ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

25 พฤศจิกายน 2560, 14:34 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [AZBox] ขั้นตอนการลง E2 แบบ Step-by-Step ง่าย เร็ว จับมือทำ  (อ่าน 27482 ครั้ง)
คนหัวยุ่ง
สมาชิก VIP

รักเธอเธอไม่รู้หรอก

« ตอบ #40 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2554, 10:43 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

จะลง e2 ตัวอื่นดูนะครับ พอดีน้องจาก zone7 เขาเอามาให้ลองเล่น งงสุดๆ เลยครับ เดี๋ยวขอตั้งตัวใหม่ครับ

บ้านไม่กลับ โทรศัพท์ไม่เปิด

cupidnior
สมาชิก VIP

Azbox Mania

« ตอบ #41 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2554, 11:01 »

ง่ายๆเลยครับ เปิด Azup 2.1.3 (ไม่แนะนำให้ใช้ตัวเก่าอย่างแรง) ใส่ IP ในช่อง Install E2/Kernel เลือก Go เครื่องจะรีบูทรอบนึง
จากนั้นกด Go อีกรอบ แล้วเลือกไฟล์ patch.e2 ที่จะลง รอๆๆๆ แล้วก็เสร็จครับ

ไม่ต้องเอาไฟล์ patch.bin ไปใส่ Flash Drive อะไรทั้งนั้นครับ จะใช้ก็ต่อเมื่อจะเปลี่ยน OFW เป็น E2 หรือ E2 เป็น OFW ครับ

มี Azbox HD+ แล้ว อยากได้ Samsung/Humax HD Plus บ้างจัง Smiley
cupidnior
สมาชิก VIP

Azbox Mania

« ตอบ #42 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2554, 11:03 »

อ้อ เพิ่มเติมครับ จากรูปของท่านใช้ Azup 1.2.6 ซึ่งเป็นรุ่นที่ออกมาสมัยที่ยังไม่มี E2 ครับ เวอร์ชั่นนั้นจะลงได้แต่ OFW อย่างเดียวครับผม
ถ้าจะลง E2 ต้องใช้เวอร์ชั่นใหม่ครับ อันล่าสุดที่เห็นคือ 2.1.3

มี Azbox HD+ แล้ว อยากได้ Samsung/Humax HD Plus บ้างจัง Smiley
คนหัวยุ่ง
สมาชิก VIP

รักเธอเธอไม่รู้หรอก

« ตอบ #43 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2554, 15:05 »

ได้แล้วครับ ต้องใช้ Azup 2.1.3 จริงๆด้วยครับจึงจะผ่าน ใช้ JaZup-2.3 โปรแกรมทำงานแต่ไม่ผ่าน ตอนนี้ เริ่มจะรู้แน้วแล้ว หลังจากลองไปหลายรอบ

ยังเหลือ ใส่ดาว ใส่แคม งมต่อไปครับ

บ้านไม่กลับ โทรศัพท์ไม่เปิด
nnooknook
สมาชิก VIP

« ตอบ #44 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2554, 22:30 »

กระทู้นี้จริงๆแล้วสมควรที่จะเป็นกระทู้ปักหมุด เอาขึ้นหน้าแรกเลยนะครับ อ่านดูแล้วเข้าใจง่าย ด้วยความเคารพ

maximusmx
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2554, 07:18 »

พึ่งลง E2 เสร็จแต่ว่าหาดาวเทียมไม่เจอครับ
ผมมี 2 จาน psi กับ จานแดง โดยต่อผ่าน diseq    PSI port 1, True,DTV port 2
ใครพอจะมีไฟล์ config ประมาณเดียวกับผมบ้างครับ หรือต้องตั้งค่ายังไงบ้างครับ
ขอบคุณครับ

เด็กน้อยผู้น่าสงสาร
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: 02 มกราคม 2555, 08:55 »

ตอนนี้ AZBox บู๊ทไม่ขึ้นน่ะครับ เหมือนไม่มีไฟเข้าเลย ทำไงดีครับ guide ให้หน่อย
สิ่งที่ทำ คือ  ผมไม่ได้ปรับอะไรทั้งสิ้น  แต่แค่เอา หนังใส่ usb แล้วเล่นใน media center เท่านั้นเอง  ดูไปก็มาดู ubc บ้าง  วันสองวัน ดู 2 เรื่อง  วันต่อมาเปิดเครื่องแล้วเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย   เรื่องสายแน่น รีโมทไม่ติด ไฟไม่เข้า คิดว่าไม่น่าใช่ครับลองเช็คดีแล้ว

ปล.อยากตั้งกระทู้ใหม่แต่สมัครสมาชิกไม่ได้อึดอัดมากๆเลยครับ รบกวนหน่อย

มวยวัด
ยังอยู่ 6AM - 6PM
สมาชิก VIP

« ตอบ #47 เมื่อ: 02 มกราคม 2555, 12:06 »

ตอนนี้ AZBox บู๊ทไม่ขึ้นน่ะครับ เหมือนไม่มีไฟเข้าเลย ทำไงดีครับ guide ให้หน่อย
สิ่งที่ทำ คือ  ผมไม่ได้ปรับอะไรทั้งสิ้น  แต่แค่เอา หนังใส่ usb แล้วเล่นใน media center เท่านั้นเอง  ดูไปก็มาดู ubc บ้าง  วันสองวัน ดู 2 เรื่อง  วันต่อมาเปิดเครื่องแล้วเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย   เรื่องสายแน่น รีโมทไม่ติด ไฟไม่เข้า คิดว่าไม่น่าใช่ครับลองเช็คดีแล้ว

ปล.อยากตั้งกระทู้ใหม่แต่สมัครสมาชิกไม่ได้อึดอัดมากๆเลยครับ รบกวนหน่อย

เอาอแดปเตอร์ไปเช็คว่ายังดีอยู่หรือเปล่า

จุ๊จุ๊..
kaittisak
น้องใหม่
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 08 มีนาคม 2555, 15:27 »

link download ตอนนี้ใช้ไม่ได้แล้วหน่ะครับ พอจะลงให้ใหม่ได้ไหมครับ

nigul
สมาชิก VIP

« ตอบ #49 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2555, 10:20 »

http://www.multiupload.nl/TMJNIKJ52C
ไม่เคยโหลดไฟล์จากเวปนี้ได้เลยช่วยชี้แนะหน่อย ขอบคุณครับ

AZbox Ultra HD
cupidnior
สมาชิก VIP

Azbox Mania

« ตอบ #50 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2555, 10:32 »

http://www.multiupload.nl/TMJNIKJ52C
ไม่เคยโหลดไฟล์จากเวปนี้ได้เลยช่วยชี้แนะหน่อย ขอบคุณครับ

ไฟล์เก่ามากแล้วครับ ลิงค์โหลดมันตายแล้ว ต้องการไฟล์อะไรหรือครับ
ถ้าเป็น Azup ส่วนมากจะมาพร้อม Image อยู่แล้วครับ เช่น RTI 1.7 ก็มีมาให้ด้วย

nigul
สมาชิก VIP

« ตอบ #51 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2555, 11:29 »

ผมอยากได้ไฟล์นี้ รบกวนหน่อยครับ หรือพอจะชี้แนะได้ไม๊ครับว่าใช้ตัวไหนสะดวก
e2-patch-neungboy-20110702 (มีภาษาไทยพร้อม จากท่าน neungboy)

cupidnior
สมาชิก VIP

Azbox Mania

« ตอบ #52 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2555, 11:48 »

ผมอยากได้ไฟล์นี้ รบกวนหน่อยครับ หรือพอจะชี้แนะได้ไม๊ครับว่าใช้ตัวไหนสะดวก
e2-patch-neungboy-20110702 (มีภาษาไทยพร้อม จากท่าน neungboy)

นี่ครับ http://www.mediafire.com/?8ny8rr7s471vnyz ผมอัพให้หล่ะ
แต่ตัวนี้มันค่อนข้างเก่านะครับ แนะนำให้ลง RTI1.7 หรือ Spaze2.2 ดีกว่านะครับ

nigul
สมาชิก VIP

« ตอบ #53 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2555, 11:51 »

นี่ครับ http://www.mediafire.com/?8ny8rr7s471vnyz ผมอัพให้หล่ะ
แต่ตัวนี้มันค่อนข้างเก่านะครับ แนะนำให้ลง RTI1.7 หรือ Spaze2.2 ดีกว่านะครับ
ถ้าเป็น Spaze2.2 มีไทยมาพร้อมไม๊ครับ

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์