ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

11 ธันวาคม 2561, 00:52 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งกับ 2 TS HD  (อ่าน 5056 ครั้ง)
A Aryupat
น้องใหม่
*

« เมื่อ: 11 มีนาคม 2555, 21:59 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

อุตส่าห์ติดแบบเคเบิ้ล  ไม่เข้าใจทั้งๆที่มี HD ตั้ง 2 ช่อง  ทำไมมันถ่ายคู่เดียวกันเนี่ย
เฮ้อ  อุตส่าห์หวังว่าจะได้ดู MANU แบบ HD เยอะๆ เมื่อวานยังถ่ายคนละคู่  วันนี้ 2 ช่อง TSHD/TSHD2 ดันถ่ายคู่เดียวกัน

เซ็งจริงๆๆเลย

-----------------------------------------------
Samsung HD /CTH Ku
AZBox premium HD+ KU 75.6 , 78.5, 95.0 , 132.0E
Alonso Revolution V.8

Tanma2008
น้องใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มีนาคม 2555, 22:04 »

เคเบิ้ลโดนไปดอกหนึ่ง เอิีก ๆ  Tongue
Medkung
น้องใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 มีนาคม 2555, 22:15 »

อุตส่าห์ติดแบบเคเบิ้ล  ไม่เข้าใจทั้งๆที่มี HD ตั้ง 2 ช่อง  ทำไมมันถ่ายคู่เดียวกันเนี่ย
เฮ้อ  อุตส่าห์หวังว่าจะได้ดู MANU แบบ HD เยอะๆ เมื่อวานยังถ่ายคนละคู่  วันนี้ 2 ช่อง TSHD/TSHD2 ดันถ่ายคู่เดียวกัน

เซ็งจริงๆๆเลย

คือที่ผมเข้าใจนะคือให้พวกดาวเทียมได้ดูด้วยอ่ะ แล้วอีกอย่างมันก็ซ้ำๆด้วยหน่ะ อะไรก็ไม่รู้
จริงๆ 2 จะตัดปัญหาไปเลยด้วยการอัพ TS HD2 ขึ้นดาวเทียมซะก็จบ
Peerapong
น้องใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 มีนาคม 2555, 08:23 »

เหตุผลเดียวกับข้างบนแหละ

ให้พวกดาวเทียมได้ดู  และ  ถ่ายคู่อื่น ไม่ว่าจะทีมเล็ก หรือใหญ่ และ HD2 เป็นช่องพรีเมียร์ลีกอังกฤษโดยตรง เค้าก็คงเลือกที่จะถ่ายทอดคู่อื่นก็ได้ ไม่จำเป็นต้องคู่ใหญ่เสมอไป

ใช้บริการของทุย ก็ยังงี้แหละครับ ต้องทำใจ รอให้ไม่มีลูกค้าเมื่อไหร่  มันก็คงรู้สึกตัวซะเองแหละ
ลีกอื่น ๆ โดนค่ายอื่นแย่งไปแล้ว คราวนี้ พรีเมียร์ลีกฤดูกาลหน้าจะเป็นของใคร
pkk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 12 มีนาคม 2555, 08:43 »

แอบเค้าดูยังบ่นอีก จะบ่นทำไม ถ้าเค้าเลิกเราก็ไม่ได้ดูซิ
A Aryupat
น้องใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 มีนาคม 2555, 09:39 »

แอบเค้าดูยังบ่นอีก จะบ่นทำไม ถ้าเค้าเลิกเราก็ไม่ได้ดูซิ

ลืมไปเลย  แต่มันก็อดเซ็งแทนคนที่เค้าติดของจริงไม่ได้  อิอิ

-----------------------------------------------
Samsung HD /CTH Ku
AZBox premium HD+ KU 75.6 , 78.5, 95.0 , 132.0E
Alonso Revolution V.8
อาข่า
ดูได้..ก็ดูไป
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 มีนาคม 2555, 09:57 »

ขนาดแอบดู

บางครั้งยังอดเซ็งไม่ได้.....กับโฆษณา     Huh?

ใกล้จะเป็น ฟรีทีวี แต่เสียตังค์.... เข้าไปทุกที..... Grin Grin Grin

พอใจเท่าที่มี.....ยินดีเท่าที่ได้
Sukhum Ch
สมาชิก VIP

ชีวิตต้องสู้เพื่อความอยู่รอด

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 มีนาคม 2555, 10:23 »

ผมว่ามีให้ดู ดีกว่าไม่มีอะไรให้ดูครับ

ข้าน้อยต้องขอโทษต่อข้อผิดพลาด
ANAN TH
น้องใหม่
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 มีนาคม 2555, 11:13 »

อีกหน่อย อากู๋ ได้ลิขสิทธิ์ จะไม่ยุ่งกว่านี้ หรือ จะได้ดู HD รึเปล่าก็ไม่รู้ ยังงี้ก็ดีแล้วครับ
apple
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 12 มีนาคม 2555, 11:46 »

ผมว่าทุกท่านได้ดูแค่นี้ผมว่าดีพอแล้วนะครับถ้าอีกหน่อยจอมืดหมดจะทำไงครับ..
kied
สมาชิก VIP

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 มีนาคม 2555, 14:32 »

แล้วเมื่อคืนอีกคู่ดันเอาไปถ่ายทรู 5 ทำไมมันไม่ถ่ายทรู 1 ต่อไปเลยวะ ทำไรแปลกๆ

ปล. ผมใช้แท้คับ ผมบ่นได้ ฮ่าๆ
poobpub
น้องใหม่
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 มีนาคม 2555, 14:39 »

ที่รู้ๆมาจากพันทิปนะครับ ไม่รู้จริงรึเปล่า
เค้าบอกว่า สัญญาณสด HD ได้มาแค่หงส์ขาวกับเรือ ครับ เค้าก็เลยเอาลง 2 ช่องพร้อมกันเลย
ก็เหมือนอาทิตย์ที่ ปืนเตะกับไก่ แหละครับ เตะพร้อมแมนยู เค้าก็ได้สด HD มาแค่ปืนกับไก่ ก็เลยลง 2 ช่อง

bomusic
เล่นดาวเทียมเป็นงานอดิเรก
สมาชิก VIP

ชมรมคนมือคัน

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 มีนาคม 2555, 15:23 »

ที่รู้ๆมาจากพันทิปนะครับ ไม่รู้จริงรึเปล่า
เค้าบอกว่า สัญญาณสด HD ได้มาแค่หงส์ขาวกับเรือ ครับ เค้าก็เลยเอาลง 2 ช่องพร้อมกันเลย
ก็เหมือนอาทิตย์ที่ ปืนเตะกับไก่ แหละครับ เตะพร้อมแมนยู เค้าก็ได้สด HD มาแค่ปืนกับไก่ ก็เลยลง 2 ช่อง

แน่ใจหรือครับ แล้วทำไม k+ เค้าได้ถ่าย hd 2 ช่องล่ะ 55555
ถ้าข้อมูลมาจาก 2 จริง ก็เป็นการแก้ตัวกากๆครับ เพราะตัวเองได้สิทธิ์มาทั้งหมด
และทาง sky จากอังกฤษ ก็ถ่ายทอดแบบ hd แทบจะทุกคู่อยู่แล้ว
หลายคู่ที่มีถ่ายแบบ hd แต่เก็บเอาไว้ไม่เอาออกมาให้ดูเยอะครับ
ผมว่า 2 จริงใจกับสมาชิกที่จ่ายเงินจริงๆหน่อยครับ อายแทนเวียดนาม

Peerapong
น้องใหม่
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 มีนาคม 2555, 16:18 »

เป็นอย่างนี้ต่อไปเรื่อย ๆ
ก็คงปล่อยไปตามเวรตามกรรมครับ ตายไปก็เอาไรไปไม่ได้
eddy2514
สมาชิก VIP

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 มีนาคม 2555, 16:59 »

สงสัยต้องหันไปเล่นเวียดนามซะแล้วล่ะกะมังคับ Cheesy
davidohm
น้องใหม่
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 12 มีนาคม 2555, 18:21 »

เวียดนามถ้า VTC กับ K+เพคเกจเล็กก็ได้เฉพาะคู่วันเสาร์กะวันจันทร์ คู่วันอาทิตย์ต้อง K+ เพคเกจสูงสุดซึ่งยังถอดบ่ได้เลย เหอๆๆ  Wink
nar
สมาชิก VIP

« ตอบ #16 เมื่อ: 13 มีนาคม 2555, 07:24 »

เขาคงไม่ชอบแมนยูมั้ง Grin Grin
Mitrhongdang
น้องใหม่
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 13 มีนาคม 2555, 10:19 »

ไม่บ่นครับ  เพราะวันนั้นผมไม่มีเครื่องHDดู   ว่าแต่ SDภาพแย่มากมาย noise มโหฬาร
 แย่กว่าช่อง3 5 7 9 เสียอีก 
pharmaton
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 13 มีนาคม 2555, 10:55 »

ทู ยังติดนิสัยผูกขาดแบบดิมๆอยู่ นึกจะทำอะไรก็ทำ
ลูกค้าถึงได้หนีหมด ตอนนี้หนี้ท่วมบ้านมันแล้ว ถ้าสิทธิ์พรีเมียร์หลุด มันตายแน่
Wink Wink
Medkung
น้องใหม่
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 14 มีนาคม 2555, 02:18 »

แน่ใจหรือครับ แล้วทำไม k+ เค้าได้ถ่าย hd 2 ช่องล่ะ 55555
ถ้าข้อมูลมาจาก 2 จริง ก็เป็นการแก้ตัวกากๆครับ เพราะตัวเองได้สิทธิ์มาทั้งหมด
และทาง sky จากอังกฤษ ก็ถ่ายทอดแบบ hd แทบจะทุกคู่อยู่แล้ว
หลายคู่ที่มีถ่ายแบบ hd แต่เก็บเอาไว้ไม่เอาออกมาให้ดูเยอะครับ
ผมว่า 2 จริงใจกับสมาชิกที่จ่ายเงินจริงๆหน่อยครับ อายแทนเวียดนาม

เอ่อม....คืองี้ๆ จริงๆทุกคู่ที่ถ่ายทอดสด EPL มันเป็น HD หมดแหละครับ Smiley

ที่ Australia น่าจะได้ดูแบบ HD สามคู่เองนะ ส่วน Astro 2 คู่เองมั้ง ถ้าตะวันออกกลาง HD ทุกคู่(เฉพาะคู่สี่ทุ่มวันเสาร์นะ)

จริงๆ 2 อัพ ts HD 2 ขึ้นดาวเทียมก็จบแล้ว แล้วก็แบ่งกันถ่าย HD ไปเลย จบเรื่อง จริงๆไม่ก็ทำช่องแบบถ่ายเฉพาะถ่ายทอดสดแบบ HD ก็ได้นะ

ปล. นอกเรื่องแต่ขออธิบาย Feed ที่มาหน่อย จะได้เข้าใจกันหน่ะ

คือคู่วันเสาร์ 19.45 (Sky Sports)
00.30 (ESPN UK) บางที (Sky Sports) นานๆๆๆๆๆๆที ฤดูกาลนึงมีไม่ถึง 5 ครั้ง
แล้วก็คู่วันอาทิตย์ที่ 20.30 และ 23.00 (Sky Sports)
บางทีวันอาทิตย์มันจะเตะ 19.00 (ESPN UK) 21.00 และ 23.00 (Sky Sports)

คืนวันจันทร์ 03.00 (Feed Sky Sports)

คู่ดึกวันเสาร์ถ้าเป็น Sky Sports วันอาทิตย์คู่นึงจะต้องเป็น ESPN UK ที่ได้ถ่ายทอดสดครับ

Sky Sports ได้ลิขสิทธิ์ประมาณ 190 คู่ต่อฤดูกาล
ESPN UK ได้ลิขสิทธิ์ 23 คู่ต่อฤดูกาล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์