ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

20 กันยายน 2560, 12:29 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 5   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: K+ ที่ Vianasat1 132 องศา กับ DM500S  (อ่าน 27857 ครั้ง)
นายแว่น (ISDN)
สมาชิก VIP

จอมืดภาพกระตุก ปิดมือถือปิดเอ็ม ตามตัวไม่ได้ทั้งปี

« เมื่อ: 16 มีนาคม 2554, 16:43 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

K+ ที่ Vianasat1 132 องศา ผมตั้งจาน+หัวแล้ว สัญญาณแรงดีมาก ใช้ DM500s หาสัญญาณได้แล้ว แต่ตอนสแกนช่องแล้วมันไม่เข้าไปอยู่ในรายการช่องน่ะครับ ตอนที่สแกนผมนั่งมองอยู่ก็เห็นว่ามีช่องที่สแกนได้วิ่งๆ คล้ายๆสแกนแล้วไม่ save น่ะครับ

ถามเจ้าหอเขาบอกว่าต้องใช้เครื่อง HD รับเท่านั้น ผมเลยเอา QBOX มาต่่อดูก็รับได้ แต่ดูข้อมูลช่องแล้วก็เป็น MPEG 2 ธรรมดาเองครับ หรือ DM500S ของผมเดี้ยงหว่า ?? มีใครรับ K+ ด้วย DM500s ได้บ้างครับ ?
ปล. ใช้หัว Thaisat Universal 9750/10600 + จาน DTV เหลือง 60cm ครับ

elowtic
น้องใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 มีนาคม 2554, 17:12 »

ผมใช้จานแดง 75.cm หัว Universal เครื่อง DM500s รับได้และดูได้เกือบหมดยกเว้น HD ครับ

Confirm!!

elowtic
น้องใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 มีนาคม 2554, 17:28 »

ตอนผมสแกนช่องเสร็จ ช่องมันจะอยู่ที่ใน providers ชื่อ Vianasat 132 อะไรสักอย่างเนี้ยแหละ จากนั้นผมก็สร้างโฟเดอร์ชื่อ K-Plus ที่ bouquets อีกทีเพื่อโอนช่องรายการทั้งหมดจาก providers ชื่อ Vianasat 132 มาโฟเดอร์ K+Plus ดังรูป

ปล.นี่คือวิธีที่ผมทำนะ

Carlick
น้องใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 มีนาคม 2554, 17:33 »

ช่องชัดมาก 16:9 ด้วยเหมาะมาก Lcd Plasma

สมาชิก VIP

จอมืดภาพกระตุก ปิดมือถือปิดเอ็ม ตามตัวไม่ได้ทั้งปี

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 มีนาคม 2554, 17:49 »

มันไม่ไป save ที่ satalite น่ะครับ เดี๋ยวทำ factory default ดูดีกว่า นึกไม่ออกล้างเครื่อง อิๆๆๆ

Kimtui
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 มีนาคม 2554, 17:54 »

จานปิคนิค

500s เข้าหมดยกเว้นHD ต้องload satelite.xmlมาก่อนมั๊ง จำไม่ได้ ตอนทำมั่วๆเอา

DrSATเข้าหมดแถมไปดึงเอาของ2กับDรวมเข้าไปอีก นั่งไล่ลบจนมือหงิก

Yuh00
Keep Walking.....
น้องใหม่
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 มีนาคม 2554, 18:09 »

มันไม่ไป save ที่ satalite น่ะครับ เดี๋ยวทำ factory default ดูดีกว่า นึกไม่ออกล้างเครื่อง อิๆๆๆ

เอ๋า...แค่ท่าน อยู่ที่ sat... /vina... กดmenu > add to new bouquets

แค่นี้ก็ได้เพิ่มแล้ว...จะต้องไปทำ factoty reset ทำไม

แต่ถ้าคันมือก็ว่ากันไป.... Cheesy

ความรู้...อยู่ที่มือ...^0^
stongnoy
ภริยตัง ทุกข์ขัง อนัตตา(ที่ใดมีเมีย ที่นั่นย่อมทุกข์)
น้องใหม่
*

ภริยตัง ทุกข์ขัง อนัตตา

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 มีนาคม 2554, 19:23 »

ขอถามต่อครับ..ผมใช้ Openbox ต้องตั้งหาช่องรายการยังไงครับ..

Nco2131
น้องใหม่
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 มีนาคม 2554, 19:49 »

ใช้ DM500S มาทุกช่อง จาน ipm 75 + LNB สามารถ Universal 9750/10600  ดูได้ทุกช่อง ยกเว้น HD   ใช้ supernet ดูได้ไม่ครบทุกช่อง เครื่องค้างบ่อย

สมาชิก VIP

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 มีนาคม 2554, 15:22 »

factory default แล้ว add เข้าไปใหม่ scan แล้ว แต่ภาพไม่มาแฮะ

สมาชิก VIP

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 มีนาคม 2554, 15:24 »

ลิมแปะภาพ

Kimtui
สมาชิก VIP

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 เมษายน 2554, 13:35 »

ผมสแกนช่องรายการเข้า500sแล้ว แต่ใช้Adenin's ไม่ได้เพราะมันไม่มี TPในลิสต์เลย ต้องทำไงครับ

เดือนก่อนหันไปดูNSS6พอจะหันกลับมาดันหาไม่เจอซะอีก ขี้เกียจรื้อDrSatมาหาสัญญาณ ปิดเทอมมีคนจองตลอด

stongnoy
ภริยตัง ทุกข์ขัง อนัตตา(ที่ใดมีเมีย ที่นั่นย่อมทุกข์)
น้องใหม่
*

ภริยตัง ทุกข์ขัง อนัตตา

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 เมษายน 2554, 13:53 »

HD..8ช่อง ปล่อยมาหมดแล้ว...ไม่รู้จะนานแค่ไหน... Grin

moom
น้องใหม่
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 เมษายน 2554, 13:59 »

X403 ดูได้ครับ ฟรีอยู่ Grin

pribta
สมาชิก VIP

« ตอบ #14 เมื่อ: 11 เมษายน 2554, 14:06 »

ร่วมฉลองปีใหม่ไทย ช่วงวันหยุดยาวมังครับ ภาพสวยงามมากมาย เป็นบุญตาแต้ๆ

ขวานไทยใจหนึ่งเดียว
Ovaltin
สมาชิก VIP

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2554, 11:05 »

มีอะไรดีๆ ให้ดูบ้างอ่ะครับ

ว่างๆ จะได้ลองหันไปรับมาบ้าง

ฝากทีม ประจวบฯFC ในดวงใจทุกท่านด้วยนะครับ
oly
น้องใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2554, 11:17 »

มีอะไรดีๆ ให้ดูบ้างอ่ะครับ

ว่างๆ จะได้ลองหันไปรับมาบ้าง

มันไม่ได้ปล่อยฟรีทั้งหมดแล้วนะครับ   ที่ปล่อยฟรีก็ช่องฟรีทีวีเหมือนบ้านเรา ที่ถ่ายฟุตบอลเวียดนาม หรือถ้ามีอย่างว่า ตอนนี้เปิดได้แค่แพกเกจระดับ 3 ครับ แต่มีบอลและกีฬาถ่ายทอดสดดูที่ช่อง the tao และ Bongda ครับท่าน

Mad3Wizard
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 เมษายน 2555, 22:16 »

เซ็งตัวเองจริงๆ ว่าจะลองดาวดวงนี้ซะหน่อย หามา 2 วัน ละ ไม่เจอ
ผมใช้จาน 35 ซม. ใครที่เคยใช้จานนี้ทำ รบกวน ขอมุมกวาด มุมก้ม มุมเงย ตำแหน่งหัว F-Type และค่าที่ใช้ล่อ หน่อยครับ ถ้ามีรูปให้ดูด้วยก็จะดีครับ (ใช้ DM800s HD ในการช่วยครับ) เมื่อนานมาแล้วเคยทำได้ แต่ลืมไปหมดแล้ว Huh?

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
raider
สมาชิก VIP

จงเชื่อว่าเราทำได้

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 เมษายน 2555, 22:24 »

เซ็งตัวเองจริงๆ ว่าจะลองดาวดวงนี้ซะหน่อย หามา 2 วัน ละ ไม่เจอ
ผมใช้จาน 35 ซม. ใครที่เคยใช้จานนี้ทำ รบกวน ขอมุมกวาด มุมก้ม มุมเงย ตำแหน่งหัว F-Type และค่าที่ใช้ล่อ หน่อยครับ ถ้ามีรูปให้ดูด้วยก็จะดีครับ (ใช้ DM800s HD ในการช่วยครับ) เมื่อนานมาแล้วเคยทำได้ แต่ลืมไปหมดแล้ว Huh?

ท่านอาจารย์  Mad3Wizard ใช้จาน 35 ซม.ของอะไรอยู่ครับ ผมใช้ของ 9sat เดี๋ยวลองไปทำให้ครับ ซักครู่.......ครับ

จงเชื่อว่าเราทำได้
Mad3Wizard
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 เมษายน 2555, 22:25 »

ท่านอาจารย์  Mad3Wizard ใช้จาน 35 ซม.ของอะไรอยู่ครับ ผมใช้ของ 9sat เดี๋ยวลองไปทำให้ครับ ซักครู่.......ครับ

จานแบบของท่านแหละครับ ขอบคุณมากครับ Wink

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
หน้า: [1] 2 3 ... 5   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์