ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

11 ธันวาคม 2562, 10:23 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาช่างซ่อม Openbox s10 ครับ  (อ่าน 9603 ครั้ง)
fsat service
สมาชิก~TDB
*

« เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2554, 18:19 »

อาการเสีย คือ กำลังดูอยู่แล้วเผอิญไปเตะใส่ปลั๊กไฟ แล้วเสียบใหม่ คุณปลั๊กเจ้ากรรมมันหลวมเป็นปกติอยู่แล้วแต่ทางบ้านไม่รู้เลยบีบ ปลั๊กหักครับ

เลยให้ช่างไฟฟ้าแถวบ้านต่อ ปลั๊กให้แต่พอใส่เเล้วมันเปิดไม่ติดครับ ไฟเข้าเห็นเลข 8 ลางๆครับ เครื่องมีประกันอยู่ แต่ทางร้านบอกตัดประกันครับ เลยสอบถามไปว่าหากฝากซ่อมโดนให้คิดค่าใช้จ่ายมาเลยก็ได้ แต่เค้าบอกไม่รับซ่อมครับ ขอไม่บอกชื่อร้านนะครับ (ร้านใหญ่เหมือนกัน ขายใน 711 นี่แหละครับ)

เอาไปให้ช่างเทพแถวนี้ดูแล้วบอกว่า"หมดปัญญา" แล้วครับ

เลยอยากหาช่างเทพๆในบอร์ดนี้ รบกวนช่วยดูให้หน่อย ใครมีเบอร์ติดต่อกลับ หรือที่อยู่ทางร้าน เดี๋ยวผมจะฝากส่งไปซ่อมครับ ค่าใช้จ่ายส่งไป ส่งกลับเดี๋ยวผมแนบไปให้ครับ

เสียดายครับเพิ่งซื้อเมื่อ 1 ต.ค. 54 ประกัน 6 เดือน

รบกวนช่างเทพๆทั้งหลายในบอร์ดนี้ ช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤศจิกายน 2554, 16:59 โดย ฅนสงขลา » บันทึกการเข้า

zambe
Monkey Biz
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2554, 19:49 »

ถ้าเห็นเลขลางๆ อัพ Fw เข้าไปใหม่ผ่านสาย null modem ก็หายครับ

หิวเมื่อไหร่ก็แวะมา ที่ 711shop.info
dream500s
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2554, 20:06 »

อ่านแล้วคันมือ (เพราะน้ำกัดมือ) เดี๋ยวซ่อมให้ฟรี ๆ ท่านจ่ายค่าอะไหล่ตามราคาขาย/2 +ค่าจัดส่งแล้วกัน
ค่าแรงไม่คิดเพราะช่างผมมันเริ่มหงุดหงิด (ไปรษณีย์จตุจักรไม่ยอมเอางานมาส่ง เพราะโดนน้ำท่วม)

ส่งมาที่ คุณอภิสิทธิ์ ลิ้มตระกูลวงศ์
ไปรษณีย์-งามวงศ์วาน (งานรอจ่าย)
จ. นนทบุรี 11001

เขียนเบอร์โทรศัพท์ติดมาบนตัวเครื่องด้วยครับจะได้แจ้งค่าอะไหล่กับค่าจัดส่งคืน
พร้อมหมายเหตุ โครงการซ่อมฟรีหนีน้ำท่วม

ส่งแล้วอย่าลืม PM มาแจ้งเลขที่เอกสาร พร้อมชื่อคนส่งให้ด้วยครับ จะได้ไปรับได้ถูก
มะขามเตี้ย
สมาชิก~TDB
*

กลับมาแล้ว

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2554, 20:11 »

อ่านแล้วคันมือ (เพราะน้ำกัดมือ) เดี๋ยวซ่อมให้ฟรี ๆ ท่านจ่ายค่าอะไหล่ตามราคาขาย/2 +ค่าจัดส่งแล้วกัน
ค่าแรงไม่คิดเพราะช่างผมมันเริ่มหงุดหงิด (ไปรษณีย์จตุจักรไม่ยอมเอางานมาส่ง เพราะโดนน้ำท่วม)

ส่งมาที่ คุณอภิสิทธิ์ ลิ้มตระกูลวงศ์
ไปรษณีย์-งามวงศ์วาน (งานรอจ่าย)

เขียนเบอร์โทรศัพท์ติดมาบนตัวเครื่องด้วยครับจะได้แจ้งค่าอะไหล่กับค่าจัดส่งคืน
พร้อมหมายเหตุ โครงการซ่อมฟรีหนีน้ำท่วม

ส่งแล้วอย่าลืม PM มาแจ้งเลขที่เอกสาร พร้อมชื่อคนส่งให้ด้วยครับ จะได้ไปรับได้ถูก

โครงการนี้การสำหรับทุกท่านไหมครับ
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2554, 20:47 »

เดี๋ยวอย่างช้าน่าจะส่งไปวันจันทร์นะครับ EMS แล้วผมจะ pm รายละเอียดไปนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
Yo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2554, 22:16 »

อาการเดียวกันเลยครับ คือหลวม พอดีถ้าเต้าเสียบไม่ดีด้วยนะครับ ไม่เข้ากับตัวปลั๊ก

ผมเลยกดบีบให้เข้ากับเต้าเสียบ หักเลยครับ

เตือนทุกๆท่านด้วยนะครับ อย่าไปกดบีบกดเลยนะครับ โรงงานออกแบบไม่ดีจริงๆ

ผมซื้อตัวหัวปลั๊กใหม่ 25 บาท มาต่อเปิดใช้งานได้ โล่งเลยครับ
ตนนาทวี
จับมันให้หมด พวกหาเงินให้"เมืองยอน"
Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2554, 23:20 »

นับถือน้ำใจท่านคับ

สายด่วนยาเสพติด 1165 กับการป้องกัน เพื่อเอาชนะปัญหายาเสพติด
Nick
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2554, 23:03 »

อาการเสีย คือ กำลังดูอยู่แล้วเผอิญไปเตะใส่ปลั๊กไฟ แล้วเสียบใหม่ คุณปลั๊กเจ้ากรรมมันหลวมเป็นปกติอยู่แล้วแต่ทางบ้านไม่รู้เลยบีบ ปลั๊กหักครับ

เลยให้ช่างไฟฟ้าแถวบ้านต่อ ปลั๊กให้แต่พอใส่เเล้วมันเปิดไม่ติดครับ ไฟเข้าเห็นเลข 8 ลางๆครับ เครื่องมีประกันอยู่ แต่ทางร้านบอกตัดประกันครับ เลยสอบถามไปว่าหากฝากซ่อมโดนให้คิดค่าใช้จ่ายมาเลยก็ได้ แต่เค้าบอกไม่รับซ่อมครับ ขอไม่บอกชื่อร้านนะครับ (ร้านใหญ่เหมือนกัน ขายใน 711 นี่แหละครับ)

เอาไปให้ช่างเทพแถวนี้ดูแล้วบอกว่า"หมดปัญญา" แล้วครับ

เลยอยากหาช่างเทพๆในบอร์ดนี้ รบกวนช่วยดูให้หน่อย ใครมีเบอร์ติดต่อกลับ หรือที่อยู่ทางร้าน เดี๋ยวผมจะฝากส่งไปซ่อมครับ ค่าใช้จ่ายส่งไป ส่งกลับเดี๋ยวผมแนบไปให้ครับ

เสียดายครับเพิ่งซื้อเมื่อ 1 ต.ค. 54 ประกัน 6 เดือน

รบกวนช่างเทพๆทั้งหลายในบอร์ดนี้ ช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ

ของผมก็อาการเดียวกันเลยครับ ปลั๊กเดิมหักก็เลยเปลี่ยนหัวปลั๊กใหม่ ดูได้อยู่ 2 วัน อยู่ๆก็เปิดไม่ติดซะงั้น ร้านที่ซื้อก็ไม่รับเคลมอีก เซ็งเลยครับ ดูได้ไม่กี่วันเอง

ไม่ทราบว่า โครงการซ่อมฟรีหนีน้ำท่วม ยังเปิดอยู่รึเปล่าครับ จะได้ส่งเครื่องไปซ่อมบ้าง
akumo
สมาชิก VIP

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2554, 15:58 »

Cheesy แบบไม่ฟรีก็ได้นะครับท่านนายก ของผมมีอาการไม่รับ ip กับไฟไม่เข้าหลายตัวเลยครับ

ขอบคุณครับ

dream500s
สมาชิก VIP

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2554, 14:32 »

Cheesy แบบไม่ฟรีก็ได้นะครับท่านนายก ของผมมีอาการไม่รับ ip กับไฟไม่เข้าหลายตัวเลยครับ

ขอบคุณครับ

ซ่อมเหมาให้ท่านคนเดียว เครื่องละ 400 บาท ถ้ารับราคาได้ก็ส่งมาได้ครับ เดี๋ยวจัดให้  Grin
akumo
สมาชิก VIP

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2554, 14:39 »

ซ่อมเหมาให้ท่านคนเดียว เครื่องละ 400 บาท ถ้ารับราคาได้ก็ส่งมาได้ครับ เดี๋ยวจัดให้  Grin

ขอบคุณครับ เดี๋ยวส่งไปให้ครับ  Grin

dream500s
สมาชิก VIP

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2554, 14:39 »

เดี๋ยวอย่างช้าน่าจะส่งไปวันจันทร์นะครับ EMS แล้วผมจะ pm รายละเอียดไปนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ผมได้รับของเมื่อวานนี้ครับ อาการเกิดจากสาเหตุ 2 ประการ คือ Power Supply จ่ายไฟเกินทำให้ IC Regulate (5 ขา) ในตัวเครื่องช็อต

ผมได้ทำการเปลี่ยนแผง Power ให้ใหม่ 1 แผง ราคาจำหน่าย 400
และ IC 1 ตัว ไม่ได้คิดเงินเพราะคิดไม่ถูก เนื่องจากไม่ได้มีไว้ขาย

รวมราคาอะไหล่ 400 บาท หาร 2 ให้ตามที่รับปากไว้เหลือ 200 บาท + ค่าจัดส่ง EMS คืน ราคาตามหน้ากล่องที่ท่านส่งเข้ามา = 67 บาท
รวม 267 บาท หักด้วยเงินที่ใส่มาในกล่อง 100 บาท คงเหลือต้องจ่าย 167 บาท

โอนเงินเมื่อไหร่แล้วแจ้งเข้ามาครับ จะส่งเครื่องคืนให้

ตอนนี้เครื่องเป็นปรกติทุกอย่าง เปิดแล้วดูได้เลยเพราะผมตั้งช่อง HBO HD ไว้
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2554, 16:56 »

ผมได้รับของเมื่อวานนี้ครับ อาการเกิดจากสาเหตุ 2 ประการ คือ Power Supply จ่ายไฟเกินทำให้ IC Regulate (5 ขา) ในตัวเครื่องช็อต

ผมได้ทำการเปลี่ยนแผง Power ให้ใหม่ 1 แผง ราคาจำหน่าย 400
และ IC 1 ตัว ไม่ได้คิดเงินเพราะคิดไม่ถูก เนื่องจากไม่ได้มีไว้ขาย

รวมราคาอะไหล่ 400 บาท หาร 2 ให้ตามที่รับปากไว้เหลือ 200 บาท + ค่าจัดส่ง EMS คืน ราคาตามหน้ากล่องที่ท่านส่งเข้ามา = 67 บาท
รวม 267 บาท หักด้วยเงินที่ใส่มาในกล่อง 100 บาท คงเหลือต้องจ่าย 167 บาท

โอนเงินเมื่อไหร่แล้วแจ้งเข้ามาครับ จะส่งเครื่องคืนให้

ตอนนี้เครื่องเป็นปรกติทุกอย่าง เปิดแล้วดูได้เลยเพราะผมตั้งช่อง HBO HD ไว้

โอนค่าซ่อมให้แล้วนะครับ สุดยอดมากเลยครับ เดี๋ยวจะมาใช้บริการใหม่ ขอบคุณครับ
jj
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2554, 12:12 »

ของผม ห10 มีอาการเปิด ไม่ติด  เหมือนกัน จะส่ง มาซ่อม ในโครงการ(น้ำท่วม / 2 )นี้ ได้หรือป่าวครับ
argon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2554, 14:22 »

ขอบ้าง ครับ S10 ผม ดูได้ ประมาณ ชั่วโมง นึง แล้วสัญญาณ หาย ต้องรอเครื่องเย็น แล้วถึงดูได้ อีก เป็นแบบนี้ทุกครั้ง ที่ เครื่องร้อน หรืออุณหภูมิ เครื่องขึ้น สูง อ้อ ถ้าสัญญาณ หายเนี่ย SNR เหลือ 7% ครับ

รบกวนด้วย ครับ
argon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2554, 14:34 »

ขอบ้าง ครับ S10 ผม ดูได้ ประมาณ ชั่วโมง นึง แล้วสัญญาณ หาย ต้องรอเครื่องเย็น แล้วถึงดูได้ อีก เป็นแบบนี้ทุกครั้ง ที่ เครื่องร้อน หรืออุณหภูมิ เครื่องขึ้น สูง อ้อ ถ้าสัญญาณ หายเนี่ย SNR เหลือ 7% ครับ

รบกวนด้วย ครับ
ลืมให้เบอร์ โทร ครับ 0874740406 ครับ
jj
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2554, 16:52 »

โครงการซ่อมฟรีหนีน้ำท่วม

ไม่ทราบว่าจะติดต่อ ท่าน dream500s ยังไงครับ   pm หา ไม่ได้ ผม สมัครสมาชิกไม่ได้

s 10 เปิดไม่ติตครับ

jj

ืniruk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2554, 14:30 »

IC Regulate (5 ขา) ในตัวเครื่องช็อต  ตัวนี้มันอยู่ตรงไหนครับ ผมจับเปลี่ยนเพาเวอร์แล้วหายแต่ไม่ได้เช็ค IC อื่นๆเลย
รบกวนด้วยครับ

ส่วนปลั๊กหักมันเคลมได้นะครับ(อาจขึ้นอยู่กับร้านด้วย) แต่ตัดเปลี่ยนใหม่ หมดประกัน ต้องโทษโรงงานจีนผลิตมา ลองสังเกตุดีๆมันจะตัวเล็ก
กว่าปลั๊กกลมทั่วๆไป ใส่ยังไงก็หลวม พาลพาเครื่องพัง แก้ด้วยการใส่ตัวต่อแปลงเป็นขาแบน เสียที่อุดรหาของยาก(ของถูก)
หาได้ 30 ตัว แถมลูกค้าไปหมดแล้ว ส่วนร้านใน 711 ที่แถมมาด้วยมี Max7777 มั้งครับ

ปัญหานี้เป็นกันบ่อย พ่อค้าต่างๆ ควรทำความเข้าใจหรือเขียนไว้ในกระทู้ที่ขาย ด้วยก็ดีครับ
audomsuk1113
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2555, 16:48 »

นับถือน้ำใจท่านคับ
เครื่องของผมมีปัญหาขึ้นว่า Scrambled ผมดูหลังเครื่องช่องเสียบ lan ไม่มีไฟกระพริบ ก็เลยเข้าไปดู DHCP List ในเราว์เตอร์ปรากฏว่าไม่เห็นตัว openbox สายแลนเปลี่ยนมาสามเส้นแล้ว ถามผู้รู้แจ้งว่าน่าจะเป็นที่การ์ดแลนของเครื่อง  ไม่ทราบว่าจะช่วยซ่อมหน่อยได้มั้ยครับ ผมอยู่ ตจว. ไม่มีร้านที่จะซ่อมได้เลย ประกันเครื่องผมยังมีซื้อมาได้ไม่ถึงเดือนเลย  แต่เวปที่ซื้อมามันเหมือนจะไม่ดูแลผมเลย  แค่ที่อยู่จะส่งของไปให้มันซ่อม มันยังไม่ยอมส่งมาให้ผมเลย ถ้ายังไงยอดค่าซ่อมด้วยนะครับ
Jack Sparrow
สมาชิก VIP

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2555, 18:52 »

งานซ่อม
ท่าน dream500s
คือคำตอบสุดท้าย Grin Grin
ให้ดีซื้อจากร้านเค้าไปเลยบริการดี งานซ่อมก็ดีครับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์