ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

21 สิงหาคม 2560, 00:25 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมโปรแกรม azbox และ Firmware Enigma2 ค่ายต่างๆ+OFM ตั้งไทย/เพิ่มดาวเทียม  (อ่าน 16225 ครั้ง)
Hiraku9k
นักท่อง Internet ตัวยง
Member

azbox Openpli 4.0

« เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2554, 15:28 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

รวมโปรแกรมที่ต้องใช้ (เบื้องต้น) update 12/7/54

Jazup_2.3_by_Hectore_and_Pr2 - ใช้ในการอัพ Firmware E2 run ด้วย จาวา ต้องลง จาก www.java.com ก่อน
                                                  นอกจากนี้ยังมี Tool HP USB Disk Storage เอาไว้ Format Handdy Drive
AzUP  - ใช้ในการอัพ Firmware E2 ต้องติดตั้งก่อนแล้วค่อย run โปรแกรมจะได้โปรแกรมที่ใหม่ เวอร์ชั่นล่าสุดตอนนี้คือ 2.1.0
OfficialToE2 - ใช้ในการอัพ Official FW --> E2 (ใช้แค่ครั้งเดียว ถ้าใช้ E2 ต่างค่ายก็ไม่ต้องใช้ ใช้งานผ่าน Jazup/AzUP)
BackToOfficial - ใช้ในการ patch จาก E2 --> OFW เมื่อลงเสร็จก็สามารถนำ OFW มา patch ได้เลยโดย
                        OFW นั้นต้อง rename จาก azbox-0.9.5308-patch.bin --> patch.bin ใน Handdy drive FAT32
DreamboxEdit - ใช้เรียงช่องใน AZBOX
DogSettings  - ใช้เรียงช่องใน AZBOX เหมือน DreamboxEdit แต่สวยงาม เมนูใช้ง่าย (ต้องมี net framework 3.5 ติดตั้งในเครื่องด้วย)
KeyMap OFW - เกี่ยวกับการตั้งค่าต่างๆของ remote (หรือเปล่า ไม่แน่ใจครับ)

และ Official FW to Enigma2.pdf อธิบายวิธีการอัพจาก OFW --> Enigma2  (เป็นภาษาอังกฤษ ไม่ยาก)

รวม extension ต่างๆ ทั้ง cam, transmission, skin, TS-panel, flash expander [ค่อยๆลงทีละตัวนะครับ  Smiley ]

ดาวโหลด : http://www.multiupload.com/UDY7J4W32W
pass : azbox
โปรแกรมต่างๆ (เพิ่มเติม) http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=11321.0

Firmware ของ AZBOX ENIGMA2 ค่ายต่างๆ

1. DS_3.0.3_az_svn_30012011   #ดาวโหลด#
2. Vti-gp3 Based on Rc12     #ดาวโหลด#
3. e2-patch-neungboy-20110702 (มีภาษาไทยพร้อม จากท่าน neungboy)   #ดาวโหลด#
4. New Gemini3 Image for Azbox   #ดาวโหลด#
5. RTi Core v1.0 FIX Enigma2   #ดาวโหลด#
6. PB-Beta-3.1-AZBOXHD   #ดาวโหลด#
7. Sifteam Enigma2 Gecko Edition Public Beta fox azbox   #ดาวโหลด#
8. SPAZE TEAM Quantum Edition 1.0 BETA Fix 1.0   #ดาวโหลด#

Firmware ของ AZBOX Official

1. azbox-0.9.5308-patch   #ดาวโหลด#
2. azbox-patch4890-ReleaseFinal-KGD   #ดาวโหลด#

วิธีเพิ่มดาวเทียมใน E2
สำหรับการ update satellites.xml สำหรับ E2 ตัวนี้ มีดังนี้
1. เข้า http://satellites-xml.eu/ ทำการเลือกดาวเทียมที่ต้องการ จากนั้น save file ==> satellites.xml มา
2. ทำการ FTP เข้าไปยัง Folder ที่ชื่อ etc/tuxbox
3. นำไฟล์ satellites.xml ที่ update จาก เวปไซต์ นำไปทับของเดิม
4. ทำการ restart เครื่อง
5. จะปรากฎไฟล์ satellites.xml ที่ทำการ update ล่าสุดขึ้น
PS : satellites.xml สามารถใช้ของ DM500 หรือ DM800 ได้เลยครับ ของให้สนุกกับ AZBOX ทุกท่านค้าบ^^
เสริม บางความถี่ไม่ตรง เช่น 12313 V  ต้องเปลี่ยนเป็น 12312 V ถึงจะ scan เจอ

วิธีให้ E2 แสดงภาษาไทยได้
1.นำไทยอักษรที่แสดงภาษาไทยได้ เช่น thaidb.ttf ไปไว้ที่ Box ครับ (ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ Folder "...\share\fonts " ครับ
2.หาชื่อ skin ที่จะแสดงภาษาไทย ส่วนใหญ่จะเป็น Folder อยู่ครับ ยกตัวอย่างเช่น
.....0:/usr/share/enigma2/Kerni-HD1/  (อันนี้คือ Skin ที่ชื่อ Kerni-HD1 ครับ)
3.หาไฟล์ชื่อ skin.xml ครับ แล้วเปิดที่โหมด edit
4.ใช้คำสั่งค้นหาแท็กนี้ครับ  <font filename="thaidb.ttf"      name="Regular"            scale="114"/>
แล้วเปลี่ยชื่อตัวอักษรให้มาเป็นตัวอักษรที่ต้องการตรงตัวสีแดงครับ (กำหนด Path ให้ถูกต้องด้วยนะครับ เพราะ skin เดิมอาจตั้ง Path ไปที่ห้องของตัว skin เองครับ)
สำหรับ thaidb.ttf แนะนำให้เพิ่มขนาดอักษรขึ้นไปสัก 3-4 points ครับ (ตัวอักษรจะใหญ่ขึ้นเหมาะกับผู้สูงวัยอ่านครับ)
5.เสร็จแล้วอย่าลืม save นะครับ แล้วเลือกใช้ skin นี้ครับ หรือถ้าใช้อยู่แล้วก็ Restart ซ๊ะ 1 รอบครับ
Enjoy
เสริม Font-TH http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=1778.0

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ได้แนะนำมา ทั้ง FW plugin extension panel ต่างๆ ทั้งในห้อง AZBOX HD ห้องลองของ และห้องต่างๆใน thaidreambox ที่ได้เอื้อเฟื้อ File ต่างๆ Grin

Vu+Solo2[GetOn] (Full Function)
Azbox HD (IPTV Only)
dm800hd[estar] (IPTV Only)

Na
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2554, 15:42 »

หัวข้อ Firmware ของ AZBOX ENIGMA2  1 กับ 3 Link download สลับกันครับ Grin

Hiraku9k
Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2554, 15:48 »

หัวข้อ Firmware ของ AZBOX ENIGMA2  1 กับ 3 Link download สลับกันครับ Grin

อิอิ ใช่จริงๆด้วย  Smiley

Vu+Solo2[GetOn] (Full Function)
bomusic
เล่นดาวเทียมเป็นงานอดิเรก
สมาชิก VIP

ชมรมคนมือคัน

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2554, 15:54 »

สรุปได้เยี่ยมมากครับ เพราะก่อนหน้านั้นผมไล่อ่านกระทู้เก่าแล้วยังปะติดปะต่อลำบากมาก อิอิ
(แนะนำมือใหม่ให้ไปอ่านที่โพสต์กันมาในกระทู้เก่าๆประกอบด้วย)

bomusic
สมาชิก VIP

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2554, 17:32 »

จัด เรียงช่องหรือลงอะไรไว้ ก็อย่าลืม back up ข้อมูลไว้นะครับ
เวลาเปลี่ยนไป e2 แล้วกลับมา original จะได้เอากลับมาใช้งานได้เลย

bomusic
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2554, 18:10 »

เพิ่มอีกนิด เพราะอาจมีมือใหม่เข้ามาร่วมพอสมควร .. รวมตัวผมเองด้วย 55555
การตั้งเวลา สำหรับคนที่ดูหลายดวง แนะนำให้ตั้งแบบ internet ดีกว่าที่ตั้งตาม tp ครับ

ta ta
น้องใหม่
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2554, 20:23 »

หลายเวอร์ชั่นจัง มีรูปด้วยน่าจะดี ขอบคุณครับ

Hiraku9k
Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2554, 15:20 »

หลายเวอร์ชั่นจัง มีรูปด้วยน่าจะดี ขอบคุณครับ
มีแบบแต่เป็น VDO ของ FW  SPAZE TEAM Quantum Edition 1.0 BETA Fix 1.0
http://www.youtube.com/watch?v=eCykkNaeHyk

chinnusorn
สมาชิก VIP

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2554, 20:30 »

ผมว่าปัญหามันอยู่ที่จะทำภาษาไทยลงใน FW เหล่านี้ยังไม่ได้ต่างหากละครับ ถึงจะมีหลายค่ายแต่ก็มีจุดอ่อนตรงนี้แหละ ถ้ามีใครสอนทำบ้างก็ดีนะ เอาแบบไม่ต้อง built เป็นไฟล์ E2 ก็ได้ ทำมันลงไปตรงๆเลยนี่แหละ จะขอบคุณมากเลยครับ

redarmy2511
น้องใหม่
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2554, 02:27 »

ผมยอมแพ้ 3. e2-patch-neungboy-20110702 ลงไป 2 รอบล่ะ ลงเสร็จตั้งค่าไม่เป็นอีก ครั้งแรกนึกว่าลงผิด ลงครั้งสองเหมือนเดิมทุกอย่างครับ ผมฮ่าเลย ต้องกลับมาตัวเดิม azbox-0.9.5308-patch   ตัวเดิมครับ Grin

dogbert
Server Mania

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2554, 14:03 »

ผมยอมแพ้ 3. e2-patch-neungboy-20110702 ลงไป 2 รอบล่ะ ลงเสร็จตั้งค่าไม่เป็นอีก ครั้งแรกนึกว่าลงผิด ลงครั้งสองเหมือนเดิมทุกอย่างครับ ผมฮ่าเลย ต้องกลับมาตัวเดิม azbox-0.9.5308-patch   ตัวเดิมครับ Grin

นั่งอ่าน แล้วกลัวจัง ไม่กล้าลองเลย กลัวกลับไม่ถูก  Grin
ถ้า lot ใหม่มา ขอลองมั่ง เห็นทางสว่างแล้วครับ
http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=13586.0

redarmy2511
น้องใหม่
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2554, 18:24 »

นั่งอ่าน แล้วกลัวจัง ไม่กล้าลองเลย กลัวกลับไม่ถูก  Grin
ถ้า lot ใหม่มา ขอลองมั่ง เห็นทางสว่างแล้วครับ
http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=13586.0

ต้องไปโหลด sattlelite.xml ไทยคม กับ ดาวที่ต้องการใช้มารอเลยครับ ผมไม่ชินก็ตรงการตั้งค่า  lnb และเมนูต่างๆ  แถมบูทช้ามากครับ ขอรออีกหน่อยล่ะกัน E2 แต่เข้าใจว่าน่าจะเรียงช่องง่ายกว่า OFW นะครับ ที่ผมลง E2 ผมต้องการแค่เรียงช่องครับ กับ ภาษาไทยที่ท่าน neungboy ทำใว้เท่านั้นเองครับ  ส่วนการเล่นไฟล์ MKV , ISO  ผมว่า OFW ทำได้ดีมากแล้วครับส่วน E2 ไม่รู้เลยครับเพราะยังไม่ได้ลองเลย ครับรอท่านที่เคยใช้ E2 ให้ความรู้ข้อดีข้อเสียของ E2 และ OFW ด้วยครับ ขอบคุณครับ

Hiraku9k
Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2554, 08:57 »

ต้องไปโหลด sattlelite.xml ไทยคม กับ ดาวที่ต้องการใช้มารอเลยครับ ผมไม่ชินก็ตรงการตั้งค่า  lnb และเมนูต่างๆ  แถมบูทช้ามากครับ ขอรออีกหน่อยล่ะกัน E2 แต่เข้าใจว่าน่าจะเรียงช่องง่ายกว่า OFW นะครับ ที่ผมลง E2 ผมต้องการแค่เรียงช่องครับ กับ ภาษาไทยที่ท่าน neungboy ทำใว้เท่านั้นเองครับ  ส่วนการเล่นไฟล์ MKV , ISO  ผมว่า OFW ทำได้ดีมากแล้วครับส่วน E2 ไม่รู้เลยครับเพราะยังไม่ได้ลองเลย ครับรอท่านที่เคยใช้ E2 ให้ความรู้ข้อดีข้อเสียของ E2 และ OFW ด้วยครับ ขอบคุณครับ
มีคนทำเปรียบเทียบกันไว้ครับ ของคุณ gorski และขอเสริมให้บ้างในบางส่วนของ E2 ครับส่วน OFW เคยใช้บ้างเล็กน้อยคือ 2 วันที่ซื้อเครื่องมา จากนั้นก็ใช้ E2 มาตลอด อ้างอิงจาก FW SPAZE 1.0 FIX Smiley

OFW 5306 v. E2

OFW:

Multimedia = OK for most file types but not OK with high bitrate, demanding files, with high data throughput, because of the OFW LAN capacity ceiling (because OFW is full of bugs and loaded, hence we call it Bloatware)

Zaping = KO (slow)

Recordings = KO (I tried to NAS via LAN and new, fast and large USB memory stick, with poor results)

Picons = wouldn't know it's possible in OFW

EPG = work, thanx to Morser's GetEPG 2.5 but that is a bit slow and tasking and slows down the machine (nothing to do with Morser but OFW's bugs and overloaded nature - hence Bloatware!)

Emu = OK but not great, because of "extra layers" or "mediators" (tried them all, all are slower and less stable than in E2)

Browser = KO (unusable, unlike some other receivers, like Amico Alien)

Wifi = Huh? (I don't have it)

Mounting - OK (NFS works fine but only using Priority Manager 1.8, mounting all the shared folders; CIFS is just working with OFW built-in tools/scripts!)

HW recognition via USB ports - OK

Teletext - OK!

Remote Control Unit - OK (better than E2, with a proper functionality of all the keys!)

E2 for AZbox HD

Multimedia = KO for most file types (video quickly not in sync with sound, most of the time, some formats not playable, even though they are playable in OFW)
- เล่น MKV ขนาดใหญ่ๆได้เหมือนที่เคยทดสอบไว้ให้แล้ว ไฟล์ AVI แต่ ISO ยังเจอปัญหาอยู่ ( iso เล่นได้แต่ควบคุมการเล่นไม่ได้)
SUB ภาษาไทย มีการปรับปรุงที่ดีขึ้นใน RTi_Core_1.1  Smiley
ไปทดลองมาครับ File ขนาดเล็กๆ(ต่ำกว่า 10 GB) ไม่ขอทดสอบครับ และทดสอบเฉพาะ File MKV
ใช้ FW ของ SPAZE TEAM Quantum Edition FIX 1.0 (http://www.multiupload.com/9EAAJFDYHZ)
[วิธีใช้งานอย่างย่อ : http://www.youtube.com/watch?v=rddYMvUTKKc]

1. Ava_tar_อะวาตา_1080p_DTS-ไทย-EN ขนาด 13 GB เสียง AC3-TH เล่นได้ราบรื่น แต่ถ้าเป็น DTS-TH-ENG กระตุกบ้างเล็กน้อยแต่ไม่น่าเกลียด (คุณภาพของเสียง DTS ดีกว่า AC3)
ระบบเสียง : DTS  ใช้ CPU 70 %  บิตเรต : 1, 500 Kbps        ขนาดสตรีม : 1.89 GiB (14%)
               AC3  ใช้ CPU 62 %  บิตเรต :     440 Kbps        ขนาดสตรีม : 575 MiB (4%)

2. ไอ_A.m_หมายเลข_Four (.2011.) ขนาด 25 GB เสียง AC3-TH และ DTS-ENG เล่นได้ราบรื่น (คุณภาพของเสียง DTS ดีกว่า AC3 )
ระบบเสียง : DTS  ใช้ CPU 45 %  บิตเรต : 1, 340 Kbps        ขนาดสตรีม : 1.08 GiB (4%)
               AC3  ใช้ CPU 40 %  บิตเรต :     644 Kbps        ขนาดสตรีม : 500 MiB (2%)

ดังนั้นการที่จะบอกว่าเล่น MKV ได้ราบรื่น เล่นได้ขนาดเท่าไหร่ ต้องมาดูที่ บิตเรตของเสียง และขนาดสตรีมด้วย ถ้า Full-RIP มาเยอะเกินไป (คือว่าอาจจะดีเกินไป) ก็จะมีปัญหากับเครื่องเล่นที่ไม่ใช่ Computer ได้ (คือว่าเล่นไม่ได้หรือกระตุกมาก)
และ ปัญหาใหญ่ของไฟล์หนังที่ไม่ได้ใช้คอมพิวเตอร์เล่นคือ ระบบเสียง
Zaping = OK (fast)

Recordings = Huh? (not tried it yet, sorry, due to USB mounting stability problem)
- สามารถบันทึกได้ราบรื่นทั้งบันทึกช่อง Sd และช่องชัด (บันทึกได้ทั้ง harddisk, USB ส่วนบันทีกผ่าน Network ยังไม่เคยลองครับ) จะกดบันทึกตาม epg หรือว่าตั้งเวลาบันทึกแต่ละเวลาก็ทำได้

Picons = work
- ใช้ picon ที่เป็นแบบ Reference เมื่อ copy ไว้ในห้อง /usr/share/enigma2 หรือ /media/cf ก็ใช้ได้เลยครับ

EPG = works
- เพิ่มเติม -ใน RTi_Core_1.1 ทั้ง EPG และ INFO แสดงภาษาไทยได้ครบถ้วนมากขึ้น แก้ skin ตามที่ท่าน KNOW ก็ใช้ได้เลยครับ
วิธีทำให้ Skin แสดงภาษาไทย ที่ PB-Beta-3.1 และใช้ได้กับ E2 ทั่ว ๆ ไป (ท่านใดทราบแล้วเคาะผ่านเลยนะครับ)

1.นำไทยอักษรที่แสดงภาษาไทยได้ เช่น thaidb.ttf ไปไว้ที่ Box ครับ (ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ Folder "...\share\fonts " ครับ
2.หาชื่อ skin ที่จะแสดงภาษาไทย ส่วนใหญ่จะเป็น Folder อยู่ครับ ยกตัวอย่างเช่น
.....0:/usr/share/enigma2/Kerni-HD1/  (อันนี้คือ Skin ที่ชื่อ Kerni-HD1 ครับ)
3.หาไฟล์ชื่อ skin.xml ครับ แล้วเปิดที่โหมด edit
4.ใช้คำสั่งค้นหาแท็กนี้ครับ  <font filename="thaidb.ttf"      name="Regular"            scale="114"/>
แล้วเปลี่ยชื่อตัวอักษรให้มาเป็นตัวอักษรที่ต้องการตรงตัวสีแดงครับ (กำหนด Path ให้ถูกต้องด้วยนะครับ เพราะ skin เดิมอาจตั้ง Path ไปที่ห้องของตัว skin เองครับ)
สำหรับ thaidb.ttf แนะนำให้เพิ่มขนาดอักษรขึ้นไปสัก 3-4 points ครับ (ตัวอักษรจะใหญ่ขึ้นเหมาะกับผู้สูงวัยอ่านครับ)
5.เสร็จแล้วอย่าลืม save นะครับ แล้วเลือกใช้ skin นี้ครับ หรือถ้าใช้อยู่แล้วก็ Restart ซ๊ะ 1 รอบครับ
Enjoy
Emu = OK (tried OSCam and CCcam)
- ใช้ CVS_EMU ก็ใช้งานได้ดีทั้ง mgcam และ cccam
Browser = Huh?
- เห็นมี plugin ใน spaze แต่ไม่เคยใช้ คิดว่าใช้คอมเล่นดีกว่า  Smiley

Wifi = Huh? (don't have it)
- ใช้งานได้ดี ในการใช้งานทั่วๆไป ยกเว้น ถ้าโหลดบิทไปด้วยไวไฟ มีดับ (wifi ใน azbox คงไม่รองรับ session ที่เกิดขึ้นเยอะในการโหลดบิท)

Mounting - KO (just 1 folder at a time, in NFS; CIFS not working!)
- ใช้งานได้ดี ใน spaze จะมีให้ตั้งค่าอยู่ในส่วนของ network เลย

HW recognition via USB ports - KO {needs better capacity/capability and it must become more stable!)

Teletext - KO (NOT THERE AT ALL!)

Remote Control Unit - KO (needs better mapping and functionality of all the keys!)
- มีการตอบสนองที่ดี สำหรับคนชอบความเร็วเพิ่มขึ้น สามารถปรับค่าได้โดยเข้าไปที่ setting-->SYSTEM-->Input Devices
เลือก dreambox remote control ตั้งค่าใหม่ interval=30, Delay 100

- ภาพที่ได้ทั้งช่อง SD และ ช่องชัดอยู่ในอันดับแถวหน้า  Smiley

Conclusion:

There are some things to be learnt from OFW, when we are talking about an overall superiority of E2 as an Operating System!

OFW is called BloatWare for a reason! E2, however, isn't perfect either...

Sat TV part of E2 is far superior (more capable, versatile, faster and more stable) to that of OFW, even if some parts are missing (Teletext, for instance) or not as good as OFW (channel list and editing it)!

Multimedia part in E2 is not there yet (all must be improved significantly) and E2 could learn a thing or three from OFW (like mounting capabilities)!

Additionally, in OFW internet browser and similar stuff is pretty naff/OFF/piss poor - but it isn't there at all in E2 and some stuff that is there (YouTube) isn't properly sorted yet!

ONWARD AND UPWARD!!!!!

ถ้าจะให้ดีทดลองลง และใช้งานเอง จะได้รู้ครับว่าชอบแบบไหนมากกว่ากัน  Grin

CB
สมาชิก VIP

« ตอบ #13 เมื่อ: 01 เมษายน 2555, 21:07 »

รวมโปรแกรม โหลดไม่ได้แล้ว และหลายๆไฟล์ก็ไม่ได้เช่นกัน
รบกวนท่านที่มีช่วยอัพให้ใหม่ด้วยครับ

uthai
E2 user
สมาชิก VIP

สบายๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: 02 เมษายน 2555, 09:08 »

รวมโปรแกรม โหลดไม่ได้แล้ว และหลายๆไฟล์ก็ไม่ได้เช่นกัน
รบกวนท่านที่มีช่วยอัพให้ใหม่ด้วยครับ

ดูชื่อโปรแกรมแล้วใช้ Google ช่วยค้นหาเอาครับ
อาจจะได้ไม่ครบ แต่ตัวหลักๆ น่าจะได้หมด

Samsung HD-S200S V.402
AzBox premium HD+,DREAMBOX 500HD,Cloud iBox II plus (Airsat),IPM HD Combo
[email protected],78.5,91.5,95,132
CB
สมาชิก VIP

« ตอบ #15 เมื่อ: 02 เมษายน 2555, 10:25 »

ดูชื่อโปรแกรมแล้วใช้ Google ช่วยค้นหาเอาครับ
อาจจะได้ไม่ครบ แต่ตัวหลักๆ น่าจะได้หมด

ผมก็ใช้ Google หาเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ลิงค์หลายๆลิงค์โดน FBI บล๊อคไปเยอะครับ และอีกหลายๆลิงค์เข้าไปบอกให้สมัครสมาิชิกก่อน
พอเข้าไปจริงๆ เห็นมีช่องให้ใส่เลขบัตรเครดิต ก็เลยถอย

เมื่อคืนหาทั้งคืนได้ Azup ตัวเดียวครับ

วันนี้ได้เพิ่มอีกหนึ่ง คือ OfficialToE2.rar

DreamboxEdit ไม่ต้องโหลด ใช้ตัวเีดียวกับที่ใช้ 500s

ที่เหลือว่างๆ จะลองหาดูอีกครับ

uthai
E2 user
สมาชิก VIP

สบายๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: 02 เมษายน 2555, 13:06 »

ผมก็ใช้ Google หาเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ลิงค์หลายๆลิงค์โดน FBI บล๊อคไปเยอะครับ และอีกหลายๆลิงค์เข้าไปบอกให้สมัครสมาิชิกก่อน
พอเข้าไปจริงๆ เห็นมีช่องให้ใส่เลขบัตรเครดิต ก็เลยถอย

เมื่อคืนหาทั้งคืนได้ Azup ตัวเดียวครับ

วันนี้ได้เพิ่มอีกหนึ่ง คือ OfficialToE2.rar

DreamboxEdit ไม่ต้องโหลด ใช้ตัวเีดียวกับที่ใช้ 500s

ที่เหลือว่างๆ จะลองหาดูอีกครับ

งั้นลองดูในไฟล์ที่ผมพยายามสะสมไว้ ลองเลือกดูนะครับ
http://azbox-hd.4shared.com/

Samsung HD-S200S V.402
AzBox premium HD+,DREAMBOX 500HD,Cloud iBox II plus (Airsat),IPM HD Combo
[email protected],78.5,91.5,95,132
tenvine
สมาชิก VIP

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 เมษายน 2555, 16:23 »

ToolBox AzBox HD 2.2   
http://www.4shared.com/file/dj_DPbYf/ToolBox_AzBox_HD_22.html?
เผื่อใครหาที่โหลดไม่ได้

CB
สมาชิก VIP

« ตอบ #18 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2555, 18:14 »

จัด เรียงช่องหรือลงอะไรไว้ ก็อย่าลืม back up ข้อมูลไว้นะครับ
เวลาเปลี่ยนไป e2 แล้วกลับมา original จะได้เอากลับมาใช้งานได้เลย

Target หมายถึงแหล่งที่จะเอาไฟล์ backup ไปเก็บ หรือให้ทำ backup จากแหล่งนั้นครับ

ยังไม่กล้าทำ เพราะเห็นมี DOM ด้วย เคยอ่านว่าการลอง firmware ใหม่ๆ บูตจาก usb จะดีกว่า
ถ้าเสีย จะได้กลับมาตัวเดิมใน DOM

ถ้าเราจะ backup เก็บไว้ ควรติก DOM หรือ usb ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์