ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

15 ตุลาคม 2562, 02:08 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวนี้มาจากแหล่งที่เชื่อถือได้  (อ่าน 13187 ครั้ง)
ผู้หวังดี
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 02 เมษายน 2551, 14:40 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ได้ข่าวนี้มาจากแหล่งที่เชื่อถือได้ ท่านใดที่ชอบลองของ ฟรี กรุณาเปลี่ยน password router และ password ของ dreambox ด้วย เพื่อไม่ให้สมาชิกหรือผู้ให้บริการท่านเดือดร้อนด้วยความไม่ตั้งใจของท่านเอง

*มันช่างเป็นไอเดียที่แยบยลจริงๆเลยน่ะ ไม่รู้มันคิดได้เองรึว่ามีคนบอก*

ผู้หวังดี Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤษภาคม 2551, 02:02 โดย ไม่หล่อแต่ดวงดี » บันทึกการเข้า

Mad3Wizard
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 เมษายน 2551, 23:43 »

ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยเตือน Smiley
ก็อยากให้ท่านสมาชิก ทำตามที่คุณผู้หวังดี บอกไว้จะดีที่สุดครับ Wink
ปล : แต่ผมลองหาใน Image ที่ชื่อ NabiloSat หรือไม่ก็ EDG Nemesis หายังไงๆก็หาไม่เจอที่สำหรับให้เปลี่ยน Password ครับ Huh?

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
li
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 03 เมษายน 2551, 01:19 »

ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยเตือน Smiley
ก็อยากให้ท่านสมาชิก ทำตามที่คุณผู้หวังดี บอกไว้จะดีที่สุดครับ Wink
ปล : แต่ผมลองหาใน Image ที่ชื่อ NabiloSat หรือไม่ก็ EDG Nemesis หายังไงๆก็หาไม่เจอที่สำหรับให้เปลี่ยน Password ครับ Huh?

ใช้ telnet ครับ
คำสั่ง passwd ( อันนี้ใช้กับ gemini นะครับ ) ไม่แน่ใจใช้กับอันอื่นได้ไมแต่ คิดว่า ระบบ ลีนุกส์ น่าจะใช้เหมือนกันหมด
santacoss
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2551, 22:39 »

งั้นขอถาม จขกท อีกอย่างครับ แล้วที่เราลง msn ไว้ในกระทู้ที่เค้าแจกกัน
เราก็ขอไปตามเรื่อง โดยทิ้งเมล์ไว้ แล้วก็มีคนแอดมาคุยด้วยเนี่ย
อย่างนี้ เค้าจะเข้ามาเจาะ รหัสเราได้ไหมครับ รู้สึกเป็นห่วงผู้ให้บริการครับอยากให้เค้าอยู่กับเราไปนานๆ

แต่ผมก็ มีความรู้ทางคอมนิดๆหน่อยๆ โดยการไม่โหลดอะไรที่ส่งมาทางเมล์จากคนที่เราไม่รู้จักครับ

ถ้าเป็นไปได้ จขกท ควรบอกขั้นตอนในการ save ตัวเองของผู้เล่นมือใหม่ให้หน่อยก็ดีนะครับ
matsonic
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กันยายน 2551, 14:52 »

ขอบคุณคับ
Hazard
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2551, 20:49 »

ระบบ linux ให้ใช้คำสั่ง passwd ในการเปลี่ยนรหัสผ่านครับผม
asoon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2551, 20:58 »

ให้ครับ
telnet passswd
ใช้ รีโมท ก็ได้ครับ สำหรับ Gemini
provision
สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2551, 23:05 »

รับทราบครับ

อยากให้คนไทยรักกัน
audy2549
สมาชิก VIP

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2552, 22:58 »

ได้ข่าวนี้มาจากแหล่งที่เชื่อถือได้ ท่านใดที่ชอบลองของ ฟรี กรุณาเปลี่ยน password router และ password ของ dreambox ด้วย เพื่อไม่ให้สมาชิกหรือผู้ให้บริการท่านเดือดร้อนด้วยความไม่ตั้งใจของท่านเอง

*มันช่างเป็นไอเดียที่แยบยลจริงๆเลยน่ะ ไม่รู้มันคิดได้เองรึว่ามีคนบอก*

ผู้หวังดี Grin

ให้เปลียน รหัส root ใหม่ใช้หรือเปล่าครับ

Tony
สมาชิก VIP

DM8000 PVR

« ตอบ #9 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2552, 23:12 »

อยากบอกเพื่อนๆ สามาชิกไว้ดังนี้นะครับ...

การใช้งานผ่าน router มักจะเป็น NAT ดังนั้นขอบอกว่า ตัว db นั้นปลอดภัย เกือบ 99.99% ต่อให้ไม่เปลี่ยน password ของ db ก็ตาม..

อีก 0.01% ของความไม่ปลอดภัยก็เกิดจากการที่ท่านไม่ได้เปลี่ยน password ของ router ต่างหาก.. ดังนั้นเปลี่ยนซะ.. password ของ router ถ้าใครไม่ได้เป็นติดตั้งเอง.. ก็ลองหาวิธีการเปลี่ยน password จากคู่มือ แต่ละยี่ห้อมีวิธีที่ต่างกันออกไป..

Tony.
ปล. ถ้าใครสนใจ ว่า มันเข้าไปล้วงลูก db ได้อย่างไร ก็ไป post ถามไว้ที่หน้าของ VIP แล้วผมจะอธิบายให้ฟัง

| OpenPLI อิมเมจภาษาไทยสมบูรณ์แบบสำหรับ dm800/8k และ 500HD โหลดได้ที่ >> http://www.pli-images.org/downloads.php?cat_id=20
TC-lp
สมาชิก VIP

« ตอบ #10 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2552, 23:23 »

ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ ได้รับความรู้เพิ่มว่าต้องเปลี่ยน password routerไว้ปลอดภัยสุดๆๆ
kj587282
สมาชิก VIP

คนกรุงเก่า...เขยบางม้า...บ้านท่าระหัด

« ตอบ #11 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2552, 23:41 »

เปลี่ยน password ของ router/modem adsl wireless  แล้วตั้งแต่ติดตั้ง 
แต่ ไม่ได้เปลี่ยน password  ของ DB  เพราะตัองใฃ้โปรแกรมต่างๆ เปนจำนวนมาก ในการเชื่อมโยง
ชี้เกียจเปลี่ยน   ขี้เกียจจำ.....คงไม่มีปัญหานะครับ

หากสงครามยังไม่สงบ  อย่าเพิ่งนับศพทหาร
neung77
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2552, 00:13 »

ขอบคุณมั๊กๆๆ คร้าบบ อิอิ..ปลอดภัยระดับหนึ่งนะนี่ ..  Cheesy
Smile group
อยากจะเป็น จนตัวสั่น (โปรแกรมมั่วมาเอง)
สมาชิก VIP

หาอะไรอยู่เดี๋ยวจัดให้

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2552, 08:43 »

gprs มันจะเกี่ยวด้วยป้าวครับ

ผู้ชายลันล้า
    -^-
  (*)x(*)
i8c6e0
สมาชิก VIP

« ตอบ #14 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2552, 10:18 »

แน่นอนอยู่แล้ว
matee
สมาชิก VIP

« ตอบ #15 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2552, 21:31 »

แล้วผมเพิ่งเป็นสมาชิกสมทบ จะเข้าไปถามที่ห้อง vip ได้อย่างไรครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์