ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

20 กันยายน 2561, 14:35 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดมาให้อ่าน Openbox s10(s9 ก็ได้) กับ tweak key support firmware  (อ่าน 88037 ครั้ง)
max7777
สมาชิก VIP

« เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2554, 21:20 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

มาดูการทดสอบเครื่อง Openbox กับ firmware ตัวใหม่กัน
ไฟล์ที่ใช้สำหรับของร้อน
        Firmware Openbox s10 ล่าสุด tweak แล้ว ไม่ซ่อนบ้านเพื่อน ไม่มีขึ้น scramble ให้กวนใจ (credit ท่าน วุฒิไกร)

Firmware Openbox s10 ซ่อนบ้านเพื่อน ไม่ tweak key
        Openbox ftp software STBHD_LAN(แรงบันดาลใจจากท่านนายก)

ของร้อนที่ใช้ในวันนี้ คือ Openbox s10

เทียบกันดูกันขนาดเกือบเท่ากับคุณปู่เลย

จัดการ up firmware เป็นตัวที่ร้อนๆ เห็นเค้าว่ากัน

แล้วก็จัดกุญแจเข้าบ้านล่าฝัน ซีซั่น 8

หลังจาก reboot เครื่องแล้วรอประมาณ 15 วินาที ภาพก็มาแจ่มแฮะ

บ้านนี้ก็ชัดเจนครับ

มาดูการเรียกคีย์ซิ ok มั้ย เฉลี่ย 14-15 วินาทีต่อ 1 คีย์ ผ่าน!

คราวนี้ได้เวลา ใส่น้องขาวอวบจากโคซี่ body2body ตอนแรกไม่รู้จัดให้น้องนอนคว่ำ น้องบอกไม่ได้ น้องชอบหงายค่ะ
เสียบเข้าไปทีแรกช่องทั่วไปมาหมด ยกเว้นช่องชัด นึกในใจว่ามัน tweak ตรงใหนนิ รอแปปนึง อ๋อ ต้องรอมัน ปั่น จนได้ที่ซะก่อน คราวนี้ก็มาหมด

จัดการตั้งค่าที่สำคัญและเพิ่มผู้ใช้

ลองกับ dm500s
ยกแรก ใส่ cws mgcamd ทำไงก็ไม่มา
ยกสอง ใส่ N: cccam ภาพมาทันใจ ecm time ในค่าที่รับได้ (ไม่ได้ลองกับ serv ใหญ่ๆ ผู้ใช้เยอะ ว่ามันจะเดี้ยงมั้ยน่อ)

CSP ที่รอคอย ลองจับโยนเข้าไปดูซิ
แป่ว ๆๆ

อ้าวเฮ้ย ไม่ออกอ่ะ connect แต่ไม่วิ่ง ไม่ตอบสนองไม่ออก งง ๆ

ต่อไปลองจับโยนเข้า CCcam S*** อืมวิ่งปรู๊ดเลย แรง!!!

ใช้ได้เลยนะ สมราคาสินี่
------------------------------------------------------
จบการ review และ ทดสอบแบบของผม
1 ราคาแค่นี้ซื้อไปเล่น ไปดูช่องชัด คุ้มแล้วล่ะ
2 firmware ใหม่ ไม่โชว์ connect บ้านพักตอนเปิดเครื่อง แต่ก็แอบ connect ใช้เวลาประมาณ 5 วิ ในการ connect อย่าตกใจถ้าเปิดเครื่องแล้วภาพยังไม่มาทันที
3 เอาไปเปิดการ์ตูน ให้ลูกดู BEN10 ตามด้วย MickyMouse รวมทั้งดูเรยา จนจบเรื่อง ไม่เจอขึ้น scramble เลย เจอกระตุก งึกๆ ทีเดียว
4 เปิดทิ้งไว้ทั้งคืน เครื่องอุ่นๆ
5 Tweak ช่องชัดได้เลย เอาไปทำดูในกลุ่มเล็กๆ ได้แน่นอน แต่ถ้าระบบใหญ่คิดว่าคงไม่ไหว สังเกตเอาเองว่า ตอน dm500s เรียกเข้าไปเปลี่ยนช่องเร็วๆ เจ้าตัว s10 ตัวแม่มีภาพค้างนิดๆ
6...........นึกไม่ออก เอาไว้ค่อยมาเพิ่มให้ครับ

Just press 7777

asrock
น้องใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2554, 21:31 »

ขอบคุณครับ ผมก็เพิ่งได้มาใช้งาน ประทับใจครับ ในงบประมาณขนาดนี้
zambe
Monkey Biz
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2554, 21:39 »

ขอบคุณครับ
ทีนี้อะไรที่ค้างๆคาๆของผมและหลายท่านคงจะสบายใจซะที

หิวเมื่อไหร่ก็แวะมา ที่ 711shop.info
ap_ae
น้องใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2554, 04:09 »

ขอบคุณที่แบ่งปันความรู้ใหม่ๆครับกำลังว่าจะซื้ออยู่ตัดสินใจไม่ถูกเลย
Hiraku9k
นักท่อง Internet ตัวยง
Member

azbox Openpli 4.0

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2554, 08:49 »

เครื่อง HD ราคา/ประสิทธิภาพคุ้มค่า  Grin

Vu+Solo2[GetOn] (Full Function)
Azbox HD (IPTV Only)
dm800hd[estar] (IPTV Only)
ndb_dbn
น้องใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2554, 10:16 »

ดูคุ้มราคาเลยขึ้นมาทีเดียวเครื่องพี่จีน Tweak ได้ในแล้ว
เมื่อไหร่ DB จะทำได้บ้างน้า

ขอบคุณครับสำหรับ Review
Naphat
น้องใหม่
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2554, 11:45 »

เครื่องผมเป็น S9 สามารถลงได้เลยใช่ไหมครับ
noomkhup
สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2554, 12:20 »

เครื่องผมเป็น S9 สามารถลงได้เลยใช่ไหมครับ

ถามด้วยยย
Hiraku9k
Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2554, 12:41 »

น่าจะได้ครับ ลองตรวจดูก่อนครับว่าเครื่องท่านเป็นเครื่อง clone หรือไม่ ถ้าใช่หรือไม่ใช่ก็เตรียมสาย null modem ไว้ด้วยเผื่อเกิดผิดพลาด  Grin

Vu+Solo2[GetOn] (Full Function)
max7777
สมาชิก VIP

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2554, 13:58 »

ทั้ง s9 s10 ลงได้หมดครับ ทดสอบแล้ว ทั้งมี chipid ของแท้และไม่แท้ ลุยไปเลยครับ เดี้ยงไปก็ rs232 กลับมาใหม่
 Grin Grin

Just press 7777
32bb
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2554, 15:30 »

nss6ไม่ได้ ไปเปลี่ยนไดเซกไม่ได้อ่ะครับ ไม่มีสัญญาณ
GoodOhm
แจ่ม
น้องใหม่
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2554, 16:09 »

ตกลง S10 กับ S9 ตัวไหนดีกว่าครับ
S erver-it
น้องใหม่
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2554, 17:07 »

ตกลง S10 กับ S9 ตัวไหนดีกว่าครับ

S9 ลง file ทั้งของ S9 S10 ได้

S10 ต้องระวังอย่าไปใช้ file  ของ S9 บางตัว

S9 เครื่องใหญ่ทนทาน

S10 เครื่องเล็กสวย แต่ร้อนกว่า

ชอบสวยเลือก S10
ชอบทนเลือก S9
kanti
น้องใหม่
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2554, 18:54 »

..ผมเคยขายทิ้ง S9 เมื่อ 7- 8 เดือนก่อน ข้อหา บริโภคคีย์เกินพิกัด แต่ ณ.เวลานี้  s9 และ s10
มาแรงทีเดียว นับเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจสำหรับท่านที่ต้องการชม HD ในราคาเบาๆ
Grin
MIKE SHOP
หล่อ...เข้า.....ไส้
น้องใหม่
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2554, 19:12 »

มองต่างมุมครับ ระหว่าง S-9 กับ S-10

ขออ้างอิงจากพี่ dream500S ที่โพสเอาไว้

แกะดูแล้วแปลงค่อนข้างเยอะครับ เพราะสายแพรก็ไม่เท่ากัน ... คิดว่าแจ้งเมืองนอกทำให้น่าจะง่ายกว่าเยอะ

ข้อดีที่เห็นได้เด่นชัดคือ
-เครื่องบู๊ตได้เร็วกว่าทุก ๆ รุ่นที่เคยจับต้องมา
-ตัวเครื่องไม่ร้อน แค่อุ่น ๆ
-ตัวไม่ใหญ่เทอะทะ จนน่าเกลียด
-รีโมสวย และตอบสนองได้ไว้มาก
-เมนูใหญ่เล็กสวย ภาษาไทย OK หมด สระไม่มีปัญหา
-แก้ไขชื่อดาวเทียม ชื่อช่องรายการโปรดได้เอง ผ่านรีโมทคอนโทรล
-ทำตัวเองเป็นห้องพัก แบบ NewcamD เพิ่ม User ผ่านหน้าจอทีวีได้เลย
-ภาพช่อง SD สวยเหมือน Orton 403
-ภาพช่อง HD ไม่ต่างอะไรกับ DM800HD
-กินคีย์เท่า DM500-S เป๊ะ ไม่ขาดไม่เกิน
-อ่านการ์ด เทาแดง T3C T3A PL2-DTV Vietnam ได้หมด แถมเปลี่ยนช่องเร็วมาก
-ถอดการ์ดโน้น ใส่การ์ดนี้โดยไม่ต้องปิดเครื่องมาทันที ไม่ต้องปิดเครื่องเปิดใหม่ หรือรอนาน
-งานภายในเรียบร้อยมาก ทั้งตัวบอร์ดต่าง และแผงหลังเครื่อง

ตัวเนื้องานมีความเรียบร้อยกว่า Orton 403 แต่แพ้เรื่อง Tweak Key

ส่วนตัว ขายทั้ง 2 รุ่น ได้ตังค์เหมือนกัน...เวลาหยิบจับ ชอบ S-10 มากกว่า เพราะตัวเครื่อง
ขนาดกระทัดรัด ไม่เกะกะเนื้อที่ งานเรียบร้อยกว่า หน้าจอดูอินเตอร์กว่า และ
เฟิร์มแวร์ที่มากับตัวเครื่อง สีสันสดใสดี
(ถึงแม้จะเอาไปใส่ S-9 ได้แต่มันก็คือออริจินอลของS-10)

ทำอะไรอย่างตั้งใจ...จริงใจ...และไม่เดือดร้อนใคร...

ก็ไม่จำเป็นต้องแคร์ใคร....
asrock
น้องใหม่
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2554, 19:16 »

..ผมเคยขายทิ้ง S9 เมื่อ 7- 8 เดือนก่อน ข้อหา บริโภคคีย์เกินพิกัด แต่ ณ.เวลานี้  s9 และ s10
มาแรงทีเดียว นับเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจสำหรับท่านที่ต้องการชม HD ในราคาเบาๆ
Grin

ผมได้ซื้อ  s 10 จากที่อื่นมาเมื่อ 4 วันที่แล้ว หลังจากใช้งานมา 4 วัน รู้สึกถูกชะตาจริงๆ ไม่มีค้างให้เห็นเลย หลังจากเคยทดลองใช้  supernet  inet   dreammer มาก่อนหน้านี้  วันนี้สั่งซื้อ  open box ในบอร์ดนี้เพิ่มอีก 1 ตัว แล้วปล่อย db ตัวเก่าออกไปเลยครับ     Grin
มวยวัด
ยังอยู่ 6AM - 6PM
สมาชิก VIP

« ตอบ #16 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2554, 20:01 »

ถึงผมจะขาย เอส9  อย่ามองจนเลิศหรูครับ
ยังมีข้อติที่มันไม่รองรับ Ext Port เหมือนแก้ผ้าถอดกางเกงไปแล้ว น้องเขาบอกว่าเป็นวันนั้ของเดือน Grin
หมดอารมณ์ครับ

ตอนนี้ถือว่าคุ้มราคาไม่ว่าจะตัวเล็กหรือตัวใหญ่ครับ พูดข้อดีแล้วต้องบอกข้อเสียด้วยเดียวเคลิ้มครับ Wink

จุ๊จุ๊..
Hiraku9k
Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2554, 02:03 »

Ext Port คืออะไรครับ  Roll Eyes

มวยวัด
ยังอยู่ 6AM - 6PM
สมาชิก VIP

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2554, 09:07 »

Ext Port คืออะไรครับ  Roll Eyes

ลองไปอ่านที่ไฟล์ Proxy.xml reference
ในโปรแกรม CardProxyS erver ครับ

จุ๊จุ๊..
Naphat
น้องใหม่
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2554, 09:16 »

ทั้ง s9 s10 ลงได้หมดครับ ทดสอบแล้ว ทั้งมี caid ของแท้และไม่แท้ ลุยไปเลยครับ เดี้ยงไปก็ rs232 กลับมาใหม่
 Grin Grin

หลังจากที่เอา open box S9 เก็บลงกล่องมาหลายเดือน เพราะชอบขึ้น scramble บ่อย ตอนนี้เอามาลองลง fw ตัวนี้ปรากฏว่าติดปีกให้ open box เลยครับ. ชอบจริงๆ ทำเป็นบ้านเช่าในบ้านก็ใช้ได้ครับ แจ่มเลยครับ คิดถูกจริงๆที่ไม่ขายออกไป  Grin Grin Grin

ไม่ทราบว่าที่ทำบ้านเช่าผมลองแค่เสียบคาร์ด ถ้ารับจากที่อื่นมาแชร์ต่อจะทำได้ไหมครับ

อ้อชอบตรงที่ tk ได้โดยไม่ต้องใช้ irdeto cam ผมเลยต้องเก็บ irdeto cam เข้ากรุแทน openbox ไปแล้วครับ
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์