ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

20 สิงหาคม 2562, 20:39 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พบปัญหาในDM500HD สมาชิกหน่วยกล้าตาย เรียนเชิญมามารับฟังครับ  (อ่าน 21831 ครั้ง)
Kimtui
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2554, 08:55 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ผมเคยเจอช่อง7สีจากThaicomCครั้งนึง พอเปลี่ยนช่องเป็นช่อง3 เลยหายไปด้วยกัน

ยังไม่มีเวลาจัดการกับมันจริงๆจังๆซักที หมกมุ่นมากผบ.ก็บ่น ดึกหน่อยเธอก็ดูหนัง

rong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2554, 11:42 »

ท่าน มวยวัด พอมี dreambox 500 HD มั้ยครับอยากได้คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิถุนายน 2554, 12:01 โดย มวยวัด » บันทึกการเข้า
rong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2554, 12:39 »

สนใจ dreambox 500 hd ครับ
narong_pp5@hotmail.com

ส่งอีเมลไปแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิถุนายน 2554, 12:41 โดย มวยวัด » บันทึกการเข้า
อู๋
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2554, 00:22 »

เอาละว่ะ... มีแนวร่วมแล้ว  Grin

ต่อแบบเดียวกับท่านเลยครับ

เป็นเหมือนกันเลยครับ

เปิดดู ช่อง M-Tune HD
สาว-หนุ่ม อินเดีย กำลังเต้น+โยก+ส่ายก้น
สักครู่ สัญญาณก็ลดลง ๆ ๆ แล้วหายไปในที่สุด

ต้องไปไปเปิด แนว V มาล่อก่อน
แล้วจึงกลับมาเปิด แนว H
แต่ก็เป็นเหมือนเดิมอีกครับ

แฮ่ ๆ มันจะทางแก้ไขอย่างไรบ้างเนี่ย

ใช้ Open Pli 2.0 Beta (Version วันแรงงาน.) ครับ

Huh?

ผมมีอาการคล้ายๆแบบนี้ครับ แบบดูๆอยู่สัญญาณก็ขึ้นๆลงๆ ภาพกระตุกๆ เป็นระยะๆ
ต่างกันตรงที่ผมใช้แค่จาน 75 ซม. ใช้หัว DTV แบบออกสองเส้น receiver แยกอิสระ ดูแต่ช่อง ku เท่านั้น
บางครั้ง สัญญาณถึงกับหายไปเลย ใช้ PLI วันแรงงานเช่นกันครับ
เคยทดสอบใช้งาน 500hd แค่เครื่องเดียวก็ยังคงเป็นอยู่ครับ
ตอนนี้อยากลองว่าถ้าโมสองจุดนี้แล้วจะหายมั้ยน่ะครับ มันจะเกี่ยวกันมั้ยครับ
bomusic
เล่นดาวเทียมเป็นงานอดิเรก
สมาชิก VIP

ชมรมคนมือคัน

« ตอบ #44 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2554, 00:30 »

ใครยังไม่โม ให้โมซะก่อนครับ เพราะอาการที่ท่านๆร่ายมานั้น มาจาก tuner ซะส่วนใหญ่

ถ้าโมแล้วยังไม่หาย ส่งกลับพม่า เอ๊ยแม่สายเพื่อเคลมเป็นคำตอบสุดท้าย

อู๋
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2554, 00:47 »

ใช้มาตั้งนาน เพิ่งจะมาเป็นเองนะครับท่านโบ ผมสงสัยหัว LNB ผมมากกว่าอีก ^^;
อู๋
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2554, 00:57 »

รายงานผลครับ หลังจากโมแล้ว สัญญาณนิ่งสุดๆ แต่ภาพก็กระตุกไม่หาย เป็นหนักมากถ้าอีกตัวเปลี่ยนช่องบ่อยๆ แต่ไม่เปลี่ยนเลยก็เป็นบ้างไม่เป็นบ้าง เดี๋ยวลองเปลี่ยนหัวดูครับ
Theerawat
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2554, 10:36 »

ของผมโมแล้วทั้งสองจุดก็ยังเป็นครับ แต่ของผมต่อผ่านมัลติสวิทซ์ 4x4 รู้สึกว่าจะมีปัญหาเฉพาะ 18v/22k off พอเปลี่ยนช่องไปเป็น 18v/22k on ดูได้
ตอนนี้เลยเปลี่ยนมัลติสวิทซ์เป็น 9x6 เพราะมี 18v/22k on สองชุด แต่ยังไม่ได้ลองเลยเพราะอยู่ดีๆ เครื่องก็น็อคไปดื้อๆ ตอนนี้ส่งกลับไปหาท่านมวยวัด
ให้ช่วยปฐมพยาบาลอยู่ครับ^^
Theerawat
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2554, 11:39 »

ผมเคยเป็นครับ แต่ต่อกลับกันนะครับ
Thaicom Ku 13V-18V 22k = Off >>> อันนี้มีปัญหา 
Thaicom C  13V-18V 22k = On>>> อันนี้รับได้ทั้ง 2 ขั้ว ไม่มีปัญหาแต่อย่างไร
ฉะนั้นผมจึงสรุปเอาเองว่า อะไรที่ต่อ 22k Off น่าจะมีปัญหากับ Multiswitch บางยี่ห้อ
ทดลองเปลี่ยนMultiswitchใหม่เป็น D2R4S PSI หายเลยครับดูได้ปกติหมดครับ
 Cool Cool Cool
ขอให้โชดดีนะครับ
ยืนยันอีกเสียงเปลี่ยน Multiswitch แล้วหายครับ เดิมมีปัญหากับ 0/22k off ตอนนี้ไม่เป็นแล้วครับ
และขอชมท่านมวยด้วย ที่บริการดีรวดเร็วทันใจดีมาก เครื่องผมมีปัญหาส่งไปให้ท่านมวยวัดแก้ไขและส่งกลับแค่วันเดียวเองครับ
ขอบคุณครับ
Sit Jit
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2554, 04:51 »

please carefully used  .  Seach it has problem about mainbord ,see at( http://www.dream-multimedia-tv.de/board/index.php?page=Thread&threadID=12419) It is real box thus the company has change new box to the buyer that has problem. Excuse me to the all of board that I am able to print thai)  พบปัญหาในDM500HD สมาชิกหน่วยกล้าตาย เรียนเชิญมามารับฟังครับ
Kimtui
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2555, 20:41 »

ทีแรกว่าจะไม่โมเพราะใช้ดูแค่ดาวเดียว

แต่ตอนนี้บ้านเช่าผมเขามีVinasatมาแถมให้และมีช่องHDน่าสนใจอยู่เก้าช่องรวมทั้งได้ข่าวว่าบอลยูโรจะมาดาวนี้ช่องฟรีด้วย

สงสัยต้องได้หิ้วไปร้านซะแล้ว

อาการเปลี่ยนไปดูช่องHD Vinaแล้วเปลี่ยนช่องจะแฮงค์ ถ้าดูแล้วปิดเครื่องที่ช่องนั้นเลยไม่เป็นไร

ดูช่องSD เปลี่ยนช่องข้ามดาวไม่เป็นไร
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์