ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

20 กันยายน 2560, 01:47 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: และแล้วก็ถึงเวลาเอากล่องเสนียดจัญไรออกจากบ้านเสียที  (อ่าน 15425 ครั้ง)
jpop11
ความรู้แบ่งๆกันนะครับ เก็บไว้มีแต่คำว่าเสียโอกาส ยุคสมัยเปลี่ยนเร็วครับ
น้องใหม่
*

« เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 02:07 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ท่าน ๆ คิดว่าเป็นกล่องอะไรครับ 555+
ใบ้ให้นิดนึง กล่องที่ว่านี้ทำให้คนไทยต้องเสียเงินดูฟรีทีวีผ่านดาวเทียมสำเร็จจนได้

Sukhum Ch
สมาชิก VIP

ชีวิตต้องสู้เพื่อความอยู่รอด

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 02:44 »

ท่าน ๆ คิดว่าเป็นกล่องอะไรครับ 555+
ใบ้ให้นิดนึง กล่องที่ว่านี้ทำให้คนไทยต้องเสียเงินดูฟรีทีวีผ่านดาวเทียมสำเร็จจนได้
พอทราบว่าคือกล่องอะไรครับท่านแต่ผมไม่ได้ซื้อครับพอดีก้างปลายังใช้ได้ครับ

ข้าน้อยต้องขอโทษต่อข้อผิดพลาด
one99
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 03:29 »

คิดในแง่ดีมันอาจเป็นกล่องที่ทำให้เราๆได้ดู True ในราคาถูกลงก็ได้นะ
เพราะคู่แข่งเริ่มมากขึ้นเล่นตัวไม่ได้ต้องปรับราคาสู้อะไรประมาณนั้น
ถ้าไม่มีใครมาแข่งพี่สองคงไม่ปรับราคาแน่ๆ
ก็ต้องลองดูกันต่อไปครับ

jpop11
ความรู้แบ่งๆกันนะครับ เก็บไว้มีแต่คำว่าเสียโอกาส ยุคสมัยเปลี่ยนเร็วครับ
น้องใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 04:01 »

คิดในแง่ดีมันอาจเป็นกล่องที่ทำให้เราๆได้ดู 2 ในราคาถูกลงก็ได้นะ
เพราะคู่แข่งเริ่มมากขึ้นเล่นตัวไม่ได้ต้องปรับราคาสู้อะไรประมาณนั้น
ถ้าไม่มีใครมาแข่งพี่สองคงไม่ปรับราคาแน่ๆ
ก็ต้องลองดูกันต่อไปครับ

ผมกลับคิดว่า 2 ปรับราคาตามสถานการณ์มากกว่าครับ ยิ่งตอนนี้กำลังเปลี่ยนระบบใหม่ต้องการฐานลูกค้าเพิ่ม และแน่นอนที่สุด ลูกค้าที่ดู DB จีนกำลังจะตายเพราะการมาของ NDS การวางแผนช้อนลูกค้าใหม่กลุ่มนี้ (ที่เคยชินกับการดูฟรี) ก็คือลดราคาเพื่อเพิ่มปริมาณลูกค้าน่าจะเป็นสิ่งที่ 2 พยายามทำมากกว่าครับ และ ดูจากแผนการออก กล่อง 1590 กับโปรราคาถูก ๆ มาขายก่อนหมดลิขสิทธ์ปีสุดท้าย

และลึก ๆ เหมือน ๆ กับ 2 และ Gmm ฮั้วกันยังไงพิกล อีก 2 ปีคงเห็นภาพจริง ๆ แหละครับ ถ้าร่วมมือกันประมูลพรีเมียร์ได้เมื่อไหร่นั่นย่อมแสดงให้เห็นถึงมวยล้มต้มคนดูอย่างเด่นชัดขึ้นเยอะ ๆ แต่ถ้าฟาดกันจริงๆ คงต้องดูกันยาว ๆ แหละครับ ว่า Gmm จะมีดีพอสู้พี่ใหญ่ 2 ได้หรือเปล่า หรือจะทำได้แค่ ประมูลบอลยูโรมาแพงกว่าคนอื่น แล้วอาศัยช่องว่างกฏหมายมาทำกำไร ที่นอกเหนือจากกำไรจากโฆษณาอย่างเดียว

แต่ 2 วันก่อนรับไม่ได้จริงๆ กับการคาดตัวอักษรพื้นน้ำเงินบนทีวีทุกช่องผ่านกล่องบ้าบอนี้ รำคาญตามาก ๆ ถ้าขึ้นบ่อย ๆ มีหวังมีคงโยนทิ้งกันเยอะอยู่ล่ะ (ตัววิ่งบ้าบอว่าถ้าอยากดูต่อให้สมัครสมาชิกเดือนละ เท่าไหร่ก็ไม่รู้เหมือนกัน รู้แต่ว่ารำคาญโคด ๆ) ขึ้นคาดหัวบนเลยครับ แสดงให้เห็นชัด ๆ เลยว่าตูไม่สนลูกค้า สนแต่ตัวเอง ไม่ได้ขึ้นแปปเดียวนะครับ ขึ้นเกือบครึ่งชั่วโมง โห บ้าไปแล้ว

Erick
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 05:18 »

ผมกลับคิดว่า 2 ปรับราคาตามสถานการณ์มากกว่าครับ ยิ่งตอนนี้กำลังเปลี่ยนระบบใหม่ต้องการฐานลูกค้าเพิ่ม และแน่นอนที่สุด ลูกค้าที่ดู DB จีนกำลังจะตายเพราะการมาของ NDS การวางแผนช้อนลูกค้าใหม่กลุ่มนี้ (ที่เคยชินกับการดูฟรี) ก็คือลดราคาเพื่อเพิ่มปริมาณลูกค้าน่าจะเป็นสิ่งที่ 2 พยายามทำมากกว่าครับ และ ดูจากแผนการออก กล่อง 1590 กับโปรราคาถูก ๆ มาขายก่อนหมดลิขสิทธ์ปีสุดท้าย

และลึก ๆ เหมือน ๆ กับ 2 และ Gmm ฮั้วกันยังไงพิกล อีก 2 ปีคงเห็นภาพจริง ๆ แหละครับ ถ้าร่วมมือกันประมูลพรีเมียร์ได้เมื่อไหร่นั่นย่อมแสดงให้เห็นถึงมวยล้มต้มคนดูอย่างเด่นชัดขึ้นเยอะ ๆ แต่ถ้าฟาดกันจริงๆ คงต้องดูกันยาว ๆ แหละครับ ว่า Gmm จะมีดีพอสู้พี่ใหญ่ 2 ได้หรือเปล่า หรือจะทำได้แค่ ประมูลบอลยูโรมาแพงกว่าคนอื่น แล้วอาศัยช่องว่างกฏหมายมาทำกำไร ที่นอกเหนือจากกำไรจากโฆษณาอย่างเดียว

แต่ 2 วันก่อนรับไม่ได้จริงๆ กับการคาดตัวอักษรพื้นน้ำเงินบนทีวีทุกช่องผ่านกล่องบ้าบอนี้ รำคาญตามาก ๆ ถ้าขึ้นบ่อย ๆ มีหวังมีคงโยนทิ้งกันเยอะอยู่ล่ะ (ตัววิ่งบ้าบอว่าถ้าอยากดูต่อให้สมัครสมาชิกเดือนละ เท่าไหร่ก็ไม่รู้เหมือนกัน รู้แต่ว่ารำคาญโคด ๆ) ขึ้นคาดหัวบนเลยครับ แสดงให้เห็นชัด ๆ เลยว่าตูไม่สนลูกค้า สนแต่ตัวเอง ไม่ได้ขึ้นแปปเดียวนะครับ ขึ้นเกือบครึ่งชั่วโมง โห บ้าไปแล้ว

+ 1 Like ครับ เห็นด้วยครับ  Grin

thaewan
น้องใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 05:41 »

เอาไปทิ้งไหนบอกด้วย  ขอรับไปดูเอง

itzoddo
สมาชิก VIP

XBMC กับ windows8 core i3 4g ram asus vga 256bit

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 07:18 »

บ.แกรมหม้อ เอนเตอร์เทนเมนท์  Grin Huh? Cool Shocked Sad

Ruangvith
แฟนหงส์
น้องใหม่
*

Forever the KOP!

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 07:26 »

กล่อง "เสนียดจัญไร"

ชื่อแปลกดีนิ

สงสัยเป็นสินค้าของบริษัทชื่อเดียวกัน ใช่ไหมครับ?  Grin

aj
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 08:29 »

จะทิ้งบอกนะครับ จะรับมาดูแลต่อให้ครับ

น้องดรีม
น้องใหม่
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 09:16 »

อ๋อ กล่องของ บริษัท แคมหม้อ นี่เอง

คนหัวยุ่ง
สมาชิก VIP

รักเธอเธอไม่รู้หรอก

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 09:29 »

Grin Grin เฮ้อ.... เก็บมันไว้อยู่ได้  ตั้งนาน

บ้านไม่กลับ โทรศัพท์ไม่เปิด
Woody
น้องใหม่
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 09:57 »

กล่องไหนไม่ต้องเสียเงินก่อนได้ดูฟรีทีวีบ้าง  Roll Eyes

Yooth
น้องใหม่
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 10:39 »

ไม่ใช่ของเจ้านี้เจ้าเดียวหรอกครับที่ต้องเสียเงินถึงจะดูฟรี TV ได้ 
ไม่ว่าจะ 2 จะ D3V หรือ GMM  ก็ต้องเสียตังค์ซื้อกล่องทั้งนั้น   ดีแล้วที่ลูกค้า 2 ไม่ได้สิทธิ์คุ้มครอง ให้ได้ดูยูโร
เพราะไม่งั้น  ต่อไป ทุกค่ายต้องห้ามเข้ารหัส ช่องฟรี TV ทุกช่อง  ก็จะกลายเป็นว่า กล่องไหน ๆ ก็ต้องดูได้ถ้าเขาส่งสัญญาณ

hartbeat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 10:43 »

งงค่ะ กล่องไหนไม่ต้องเสียเงินซื้อมั่ง ซื้อกล่องมามันก็ฟรีทีวี กับช่องอื่นๆตามมาด้วยไม่ไช่เหรอค่ะ  Huh? Huh?

Tanate
น้องใหม่
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 10:48 »

งงค่ะ กล่องไหนไม่ต้องเสียเงินซื้อมั่ง ซื้อกล่องมามันก็ฟรีทีวี กับช่องอื่นๆตามมาด้วยไม่ไช่เหรอค่ะ  Huh? Huh?

อย่าศรีธนชัยเลยครับ ก็รู้ๆอยู่ช่วงที่ผ่านมาชาวบ้านเดือดร้อนกันเพราะอะไร

ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #15 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 11:10 »

เอ สเปนเป็นแชมป์ไปแล้วนี่นา อดีตไปแล้ว
รอหลัก 6 ข้อ ที่จะออกมาอีกหกเดือนก่อน

mr_katanyoo
น้องใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 13:43 »

แห่ะๆๆ ต่อไปถ้าใครไม่อยากถูกด่า สงสัยต้องไม่ปล่อยออก Free TV เหมือน 2 แล้วล่ะมั้ง  Grin
ใครอยากดูอะไร ก็ต้องมีกล่องของคนั้น อิอิอิ ... ดูอย่าง 2 บอลบางอันก็ไม่ปล่อยออก Free TV ทำไมไม่ไปด่า 2 กันมั่ง

ถึงแม้จะบอกว่า GMM ขายกล่องได้คุ้มแล้ว ควรจะปล่อยฟรี ... แล้ว 2 เก็บค่าสมาชิกคุ้มแล้วเหมือนกัน ก็ยังไม่ปล่อยให้ดูฟรีเลย

Roll Eyes ความเห็นส่วนตัวครับ ... อาจถูกใจ หรืด ไม่ถูกใจใครก็ว่าไป

คนสะแกกรัง
น้องใหม่
*

IPTV กล่องเดียวเอาอยู่ android ของมาแล้ว

« ตอบ #17 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 17:35 »

ไม่ว่าค่ายไหนก็ตาม เขาซื้อลิขสิทธิ์มา เขาก็ต้องหาทุนคืนบ้างเป็นเรื่องธรรมดา ถ้าเราไม่กระตือรืนร้นอยากไปดู ก็ไม่ต้องเดือดร้อน ผมว่าถ้าจะโทษก็ต้องโทษรัฐบาลที่ไม่ใช้เงินภาษีของทุกคนไปซื้อลิขสิทธิ์ให้ดูฟรีตามใจคนที่อยากดูแต่ไม่อยากลงทุน

ช่องรายการที่เคยดู sport 1 - 6 / hd 17 ช่อง / movice hd / sd /หนังชุด / 18+ 4 ช่อง ใช้เน็ต 2 เมกขึ้น ไม่ต้องใช้จาน ช่องายการของไทย ตอนนี้ กล่อง android box tv มาแล้ว อีกหนึ่งทางเลือก
หอก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 20:00 »

คิดว่ามันเป็นเสนียดก็เสือกไปซื้อมา

baaaall
น้องใหม่
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2555, 20:06 »

กล่องทุกกล่องมีประโยชน์ ก่อนจะพูด เอาหัวสมองคิดด้วยครับ อย่าเป็นคน ไร้สติปัญหา กว่าจะมาเป็นกล่อง กว่าจะมาเป็นสถานี มันไม่ใช่เรื่องง่ายๆ อย่าไปดูถูกอาชีพ ผู้ผลิตสื่อสาร มวลชนครับ ขอให้คำนึงถึงบ้าง อย่าเก่งแต่ปาก ขอให้พี่น้องวงการดาวเทียม หรือไทยดรีม ช่วยดูหัวข้อด้วยครับ บอร์ดนี้ มีแต่เรื่องดีๆๆ อย่าเอาพวกที่ดูถูกดูแคลน พวกเราเลยครับ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์