ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

18 กรกฎาคม 2561, 09:52 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาทำให้ VU+ Solo เป็นเครื่องแท้กันเถอะ  (อ่าน 24263 ครั้ง)
fluke
เจีย ป้า บ่ สื่อ
น้องใหม่
*

เจีย ป้า บ่ สื่อ

« ตอบ #40 เมื่อ: 12 เมษายน 2555, 14:53 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

เขียวละ แต่หลยกระบวนอยู่ กว่าจะหลุด

ปิดเครื่อง เปิดใหม่ กด erase --> finish
หลังจาก erase แล้ว ใช้ allflash + bootsolo.bin จัดเข้าไป
ต่อด้วย ลง Patch cfe_cfe_auto.bin โดยขั้นตอนการลงทำเหมือนตอน Flash Image ใหม่
แล้วค่อย ลง image ใหม่ ตอนนี้ดูได้ละครับ

XopalX
สมาชิก VIp
**

« ตอบ #41 เมื่อ: 12 เมษายน 2555, 20:16 »

เขียวละ แต่หลยกระบวนอยู่ กว่าจะหลุด

ปิดเครื่อง เปิดใหม่ กด erase --> finish
หลังจาก erase แล้ว ใช้ allflash + bootsolo.bin จัดเข้าไป
ต่อด้วย ลง Patch cfe_cfe_auto.bin โดยขั้นตอนการลงทำเหมือนตอน Flash Image ใหม่
แล้วค่อย ลง image ใหม่ ตอนนี้ดูได้ละครับ

ดีใจด้วยครับ... Grin Grin Grin
PaPaMan
สมาชิก VIP

« ตอบ #42 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2555, 19:25 »

patch แล้วลง update scret chip 120229 จาก web ของ Vu+ ได้มั้ยครับ

http://www.vuplushd.tv/vu-images/3-solo.html
redarmy2511
น้องใหม่
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 23 เมษายน 2556, 01:43 »

ผมขอวิธีทำแผ่น PCB กับ  RS232  หน่อยครับ (ลองสายที่ใช้กับ DB500S แล้วใช้ไม่ได้ครับ) ขอบคุณครับ
XopalX
สมาชิก VIp
**

« ตอบ #44 เมื่อ: 23 เมษายน 2556, 12:37 »

ผมขอวิธีทำแผ่น PCB กับ  RS232  หน่อยครับ (ลองสายที่ใช้กับ DB500S แล้วใช้ไม่ได้ครับ) ขอบคุณครับ

ตอนเล่น VU+ solo เคยมีอยู่ขอลองหาๆดูให้นะครับ
XopalX
สมาชิก VIp
**

« ตอบ #45 เมื่อ: 25 เมษายน 2556, 08:02 »

ตอนเล่น VU+ solo เคยมีอยู่ขอลองหาๆดูให้นะครับ

พยามหาแล้ว เจอแต่ RS232 ส่วน PCB ไม่เจอเลย ขอโทษด้วยครับ
redarmy2511
น้องใหม่
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 25 เมษายน 2556, 10:12 »

พยามหาแล้ว เจอแต่ RS232 ส่วน PCB ไม่เจอเลย ขอโทษด้วยครับ

ขอบคุณมากครับผม  แค่พยามช่วยเหลือผมก็เกรงใจมากแล้วครับ
Mad3Wizard
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #47 เมื่อ: 26 เมษายน 2556, 11:49 »

ขอบคุณมากครับผม  แค่พยามช่วยเหลือผมก็เกรงใจมากแล้วครับ

ถ้าอยู่ กทม. รบกวน pm มาครับ จะให้มารับที่สถานีรถไฟฟ้า บีทีเอส สถานีช่องนนทรีครับ วันพรุ่งนี้เลย (แต่ของผมมันเป็น Duo คิดว่าคงใช้กันได้) เพราะตอนนี้ยังไม่ได้ใช้ ท่านยืมไปใช้ก่อนได้ครับ แต่ถ้า ตจว. ก็ pm ชื่อที่อยู่มาครับ วันไหนว่างจะได้จัดส่งไปให้ ใช้เสร็จท่านก็ส่งกลับมาละกันครับ

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
redarmy2511
น้องใหม่
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 26 เมษายน 2556, 12:45 »

ขอขอบคุณท่าน Mad3Wizard เป็นอย่างสูงครับ

ผมรบกวนท่าน Mad3Wizard เปลี่ยนเป็นถ่ายรูป PCB ด้านหน้าและหลังแผ่น ได้หรือเปล่าครับ ท่านอื่นจะได้นำไปใช้ด้วยครับ

ประมาณรูปนี้ล่ะครับ แต่แผ่นนี้ลายปริ๊นถูกสายไฟบัง และไม่เห็นรูปหัว rs 233 ว่าเป็นตัวผู้หรือเมีย

รูปสายและวงจรใช้แบบนี้หรือเปล่าครับ

raider
สมาชิก VIP

จงเชื่อว่าเราทำได้

« ตอบ #49 เมื่อ: 26 เมษายน 2556, 16:36 »

พอช่วยได้มั้ยครับ

จงเชื่อว่าเราทำได้
artitnox
I need a new challenge.
สมาชิก VIP

Low Profile, High Profit

« ตอบ #50 เมื่อ: 26 เมษายน 2556, 16:47 »

วงจรเหมือนที่ต่อสายไฟเพิ่มเลย เค้าขูดลายทองทองแดงไม่ให้เชื่อมกันแล้วใช้สายไฟเชื่อมเอาใหม่

แปลงลิงค์ด่วน เช็คลิงค์เร่งด่วน relink.mooo.com
สถานะ ซ่อมนู้นนี้ไปเรื่อย เป็นงานอดิเรก
ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #51 เมื่อ: 26 เมษายน 2556, 16:48 »

เมื่อมันเป็นยังงี้ แล้วเมื่อไหร่ มันจะเชื่อมๆกันได้ สักทีล่ะ
ตัวเมีย ก็มัวแต่งอนไปทาง ตัวผู้ก็ทำเป็นหยิ่ง ไปอีกทาง
เดี๋ยวโดนตาอยู่ มาเสียบเอาไปกิน ทั้งตัวผู้ และ  ตัวเมีย
redarmy2511
น้องใหม่
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 26 เมษายน 2556, 18:11 »

ขอบคุณมากมายครับท่าน raider  เดี๋ยวจะลองบัดกรีดูครับ ได้ผลสำเร็จแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ
redarmy2511
น้องใหม่
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 26 เมษายน 2556, 21:46 »

ผมใล่วงจรจากรูปแล้วใช้สายแค่ 3 เส้น  คือจากคอมใช้ 2-3-5 เข้าเครื่องใช้ 6-4-5  ( 2 จากคอมต่อเข้า 6 เครื่องvu - 3 จากคอมต่อเข้า 4 เครื่องvu - 5 จากคอมต่อเข้า 5 เครื่องvu )

แต่ทำแล้วเครื่องผมนิ่งครับไม่มีอะไรเกิดขึ้นทั้งทำตามทั้ง 2 รูปแบบแล้ว เริ่มงงครับ แต่เครื่องดูได้ปกติครับ

Mad3Wizard
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #54 เมื่อ: 26 เมษายน 2556, 23:23 »

เอามาดูแล้ว ที่ผมมี เหมือนกันกับของท่าน raider เลยครับ

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
K-9
สมาชิก VIP

ECM Timeout

« ตอบ #55 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2556, 22:05 »

ลองกับ clound-ibox ไม่ได้ซะงั้น
redarmy2511
น้องใหม่
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2556, 12:02 »

ลองกับ clound-ibox ไม่ได้ซะงั้น

ผมก็ไม่ผ่านครับ  เลยเล่นเฉพาะที่เล่นได้ ไม่อยากแกะเครื่องแด่วราคาร่วง  เลยไม่รู้ซิมอะไร Grin
ยังงัยก็ต้องขอบคุณอาจารย์และพี่ๆ ทุกคนที่พยายามช่วยเหลือมาโดยตลอดครับ Smiley
DoiLuang
สมาชิก VIP

« ตอบ #57 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2556, 13:17 »

ผมก็ไม่ผ่านครับ  เลยเล่นเฉพาะที่เล่นได้ ไม่อยากแกะเครื่องแด่วราคาร่วง  เลยไม่รู้ซิมอะไร Grin
ยังงัยก็ต้องขอบคุณอาจารย์และพี่ๆ ทุกคนที่พยายามช่วยเหลือมาโดยตลอดครับ Smiley

วิธีการที่ว่าใช้ได้กับเครื่องจาก Ferrari และเครื่องแท้เท่านั้น เครื่องโคลนจากโรงงานอื่นใช้วิธีนี้ไม่ได้ครับ และเครื่องตระกูล VU+ นั้นไม่มี SIM เหมือนเครื่อง Dreambox ครับ ตัวป้องกันใช้ IC แบบ MCU เห็นเป็นตัวเลย
bigs15
นักเล่นจานนวนคร
สมาชิก VIP

DM500HD, DM800PVR, Dynasat PVR, ไดน่าแซทมูฟ 7.5ฟุต

« ตอบ #58 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2556, 09:15 »

ตกลงมันต่อขาอะไรกันบ้างครับผมไล่แล้ว ไม่น่าจะใช่ 2 - 3 , 3 - 2 และ 5 - 5 นะ  ใครมีช่วยไล่ขาให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

DM500S, DM500HD, DM800PVR, DM800SE Openbox S10, Dynasat PVR, ไดน่าแซทมูฟ 7.5ฟุต
vip-it
สมาชิก VIP

ฝันให้ไกล...ไปให้ถึง...(ฅนล่าฝัน)

« ตอบ #59 เมื่อ: 05 กันยายน 2556, 21:46 »

ใครทำขายบ้างครับ รบกวนชี้เป้าให้หน่อย ขอบคุณครับ
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์