ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

19 ตุลาคม 2560, 08:50 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาค 2 มาแล้วครับ : 6 ขั้นตอนง่ายๆ จัดเรียงช่องใหม่ให้กล่องในฝัน ไม่ง้อโปรแกรม  (อ่าน 49832 ครั้ง)
cbp
CyberP๐p ปลอมตัวมา
สมาชิก VIP

« ตอบ #20 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2554, 10:26 »

ผมทำเเล้ว 500s เเต่ที่นี้มันหาสัณณานไม่เจอเลยครับ มันขึ้น no data for this service avil

ตอนเปิดครั้งแรกอาจต้องรอแป๊บนึงก่อนสัญญาณจะมา เป็นแค่ครั้งแรกครับ

tommy jib
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2554, 10:43 »

ตอนเปิดครั้งแรกอาจต้องรอแป๊บนึงก่อนสัญญาณจะมา เป็นแค่ครั้งแรกครับ

เหมือนมันหาสัณณานจากจานทรูไม่เจออะครับพอจะมีวีธีเเก้มัยคับ

kittisak
Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2554, 11:15 »

ลบ ดาวเทียม thaicom 2/5 ku แล้ว สร้างใหม่ครับ

นายแว่น (ISDN)
สมาชิก VIP

จอมืดภาพกระตุก ปิดมือถือปิดเอ็ม ตามตัวไม่ได้ทั้งปี

« ตอบ #23 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2554, 11:24 »

ผมทำเเล้ว 500s เเต่ที่นี้มันหาสัณณานไม่เจอเลยครับ มันขึ้น no data for this service avil

ตั้งค่าดาวเทียมใหม่ได้เลยครับ ชื่อดาวเทียมเดิม ไม่ตรงกับไฟล์ที่ทีมงาน cyberpop ทำมาน่ะครับ ไม่ต้องตกใจ

เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP

ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2554, 21:22 »

อ้างถึง
ภาค 2 มาแล้วครับ : 6 ขั้นตอนง่ายๆ จัดเรียงช่องใหม่ให้กล่องในฝัน ไม่ง้อโปรแกรม

maybe tomorrow
โก๊ดครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2554, 12:17 »

ต้องตั้งค่าดาวเทียมยังไงครับ
ผมเรียงช่องเรียบร้อยแล้วดูไม่ได้เลยครับ

paitoon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2554, 14:11 »

ลองแล้ว...หาสัญญาณKU ไม่เจอเหมือนกัน ครับ.....

cbp
สมาชิก VIP

« ตอบ #27 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2554, 21:17 »

ใน Satellite Configuration มีดาวเทียมกี่ดวงครับ แล้ว Thaicom 2/5 เปลี่ยนชื่อ หรือมีคำว่า KU หรือ C-Band เติมหรือไม่ น่าจะเป็นปัญหาเรื่องชื่อดาวเทียมไม่ตรงครับ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2554, 22:57 »

แล้วแก้ชื่ออย่างไรอ่าครับ มันมีแต่ให้เลือก แต่ไม่มี Thaicom2/5 (78.6E) ให้เลือกอ่ะครับ

cbp
สมาชิก VIP

« ตอบ #29 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2554, 16:19 »

สำหรับท่านที่นำ Script ไปใช้ แล้วเกิด

Service Could Not be found

แสดงว่า ดาวเทียมเดิมของท่าน ใน Satellite Configuration ไม่เป็นไปตามมาตรฐาน คือมีการไปแก้ชื่อ

วิธีแก้ไข

Blue Panel --> Extras Setting --> Satellites.xml Loader เลือก Asia --> กด OK ที่ Thaicom 2/5 --> กด Exit --> Start Download

จากนั้น เข้าไปเปลี่ยน ค่าดาวเทียมของท่านให้เป็น Thaicom 2/5 ที่ Load มาใหม่ครับ (ถ้าไม่เห็น Thaicom 2/5 ให้ Reboot ใหม่สักครั้ง)

เปลี่ยนดาวเทียมยังไง ?  Menu --> Setup --> Service Searching --> Satellite Config --> เห็น Thaicom ของเดิมก็ไปกดให้มันเปลี่ยน เป็นของใหม่ แล้ว Save

Reboot สักรอบ

ถ้ายังดูไม่ได้แวะมาบอกด้วยครับ ทำไรไปบ้าง

ลุยครับ!

ถูกใจบริการ อุดหนุนทีมงาน CyberPop ด้วยนะครับ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2554, 15:40 »

ทำตามทุกขั้นตอนครับ
มันขึ้น Please Wait While the motor is truning to 78.ฐE........................

Mad3Wizard
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #31 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2554, 21:40 »

ทำตามทุกขั้นตอนครับ
มันขึ้น Please Wait While the motor is truning to 78.ฐE........................

ใช้จาน Move เหรอครับ Huh? คงต้องรอท่านที่ใช้แบบเดียวกับท่านมาช่วยครับ
ถ้าไม่ใช่ ให้แก้อย่าใช้ DiSEqC ให้เป็น none หรือถ้าใช้ Multi ก็ให้เป็น 1.0 ครับ (ไม่รุ้ว่าจำผิดหรือเปล่า น่าจะประมาณนี้แหละครับ Grin)

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
Rongnan2005
น้องใหม่
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2554, 08:12 »

ลองทำตามที่แนะนำ ได้แล้วครับ Grin Grin Grin  ขอบคุณครับ

sokenboy
สมาชิก VIP

« ตอบ #33 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2554, 11:44 »

ทำตามแล้วแต่รับได้เฉพาะช่องจากความ 12444 H เช่น ช่องfree tv , TNN, TNN2 นอกนั้นขึ้น Service colud not be found ครับ

sangkathan
สมาชิก VIP

« ตอบ #34 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2554, 12:36 »

ทำตามแล้วแต่รับได้เฉพาะช่องจากความ 12444 H เช่น ช่องfree tv , TNN, TNN2 นอกนั้นขึ้น Service colud not be found ครับ

สำหรับท่านที่นำ Script ไปใช้ แล้วเกิด

Service Could Not be found

แสดงว่า ดาวเทียมเดิมของท่าน ใน Satellite Configuration ไม่เป็นไปตามมาตรฐาน คือมีการไปแก้ชื่อ

วิธีแก้ไข

Blue Panel --> Extras Setting --> Satellites.xml Loader เลือก Asia --> กด OK ที่ Thaicom 2/5 --> กด Exit --> Start Download

จากนั้น เข้าไปเปลี่ยน ค่าดาวเทียมของท่านให้เป็น Thaicom 2/5 ที่ Load มาใหม่ครับ (ถ้าไม่เห็น Thaicom 2/5 ให้ Reboot ใหม่สักครั้ง)

เปลี่ยนดาวเทียมยังไง ?  Menu --> Setup --> Service Searching --> Satellite Config --> เห็น Thaicom ของเดิมก็ไปกดให้มันเปลี่ยน เป็นของใหม่ แล้ว Save

Reboot สักรอบ

ถ้ายังดูไม่ได้แวะมาบอกด้วยครับ ทำไรไปบ้าง

ลุยครับ!

ถูกใจบริการ อุดหนุนทีมงาน CyberPop ด้วยนะครับ

ลองทำตามนี้ครับ ผมก็เป็นเหมือนท่านทีแรก ทำปุ๊ปใช้ได้เลยครับ ไม่ยาก

Somchai_max5
น้องใหม่
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2554, 12:52 »

good เลย

peter
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2554, 05:56 »

Cheesy :Pลอง แล้วครับใช้ได้ปกติ แต่ช่วงRestart ใหม่จะนานมากๆ อาจทำให้หงุดหงิด สงสัยเล็กน้อยว่าจะได้ หรือ เปล่า บังเอิญผมใช้ Duo C-Band ด้วยมันเลยหาย ขอความรู้เพิ่มเติมด้วยครับ ในการที่จะลง
C- Band / Astro / mutichoi / DREAM และ การ ป้อนค่าความถี่ด้วยครับ ของผมใช้จานเดียว 4 หัว ( C-BAND 2หัว  / KU BAND 2 หัว ) ขอบ พระคุณมากมาย ครับ Grin (สงสัยจะมีภาค3)

ram2007
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2554, 11:14 »

ขอบคุณครับผม

JIN
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: 13 กันยายน 2554, 23:17 »

ทดลองตามขั้นตอนทุกอย่างแล้วยังขึ้น service could not be found

ต้องทำอย่างไรต่อครับ  ผมลองทำซ้ำหลายครั้งแต่ไม่แน่ใจว่าทำไมไม่ได้

รบกวนด้วยครับตอนนี่้นิ่งสนิท

[email protected]

Mad3Wizard
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #39 เมื่อ: 15 กันยายน 2554, 07:27 »

ทดลองตามขั้นตอนทุกอย่างแล้วยังขึ้น service could not be found

ต้องทำอย่างไรต่อครับ  ผมลองทำซ้ำหลายครั้งแต่ไม่แน่ใจว่าทำไมไม่ได้

รบกวนด้วยครับตอนนี่้นิ่งสนิท

[email protected]

หลังจากที่ทำแล้ว ถ้าขึ้นอาการดังกล่าว แนะนำให้เข้า Menu>Setup>Service searching... แล้วเข้าไปเลือกดาวที่มีเข้ามาใหม่ (น่าจะเป็นคนละชื่อกับของเดิม) หรือไม่ก็ลบของเดิมออก หลังจากนั้นก็ให้ Automatic Transponder Scan อีกที (หรือไม่อาจจะลอง scan ใหม่ดูก่อนเลยก็ได้) Wink

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์