็นธุรกิจ การยอมให้ดูผ่านเสาได้ก็เป็นช่องทางการตลาดทางหนึ่ง ส่วนตัวผมเองไม่ได้ดูครับ

Singhathep
1920x1080p
น้องใหม่
*

ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้

« ตอบ #36 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2555, 16:42 »

สำเนียงส่อภาษา กริยาส่อสกุล

nn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2555, 16:59 »

ขอบริจาค กล่อง gmm z ครับ แลกเหล้า 285  กล่ม ครับ  เบื่อทูรแล้ว

9chai
น้องใหม่
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2555, 17:20 »

ใครเบื่อ GMM Z ผมขอรับไปดูแลครับ PM มานะครับ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์