ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

26 มีนาคม 2560, 08:29 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาค 2 มาแล้วครับ : 6 ขั้นตอนง่ายๆ จัดเรียงช่องใหม่ให้กล่องในฝัน ไม่ง้อโปรแกรม  (อ่าน 49082 ครั้ง)
cbp
CyberP๐p ปลอมตัวมา
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2554, 14:11 »

มาย้ำอีกที ใช้ได้กับ DM500 และ DM600 นะครับ
DM800 หรือยี่ห้ออื่นใช้ไม่ได้

ไม่ต้องใช้โปรแกรมไรเลย แค่พิมพ์ตามให้ถูกแค่นั้นเอง

หลายคนบอกใช้ DreamEdit ไม่เป็น
หลายคนถามหา Image ใหม่กันให้วุ่น แต่ก็ Flash ไม่ชำนาญกลัวพัง อยากได้อะไรง่ายๆ

ผมและทีมงานเลยลองนั่งใจเย็น แกะๆ งมๆ ดูว่าใช้ DreamEdit เข้าไปเรียงช่องใหม่แล้วมันเข้าไปทำไรมั่ง (บางคนอาจรู้แล้วก็ข้ามไปนะครับ)
สุดท้ายพอแกะๆ ลองๆ แล้ว ก็เลยรวบรวมทุกอย่างที่เปลี่ยนไปไว้บนเว็บ แล้วก็เขียน 6 ขั้นตอนง่ายๆ ให้ลองทำตามดูกัน

ปล. เป็นการเรียงช่องสำหรับ nsู และ DTV เท่านั้นะครับ สำหรับท่านที่มีหลาย LNB หลายจาน ก็ข้ามๆ ไปก่อน เน้น ThaiCom KU ครับ

ลองแล้วได้ความยังไง แวะกลับมาบอกด้วยนะครับ ใครจะเอาไปแจกจ่ายให้ใครต่อก็เต็มที่เลยครับ 6 ขั้นตอนอย่างว่า Download ใน PDF นี้เลยครับ

คลิกเพื่อเปิด เอกสาร PDF 6 ขั้นตอนงายๆ ในการจัดเรียงชองใหมใหกลองในฝน ภาค 2

ท่านที่ใช้ Windows 7 ไปจัดการ Telnet ในเครื่องท่านก่อนทำ ตามนี้
อ้างถึง
สำหรับผู้ใช้windows 7/vistaอาจจะต้องไปenableคำสั่งtelnetก่อนนะครับ ตอนแรกผมก็งงๆว่าทำไมไม่รับคำสั่งtelnet

http://www.daydev.com/newbie/advance/112-telnet-windows.html

*** ไม่สงวนลิขสิทธิ์ในการจ่ายแจกครับ ส่งต่อๆกันไปได้เลย แต่ถ้าร้านค้าใดนำไปปะไว้หน้าเว็บ ขอรบกวนช่วย ใส่ Credit ให้กับทีมงาน CyberPop ด้วยครับ

ใช้แล้วมีปัญหายังไง และแก้ไขเพิ่มเติมยังไง ช่วยกลับมาแชร์ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ขออภัยครับ Post อีกครั้งสำหรับเพื่อนๆ ที่ไม่มี account ครับ

thxby171037Mad3Wizard, leo, Suwat P, itzoddo, Naphat, udzaa, Kom, bomusic, chon_k, Panya, papa, anonymous, Oniza, Tony, fromhell, เกิดเร็วไป, power, charoenpong, Vasun, saiyunn, Yahooo, mongkol_55, Vit, supat, akumo, , cdamodify, 50Zmmaom, kriangkrai2000, ช่าง59

santi
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2554, 14:24 »

ขอบคุณครับ Cheesy Cheesy Cheesy

xman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2554, 20:37 »

เยี่ยมครับทำได้แล้ว...

ปอ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2554, 22:06 »

แล้ว เราต่อคอมกับ dream box ได้ยังไงเหรอครับ ขอแบบคำแนะนำง่ายๆ เข้าใจ ไม่รู้จริงๆครับ ไม่มีประสบการณ์เลยครับ

Vatada
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2554, 22:19 »

ขอบคุณมากๆๆๆ

" แค่เราคิดดี ความดีก็เกิดแล้ว
  หากลงมือทำแล้วไม่มีใครเห็น
   มันก็เป็น  ความดีอยู่ดี  "

ขอบคุณมากๆครับ thaidreambox
cyberwiz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2554, 23:52 »

ทำตาม และผ่านทุกขั้นตอน แต่ยังดูช่องที่หายไป หลัง 2 เรียงช่องใหม่ ไม่ได้ ขอคำแนะนำด้วยครับ อ้อ... ผมใช้ 500HD ครับ

peter007
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2554, 00:35 »

ทำตาม และผ่านทุกขั้นตอน แต่ยังดูช่องที่หายไป หลัง 2 เรียงช่องใหม่ ไม่ได้ ขอคำแนะนำด้วยครับ อ้อ... ผมใช้ 500HD ครับ

DM500HD น่าจะเป็น Enigma2 ใช้ Script นี้ไม่ได้ครับ เช่นเดียวกับ DM800 เพราะโครงสร้าง Directory ต่างกันครับ

songtor
น้องใหม่
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2554, 00:48 »

ถามหน่อยครับ ขั้นตอนนี้ต้องใส่ code ของ camd ของ dcc เข้าไปใหม่หรือป่่าวครับ เช่น cccam.cfg พวกนี้ ต้อง ftp เข้าไปใหม่หรือป่าวครับ
หรือว่ายังอยู่เหมือนเดิมครับ Roll Eyes

peter007
สมาชิก VIP

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2554, 00:50 »

ถามหน่อยครับ ขั้นตอนนี้ต้องใส่ code ของ camd ของ dcc เข้าไปใหม่หรือป่่าวครับ เช่น cccam.cfg พวกนี้ ต้อง ftp เข้าไปใหม่หรือป่าวครับ
หรือว่ายังอยู่เหมือนเดิมครับ Roll Eyes

ไม่จำเป็นครับ 6 ขั้นตอนนี้แค่เข้าไปจัดเรียงช่องใหม่ ไม่ได้ไปยุ่งใดๆ กับ camd ทั้งสิ้น

thxby171139songtor
kittinan
น้องใหม่
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2554, 04:00 »

ขอบคุณครับ  กำลังปวดหัวพอดี  ใช้งานได้ดีครับ

คุณปอครับ  คอมพิวเตอร์มันอยู่ในวง LAN เดียวกันอยู่แล้ว เพราะทั้งคู่ต่อผ่านสาย LAN ไปหา ROUTER ตัวเดียวกัน (กรณีคอมพิวเตอร์ก็ใช้งาน Internet นะครับ)
เปิด คอมพิวเตอร์ตัวที่ใช้ Internet ได้   แล้วทำตามได้เลยครับ

Grin Grin Grin

chon_k
น้องใหม่
*

อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแยกแผ่นดิน

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2554, 07:38 »

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ช่วงหลังมา 2 เค้าปรับรายการช่องรายการเลยดูไม่ได้ไปหลายช่อง ตอนนี้ปกติดีแล้วครับ...

แม่แตง แหล่งอารยธรรม      
Vatada
สมาชิก VIP

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2554, 07:49 »

ขอบคุณมากๆๆๆ ครับ Grin

" แค่เราคิดดี ความดีก็เกิดแล้ว
  หากลงมือทำแล้วไม่มีใครเห็น
   มันก็เป็น  ความดีอยู่ดี  "

ขอบคุณมากๆครับ thaidreambox
cbp
สมาชิก VIP

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2554, 11:48 »

มาย้ำอีกที ใช้ได้กับ DM500 และ DM600 นะครับ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2554, 17:38 »

อ้ออ .. เหรอครับ.... คงต้องหาวิธีเรียงช่องสำหรับ 500HD จาก guru ท่านอื่นครับ ^_^

น้องดรีม
น้องใหม่
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2554, 22:57 »

ไม่ทราบใช้กับ DM500C ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

cbp
สมาชิก VIP

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2554, 23:08 »

ไม่ทราบใช้กับ DM500C ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ไม่แน่ใจครับ ถ้าจะกรุณาลองเพื่อเป็นความรู้ รบกวน Backup ไว้ก่อนก็ดีครับ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2554, 06:07 »

ถ้านำไปใช้กับ GPRS จะมีผลต่อการบริโภค MB หรือเปล่าครับ.....

ปอ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2554, 08:49 »

ขอบคุณครับ  กำลังปวดหัวพอดี  ใช้งานได้ดีครับ

คุณปอครับ  คอมพิวเตอร์มันอยู่ในวง LAN เดียวกันอยู่แล้ว เพราะทั้งคู่ต่อผ่านสาย LAN ไปหา ROUTER ตัวเดียวกัน (กรณีคอมพิวเตอร์ก็ใช้งาน Internet นะครับ)
เปิด คอมพิวเตอร์ตัวที่ใช้ Internet ได้   แล้วทำตามได้เลยครับ

Grin Grin Grin

ขอบคุณมากครับ คุณ kittinan ว่าเดี๋ยวจะลองทำดู ไม่ง้อร้านที่ขายแล้ว ซื้อมาไม่ถึงเดือนเลย ไม่ค่อยเทคแคร์ลูกค้า ซะแล้ว

cbp
สมาชิก VIP

« ตอบ #18 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2554, 09:02 »

ถ้านำไปใช้กับ GPRS จะมีผลต่อการบริโภค MB หรือเปล่าครับ.....

มีครับ เบ็ดเสร็จไม่เกิน 80KB ครับ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2554, 10:15 »

ผมทำเเล้ว 500s เเต่ที่นี้มันหาสัณณานไม่เจอเลยครับ มันขึ้น no data for this service avil

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์