ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

24 ตุลาคม 2561, 12:24 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดมาให้อ่าน Openbox s10(s9 ก็ได้) กับ tweak key support firmware  (อ่าน 88591 ครั้ง)
jakratam
น้องใหม่
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2554, 10:07 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

อยากสอบถามผู้รู้การ tweak key คืออะไรครับ

GoodOhm
แจ่ม
น้องใหม่
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2554, 22:37 »

อยากสอบถามผู้รู้การ tweak key คืออะไรครับ

อ่านช่องชัดครับ
o_suttiruk
Walk Away !
สมาชิก VIP

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2554, 22:44 »

ถ้ามี Fireware ใหม่มา น่าจะทำ แบบ DM ไปเลย

เข้าไปเปลี่ยนช่องผ่าน Browser ได้เนอะ

หรือว่า S10 มันทำได้หว่า
Suvan
น้องใหม่
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2554, 20:15 »

ถึงช่างพจน์ ของ เฟิมแวร์ ของ s10 ที่ซื้อที่ ท่าน บานชื่นด้วยครับ « ตอบ #5 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2011, 11:43:02 am »   
อ้างจาก: dk ที่ 16, พฤษภาคม  2011, 11:09:03 am
ผมลองเอา fw ตัวนี้ไปลงกับ s9 สามารถใช้งานได้ แต่ไม่สามารถปรับแต่งอะไรได้เลย
ใช้ได้แค่อัพด้วย USB เท่านั้น ท่านพจน์ลองหรือยังครับ
ลองแล้วครับ เหมือนกันเลยครับ ตอนนี้คนใช้เครื่องopenbox s10กำลังสับสน เฟริมแวร์ของมันแท้ๆให้ภาพที่สวยพอๆกับตัวorton แต่มีพวกหัวใสนำเฟริมแวร์ของตัวs9นำมาลงในตัวs10ซึ่งมันสามารถทำได้ซึ่งเมนูจะเหมือนของตัวs9หมด ทำให้ภาพที่ออกมาไม่สวยภาพออกมาค่อนข้างสว่างๆไม่เข้ม แต่เฟริมแวร์ของตัวs10ไม่สามารถนำไปลงในตัวs9ได้ครับ
 พอดีไปอ่านในบอร์ดโบราณเลยสงสัยว่าfwที่ลงกันได้ทั้ง s9 และ s10 ผมลองload ที่ว่าเป็น fw ของ s10 ไปลงใน s9 ใช้ได้ปกติแต่ manu เป็นแบบs9  สงสัยว่ามีfwที่เป็น s10 แล้ว manu เป็นแบบ s10 เอาไปลงs9 ได้ไหม  ผิดพลาดอย่างไรขออภัยด้วยครับ
VANGO
น้องใหม่
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2554, 22:48 »

...อ่านมาผมว่าเข้าทำนอง รักน้องเสียดายพี่ครับ..(เอ๋มันเกี่ยวกันไหมเนี่ยครับ)..
...เอ๋แต่หากว่าที่พ่อตาให้เลือก..ทุกท่านว่า..เลือกอย่างไรดีเพราะอะไร(โวตกันเล่นๆดูครับ)..พี่เกิดก่อน s9 น้องเกิดหลัง s10..

.....ส่วนตัวผมชอบน้องเมีย(เฮ้ยน้อง..ขอ s10 )...ถึงใจร้อนนิดๆแต่ได้สวยครับ.... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy..
hoofang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2554, 22:16 »

รบกวนถามวิธีใช้ STBHD_LAN ครับ ไม่ทราบว่าต้องใช้รหัสอะไรถึงจะเข้าได้ครับ
asrock
น้องใหม่
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2554, 22:34 »

รบกวนถามวิธีใช้ STBHD_LAN ครับ ไม่ทราบว่าต้องใช้รหัสอะไรถึงจะเข้าได้ครับ

http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=13025.0
SS
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2554, 17:30 »

openbox s9 HD ...ซ่อนบ้านเพือน จะให้เปิดที่ซ่อน ทำขั้นตอนยังไงครับ พอดีจะ backup อะครับ........ขอบคุณครับ Cry Cry
bomusic
เล่นดาวเทียมเป็นงานอดิเรก
สมาชิก VIP

ชมรมคนมือคัน

« ตอบ #28 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2554, 17:38 »

openbox s9 HD ...ซ่อนบ้านเพือน จะให้เปิดที่ซ่อน ทำขั้นตอนยังไงครับ พอดีจะ backup อะครับ........ขอบคุณครับ Cry Cry

ก็ back มันมาที่ usb drive หมดทุกไฟล์เลยครับ แล้วเอามาเปิดดูในคอมพ์ (ปกติก็มีแค่ 2 แบบเท่านั้นแหละ)

SS
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2554, 08:28 »

ก็ back มันมาที่ usb drive หมดทุกไฟล์เลยครับ แล้วเอามาเปิดดูในคอมพ์ (ปกติก็มีแค่ 2 แบบเท่านั้นแหละ)

ขอบคุณครับ...ได้แล้วครับ...ตอนนี้ลง FW ใหม่แล้ว.....แต่ติดที่ลง mgcam ไม่เป็น...ลองไล่ดูกระทู้วิธีใส่ mgcam หลายรอบแล้ว ทดลองก็หลายรอบแล้วก็ไม่ผ่าน...... Roll Eyes แต่เอา mgcam ไปใส่ใน orton X403P ก็ผ่านฉลุยเลยครับ....แต่กับ openbox s9 นี้ไม่รู้ผมพลาดตรงไหน.....ถึงลงไม่ผ่านซะที
คมทวน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2554, 08:58 »

คีย์รหัสผ่านรีโหมด เป็นอีกวิธี ลองทำดูยังคับ ง่ายๆดี
SS
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2554, 09:47 »

คีย์รหัสผ่านรีโหมด เป็นอีกวิธี ลองทำดูยังคับ ง่ายๆดี

ลองแล้วครับ ก็ยังเหมือนเดิม......แต่มีข้อความของสมาชิกที่ว่า....เลือก user ของเรา set Active แล้ว รีบูท 1 รอบ ก็ใช้งานได้.....อยู่ตรงไหนครับ   Undecided
kaijae
Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2554, 10:14 »

ลองแล้วครับ ก็ยังเหมือนเดิม......แต่มีข้อความของสมาชิกที่ว่า....เลือก user ของเรา set Active แล้ว รีบูท 1 รอบ ก็ใช้งานได้.....อยู่ตรงไหนครับ   Undecided

ไปที่ Menu> Network Setup> Mgcamd Plug Setup> OK > Update File By USB Or Manage Confic Files > OK ลองเลือกดู เสร็จแล้วต้องปิดเครื่องทุกครั้งที่ลงโค๊ดใหม่ครับ
คมทวน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2554, 10:39 »

เช็ต active ก็ ติ๊กถูกข้างหลัง บ้านที่เราต้องการใช้ หรือเลือกทั้งหมดก็ได้ แล้วก็ออกจากเมนู บู๊ต 1 รอบ แค่นี้ก็เรียบร้อย
SS
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2554, 21:31 »

ไปที่ Menu> Network Setup> Mgcamd Plug Setup> OK > Update File By USB Or Manage Confic Files > OK ลองเลือกดู เสร็จแล้วต้องปิดเครื่องทุกครั้งที่ลงโค๊ดใหม่ครับ

เช็ต active ก็ ติ๊กถูกข้างหลัง บ้านที่เราต้องการใช้ หรือเลือกทั้งหมดก็ได้ แล้วก็ออกจากเมนู บู๊ต 1 รอบ แค่นี้ก็เรียบร้อย

ขอบคุณท่านทั้ง 2 อย่างมากครับ...เรียบร้อยแล้วครับรับชมได้ปกติแล้ว ......แต่ทว่าตอนนี้มีปัญหาซะแล้ว แต่ผมได้อ่านกระทู้ของสมาชิกแล้วครับ กรณีของผมต้องแฟลชด้วยสาย Null modem เพราะกดเมนูแล้วจอดำทันที....แต่ปุ่มอื่นไม่มีปัญหาและชมรายการทั้งหมดได้ปกติ.....ตอนนี้ต้องไป D.I.Y ซะแล้วครับ........ขอบคุณอีกครั้งครับ
เด็กเพิ่งมี
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2554, 21:30 »

ผมซื้อเครื่อง openbox s10 แบบไม่ต้องจ่ายรายเดือน มาจาก viddreambox ดูได้แค่ช่อง TNN ได้ช่องเดียวแล้วติดต่อเขาไม่ได้เลย
ใครก็ได้ช่วยแนะนำทีครับ
SS
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2554, 21:38 »

อ้างถึง
ผมซื้อเครื่อง openbox s10 แบบไม่ต้องจ่ายรายเดือน มาจาก viddreambox ดูได้แค่ช่อง TNN ได้ช่องเดียวแล้วติดต่อเขาไม่ได้เลย
ใครก็ได้ช่วยแนะนำทีครับ

เจ้านี้มี Blacklist หลายท่านแล้วนะครับ.....แนะนำว่าหาเจ้าอื่นดีกว่าครับ กรณีของท่านมีเครืองแล้ว ก็หาแหล่ง .....งึกๆ งักๆ จังซี่มันต้องถอน... ได้สบายเลยครับ  Cheesy
S9
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2554, 12:13 »

สอบถามหน่อยครับ

พอจะมีทางที่จะใช้ s9 กับ splitter yantech 888 ไหมครับ?
ขอบคุณครับ
diobran
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2554, 20:43 »

ผมเพิ่งซื้อมาตะกี้ ยังใส่ code ไม่ได้เลยครับขึ้น no active (ซื้อร้านขายจานแถวบ้าน)
ลองเอา code dm500s มาใส่นะครับ C: abcde.fghijk.tv 12909 username password
ลงใน CCcam.cfg แล้วใส่ usb แต่มันไม่ได้ ผมทำอะไรผิดข้้นตอนบ้างมั้ยครับ
asrock
น้องใหม่
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2554, 23:25 »

ผมเพิ่งซื้อมาตะกี้ ยังใส่ code ไม่ได้เลยครับขึ้น no active (ซื้อร้านขายจานแถวบ้าน)
ลองเอา code dm500s มาใส่นะครับ C: abcde.fghijk.tv 12909 username password
ลงใน CCcam.cfg แล้วใส่ usb แต่มันไม่ได้ ผมทำอะไรผิดข้้นตอนบ้างมั้ยครับ

เข้าไปตั้งค่าใน cccam ให้ Active แล้วรีบูสครับ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์