ปัญหาเกี่ยวกับการเข้าเว็ปนี้

(1/3) > >>

Mad3Wizard:
มีปัญหาเกี่ยวกับการเข้าบอร์ดแห่งนี้มาขอคำแนะนำครับ ;)
ปัญหาของผมก็คือ ไม่สามารถเข้าเว็บนี้ได้ ไม่ว่าจะเป็น IE, FireFox หรือแม้แต่ Chrome >:( และจากการสังเกต จะเห็นว่า DNS มันไม่ใช่ 192.168.1.1 (ตัวเดียวกับ Gateway นั่นเอง) ทั้งๆที่ตั้งไว้แล้ว (มันจะเป็น 216.146.35.35 กะ 216.146.36.36 ตลอด) แต่มันจะถูกเปลี่ยนไปเป็น ของ tot โดยอัตโนมัติทุกครั้ง เมื่อเจอแบบนี้ เลยทำให้ผมเข้าเว็ปได้ แต่ต้องมาแก้ทุกครั้งที่จะเข้า ผมขอถามว่าผมจะทำยังไงให้มันไม่เปลี่ยนครับต้องไปตั้งตรงไหน ค่าที่บอกอยู่ที่ Local Area Connection>General>Properties และที่หน้าต่างใหม่ General>Internet Protocol>Properties>Use the following DNS s3rver addresses: ผมตั้งให้เป็น 192.168.1.1 แล้ว แต่มันจะถูกเปลี่ยนไปเป็นดังบอกตลอด

Sawan:
อ้างจาก: Mad3Wizard ที่ วันอาทิตย์ ที่ 17 เมษายน 2554, เวลา 19:27 น.

มีปัญหาเกี่ยวกับการเข้าบอร์ดแห่งนี้มาขอคำแนะนำครับ ;)
ปัญหาของผมก็คือ ไม่สามารถเข้าเว็บนี้ได้ ไม่ว่าจะเป็น IE, FireFox หรือแม้แต่ Chrome >:( และจากการสังเกต จะเห็นว่า DNS มันไม่ใช่ 192.168.1.1 (ตัวเดียวกับ Gateway นั่นเอง) ทั้งๆที่ตั้งไว้แล้ว (มันจะเป็น 216.146.35.35 กะ 216.146.36.36 ตลอด) แต่มันจะถูกเปลี่ยนไปเป็น ของ tot โดยอัตโนมัติทุกครั้ง เมื่อเจอแบบนี้ เลยทำให้ผมเข้าเว็ปได้ แต่ต้องมาแก้ทุกครั้งที่จะเข้า ผมขอถามว่าผมจะทำยังไงให้มันไม่เปลี่ยนครับต้องไปตั้งตรงไหน ค่าที่บอกอยู่ที่ Local Area Connection>General>Properties และที่หน้าต่างใหม่ General>Internet Protocol>Properties>Use the following DNS s3rver addresses: ผมตั้งให้เป็น 192.168.1.1 แล้ว แต่มันจะถูกเปลี่ยนไปเป็นดังบอกตลอด

ขอสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมครับ
Router ของท่าน ยี่ห้อ อะไร รุ่นอะไรครับ?
***ถ้าไม่ผิดพลาดก็น่าจะเป็น Linksys***
อาจจะต้อง ปรับแต่งค่าเพิ่มเติมนิดหน่อยครับ

krai krai:
อ้างจาก: Mad3Wizard ที่ วันอาทิตย์ ที่ 17 เมษายน 2554, เวลา 19:27 น.

ของผมก็เป็นอาการเดี่ยวกันเลยเข้าไปแก้ fix IP ก็ไม่หายกลับมาเป็นเหมือนเดิม ยากรู้วิธีแก้เหมือนกัน modem billion ค่าย 3BB

Chai Sat:
ตั้ง Manual ใน Use the following DNS S*** addresses  ถูกต้องแล้วครับ....แต่ทำไมถึงเปลี่ยนเอง? อาจมีโปรแกรมอื่นๆเปลี่ยนให้ก็ได้ ....ลองเปลี่ยน IP เป็นแบบ Maunal ด้วย อาจช่วยได้

สามารถ Add DNS อื่นๆ(รวมทั้ง 192.168.1.1) เพิ่มเข้าไปอีก โดยคลิ๊กที่ Advance อยู่ด้านล่างของ Use the following DNS S*** addresses และไปที่ TAB DNS คลิ๊ก Add เพิ่มเข้าไป และบูทเครื่องซักครั้ง....ลองดูครับ

โชคดีครับ....

UNUS:
ผมเคยเป็นเข้าเวบ dreamboxthai ไม่ได้เวบ อื่นเข้าได้หมด ก็เลยรีเซ็ตโมเด็มใหม่ที่นี้ก็เข้าได้ปกติครับ ลองเอาไปเป็นแนวทางดูนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ตอบ