ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

21 พฤศจิกายน 2560, 15:07 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีโมทลิ้งค์ สำหรับ S12  (อ่าน 26127 ครั้ง)
raider
สมาชิก VIP

จงเชื่อว่าเราทำได้

« เมื่อ: 15 มกราคม 2555, 09:01 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ไม่รู้เรียกว่าอะไร เลยขอเรียกรีโมทลิ้งค์แล้วกันครับ ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยครับ  Cheesy Cheesy

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=14872.20

และได้ของรางวัลปีใหม่จากพี่ MAX ขอขอบคุณพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

ด้วยความคาใจบวกกับความอยากรู้อยากเห็น ลองผิดลองถูกกับวัสดุอุปกรณ์ที่มีภายในบ้าน ก็ได้มาดังนี้

สายหูฟังแจ๊ค 3.5 mm ที่ไม่ได้ใช้แล้ว กับ ตัวรับสัญญาณรีโมทจากอุปกรณ์ที่เสีย

หลังจากเสียบเข้ากับเครื่อง S12 สามารถใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาครับ

cyber.db
น้องใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 มกราคม 2555, 17:18 »

ขอทราบเบอร์อะไรตัว IR ด้วยครับ

raider
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 มกราคม 2555, 17:35 »

ขอทราบเบอร์อะไรตัว IR ด้วยครับ

เรื่องเบอร์ IR ไม่ทราบครับ แต่ผมเอาของเครื่องใช้ไฟฟ้าจำพวกเครื่องเล่นต่างๆที่มันเสียแล้ว มาแกะเอาเฉพาะตัว IR ซึ่งมันก็น่าจะใช้ได้หมดครับ ผิดถูกอย่างไรขออภัยครับ ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่

chames_sack
สมาชิก VIP

ฟัง-คิด, คิด-พูด, อ่าน-คิด, คิด-เขียน

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 มกราคม 2555, 18:30 »

ท่านใดที่มี บอร์ด DTV เก่า ๆ ที่ทิ้งแล้ว  ก็ลองถอด IR มาใช้ดูครับ

Outside the box
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 15 มกราคม 2555, 18:41 »

;Dยอดเยี่ยมครับงบประมาณไม่มากนักไม่ต้องไปซื้อของแพง

ผมว่าถูกต้องที่สุดแล้วครับ Grin

raider
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 มกราคม 2555, 19:41 »

อาจไม่เกี่ยวกับกระทู้ แต่วันนี้ได้มีโอกาสลองเล่นไฟล์หนัง .MKV แบบ Full HD เรื่อง The Girl With The Dragon Tattoo (2009) ขนาดของหนัง 5.65 GB ขนาดของภาพ 1920X816 ความยาวของหนัง 02:32:44 นาที ใส่ External hdd ขนาด 250 GB ดูตั้งแต่ต้นจนจบ ไหลลื่นดีมากๆ ซึ่งไฟล์เดียวกัน กับ External hdd ขนาด 250 GB ลูกเดียวกันนี้ นำไปใช้กับ Orton X403P ก็ทำได้ดีไม่แพ้กัน ต่างกันที่ Orton X403P ให้ภาพที่สวยกว่าค่อนข้างเห็นได้ชัด

คงพอสรุปได้ว่า หากท่านใดต้องการเครื่องรับดาวเทียมที่เล่นไฟล์หนัง,เพลง,ภาพ ได้ ไปใช้ในรถยนต์ ผมว่าเจ้าตัวเล็กนี่คงจะเป็นตัวเลือกอีกตัวที่น่าสนใจไม่น้อย บวกกับรีโมทลิ้งค์ ทำให้สามารถใช้งานได้สะดวกยิ่งขึ้นครับ

raider
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 มกราคม 2555, 20:38 »

เพิ่มเติมสำหรับ S12 เผื่อท่านที่ใช้อยู่ไม่ได้แถมสายมา ลองทำดูครับ

saha
น้องใหม่
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 มกราคม 2555, 10:39 »

อาจไม่เกี่ยวกับกระทู้ แต่วันนี้ได้มีโอกาสลองเล่นไฟล์หนัง .MKV แบบ Full HD เรื่อง The Girl With The Dragon Tattoo (2009) ขนาดของหนัง 5.65 GB ขนาดของภาพ 1920X816 ความยาวของหนัง 02:32:44 นาที ใส่ External hdd ขนาด 250 GB ดูตั้งแต่ต้นจนจบ ไหลลื่นดีมากๆ ซึ่งไฟล์เดียวกัน กับ External hdd ขนาด 250 GB ลูกเดียวกันนี้ นำไปใช้กับ Orton X403P ก็ทำได้ดีไม่แพ้กัน ต่างกันที่ Orton X403P ให้ภาพที่สวยกว่าค่อนข้างเห็นได้ชัด

คงพอสรุปได้ว่า หากท่านใดต้องการเครื่องรับดาวเทียมที่เล่นไฟล์หนัง,เพลง,ภาพ ได้ ไปใช้ในรถยนต์ ผมว่าเจ้าตัวเล็กนี่คงจะเป็นตัวเลือกอีกตัวที่น่าสนใจไม่น้อย บวกกับรีโมทลิ้งค์ ทำให้สามารถใช้งานได้สะดวกยิ่งขึ้นครับ

รบกวนหน่อยครับพี่

ใช้เฟิร์มแวร์ตัวไหนอยู่ จะขอมาลงบ้าง

ขอบคุณครับ...

rookies
ดีชั่วอยู่ที่"ตัวทำ" สูงต่ำอยู่ที่"ทำตัว"
น้องใหม่
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 มกราคม 2555, 10:45 »

เพิ่มเติมสำหรับ S12 เผื่อท่านที่ใช้อยู่ไม่ได้แถมสายมา ลองทำดูครับ

ผมรบกวนขอเบอร์ connect ตัวขาว ได้ไหมครับ ...

ขอบคุณครับ

~ค้นหาก่อนตั้งคำถาม เพื่อพัฒนาการก่อนตั้งกระทู้นะครับ

บอร์ดแห่งการเรียนรู้ และสังคมการแบ่งปัน.....
raider
สมาชิก VIP

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 มกราคม 2555, 10:57 »

ลองดูตัวนี้ครับท่าน saha

Skybox 13/12/2011

saha
น้องใหม่
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 มกราคม 2555, 11:19 »

ลองดูตัวนี้ครับท่าน saha

Skybox 13/12/2011

ขอบคุณครับ

แต่ทำไมผมไปตามลิงค์แล้วมันเข้าหน้าเว็ปไม่ได้ครับ

รึเป็นที่เน็ทผม  รบกวนเช็คให้ด้วยครับ...

raider
สมาชิก VIP

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 มกราคม 2555, 11:38 »

ไม่ได้เหมือนกันครับ งั้นเอาอันนี้ที่ท่าน kop998 มาลงไว้ครับ

http://www.mediafire.com/file/18sd3jvchlexndh/OPENBOX_S10_CMT_1213.rar

niruk
น้องใหม่
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 มกราคม 2555, 11:43 »

เยี่ยมครับ สักพักเก็บเข้า DIY ด้วยก็ดีนะครับ

songtor
น้องใหม่
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 25 มกราคม 2555, 02:20 »

หัวสีขาวนี่เค้าเรียกว่าอะไรครับ จะได้ไปสู้มาต่อกับ db9 ได้ถูก

PIROAT
น้องใหม่
*

อย่าไปกลัวกับสิ่งที่ท่านไม่เห็น

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 มกราคม 2555, 09:09 »

สุดครับ หน้าจะทำขายเลยครับ

ส่งของ หรือติดต่อได้ 774/2 ต ระแหง อ เมือง จ ตาก 63000 โทร 087-5222656
Wit-ty
สมาชิก VIP

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 มกราคม 2555, 13:51 »

แบบที่มากับ tuner tv ที่ติดกันในเครื่อง PC แบบในรูปใช้ได้มั้ยครับ

niruk
น้องใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2555, 16:01 »

พอดีมีสายของ M3 อยู่ ไม่รู้จะต่อยังไง จำได้ว่ามีวิธีต่อแล้ว
ตามหากระทู้นี้นานพอสมควรกว่าจะเจอ จริงๆมันน่าจะอยู่ใน DIY มากกว่า

ผมก็สำเร็จแล้วแหละครับ บัดกีใส่ Orton403

แต่แจ้งเผื่อไว้สำหรับ ท่านที่จะซื้อสาย IR ของ M3 มาต่อใส่ S12 หรืออย่างอื่นแบบผม
ปาดสายออกมาจะมี 3 สาย
ดำ = GND
แดง = 3-5V(ไฟ)
ขาว = ir

***ไครที่แกะตัวเก่ามาทำ ง่ายๆก็ดำอยู่กลางครับ ซ้าย/ขวา สลับเอาก็ได้ ขอบคุณท่าน raider ที่ลงไว้ทำให้ง่ายขึ้นครับ***

BONSAI
สมาชิก VIP

« ตอบ #17 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2555, 17:32 »

เรื่องเบอร์ IR ไม่ทราบครับ แต่ผมเอาของเครื่องใช้ไฟฟ้าจำพวกเครื่องเล่นต่างๆที่มันเสียแล้ว มาแกะเอาเฉพาะตัว IR ซึ่งมันก็น่าจะใช้ได้หมดครับ ผิดถูกอย่างไรขออภัยครับ ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่
จาก VCD,DVD จีนเก่าๆที่เสียแล้วก็ได้ครับ

ป๋อง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2556, 21:44 »

อยากทราบว่าตัวคอนเนคสีขาว ราคาเท่าไรครับ แล้วเรียกว่าอะไร

CCH
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2556, 18:19 »

ไม่รู้เรียกว่าอะไร เลยขอเรียกรีโมทลิ้งค์แล้วกันครับ ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยครับ  Cheesy Cheesy

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=14872.20

และได้ของรางวัลปีใหม่จากพี่ MAX ขอขอบคุณพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

ด้วยความคาใจบวกกับความอยากรู้อยากเห็น ลองผิดลองถูกกับวัสดุอุปกรณ์ที่มีภายในบ้าน ก็ได้มาดังนี้

สายหูฟังแจ๊ค 3.5 mm ที่ไม่ได้ใช้แล้ว กับ ตัวรับสัญญาณรีโมทจากอุปกรณ์ที่เสีย

หลังจากเสียบเข้ากับเครื่อง S12 สามารถใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาครับ

สายนี้เค้าไว้ทำอะไรครับ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์