Thai Dreambox ::... http://ThaiDreambox.bayore.net

วันพุธ ที่ 23 กรกฎาคม 2557, เวลา 18:53 น. *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 29   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านเทพ_ขอไฟล์ supernet nonet ครับ  (อ่าน 154657 ครั้ง)
noomkhup
สมาชิก VIp
**

« ตอบ #40 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 21 มิถุนายน 2555, เวลา 16:50 น. »

เพิ่งได้ DR-SAT มา ใครก็ได้ ส่งให้ผมลองบ้าง  Grin

Prayuth Y.
สมาชิก VIP

« ตอบ #41 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 21 มิถุนายน 2555, เวลา 21:22 น. »

ร้านขายข้าวหมูแดงแถวบ้าน เอามาตั้งโชว์หราหน้าร้านเลย คงอวดว่าตัวเองมี 2 ดู ไม่กลัวโดนจับแฮะ
เขาบอกว่าซื้อมา 5500 บ้านหม้อ ก็เห็นเปิดมานานเป็น 10 วันแล้ว ไม่เห็นคีย์มันตายเลย
น่าจะออโต้ซะด้วย เหมือนโจร500ที่ผมใช้อยู่
ยังไม่ตายเลย ช่วงแรกๆ เปลี่ยนคีย์บ่อย มาหลังๆได้คีย์มาใหม่ จากนั้นมาไม่เคยตายเลย
ว่าจะลองไปขอก็อป FW คิดว่าไม่น่าจะก็อปได้ เขาน่าจะล็อคด้วยระห้สนะ

เกิดในที่ ที่ดีนั้นดีแน่ เกิดในที่ที่แย่ ก็ดีได้     เกิดที่ดี แล้วแย่ มีถมไป เกิดที่ไหนก็ดีได้ ถ้าใฝ่ดี
iDB
บุพเพสันนิวาส
สมาชิก VIP

« ตอบ #42 เมื่อ: วันพุธ ที่ 27 มิถุนายน 2555, เวลา 15:24 น. »

รู้มาจากพ่อค้ารายใหญ่รายนึง ว่ามันสามารถ อัพคีย์ได้เหมือน dm500s แล้วครับ
เขาบอกเขาขายไปหลาย.....ตัวแล้ว (เยอะโคตะระ) ฟังหูไว้หูนะครับ

Prayuth Y.
สมาชิก VIP

« ตอบ #43 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 01 กรกฎาคม 2555, เวลา 22:55 น. »

ไม่มีใครแจกเลย Supernet nonet
ใจดำกันจังนิ ไอ้คนมีมันก็หวงจัง
ใกล้วันแล้ว อีกครึ่งเดือนก็จะจบๆๆ

นี่ ไปเจอมา ลองเอามาดู มันเข้า telnet ไม่ได้ครับ
เขาปิดพอร์ตมันด้วย ลองเอามาช่วยกันแกะดูซิ

http://www.4shared.com/rar/LyMaxCpW/Supernet_no-net.html

thxby242597fitas, keng21

เกิดในที่ ที่ดีนั้นดีแน่ เกิดในที่ที่แย่ ก็ดีได้     เกิดที่ดี แล้วแย่ มีถมไป เกิดที่ไหนก็ดีได้ ถ้าใฝ่ดี
sfatm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 02 กรกฎาคม 2555, เวลา 11:07 น. »

ลองเอาที่แจกไปลง ภาพยังไม่มาเลยครับ  หรือว่าต้องทำยังไงก่อนครับ

nongakka
สมาชิก VIP

« ตอบ #45 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 02 กรกฎาคม 2555, เวลา 11:25 น. »

ใจดำกันจังนิ ไอ้คนมีมันก็หวงจัง
ใกล้วันแล้ว อีกครึ่งเดือนก็จะจบๆๆ

นี่ ไปเจอมา ลองเอามาดู มันเข้า telnet ไม่ได้ครับ
เขาปิดพอร์ตมันด้วย ลองเอามาช่วยกันแกะดูซิ

http://www.4shared.com/rar/LyMaxCpW/Supernet_no-net.html

ภาพไม่มาครับ

Choukeat
Member

« ตอบ #46 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 02 กรกฎาคม 2555, เวลา 11:46 น. »

ภาพไม่มาครับ

มันไม่มาตั้งครั้งแรกแล้วครับ เพราะเขาอัพแบบหมกเม็ดไว้ครับ เลิกคิดหาเถอะครับ กลับไปใช้แบบบ้านเช่าเถอะครับ เอาเวลาไปทำมาหากินดีกว่า เพราะถ้ามันWork จริง ป่านนี้เขาใช้กันทั่วบ้านทั้วเมืองแล้วละครับ

thxby242716เกิดเร็วไป, โทน
DoiLuang
สมาชิก VIP

« ตอบ #47 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 02 กรกฎาคม 2555, เวลา 12:00 น. »

ที่ไม่มาเพราะมันไม่ใช่ backup ของตัวที่ดูได้ แต่เป็นโปรแกรมต้นฉบับที่ต้องมา Activate ก่อน ภายใน Image จึงมีไฟล์สำคัญไม่ครบ

อ้างถึง
#!/bin/sh
Boxid=`cat /var/script/BOXID | awk -F"#" '{print $2}'`
Passwd=`cat /var/script/BOXID | awk -F"#" '{print $3}'`

version_path='/var/script/version.txt'

if [ -e "/var/tuxbox/config/oscam.conf" ]; then
   version=`cat /var/script/version.txt`

else
   version=0
fi

path_version_log='/var/tmp/var.log'
path_file='/var/tmp/var.tar.gz'

dnsname='http://activatestb.dyndns.tv/emu/'

rm -rf /var/tmp /tmp/oscam_tmp
mkdir -p /tmp/oscam_tmp
ln -s /tmp/oscam_tmp /var/tmp
if wget -T 5 -t 1 -O $path_version_log -q $dnsname'getversion.php?b='$Boxid'&p='$Passwd'&v='$version; then
        sleep 1
        path_var_file=`cat $path_version_log | awk -F"#" '{print $2}'`
        Now_version=`cat $path_version_log | awk -F"#" '{print $3}'`
        if wget -T 5 -t 1 -O $path_file -q $path_var_file; then
              echo $Now_version > /var/script/version.txt
                echo -e "\033[31mUpdate $path_file success $(date)\033[0m"
                tar zxf $path_file -C /
                rm -rf $path_file
                chmod 755 /var/*
                ls /var/etc
                ls /var/tuxbox/config
                chmod 755 /var/script/update_key.sh
                chmod 755 /var/script/start.sh
                /var/script/update_key.sh
        else
                echo "Can't get ".$path_var_file
        fi

else
   # echo -e "\033[31mwget fail $(date)\033[0m"
   echo "Get version log fail"
        exit
fi

exit 0

thxby242719Choukeat, Yuh00, lurpang
ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #48 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 02 กรกฎาคม 2555, เวลา 12:05 น. »

เราต้อง ยอมรับความจริงครับ
ถ้าใครทำดูได้ แสดงว่ามือถึง
ถ้าใครทำดูไม่ได้ ไม่ต้องบอกนะ
ว่าเพราะมือไม่ถึง มานคงไม่ง่าย
ที่แค่มา โหลดๆจิ้มๆแล้ว ใสปิ้งๆ

Choukeat
Member

« ตอบ #49 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 02 กรกฎาคม 2555, เวลา 13:04 น. »

ที่ไม่มาเพราะมันไม่ใช่ backup ของตัวที่ดูได้ แต่เป็นโปรแกรมต้นฉบับที่ต้องมา Activate ก่อน ภายใน Image จึงมีไฟล์สำคัญไม่ครบ

เห็นใหม อาจารย์ออกมาเฉลยข้อสอบแล้วครับ ถ้ามันง่ายแบบแกะลูกอมกิน  มันก็ไม่ใช่Super-net ซิครับ

เราต้อง ยอมรับความจริงครับ
ถ้าใครทำดูได้ แสดงว่ามือถึง
ถ้าใครทำดูไม่ได้ ไม่ต้องบอกนะ
ว่าเพราะมือไม่ถึง มานคงไม่ง่าย
ที่แค่มา โหลดๆจิ้มๆแล้ว ใสปิ้งๆ

ถูกต้องครับท่าน

thxby242732chawaln
A Aryupat
สมาชิก VIP

« ตอบ #50 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 02 กรกฎาคม 2555, เวลา 13:06 น. »

ผมยอมเสียค่าบ้านเดือนละร้อยดีกว่าครับ ไม่ต้องมานั่งแก้แล้วแก้อีก  แรกๆก็สนุกๆ หลังๆตามแก้ทุกวัน...

thxby242735Choukeat

-----------------------------------------------
Samsung HD /CTH Ku
AZBox premium HD+ KU 75.6 , 78.5, 95.0 , 132.0E
Alonso Revolution V.8
artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile-High Profit

« ตอบ #51 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 02 กรกฎาคม 2555, เวลา 13:42 น. »

ถ้าตาม code ข้างบนคือ โหลดไฟล์จากเว็บดังกล่าว(dnsname) แล้วมาลงในเครื่อง ซึ่งเค้าย้ายหนี ไปละ

thxby242753Choukeat

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน โค็ด ทอท.รายวัน = relink.mooo.com
nongakka
สมาชิก VIP

« ตอบ #52 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 02 กรกฎาคม 2555, เวลา 13:51 น. »

เราสามารถเอาคีย์ ฮอตๆ ตอนนี้ไปใส่ได้ไหมครับ

Yuh00
Keep Walking.....
น้องใหม่
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 02 กรกฎาคม 2555, เวลา 14:11 น. »

นึกว่าใครแจก...ของผมเองซะนิ
ตัวนี้เก็บมารุ่นแรกๆ ยังไม่เคยได้ลอง ไม่มีเครื่องมือแตกไฟล์ และคงเป็นอย่างที่ท่าDoiLuang ว่าไว้นะ

Smiley

thxby242762Choukeat

ความรู้...อยู่ที่มือ...^0^
maximusmx
ขออภัย มือใหม่หัดหมุน(จาน)
สมาชิก VIP

OSCam (EMU) > CSP แร๊งงงงง

« ตอบ #54 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 02 กรกฎาคม 2555, เวลา 14:19 น. »

ผมว่ามันไม่น่ายากนะ (ยังไม่ได้ลองทำ  Grin Grin Grin)

iDB
บุพเพสันนิวาส
สมาชิก VIP

« ตอบ #55 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 02 กรกฎาคม 2555, เวลา 15:56 น. »

นึกว่าใครแจก...ของผมเองซะนิ
ตัวนี้เก็บมารุ่นแรกๆ ยังไม่เคยได้ลอง ไม่มีเครื่องมือแตกไฟล์ และคงเป็นอย่างที่ท่าDoiLuang ว่าไว้นะ

Smiley

ใช้ viewvar ได้ครับท่าน

thxby242801Yuh00
home
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 02 กรกฎาคม 2555, เวลา 16:11 น. »

ผมไม่มีเครื่อง supernet แต่ที่เข้ามาอ่านๆเพื่อหาความรู้ มีบางท่านบอกว่าเสียเงินให้บ้าน... เ ช่ า ดีกว่าไม่ต้องยุ่งยากปวดหัว ผมก็ซื้อเครื่องฯ (ยี่ห้อ/รุ่นอื่น) +บ้าน...เ ช่ า อยู่หลายเครื่องฯ แต่ผมก็ยังอยากเรียนรู้ไว้ว่าเป็นอย่างไร? เหมือนตอนใช้คอมพ์ใหม่ๆเมื่อหลายปีมาแล้วนั่นเอง และผมเข้ามาอ่านๆดูผมก็คิดว่าคงไม่ใช่ทุกท่านที่ขอไฟล์ หรือขอนั่นขอนี่เพื่อนำไปใช้งานแบบถาวรไปหมดทุกคน ผมว่าส่วนมากท่านๆก็มีบ้าน...เ ช่ า อยู่แล้ว แต่ต้องการนำไปเรียนรู้มากกว่าครับ

ขอบคุณครับ.

thxby242809Choukeat, Songkran
terd
น้องใหม่
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 05 กรกฎาคม 2555, เวลา 13:39 น. »

ไหนๆก็จะวันที่ 15 แล้วลองดู Supernet,Drsat nonet โหลดไฟลล์กันก่อนนะ

http://upload.one2car.com/download/download.aspx?pku=43AC65C6C68V2T2UUULD3MYN[A6KSP
http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=BD13DD7AC[349R7UW56OQG4F22O3T

โหลดแล้วลง Supernet ตามคู่มือข้างในลง user ด้วย softcam.cfg และบูทเครื่องเสียบแลนหา ip ไว้ด้วย
และภาพจะยังไมมา เพราะไฟลล์นี้คีย์ตายแล้ว ไม่ต้องตกใจมาดูวิธีแก้
เข้าไปแก้คีย์  http://ip-supernet:8080  user root , pass dreambox
เข้าได้แล้วไปที่ Readers และคลิกที่รูปดินสอใต้ Action
เปิดไฟลล์ i2.keys ขึ้นมา ใส่เข้าไปให้ตรงช่อง (ระวัง HSN,PRID กลับช่อง) ยกเว้นช่อง  Machine Code: LICENCE: ห้ามแก้
ใส่ครบแล้ว มารค์ Overwrite Keys: และกด Save และบูทเครื่อง และภาพจะยังไม่มา เพราะมันต้อง upkey ด้วยเครื่อง 500s
ที่ 500s ใส่ N: ip-supernet 11111 dummy freeubc 01 02 03 04 05 06 07 08 09 10 11 12 13 14 และรอให้ภาพมา 1-5 นาที

thxby243675Prayuth Y., jirabhattra, sinchai, Yuh00, สมบัติ, Choukeat, narenrit, pitak petpon, Mad3Wizard, K A R X, Pisitkk, tanin

วันนี้แหละดีที่สุด !!! แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
Prayuth Y.
สมาชิก VIP

« ตอบ #58 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 05 กรกฎาคม 2555, เวลา 14:51 น. »

ทำตามท่าน Terd ข้างบน ไม่นาน ภาพมาแล้ว

ถ้าท่านใดจะทำ ให้อ่านละเอียดสัก 2 เที่ยว ลงมือทำ
จะได้ภาพออกมาไม่นาน

อ้อ...หาคีย์ i2 ที่มันยังใช้ได้อยู่เตรียมไว้ก่อน จะได้ไม่ต้องรอภาพนานครับ

ขอบคุณท่าน Terd หลังจากรอคอยมานาน

อยากทำได้ย้าง พอทำเสร็จ มันไม่ได้ยากอยากที่เขาพูดๆ กัน
มันยากเพราะเขาหวงไฟล์กันไว้มากกว่า
500s  Azbox ยากกว่าเยอะครับ 2 เครื่องที่บอกมานั้ ทำได้ไปตั้งนานแล้ว
ทีนี้เหลือแต่ S9 ทำยังไงให้มันออโต้เท่านั้น
เรียนรู้เพียงเพื่อประสบการ์ณ เวลาใครเขาคุยกัน จะพอได้รู้เรื่องบ้าง

thxby243700Choukeat

maximusmx
สมาชิก VIP

OSCam (EMU) > CSP แร๊งงงงง

« ตอบ #59 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 05 กรกฎาคม 2555, เวลา 14:53 น. »

ไหนๆก็จะวันที่ 15 แล้วลองดู Supernet,Drsat nonet โหลดไฟลล์กันก่อนนะ

http://upload.one2car.com/download/download.aspx?pku=43AC65C6C68V2T2UUULD3MYN[A6KSP
http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=BD13DD7AC[349R7UW56OQG4F22O3T

โหลดแล้วลง Supernet ตามคู่มือข้างในลง user ด้วย softcam.cfg และบูทเครื่องเสียบแลนหา ip ไว้ด้วย
และภาพจะยังไมมา เพราะไฟลล์นี้คีย์ตายแล้ว ไม่ต้องตกใจมาดูวิธีแก้
เข้าไปแก้คีย์  http://ip-supernet:8080  user root , pass dreambox
เข้าได้แล้วไปที่ Readers และคลิกที่รูปดินสอใต้ Action
เปิดไฟลล์ i2.keys ขึ้นมา ใส่เข้าไปให้ตรงช่อง (ระวัง HSN,PRID กลับช่อง) ยกเว้นช่อง  Machine Code: LICENCE: ห้ามแก้
ใส่ครบแล้ว มารค์ Overwrite Keys: และกด Save และบูทเครื่อง และภาพจะยังไม่มา เพราะมันต้อง upkey ด้วยเครื่อง 500s
ที่ 500s ใส่ N: ip-supernet 11111 dummy freeubc 01 02 03 04 05 06 07 08 09 10 11 12 13 14 และรอให้ภาพมา 1-5 นาที
เยี่ยมไปเลยครับ  Grin Grin Grin

thxby243701lurpang, OPP

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 29   ขึ้นบน
  พิมพ์