ปัญหาเกี่ยวกับการเข้าเว็ปนี้

(1/3) > >>

Mad3Wizard:
มีปัญหาเกี่ยวกับการเข้าบอร์ดแห่งนี้มาขอคำแนะนำครับ ;)
ปัญหาของผมก็คือ ไม่สามารถเข้าเว็บนี้ได้ ไม่ว่าจะเป็น IE, FireFox หรือแม้แต่ Chrome >:( และจากการสังเกต จะเห็นว่า DNS มันไม่ใช่ 192.168.1.1 (ตัวเดียวกับ Gateway นั่นเอง) ทั้งๆที่ตั้งไว้แล้ว (มันจะเป็น 216.146.35.35 กะ 216.146.36.36 ตลอด) แต่มันจะถูกเปลี่ยนไปเป็น ของ tot โดยอัตโนมัติทุกครั้ง เมื่อเจอแบบนี้ เลยทำให้ผมเข้าเว็ปได้ แต่ต้องมาแก้ทุกครั้งที่จะเข้า ผมขอถามว่าผมจะทำยังไงให้มันไม่เปลี่ยนครับต้องไปตั้งตรงไหน ค่าที่บอกอยู่ที่ Local Area Connection>General>Properties และที่หน้าต่างใหม่ General>Internet Protocol>Properties>Use the following DNS s3rver addresses: ผมตั้งให้เป็น 192.168.1.1 แล้ว แต่มันจะถูกเปลี่ยนไปเป็นดังบอกตลอด

Sawan:
อ้างจาก: Mad3Wizard ที่ วันอาทิตย์ ที่ 17 เมษายน 2554, เวลา 19:27 น.

มีปัญหาเกี่ยวกับการเข้าบอร์ดแห่งนี้มาขอคำแนะนำครับ ;)
ปัญหาของผมก็คือ ไม่สามารถเข้าเว็บนี้ได้ ไม่ว่าจะเป็น IE, FireFox หรือแม้แต่ Chrome >:( และจากการสังเกต จะเห็นว่า DNS มันไม่ใช่ 192.168.1.1 (ตัวเดียวกับ Gateway นั่นเอง) ทั้งๆที่ตั้งไว้แล้ว (มันจะเป็น 216.146.35.35 กะ 216.146.36.36 ตลอด) แต่มันจะถูกเปลี่ยนไปเป็น ของ tot โดยอัตโนมัติทุกครั้ง เมื่อเจอแบบนี้ เลยทำให้ผมเข้าเว็ปได้ แต่ต้องมาแก้ทุกครั้งที่จะเข้า ผมขอถามว่าผมจะทำยังไงให้มันไม่เปลี่ยนครับต้องไปตั้งตรงไหน ค่าที่บอกอยู่ที่ Local Area Connection>General>Properties และที่หน้าต่างใหม่ General>Internet Protocol>Properties>Use the following DNS s3rver addresses: ผมตั้งให้เป็น 192.168.1.1 แล้ว แต่มันจะถูกเปลี่ยนไปเป็นดังบอกตลอด

ขอสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมครับ
Router ของท่าน ยี่ห้อ อะไร รุ่นอะไรครับ?
***ถ้าไม่ผิดพลาดก็น่าจะเป็น Linksys***
อาจจะต้อง ปรับแต่งค่าเพิ่มเติมนิดหน่อยครับ

krai krai:
อ้างจาก: Mad3Wizard ที่ วันอาทิตย์ ที่ 17 เมษายน 2554, เวลา 19:27 น.

ของผมก็เป็นอาการเดี่ยวกันเลยเข้าไปแก้ fix IP ก็ไม่หายกลับมาเป็นเหมือนเดิม ยากรู้วิธีแก้เหมือนกัน modem billion ค่าย 3BB

Chai Sat:
ตั้ง Manual ใน Use the following DNS server addresses  ถูกต้องแล้วครับ....แต่ทำไมถึงเปลี่ยนเอง? อาจมีโปรแกรมอื่นๆเปลี่ยนให้ก็ได้ ....ลองเปลี่ยน IP เป็นแบบ Maunal ด้วย อาจช่วยได้

สามารถ Add DNS อื่นๆ(รวมทั้ง 192.168.1.1) เพิ่มเข้าไปอีก โดยคลิ๊กที่ Advance อยู่ด้านล่างของ Use the following DNS server addresses และไปที่ TAB DNS คลิ๊ก Add เพิ่มเข้าไป และบูทเครื่องซักครั้ง....ลองดูครับ

โชคดีครับ....

UNUS:
ผมเคยเป็นเข้าเวบ dreamboxthai ไม่ได้เวบ อื่นเข้าได้หมด ก็เลยรีเซ็ตโมเด็มใหม่ที่นี้ก็เข้าได้ปกติครับ ลองเอาไปเป็นแนวทางดูนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ตอบ