ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

12 ธันวาคม 2562, 13:25 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอ File เรียงช่องหลัง update 12/07/54 ของ 500S  (อ่าน 24310 ครั้ง)
nuthplayer
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2554, 13:47 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

http://file1.uploadfile.biz/i/IXENMEIIEXWHMZ
เรียงช่อง  DM500S
ใช้โปรแกรม  openDBedit ครับ

2 x 200 ช่อง
DTV x 100 ช่อง
NSS6
Thaicom C band
VINASAT
ASTRO
TELKOM

ลองดูนะครับ...เผื่อจะถูกใจครับ

ลงแล้ว เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณมากครับ
ช่องกลุ่ม HBO:GoldA จากเดิมดูไม่ได้ ดูได้หมดเลย
ช่องหลังจาก HD ที่เปลี่ยนคลื่นเดิมก็ดูไม่ได้ ดูได้หมด
DLTV ดูได้หมด

Conform ว่าแจ่มดีจริงๆจร้า ^_^

ปล.
ก่อนที่จะลงไฟล์ แนะนำให้ใช้ Dreamedit ทำการลบพวก Service , Provider ของเก่าออกก่อนให้หมดก็จะดีนะ
เพราะตอนแรกผมลงทับของเก่าไปเลย แต่เหมือนมันทับไม่หมดหรือยังไงไม่รู้ ช่องปนกันเละเลย แล้วก็จะมี Provider ซ้อนกัน ดูได้/ดูไม่ได้ เก่า/ใหม่ปนกัน

แต่ถ้าลบของเก่าในเครื่องออกหมดก่อนจนไม่เหลือ service สักช่อง
แล้วค่อยลงตัวใหม่ไป แจ่มเลยครับผม

ขอบคุณมากครับ

songenx son
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2554, 15:40 »

ลงแล้ว เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณมากครับ
ช่องกลุ่ม HBO:GoldA จากเดิมดูไม่ได้ ดูได้หมดเลย
ช่องหลังจาก HD ที่เปลี่ยนคลื่นเดิมก็ดูไม่ได้ ดูได้หมด
DLTV ดูได้หมด

Conform ว่าแจ่มดีจริงๆจร้า ^_^

ปล.
ก่อนที่จะลงไฟล์ แนะนำให้ใช้ Dreamedit ทำการลบพวก Service , Provider ของเก่าออกก่อนให้หมดก็จะดีนะ
เพราะตอนแรกผมลงทับของเก่าไปเลย แต่เหมือนมันทับไม่หมดหรือยังไงไม่รู้ ช่องปนกันเละเลย แล้วก็จะมี Provider ซ้อนกัน ดูได้/ดูไม่ได้ เก่า/ใหม่ปนกัน

แต่ถ้าลบของเก่าในเครื่องออกหมดก่อนจนไม่เหลือ service สักช่อง
แล้วค่อยลงตัวใหม่ไป แจ่มเลยครับผม

ขอบคุณมากครับ

ของผมขึ้น  Service Colud Not be foun ตลอดเลย ลองหลายรอบแล้ว แก้ยังไงได้บ้างครับ
eddy2514
สมาชิก VIP

« ตอบ #22 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2554, 15:57 »

ของผมขึ้น  Service Colud Not be foun ตลอดเลย ลองหลายรอบแล้ว แก้ยังไงได้บ้างครับ

สแกนใหม่อีกรอบน่าจะหายนะครับ
nuthplayer
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2554, 16:20 »

ผมทำอย่างนี้ (ไม่รู้ว่าผิดหลักไหมนะครับ)...

1. ใช้ DreamboxEdit กดเปิด FTP แล้วกด Receive file from dreambox เลือกที่เซฟ
= เป็นการดึงไฟล์เรียงช่องในเครื่อง DM500 มาเปิดในคอมเรา

2. จากนั้นก็ใช้ DreamboxEdit กด Open แล้วเลือกเปิดไฟล์เรียงช่องที่เราดึงออกมาจาก DM500
= ก็จะเห็นช่องต่างๆ ก็จัดการ เลือกทุกช่อง กด Delete ลบให้เกลี้ยง ทั้งในช่อง Service และ Bouquet.......ลบให้เกลี้ยง แล้วกด save

3. จากนั้นก็กด FTP แล้วกด Send file to dreambox
= เพื่อส่งไฟล์โล่งๆไปทับไปเรียงช่องเดิมในเครื่องให้หมด ลอง reboot เพื่อดูว่าหายเกลี้ยงไหม

4. เมื่อ DM500 ไม่มีช่องอะไรเหลือแล้ว.....เรา็ก็จัดการใส่ไฟล์เรียงช่องตัวใหม่จากกระทู้นี้ลงไป โดยใช้ DreamboxEdit แล้ว Reboot ซะ
= จบแว้ว

ลองดูนะครับ
lengbp
สมาชิก VIP

« ตอบ #24 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2554, 16:26 »

ผมสแกนใหม่แก้ไขเองทำไมมันมีช่องแค่ 197 ช่องเองครับ ผมต้องไปเอาช่องอนาคตของ DTV มาเพิ่ม 3 ช่องเพื่อให้ครบ 200 ช่องครับ
Ekachai
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2554, 17:01 »

http://file1.uploadfile.biz/i/IXENMEIIEXWHMZ
เรียงช่อง  DM500S
ใช้โปรแกรม  openDBedit ครับ

2 x 200 ช่อง
DTV x 100 ช่อง
NSS6
Thaicom C band
VINASAT
ASTRO
TELKOM

ลองดูนะครับ...เผื่อจะถูกใจครับ

ผมลองแล้ว ok แต่ ทำไมพอปิดแล้วเปิดใหม่มันขึ้นชื่อช่องเป็น 831 แต่ภาพมันเป็น 101 ซึ่งผมตั้งไว้
ต้องกด ok แล้ว ปุ่ม น/ง แล้ว true อีกที ถึงตรงชื่อช่องครับ ทำไงให้เปิดขึ้นมาแล้ว ชื่อช่อง เป็น 101 เลย
ละอ่อนหน้อย
สมาชิก VIP

« ตอบ #26 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2554, 17:06 »

ใครมีไฟล์ channelinfo ที่อัพเดตแล้วบ้างคับ

ลองเปลี่ยนเองทีละช่อง แล้วตาลายคับ  หุหุ
mballx
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2554, 17:14 »

สงเคราะห์ทำเป็น mgcam .img หรือ .fw ด้วยก็จะดีไม่น้อย

UK-Germany-USA audio cable
Ubiquiti Network
songenx son
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2554, 17:18 »

ผมทำอย่างนี้ (ไม่รู้ว่าผิดหลักไหมนะครับ)...

1. ใช้ DreamboxEdit กดเปิด FTP แล้วกด Receive file from dreambox เลือกที่เซฟ
= เป็นการดึงไฟล์เรียงช่องในเครื่อง DM500 มาเปิดในคอมเรา

2. จากนั้นก็ใช้ DreamboxEdit กด Open แล้วเลือกเปิดไฟล์เรียงช่องที่เราดึงออกมาจาก DM500
= ก็จะเห็นช่องต่างๆ ก็จัดการ เลือกทุกช่อง กด Delete ลบให้เกลี้ยง ทั้งในช่อง Service และ Bouquet.......ลบให้เกลี้ยง แล้วกด save

3. จากนั้นก็กด FTP แล้วกด Send file to dreambox
= เพื่อส่งไฟล์โล่งๆไปทับไปเรียงช่องเดิมในเครื่องให้หมด ลอง reboot เพื่อดูว่าหายเกลี้ยงไหม

4. เมื่อ DM500 ไม่มีช่องอะไรเหลือแล้ว.....เรา็ก็จัดการใส่ไฟล์เรียงช่องตัวใหม่จากกระทู้นี้ลงไป โดยใช้ DreamboxEdit แล้ว Reboot ซะ
= จบแว้ว

ลองดูนะครับ
ขอบคุณครับ พอดีผมมี2เครื่องลงอิมเมจคนล่ะตัว ตัวนึงอัพได้ตามวิธีนี้ อีกตัวอัพไปแล้วสัญญาณดาวเทียมไม่ขึ้นเลย
ซาวด์
สมาชิก VIP

« ตอบ #29 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2554, 17:59 »

ลองสแกนใหม่ เพราะค่าดาวเทียมใน satxxx configxxx มันเป็นคนละตัวกันครับ

สำหรับท่านที่ขอไฟล์ cccam channelinfo
ดูตามนี้เลยครับ
http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=13378.0
Ekachai
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2554, 18:04 »

ผมลองแล้ว ok แต่ ทำไมพอปิดแล้วเปิดใหม่มันขึ้นชื่อช่องเป็น 831 แต่ภาพมันเป็น 101 ซึ่งผมตั้งไว้
ต้องกด ok แล้ว ปุ่ม น/ง แล้ว 2 อีกที ถึงตรงชื่อช่องครับ ทำไงให้เปิดขึ้นมาแล้ว ชื่อช่อง เป็น 101 เลย
ได้แล้ว ต้อง reboot 1 ที ครับ
mballx
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2554, 18:31 »

2 แค่ย้ายช่อง ทำเครื่องเทียมป่วนทั้งเมือง ดูมันจะวุ่นวายสำหรับคนไม่เป็น ก็ไม่ใช่น้อย
แล้วเครื่องแท้ เค้าทำยังไง ยิ่งหนักไปอีก คนใช้เครื่องแท้ไม่มีความรู้ด้านนี้ซะด้วย

UK-Germany-USA audio cable
Ubiquiti Network
siripong
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #32 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2554, 19:01 »

http://www.mediafire.com/?176xjdv0nj4x8

DM500s  เป็นไฟล img  เครดิต ท่าน goods buy ครับ
คนดี
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2554, 23:06 »

Image DM500s เรียงช่องใหม่ ทรู + ดีทีวี 12072011
ไฟร์ .FW2 and .IMG
โหลดที่
http://www.thailandwalkingstreet.com/index.php?topic=4955.msg13042#msg13042
ลองแล้ว OK ครับ
ซาวด์
สมาชิก VIP

« ตอบ #34 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2554, 00:29 »

ต้องกด ok แล้ว ปุ่ม น/ง แล้ว 2 อีกที ถึงตรงชื่อช่องครับ ทำไงให้เปิดขึ้นมาแล้ว ชื่อช่อง เป็น 101 เลย

เปิดเครื่องขึ้นมา
เปิดข่อง 101 ตามที่ท่านชอบ
กด OK (จะเห็นช่องขึ้นมาเยอะแยะ)
กด menu เลือกไปที่ set as startup service
จะมีช่องขึ้นมาปรากฏ ให้กด OK อีกครั้ง
ลอง shutdown > Reboot Now แล้วดูซิครับว่า เริ่มที่ช่อง ที่ท่านต้องการหรือไม่ครับ

ลองดูนะครับ
ซาวด์
สมาชิก VIP

« ตอบ #35 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2554, 00:31 »

สำหรับท่าน...
น่าจะเป็นที่การตั้งค่า ไดเซ็ก ไม่ตรงกับที่ผมตั้งไว้ครับ
cyberwiz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2554, 20:34 »

500hd ได้ไหมครับ

สงสัยเหมือนกันครับ  ที่จริงพื้นที่นี้เกี่ยวกับ 500HD โดยตรง ไหงอ่านไปมากลายเป็นเรียงช่อง 500S เสียนี่  ...
dacho
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2555, 17:42 »

ขอบคุณครับ
aazz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2555, 09:01 »

เรียงช่อง 500ห ครบ โหลดไม่ได้เลยครับ วนตลอด
ขอทาง mail ได้ไหมครับต้องการด่วน
Sawan
สมาชิก~TDB
*

การเรียนรู้ ไม่มีที่สิ้นสุด

« ตอบ #39 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2555, 09:07 »

ใครมีไฟล์ channelinfo ที่อัพเดตแล้วบ้างคับ

ลองเปลี่ยนเองทีละช่อง แล้วตาลายคับ  หุหุ

ลองดูครับ กระทู้นี้เลยครับ
http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=17636.0
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์